Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HTC J One/ HTL22/ M7WLJ] Tổng hợp ROM, Kernel (14/09/2014)

huukhai
3/3/2014 1:21Phản hồi: 7.705
Xin chào tất cả mọi người!
Trong thời gian qua mình cũng đã làm một vài rom và build 1 vài kernel cho HTC J One, do topic cũ mình ít cập nhật rom và bên đó mọi người cũng khó theo dõi, do vậy mình làm topic mới để tiện cho mọi người tìm kiếm, cập nhật và thảo luận 😃

Menu:

//PS: Các bạn copy, chỉnh sửa rom, kernel từ topic này xin ghi rõ nguồn! Thanks!
7.705 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tổng hợp
1. Stock ROM:
  • Các bản cao hơn tạm thời mình ko up vì vấn vấn đề unlock và s-off
  • Stock 1.05.970.2: (HBoot 1.52) https://www.androidfilehost.com/?fid=23212708291675843
  • Cài đặt:
    • Chuẩn bị tool Fastboot
    • Đưa điện thoại về chế độ Fastboot, kết nối với máy tính, cài đặt driver đầy đủ
    • Chạy lệnh "fastboot oem rebootRUU" màn hình điện thoại sẽ chuyển về chế độ cài đặt RUU
    • Copy file ROM cần cài vào thư mục chứa Fastboot
    • Chạy lệnh "fastboot flash zip tên_file.zip" (Lưu ý tên file là tên của file rom mình cần cài)
    • Đợi nó finish thì dùng lệnh "fastboot reboot" để khởi động lại máy
    • Lưu ý: Nếu cài lần 1 bị báo lỗi thì chạy lại lần 2, lần 2 không được thì nên kiểm tra lại xem đúng file và làm đúng chưa.
2. Firmware:
3. Recovery:
4. Logo to Menu: Cài đặt qua Recovery nhé
5. Hboot: Bỏ dòng cảnh báo màu đỏ khi khởi động
  • Hboot 1.52:
    • 1.07.970.4 Mod: Main
    • 1.07.970.4 Stock: Main
  • Hboot 1.54:
    • 2.15.970.2 Mod: Main
  • Hboot 1.57:
    • 3.13.970.12 Mod: Main
  • Cài đặt: Sử dụng fastboot tools.
    • Copy file cần flash vào thư mục chứa tool fastboot
    • Đưa máy về chế độ fastboot
    • chạy lệnh "fastboot oem rebootRUU"
    • Chạy lệnh "fastboot flash zip tên file.zip"
    • sau khi báo finish thì dùng lệnh "fastboot reboot" để khợi động lại máy
  • Khi hạ Hboot từ version cao xuống thấp hơn, yêu cầu máy phải S-Off
  • Muốn bỏ dòng chữ đỏ thì flash file Mod, còn muốn trở về như ban đầu thì flash file Stock
dangkiemvp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huukhai Bác huykhai cho mình hỏi phần này là làm cho logo HTC thành phím setting ? tks!
vanhiep0890
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huukhai Bác @huukhai cho em hỏi chút. Em Hboot 1.52 stock 1.05.970.4 thì tải cái stock 1.05.970.2 dùng được không bác
@vanhiep0890 nếu bạn chưa s-off thì có tải về xong cũng để ngắm thui @@ nếu chưa s-off, bạn chỉ có thể dùng RUU có phiên bản cao hơn hoặc bằng phiên bản hiện tại của bạn thôi.
@huukhai Bác huukhai cho em hỏi. Em cài recovery rồi, unlock bootloader rồi, cài rom soku 4.2.2, nhưng giờ em muốn quay lại ship rom/rom gốc vì em thấy nó ít hao Pin, vậy em cài lại như thế nào? cứ flash qua recovery được không ạ?
thank you bác
ROM Viper cho HTC J One

Tính năng: ROM được Port trực tiếp từ ROM Viper của HTC One, Các tính năng đều được kế thừ từ ROM gốc của HTC One, mọi người có thể tham khảo tại đây

Bug: NFC

Thay đổi:
Download:
Cài đặt:
  • Copy rom vào máy
  • Đưa máy về chế độ recovery
  • Wipe System, Cache, Data, Davik cache nếu rom đang dùng khác với rom muốn up hoặc nếu bản rom muốn up yêu cầu wipe
  • Chọn Install ROM...
  • Chọn file rom
  • Làm theo hướng dẫn hiển thị nếu rom tích hợp Aroma
  • Xong khởi động lại máy
Ghi chú:
  • Tất cả những bản rom nền Kitkat (Viper 4.x.x, 5.x.x) yêu cầi phải sử dụng Recovery TWRP 2.6.3.3 trở lên, các bạn sử dụng phiên phản khác có thể sẽ bị bootloop
  • Những bản rom sử dụng Kernel NHK V4.0.5 trở xuống nếu cài trên HBoot 1.54 sẽ bị treo cảm ứng, từ bản 4.0.6 trở đi đã fix vấn đề đó.
  • Khi up OTA yêu cầu up lần lượt từng phiên bản
ROM Android Revolution HD cho HTC J One

Tính năng: Dựa trên bản ARHD của HTC One, các tính năng khác theo dõi tại đây
Thay đổi:
Download:
Cài đặt:
  • Copy rom vào máy
  • Wipe System, Cache, Data, Davik cache nếu rom đang dùng khác với rom muốn up hoặc nếu bản rom muốn up yêu cầu wipe
  • Chọn Install ROM...
  • Chọn file rom
  • Xong khởi động lại máy
Ghi chú:
  • Sử dụng Recovery TWRP 2.6.3.3 trở lên
  • Với những bản sử dụng Kernel NHK V4.0.5 trở xuống yêu cầu xử dụng HBoot 1.52 hoặc thấp hơn, nếu sử dụng 1.54 có thể bị treo cảm ứng
  • Để dùng được Sense 5 Tweak, các bạn cần vào Xpose kích hoạt module Sense 5 Tweak
@nicholas_tse92 insertcoin 4.0.3 là ok nhất phải ko bạn ... và bản này còn lỗi gì khác nữa ko ?... hiện mình đang dùng viper 7.0.1
thank........
@jupiter_xd Bạn mở trickstermod lên, cho phép root.
+Kéo từ viền màn hình bên phải vào giữa, tích vào ô kernel setting.
+Ấn vào 3 vạch ở bên trái để mở menu. 2 cái đầu tiên bỏ qua.
+Ở menu Tổng quát:
- TCP Congresstion control chọn cubic
- Scheduler chọn sio hoặc row, tùy bạn
- Min: 384
- Max: 1026
- MaxScreenoff: 486
- Governor: ondemand hoặc intellidemand. Intellidemand tiết kiệm pin hơn nhưng một số kernel ko có.
Sau đó bật nút khóa tần số và ấn dấu tích ở thanh tiêu đề.
+ Ở Menu Specifec:
-multicore power saving chọn 2
-tick on fastcharge
-Ở nút screenwake contronl thì tùy bạn. Nó chỉ là tắt bật doubletap2wake , logo2wake thôi.
-tiếp theo nhìn xuống phần CPU Voltage. đây là mục undervolt. Ko khuyến cáo lắm vì dễ gây treo máy nhưng nếu biết set thì vẫn ko sao. Muốn hiểu undervolt và governor là gì thì bạn tra google. Ở đây mình chỉ cho bạn 1 số giá trị phù hợp cho htc j one vì mình đã test và ko bị treo. Hàng bên trái là mức xung cpu. Hàng bên phải là mức điện áp cấp cho từng xung.
_384-----8000
_486-----8000
_594-----8125
_702-----8250
_810-----8500
_918-----8625
_1026----8750
Nhớ ấn dấu tích ở thanh tiêu đề sau mỗi lần thay đổi. Chúc bạn tự mày mò ra những cải tiến mới.

Gửi từ HTC J One của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@khoathuy Ko lỗi j nhé.

Gửi từ HTC J One của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@nicholas_tse92 bác hữu khải cho em hỏi là bản arhd 81 này còn lỗi nào không ạ.trả lời giúp em với
ROM OrDroid cho HTC J One
Tính năng:
  • Based on 4.19.401.8 firmware
  • Android 4.4.2 with Sense UI 5.5
  • Stock look, no visual changes
  • Multi-language (WWE)
  • Deodexed, Recompressed & Zipaligned using all latest tools
  • Bloatware removed
  • Unsecured boot.img
  • Persistent ADB enabled
  • SuperUser, Busybox, SQLite
  • OpenVPN support
  • Init.d scripts support
  • Sysro/sysrw commands support
  • System signatures check enabled for security and safety
  • Performance optimizations
  • Memory optimizations
  • Ramdisk tweaks
  • Option to remove apps (AROMA installer)
  • Option to install additional mods (AROMA installer)
  • Excellent battery life!
  • All applications updated to the latest version
  • Support almost 24 hours a day
  • ...and many more!
Bug:
  • NFC
Thay đổi:

Download:

Cài đăt:
  • Copy rom vào máy
  • Chọn Install ROM...
  • Chọn file rom
  • Xong khởi động lại máy

Ghi chú:
  • HBoot yêu cầu bản 1.52 trở xuống, nếu sử dụng 1.54 có thể bị treo cảm ứng
  • Bản này mình chưa test kỹ nên các bạn dùng thấy lỗi gì thì báo mình nhé 😁
vanhiep0890
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huukhai Anh em cho cái nhận xét về cái rom này xem nào
ngtienvan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huukhai Bác cho em hỏi cái ROM này sau khi Up xong hiện giờ thi thoảng nó hỏi Update bản cập nhật mới qua OTA ở trong mục setting em hỏi bác có nên update cho nó ko, và nếu up thì có ảnh hưởng giờ tới máy ko?
ROM MaximusHD cho HTC J One
Tính năng:
  • Based on HTC One 6.06.401.1
  • Android 4.4.3 (KitKat)
  • Sense 6.0
  • Amazing battery life
  • Fast and Stable
  • Tweaked for Best Performance
  • OTA Updates
  • APM
  • Auto-Kernel Flash
  • OpenGL ES 3.0
  • Deodexed
  • Zippaligned
  • Rooted
  • Aroma Multi-Language Setup (Supports 25 languages now)
  • Option to remove unneeded apps
  • Option to install additional mods
  • Support of init.d
  • Always newest ROM bases
  • And many more
Bug:
  • NFC
  • SDCard (Đợi rảnh thì fix)
Thay đổi:
Download:
Cài đăt:
  • Copy rom vào máy
  • Chọn Install ROM...
  • Chọn file rom
  • Xong khởi động lại máy

Ghi chú:
  • Sử dụng Recovery TWRP 2.6.3.3 trở lên hoặc những bản recovery có hỗ trợ Kitkat
  • Những ROM sử dụng kernel NHK V4.0.5 trở xuống yêu cầu HBoot ver 1.52, nếu sử dụng 1.54 có thể bị treo cảm ứng, còn các bản kernel sau thì có thể chạy trên cả 2 ver của HBoot
@huukhai ai cho e hỏi cái rom này pin ok ko ạ? nó có ghi OTA update nghĩa là e up qua wifi đc ạ?
@camdaucampha ko bạn ạ ! cái đó bạn nên dowload trên máy tính rồi ném vào điện ttoại , bộ nhớ trong hay thẻ nhớ thì tuỳ miễn sao có file đó điện thoại đọc được , sau đó flash bằng recovery bình thường như cài room nhưng ko wipe thôi . chúc bạn thành công ! mình nói mà sai chỗ nào mong anh em lượng thứ 😁
@huukhai Bác Huukhai cho tôi hỏi: tôi đang sủ dụng bản rom này nhưng rất hay bị tự chụp màn hình khóa khi để trong túi quần (mặc dù đã dùng chế độ mở khóa bằng hình vẽ, nếu không sử dụng khóa hình vẽ thì máy thường xuyên tự mở khóa và chạy linh tinh trong túi). Xin hỏi bác có cách nào khắc phục không. tôi muốn bỏ chế độ mở khóa bằng cách vuốt hoặc gõ màn hình đi để tránh hiện tượng trên được không hoặc phải tăng số lần gõ màn hình (lên 4-5 lần chẳng hạn) thì màn hình mới mở được không. Chứ máy cứ bật màn hình khóa trong túi, chụp màn hình khóa liên tục làm lúc nào cũng nóng hổi và hao pin. Cảm ơn bác (truonganttg@gmail.com)
NHK Kernel
Thay đổi:
  • ElementalX 17.0:
  • ElementalX 16.0:
  • ElementalX 14.12:
    • Update HTC Source gf22c859
  • ElementalX 14.10:
    • Faster boot
    • Fix pocket detection not enabled
    • Add logo2sleep option
  • ElementalX 14.8:
    • Chuyển sang source ElementalX ver 14.8
    • Hỗ trợ sweep gestures
  • V4.0.6:
    • Fix cảm ứng trên Hboot 1.54
  • V4.0.5:
    • Điều chỉnh lại GPU ổn định hơn
    • Fix vấn đề kết nối wifi linksys
    • Fix vấn đề pin ở 90-100%
    • Một vài tinh chỉnh nhỏ khác
    • (Có thể sử dụng cho rom Viper ver 5.x.x, ARHD ver 52.0-53.0, OrDroid 40.0.0.1...)
  • V4.0.4:
    • Bỏ tính năng Flick2Wake
    • Thêm tính năng Sweep2Sleep
    • Điều chỉnh để phù hợp với Venom Tweak
    • Thêm Kexec Hardboot cho bác nào thích dùng multi rom (Tự setup và tham khảo tại đây)
    • Thêm Intellidemand và Wheatley Governor
    • (Có thể sử dụng cho rom Viper ver 5.x.x, ARHD ver 52.0-53.0, OrDroid 40.0.0.1, MaximusHD 33.0.0...)
  • V4.0.3: ...
  • V4.0.2:
    • Tất cả hoạt động, nhiều tuỳ chọn (lắc để mở màn hình, lắc để tắt màn...), pin có vẻ chưa ổn định.
  • V4.0.1: ...
Download:
@huukhai Kernel của bác có hoạt động với soku 4.2.2 ko vậy?

Sent from my HTL22 using Tinhte.vn mobile app
@naeco Chỉ dùng trên Android 4.4 trở lên
vanhiep0890
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huukhai Chào Bác Khải
E cũng là một người dùng One j
Bác bác có mod được cái kernel của one quốc tế sang cho j one ko hả bác.
Cụ tỷ là kernel
ElementalX mới nhất bác ạ http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2249774
máu quá mà ko biết làm em đành mạo muội nhờ đến bác vậy
Bác mod một cái cho anh em đi bác
Thanks Bác !!!
@huukhai Bác cho e hỏi e cài rom insertcoin thấy có kernel của bác, làm sao để bỏ tính năng knock on ạ? Và cái nữa à màn hình cứ tự chỉnh ánh sáng theo màu, ví dụ màu đen nó tối đi, màu trắng lại sáng lên, rất khó chịu, mặc dù đã tắt chế độ tự điều chỉnh ánh sáng, bác chỉ e với ạ, tks bác nhiều lắm
quocthai75
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rồi, lại mò ra Bác này đây rồi...ủng hộ Bác ra ở riêng...😃
ROM InsertCoin SixthSense
Tính năng:
Bug:
  • NFC
  • Chức năng Buetooth xem file đã chuyển không hoạt động (Fixed từ bản 2.1.1)
  • You tell me.
Cập nhật:
Download:
Cài đặt:
  • Copy rom vào máy
  • Chọn Install ROM...
  • Chọn file rom
  • Xong khởi động lại máy
Ghi chú:
  • Đối với những rom sử dụng kernel NHK V4.0.5 trở xuống yêu cầu HBoot 1.52, nếu sử dụng 1.54 có thể bị treo cảm ứng.
@huukhai Mình cài rom này, nhưng có lỗi là khi khôi phục cài đặt gốc lại thấy mất toàn bộ app của google (youtube, chplay....) Cách khắc phục vấn đề này như thế nào bạn nhỉ?
@HoangGiang731989 Hầu hết các rom cook đều vậy mà, mấy cái ứng dụng đấy ko nằm trong phân vùng system mà nằm trong phân vùng Data, khi Factory Reset thì nó chỉ giữ lại dữ liệu trong phân vùng System thôi.
huhjun
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huukhai Hi huukhai, cậu có thể giúp mình biên dịch lại Kernel dành cho con Zenfone 6 có chức năng S2W hoặc D2W hoặc bất kỳ cách nào để bật máy không phải sử dụng phím nguồn được không?

Mã nguồn kernel:
http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/ZenFone/A500CG/kernel0610.zip

Đây là ROM stock của nó: http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/ZenFone/A600CG/UL_ASUS_T00G_WW_1_14_40_50_user.zip
@huukhai sau khi em tải về và uprom qua recovery thi máy em nó treo ở logo khởi động luôn..em có thử làm lại mấy lần mà không được......giờ em phải làm sao để chép bản rom khác vào cài lại máy đây?????
Bác nào giúp em cái.....loay hoay cả buổi sáng ồi 😔((
ROM Renovate

Tính năng:
Mod:

Thay đổi:
  • Ver 2.3.0: ...
  • Ver 2.2.0:
  • Ver 2.1.0:
  • Ver 2.0.0:
Download:
@sacnguyen Mình không bị lỗi như bạn. Mình chỉ tích vào dòng cuối cùng để chọn được bỗ gõ còn những phần khác không tích. Chắc bác chọn remove các ứng dụng của htc nên không còn.Ngoài ra bản này phần cài đặt/nguồn/lưu lượng sử dụng bị lỗi kích vào là out. Beckmax được gần 26k không bằng bản viper được hơn 27k
@doanmanhcuong2410 Test luôn chứ lỵ. Cảm ứng cực nhạy. NFC vẫn lỗi, còn lại mọi thứ rất trơn tru/
@huukhai các bác cho em hỏi là em đang dùng room này sao cái phần mêm zoe không dùng được và nếu bây giờ em muốn up một room khác thì em cần phải làm những gì để up room. em mới chuyển sang androi nên hơi gà
@luan1305 Phiền bạn đọc từ page 1, hoặc google với từ khóa "up rom bằng recovery nhé". Zoe thì htc đang phát triển, dĩ nhiên là không dùng được rồi, bạn có thấy dòng chữ "check for update" không?
ColorOS 1.0-0124 for HTC J One

Tính năng:
  • Based on Android 4.2.2 Sense rom
Cài đặt:
  • Copy rom vào thẻ nhớ
  • Đưa máy về chế độ Recovery (Yêu cầu sử dụng TWRP)
  • Wipe Data and Cache partitions
  • Chọn Install...
  • Khởi động lại khi flash xong
Changelog:
  • ...
Download:
Notes:
  • Hiện tại mình chỉ test trên recovery TWRP, recovery khác mình chưa test nên các bạn nên sử dụng TWRP để đảm bảo rom chạy ổn định
@huukhai bác khải ngày xưa cúng hoạt động mạnh mẽ bên toppic htc evo 4g+ nhỉ
bác cho em hỏi
em one j này so với em evo 4g+ thì pin có ngang nhau ko bác
em thấy con evo đó pin rất tốt
vo_va
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huukhai Bác có thể giúp mình cái Logo to Menu tiếng việt không? đang tiếng Việt tự nhiên cái menu tiếng anh thấy nó chối chối thế nào ấy. Thank
titan10888
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huukhai Bác nào test thử colorOs chưa. Cho ý kiến với. Đang muốn cài thử vì thích giao diện và các tính năng của rom này.

Sent from my HTC One using Tapatalk
titan10888
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huukhai Bác ơi, bản này khi flash rom thì báo không tìm thấy MD5, mình đã down 2 lần ở 2 máy khác nhau nhưng vẫn bị lỗi này, nhờ bác xem lại giúp mình được không.
Có bác nào cài thành công rom này chưa cho mình hỏi với.
Thanks.
chưa update banr OTA, nhưng bản 5.0.0 có vẻ nóng máy quá @huukhai ơi
twrp 2.6.3.4 trên trang chủ của nó flash thẳng cho J đc ko thớt 😃
@pikono Không đc bạn nhé, mỗi loại nó build 1 bản riêng
@huukhai zị cho mình xin cái link vs tìm mãi ko thấy bản 2.6.3.4
Bản 2.6.3.3 sao mình flash nó cứ báo "(FAILED (remote not allowed))"
@pikono Chắc bạn flash nhầm bản của One quốc tế? còn 2.6.3.3 chạy được tất cả những bản mình up
bombom3107
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kéo OTA thôi. Tks bác Khải!

Sent from my HTC J One using Tinhte.vn mobile app
Các bác cho em hỏi làm thế nào kiểm tra xem máy đang dùng Recovery bản bao nhiêu, bên trên thấy yêu cầu Sử dụng Recovery TWRP 2.6.3.3 trở lên 😔:(
M3ga
CAO CẤP
10 năm
Thật may mắn cho cộng đồng dùng J One có được cao thủ như bác huukhai 😁
quocthai75
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sau khi cập nhật máy chạy ổn định hơn, mượt hơn, không bị nóng và Pin tốt hơn (theo cảm nhận của mình)
NFC vẫn chưa hoạt động.
@quocthai75 Bác cho e hỏi NFC là cái gì zậy.e thấy nhiều rom ghi NFC không hoạt động mà chả bít nó dùng để làm gì.thank bác
quocthai75
ĐẠI BÀNG
10 năm
kiểm tra cập nhật qua OTA trên máy thấy báo và cho tải về file này nhưng không tự upadate được, Bác @huukhai kiểm tra giúp xem nó cập nhật cái gì và có fix để up thủ công được không?...😃
http://up.4share.vn/f/675454515e545557/illegal_viper.zip
@quocthai75 Cái đấy cập nhật rom version cho HTC Sensation, sao nó lại send cho HTC One nhỉ? @@
quocthai75
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huukhai thế à, mình check online trên máy nó báo và cho tải về file này nhưng không up được...
Bác @huukhai cho có thể hướng dân cho em cài lên recovery 2.6.3.3 đk kô, của e đang là 2.5.0
@Thachdong9x Bạn up file này qua recovery rồi khởi động lại recovery là đc nhé:
https://mega.co.nz/#!n0wX0aSL!DekP0QZPIWjEsWe6xMYs90foMsxy8vtTev6Chy9FIsg

MEGA

MEGA provides free cloud storage with convenient and powerful always-on privacy. Claim your free 50GB now!
mega.co.nz
@huukhai vâng để em làm luôn xem
@huukhai Có cần wipe gì ko bác!
vt7886
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangdat_vista Không cần đâu bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM