[HTC ONE]-Hướng dẫn cài Walkman + PureXAudio + Viper4Android chuẩn.

thanh1401
2/9/2013 17:7Phản hồi: 76
[HTC ONE]-Hướng dẫn cài Walkman + PureXAudio + Viper4Android chuẩn.
Sau 1 thời gian mày mò hì hục cài theo HD bên topic này , bị lỗi khá nhiều, sau đó em rút được ra cách cài chuẩn cho riêng HTC One (những máy khác e chưa test).

Walkman + PureXaudio + Viper4Android là gì ? Và tại sao lại nên cài ?
Nó là 1 bộ phần mềm nghe nhạc đỉnh cao của dòng Android, nếu bạn đã thử thì sẽ thấy nó thực sự khác biệt rất nhiều so với việc nghe nhạc bằng trình mặc định hay các app thông thường.
Nó rất tuyệt vời, mời các bạn trải nghiệm và cảm nhận. ;)

Chú ý : tất cả nội dung mình post dưới đây góp nhặt từ topic này + kinh nghiệm cá nhân, để HD riêng cho dòng HTC One. Bài viết k đặt nặng vấn đề bản quyền, chỉ mang tính chất share là chủ yếu, mọi thắc mắc về vấn đề bản quyền hay liên quan mình sẽ k quan tâm và không trả lời.

I. CHUẨN BỊ

1. Yêu cầu :
+ Máy dùng ROM đã root + de_deoxed. (ai không biết thì cứ xài rom cook như ARHD , ViperOne, TrickDroid...là có sẵn rồi nhé)
+ ROM chạy nền 4.1.2 hoặc 4.2.2 (test trên 4.3 GE + 4.3 sen5 không thành công)

2. Những file, app.. cần thiết :
Root explorer
BusyBox Pro
(2 cái này lên appstoreVN mà tải nhé).
PureXAudio_M7_ZeroInfinity_v4.0.zip
WALKMAN™ v4.6_Xperia Honami_CM10.1_CM10-JB 4.2.2_4.1.2 By ibanez7.zip
ADD-ON_Original_Walkman_Xperia_Honami_by_ibanez7.zip
ViPER4Android FX
ViPER4Android XHiFi.

Tất cả các file này các bạn down ở đây. Sau đó copy hết vào SDCard nhé.

Quảng cáo

IRS
I. CÁCH LÀM

Chắc chắn máy đã root + de_deoxed.
1. Cài busyBox Pro. Mở ra :

Chờ nó load 100% rồi bấm vào InstallSmart Install.
(Chú ý. nó phải báo successful mới được nhé. báo lỗi khác thì không làm được bước tiếp đâu.)

2. Vào recovery wipe Dalvik Cache + Cache :

Quảng cáo

3. Vào Recovery → Install

+ Flash PureXAudio_M7_ZeroInfinity_v4.0.zip

Wipe tiếp 2 cái Dalvik Cache + Cache như trên.

+ Flash WALKMAN™ v4.6_Xperia Honami_CM10.1_CM10-JB 4.2.2_4.1.2 By ibanez7.zip.

Wipe tiếp Dalvik Cache + Cache

+ Flash ADD-ON_Original_Walkman_Xperia_Honami_by_ibanez7.zip
Xong xuôi t reboot máy khởi động lại.

Chú ý : có thể thay bản Walkman khác nếu muốn.
4. Mở Root Explorer.

Chú ý : vào Root Explorer thì phải chuyển Mount R/W sang Mount R/O nhé

Copy 2 file ViPER4Android_FX.apk + ViPER4Android_XHiFi.apk vào Root/System/app và set 644 cho mỗi file. Ai k biết set 644 thế nào thì nhìn hình dưới :

Reboot máy.

5.
Vào lần lượt ViPER4Android FX + ViPER4Android XHiFi trên đt đợi nó xuất hiện bảng update, nhấn vào update → Chọn dòng CPU : CortexA9/15 with NEON + CortexAx with NEON nhé
Update xong 2 cái ta reboot máy.
6.
Tiếp tục mở lần lượt 2 app ViPER4Android FX + ViPER4Android XHiFi . trong phần option các bạn chọn " Switch to Safe Mode" và chọn " FX Compatible Mode --- chọn Compatilble"Sau đó lại Reboot máy.

Bây giờ t vào 2 app đó cài đặt như sau :
- Đối với Viper4Android FX:
Các bạn mở V4A FX lên và chỉnh như sau trong phần Headset:
- Master Power: check
-Convolver: check
-Impulse Response các bạn bấm vô và chọn chế độ EQ : SPL GoldMike Impulse w Flair

(Nếu chọn Impulse Response chỉ thấy trống trơn thì down cái IRS về. Giải nén đc 1 thư mục IRS. Copy vào SDCard.
Mở Root Explorer lên, copy tất cả các file trong folder IRS (chứ k phải copy thư mục đâu nhé) vào đường dẫn Sdcard-- Viper4Android --- Kernel. )

Đối với Viper4Android XHiFi:

Mở tiếp V4A XHiFi lên và chỉnh như sau trong phần Headset:
- Master Power: Check
- PlayBack Control : Check ( phần này là tăng âm lượng, để nguyên mặc định cũng đc, bác nào muốn chỉnh thì chọt chọt vài cái là biết tác dụng liền àh😁 )
-Fire Equalizer: Check và chọn Preset là Ascoutic ( có thể chọn Bass Reduce nếu muốn giảm bass hoặc chọn Vocal Boost để tăng độ vang).
- Audio Reconstruction: chỉnh như sau
+ HiClarity: 10
+ Lo Contour: 10
- Nếu âm thanh khi lên cao nghe bị chói tai thì bỏ check phần Audio Recontrucstion.
7. Cài đặt WALKMAN

Vào walkman. setting → Cải tiến âm thanh :
Sẽ có 3 mục cho bạn chọn. Chọn "Cải tiến âm thanh" → Luôn luôn.
OK. Đến đây 99% sẽ bị lỗi Sound Enhancement bị dừng lại. Ok. không sao.

Mở Root Explorer lên :
system /vendor /etc copy file​
audio_effects.conf và paste vào​
system / etc . Reboot.​
Vậy là xong rồi đó. Mở walkman lên cải tiến âm thanh không bị lỗi gì nữa. và các bạn cài đặt như sau :

Sau khi cài đủ bộ các bác vào System - - lib--soundfx thêm ".bak" vào 2 file sau rồi reboot lại máy.
*libhearingprotection.so
*libbundlewrapper.so.
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BÓCCCCC TEMMMMMMMM
dzị là 2 file này sửa thành
libhearingprotection.so.bak
*libbundlewrapper.so.bak à
@EricChenz chuẩn men. vào root explore rename như thế nhé.
huyetma91
ĐẠI BÀNG
11 năm
down về để đó đã :v sạc pin về 4.2.2 mới đc hê hê
Bác cho e hỏi là e chép 2 file ViPER4Android_FX.apk + ViPER4Android_XHiFi.apk vào system/app rồi phần set 644 cụ thể như thế nào ạ
@Surino Search 2 thằng đó trong system/app. Bấm và giữ vào nó chọn permison là ra bảng kia.
mấy cái như pureXaudio , w bản walkman của ibanez7 có version mới thì để tui cài bản version mới thử
đang gửi máy đi bh . khi nào có sẽ thử 😃
quá good đã làm thành công, đang trải nghiệm thanks bác
@thần buồn b mà ở HN thì e qua ủng hộ shop của b rồi đấy 😁
Sao kg co tac dung chu thot oi
@Leluongnt sao lại k có tác dụng ? @@. Câu nó lạ nhất mình từng nghe. 😁. B cài lỗi ở bước nào ?
@thanh1401 Khong loi nhung kg co hieu.ung ban a. Xl vi kg go duoc.tv
bạn đã setting các app V4A với walkman như trên chưa ?
hình như thằng walkman này cài trên 4.2 dễ hơn trên 4.3 thì phải.
@ziozio 4.3 đã test. lỗi tùm lum do thằng V4A chưa tương thích.
để test thử xem thế nào

Sent from my GT-I9100G using Tapatalk 4
@xbike7823 hix cài walkman ko hiển thị lun @@ đợi fix cho 4.3 thui
Cái này mình nói rõ rồi. Chỉ ok trên 4.1 và 4.2 thôi. 4.3 chưa đc
@thanh1401 khi nào có update vs nha bạn

@xbike7823 ok bạn 😁
s kỳ vậy, máy mình là s2g chọn drive nào h, làm theo hd, thì cứ bắt update drive hoài

@xbike7823 m b là máy gì ? đây là hd cho riêng HTC One nhé, máy khác có thể khác 1 chút.
@thanh1401 i9100G, mình nhớ máy mình CortexA9 mà s chọn xong Reboot bắt update driver nữa ko hỉu dx

acid viper4 wua chuan luon 😃 . ai thich mình up rom len cho chỉ việc cai là có vì mod vao rom. ko can pai lam nhu chủ tôp hơi phức tạp
hình như bạn dùng rom 4.3 thì phải?
Oài, bạn tích hợp đc vào Rom à ? Thế này thì tiện quá. B có biết mod ROM cần những tools nào không ? Cho mình cái link HD với, mình muốn mod giao diện luôn, sài launcher cài lắm thứ mà nặng máy nữa.
@thanh1401 uh 4.3 mà 2 cái v4a trên xda thấy hổ trợ 4.3 mà

@thanh1401 cái này hoi phưc tap ..ban phải có kiến thức nữa .nếu ko có kiến thức thì quả thật rất khó ..như mình ko có kiến thức chỉ biết làm vài cái phọt phẹt 😁
mình đã nói rõ ở trên là tetst k thành công trên 4.3 cơ mà. xda nói hỗ trợ thế nào mình k biết, mình chỉ biết là làm k thành công, khi nào có cách cài thành công mình sẽ xác nhận.
@thanh1401 cầu là mau mau :d

bạn nào cai bản walk trên của chủ tốp mà bị đụng app viber hoăc bị reboot liên tục thì cài bản
http://sourceforge.net/projects/tumlumtala/files/Sony_Xperia_Z_Walkman_by_Ravi.zip/download
sẽ hết lỗi nhé
mình có 1 vấn đề, là ở phần Impulse Response, mình thấy có rất nhiều phần chọn nhưng k thấy phần EQ : SPL GoldMike Impulse w Flair , mình cũng down cái thư mục IRS của tác giả về nhưng k thể copy dc file nào vào trong cái Sdcard-- Viper4Android --- Kernel. , mong tác giả giải đáp cho mình
@tuananh01061992 giải nén r cóp vào thui

làm rồi, k copy dc, trong thư mục kernel đã có rất nhiều file nhưng k có file để chỉnh impulse như của tác giả, copy cái irs của tác giả vào k dc
nó báo là the paste operation failed. it may be that there was not enough free space on the tảget file system, trong khi bộ nhớ máy mình còn hơn 8gb, mình dùng android 4.2.2 rom viperone 2.5.0
@tuananh01061992 giải nén tất cả r chép vào dg dẫn tác giả chỉ, r vào trong v4afx chọn lại

làm rồi, k copy dc, trong thư mục kernel đã có rất nhiều file nhưng k có file để chỉnh impulse như của tác giả, copy cái irs của tác giả vào k dc
nó báo là the paste operation failed. it may be that there was not enough free space on the tảget file system, trong khi bộ nhớ máy mình còn hơn 8gb, mình dùng android 4.2.2 rom viperone 2.5.0

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019