[HTC J One/ HTL22/ M7WLJ] Tổng hợp ROM, Kernel (14/09/2014)

huukhai
3/3/2014 1:21Phản hồi: 7.705
7.705 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho em hỏi, các bản trên thì bản nào dùng ổn định, mà pin trâu nhất ạ?
Hồi trước xài ARHD 52 thấy máy chạy ok, mượt, xài tiết kiệm pin được 2 ngày, từ ngày up lên ARHD 81 thấy máy khá lag, pin tụt còn 1,5 ngày. Giờ muốn cài lại bản rom thấp hơn được ko các bác???
Thêm nữa có ai biết chỗ thay cam Htc j one ở TPHCM ko vậy??
mới chuyển sang dùng one j. các bác cho em hỏi bản ROM nào dùng oke nhất với. bản e đang dùng hiện tại không đăng nhật được tk google 😔(
pndpt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fans3 Viper Ver 7.0.1 + fix loa trong cuộc gọi.
@pndpt Fix ntn thế bác
nh0ckut3y3u
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang hboot 1.54 thì dùng kernel nào ngon, ko bị đơ cảm ứng và có double tap ạ?
lvq17cm
TÍCH CỰC
9 năm
Em cài 5.0.1 gpe port rồi, giờ up lại viper 7.0.1 toàn báo fail mới sợ chứ! Giờ phải làm thế nào để e quay lại Vipers ạ, thank các anh
chickenbg
TÍCH CỰC
9 năm
hôm ở rom maximus pin ngon lành...nghe gọi bị gọi đến đi ko nghe đc,,,,giờ up rom viber 701 thì nghe gọi ngon lành pin chán quá
Arthas92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chickenbg cái này do update google play service nên bị, bạn search disable service rồi vào thằng google play service dis cai checkin service đi là dc, mà hình như mấy bản mới fix rồi mà
chickenbg
TÍCH CỰC
9 năm
fix nghe goi e nay nt nhi
thing thoang ko nghe thay gi
htc1603
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chào các bác. Có bác nào lên 5.0 mà không tìm danh bạ được từ dial pad không? Hay htc bỏ tính năng này đi nhỉ? Mà có cách nào thu nhỏ cái dial pad lại không nhỉ? trông nó to quá xấu mù. Screenshot_2015-01-29-06-35-44.png
Kte
TÍCH CỰC
9 năm
mn cho mình xin ý kiến up rom sense6 nào pin tốt với ạ?
Với cả ở Hà Nội có những cửa hàng nào up rom miễn phí ạ
TragedySteps
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang dùng bản Viper 7.0.1 nhưng vẫn bị lỗi gọi tới hoặc đi ko nghe âm thanh. Phải reboot máy lại mới đc. Mình cũng down file no_sound_fix.zip về nhưng install bị fail. Cho mình hỏi có bản Viper nào khắc phục triệt để lỗi này chưa
chickenbg
TÍCH CỰC
9 năm
@TragedySteps cái này do update google play service nên bị, bạn search disable service rồi vào thằng google play service dis cai checkin service đi là dc.....e đã thử và thanh công....nhưng viper pin như uống nước
TragedySteps
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chickenbg Thanks bạn!
Nhưng mình từng dùng rom Viper trên Sensation XE và đang dùng với J one nhưng thấy đâu hao pin đâu bạn, mình xài bình thường cũng được 1 ngày xài ít thì đc gần 2 ngày lận.
Được cái rom Viper vọc rất nhiều chức năng hay.
Ah mà cho mình hỏi lúc mua máy mình dùng rom stock cũng khá lâu nhưng chỉ thấy đèn flash notify chớp màu xanh lá, đỏ và cam. Còn sau khi up lên Viper này thì xuất hiện thêm màu xanh lam nửa, có ai để ý cái này ko?
chickenbg
TÍCH CỰC
9 năm
chuẩn bác à....mò ko biết đèn nó ở đâu 😆 sạc đầy màu xanh lá cây...thông báo xanh da trời...sạc thì màu đỏ..có khi gì lại màu trắng
TragedySteps
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy mình vẫn bị nghe gọi mất tiếng, bác huukhai xem lại dùm em với.
Thanks bác!
@TragedySteps Bác flash cái này qua Recovery: http://www.mediafire.com/download/dudu7fmacvaq2q4/No_sound_fix.zip
TragedySteps
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pokemon_lover Mình làm rồi bạn, vô recovery install nhưng báo fail.
Với mình cài rom viper 7.0.1 mà vẫn bị lỗi này nên báo để bác chủ xem sửa lại 😃
@TragedySteps vào venom tìm cái fix no sound trong cài đặt ấy
@TragedySteps Bác xài Viper à, vậy bác vào VenomTweak kiếm cái No Sound Fix nhé 😃
TragedySteps
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nó nằm trong mục nào vậy các bác? Em tìm không ra 😔
TragedySteps
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hiện tại máy mình đã không thể nghe gọi được dù reboot nhiều lần, check trong app DisableService thì cái checkin service đã uncheck rồi, No Sound Fix thì em install bằng recovery fail, trong Venom Tweak thì tìm không ra.
Bác nào fix được lỗi này chỉ em với.
Thanks a lot!
Arthas92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TragedySteps cái này do update google play service
bạn lên store tải disable services rồi mở ra, chọn system tìm google play services, tìm checkin services rồi disable đi rồi khởi động lại đt
TragedySteps
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Arthas92 Thanks bạn! Nhưng mình đã nói rõ là mình làm tất cả các hướng dẫn về checkin service và NoSoundFix rồi nhưng vẫn ko được bạn à.
TragedySteps
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mới chuyển qua ARHD 81.0 thấy cái tốt nhất là fix được lỗi NFC vì công việc mình rất cần cái này, vẫn chưa thấy bị lỗi nghe gọi như Viper
Nhưng mình vẫn thích Viper vì có thể chỉnh nhiều tùy chọn. Mong là sớm fix được lỗi nghe gọi hoặc fix luôn lỗi NFC càng tốt
Dù sao vẫn Thanks bác @huukhai nhiều 😁
TragedySteps
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pokemon_lover Mình thì thích rom Viper hơn, nó thông minh hơn rom ARHD này. Ví dụ rom Viper tự động dò trong danh sách mạng wifi đã từng kết nối xem mình đang ở gần cái nào hơn thì sẽ kết nối với mạng đó còn rom ARHD không có 😔. Và rom Viper tùy chỉnh hệ thống được nhiều hơn (nội vụ up lên xuất hiện thêm đèn notify màu xanh lam là thấy hay rồi 😁). Nếu bác có bản rom Viper nào fix lỗi nghe gọi và NFC thì share em và mọi người với 😃
Còn cái NFC thì mình mới thử đọc mấy cái thẻ RFID chứ chưa thử truyền file, bác google thử chắc có đó 😃
@TragedySteps Viper thì em không có, nếu bác thích tuỳ biến cao thì InsertCoin là cụ, Viper không nhiều bằng đâu :D

Khi nào bác cần thì pm em, em đưa link cho :D
@TragedySteps Với lại không gì là hoàn hảo cả bác ạ. Được cái này thì mất cái kia, quan trọng là xem cái nào có lợi cho mình hơn 😃
Có bác nào có rom miui 4.4 không ạ.cho em với
bác nào có fireware của one j không? cho em với, link trên đầu die rồi
@hiepnd1402 Link Firmware Stock 4.4.2 up qua Bootloader hoặc Fastboot: https://drive.google.com/file/d/0B_N1NxNiLpmEYWNoVHhzY2xUWmM/view?pli=1
@pokemon_lover sao máy mình up rồi nhưng bị lỗi vào gọi là bị thoát ra ngoài nhỉ
mà sim thì lúc bật lúc tắt
vo_va
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hiepnd1402 https://www.androidfilehost.com/?fid=95916177934534919 up lại cai này nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019