Htc one lỗi mic

tackhungbo
15/12/2013 1:34Phản hồi: 28
Con Htc One của em tự dưng nói chuyện với bên kia chỉ nghe tiếng gió, chuyển sang loa ngoài thì mới nói được, ghi âm vẫn bình thường. Đã up rom khác vẫn bị như vậy, em nghĩ chắc bị phần cứng rồi.
Cho em hỏi
1. Đi bảo hành ở Hồng Quang có ổn không, sửa xong máy mình còn nguyên vẹn không, ai đã từng đi bảo hành Htc One rồi cho em chút kinh nghiệm ạ
2. Máy em đã cài rom cook rồi thì phải cài lại rom gốc mới được bảo hành phải không, máy em hbot 1.55 thì có về lại rom gốc được không, em đọc trên topic mà chưa hiểu lắm, có hướng dẫn cụ thể cho em càng tốt.
Cám ơn anh em đã đọc tin này
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tackhungbo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Help me
tackhungbo
ĐẠI BÀNG
10 năm
m xác định là bị micro rồi vì lúc chuyển sang loa ngoài thì phải dùng micro đằng sau chứ không phải ở dưới đáy máy. Anh em đã có ai từng đi bảo hành HTC ONE chưa, không biết tháo ra gắn vào vỏ có bị hở không
tackhungbo
ĐẠI BÀNG
10 năm
ra Hồng Quang nó up rom khác chứ không sửa gì hết bác à
@tackhungbo rom j thế bác
Con htc one của mình cũng bị vậy rồi mà không biết xử lý thế nào. đang dung 4.3. bạn Tackkhungbo đã fix được chưa ạ?
May minh thi bi loi mic nc ben kia nghe nho xiu.bat loa ngoai thi nghe bt.hjc.chan qua
Ai tu van di nao.
Của mình thinh thoảng cũng bị, nhung sau lại nghe đuọc ngay, chả hiểu, máy đã từng bảo hành o hong quang
al3x_rov3r
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy mình bị hở, bh xong khít hơn luôn, nhưng bị thay cái loa dõm rồi
Bảo hành ở Hồng Quang Ok nhe bạn. Ngoài việc bảo hành phần cứng bị hư thì Hồng Quang cũng sẽ thay thế luôn cho bạn những nút cứng bị hư hoặc bay màu. Nếu máy bạn đã up rom cook thì bạn nên trả về rom gốc và relock lại bootloader để bảo hành nhé bạn.
al3x_rov3r
ĐẠI BÀNG
10 năm
nút âm lượng tróc sơn, bảo hành 2 lần luôn có đc thay đâu
Bạn nói sau chứ. Con One của mình cũng mới đi bảo hành về. Được thay nút volume mới nhé. Có thể máy của bạn khi bảo hành ko cần bung máy nên người ta không thay.
al3x_rov3r
ĐẠI BÀNG
10 năm
thay cam với mic lưng có cần tháo ko bạn
con one chắc có mỗi up room hay hard reset là ko cần tháo lưng thôi
Mình nói là có thể thôi chứ co biết bạn bảo hành vì lỗi gì đâu. Thay cam với mic thì chắc chắn phải tháo rồi. Còn tại sao HQ nó không thay nùt volume cho bạn thì chỉ có nó mới biết. Ở đây mình chỉ suy đoán thôi.
Mic HTC ONe của em cũng bị y chang vậy. Nói nghe rất nhỏ, bật loa ngoài thì nghe rõ. E đang dùng room cook 4.3 có bac nào giúp em với. Em cảm ơn.
@mrro9x Bạn thử up lại bản ROM Cook khác xem sao, lên luôn 4.4 cho nó nuột. Hoặc trả về ROM gốc. Nếu ko thấy cải thiện thì nên đi bảo hành. Mà khi bảo hành thì không đảm bảo máy bạn được thay thế micro nguyên bản của ONE.
@alanruud sau khi họ thay mic. làm sao biết mic đó chuẩn hay fake hả các bác
HTC One m7 hàng chính hãng, lỗi mic thì nên đi BH HQ
còn HTC J One, 802w thì mình có nhận thay bo mic. cáp mic, loa rè, loa trong nhỏ....
máy e bị y như bác.... bác bảo hành dc chưa.... cho e ý kiến
Tớ cũng bị y như vậy. Nói bên kia nhỏ rất nhỏ. Ko biết fix thế nào. Đang chạy 4.4.4
@boy00max mình có nhận thay MIC, bo mic/cáp mic, loa ngoài rè, loa trong nhỏ.... cho máy HTC J One, 802w
anh em cần thì liện hệ nhé..
thankss
Con htc j one của em tự nhiên bị sao á....người ta gọi tới hay gọi đi chẳng nghe được. Cắm phone + mở loa ngoài cũng không được luôn....loa ngoài nghe bình thường
Mấy anh cho em hỏi máy em phải bị hư Loa trong + mic ko vậy???
Mọi người biết chỗ nào thay mic htc one j uy tín ở thành phố hồ chí minh không ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019