[ HTC ONE M7 ] Tổng hợp hướng dẫn Unlock Bootloader -Custom Recovery - Rom - S-OFF - Android 4.4.4

pinbacninh_city
10/3/2013 12:43Phản hồi: 24.180
24.180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nightkid
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã làm, nhưng chờ đến thời điểm này (30p) chưa tháy gửi về mail toiyeusky pin ạ
@nightkid 1 là do sever htc
2 là do cái cáp của bạn
Bạn làm lại đi bạn nhé
Khi paste code nó báo ntn bạn
nightkid
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi paste code roi bấm next nó báo hoàn thành và sẽ gửi về mail, nhưng từ hôm qua đến giờ check ko thấy, mail toiyeusky, cáp usb là cáp đi theo máy bạn nhé, mình thử lại 2 lần rồi 😔
nightkid
ĐẠI BÀNG
11 năm
vừa làm lại nó báo
Token Submitted Successfully!

You've been sent an email with your unlock key as a file attachment. Please review this email for further instructions and a link to complete the Bootloader process.
vẫn ko thấy mail về
@nightkid Bạn đợi lúc khác làm thử hoặc đổi máy tính khác làm bạn nhé
Mình cũng gặp tình trạng này nhưng nó là do cáp bạn à
Và cho mình hỏi là one của bạn hàng gì vậy
nightkid
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình nhà mạng AT&T đã unlock bạn nhé
@nightkid Phong vê lờ club one x à😕
nightkid
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chuẩn rồi bạn ơi 😃
hoanbeck
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pin One ngon thật các bác ạ, post tấm hình khoe luôn (Rom TrickDroid 5.3 + stock kernel)

@hoanbeck Không ngon hơi phí bạn à
Cơ bản pin của one đã cải thiện đáng kể rồi😁 so với các đàn anh đi trước
bác nào ở sai gon unlock booload giùm e cái chẳng hiêu gì cả lâu ngày ko sai anroi ..em ở quận 8 bác nào giảnh cho e cái đỉa chi e qua giao lưu giúp e phát
@huuthiem Mà chủ nhật rảnh ko cafe cho anh cầm thử xem

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem chủ nhật giảnh cả ngày anh chẳng làm gi cả ..ko thì mai em cũng giảnh ko làm gì
@huuthiem Inbox số phone cho anh, có gì anh call, mai anh busy rồi

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem oke a.......................
e chẳng khoái hàng chính hãng tuy đc thêm nhiều phần quá trị giá 😆 ..e toàn chơi sách tay 😃) dẻ đồng nào hay đồng đấy 😃)
ps/ cái room cook bác đang sài ngon ko bác One X Black_Rom ISC 16.1.5_Repack_XM-Kernel-188
@huuthiem Mình để chữ ký từ hồi mình dùng One X bạn à;)
loay hoay mãi vân chẳng hiêu unlock bootloader mãi ko dc ..😔..máy mình dung win8 bực vãi cài diver ko hỗ trợ :(
@vinhhuynh TỐI NAY EM ĐI HỌC ..TỐI MAI NHA BÁC 😆 ..
@huuthiem Tối may mình lại có việc rồi.
Thôi đợi 15-5 có hàng mình lấy về rồi giao lưu cafe root nầy nọ luôn. Vài hôm nữa thôi mà. :p
@vinhhuynh oke 😆 bạn dùng mau đen đi đep đấy sach hơn màu bạc ...
@huuthiem Mình từ ngày xài điện thoại đến h chưa bao giờ xài màu trắng, bạc nên lần nầy nhất quyết phải lấy 1 con màu Bạc. Không lấy màu nào khác ngoại trừ có màu đỏ như bản bán bên Anh.
Và mình cũng k xài op lưng hay vỏ bảo vệ gì hết, chỉ cần dán màn hình trước sau hoặc keo trong hoặc dán da của tinh tế ;)
Hy vọng con nầy đủ hấp dẫn để trụ lâu với em nó
bincandy00
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã xong. Thanks thớt. Tiện thì e nghe nói có cái mod logo HTC gì2 đó. Bác nghiên cứu rồi hướng dẫn ae luôn thì tốt quá. Thanks bác.
@bincandy00 Ok bạn.Dạo này bận quá ko nghịch ngợm được nhiều
bincandy00
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pinbacninh_city Mod mà để nó thành nút menu và vuốt để bật tắt màn hình đó 😁
Cho mình hỏi hiện giờ có chỗ nào unlock One AT&T ở Việt Nam không nhỉ..Mình đang có 1 em mà chưa bik chỗ nào unlock het...
Ai bik chỉ mình hộ nhé...
Tks cả nhà.....
@king_titi149 Tren ebay unlock co may USD mua code unlock

Sent from my HTC One using Tinhte.vn
@king_titi149 Hết 250k bạn nhé
Hà Nội
@pinbacninh_city Bác ơi unlock con ONE AT&T ở hn chỗ nào vậy bác cho em xin cai địa chỉ đc không.Thanks
@TKL1993 Bạn ra 36 Bà Triệu hoặc 92 Thái Hà nhé
@pinbacninh_city Thanks 😃
chán nhỉ ko co win 7 xp chẳng biết làm thế nào giờ chẳng nhẽ cài lại win 😔 ....tốp htc one buồn thế
@huuthiem XP vẫn dùng bt mà bạn
Toppic HTC One chưa sôi động là vì chưa có nhiều người sở hữu em nó mà bạn
@pinbacninh_city lat ra tiêm net làm vậy 😆 mình đang sai mac w8 bất tiện thật
mà ko biết htc one bản nươc khác có dung đc room bản quốc tế bán ở viet nam ko nhỉ ..hay lai kiểu như s2 att cả s2 quốc tế room khac nhau thế này thì mêt lắm nhỉ ..
Cài lại win đi bạn còn vọc nhiều mà.
One at&t không dùng được rom bản World bạn nhé
@pinbacninh_city VẬY LÀ HOI THIỆT THÒI CHO E NÓ RỒI 😔
@huuthiem Đúng rồi.Nó cũng giống one x đó bạn
Mình cũng có đứa bạn mua bản at&t khuyên nó ko nghe😁
ngotatto
TÍCH CỰC
11 năm
Em mới mua one 2 sim. Ko biết cách này có thực hiện đc với one 2sim ko.
@ngotatto Công cụ dùng được nhưng rom không dùng được bạn nhé.
Không dùng chung rom được.Sao lại mua one 2 sim😔
bác ơi tắt cái chỗ viết tin nhăn tiên đoán kia chỗ nào ..bực vài ..nâu ko dung androi thấy mình ngu quá 😆
@huuthiem Vào phần language tìm đến bàn phím tìm đến mục có chữ auto - complete và show suggestion bỏ 2 mục đó đi.

Sent from my GT-I9300
hix hóng em này quá
@huyvaphuc Cứ từ từ 😆 ko truoc thì sau cung dc dung thôi 😃)
Tình hình bản one quốc tế nhiều kernel, rom cook hơn bản các nhà mạng us. Có nhiều mod trong kernel như dùng logo htc mở khóa máy khỏi cần power, đèn thông báo 2 phím cảm ứng, dùng logo htc làm nút menu. Htc chẳng có nút menu bất tiện thật

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Xưa giờ vậy mà Bác Trọng. Bản nhà mạng lúc nào cũng cập nhật sau và ít rom và Kernel tùy biến hơn. Bản quốc tế lúc nào cũng được ưu tiên hết.
Vấn đề dùng chữ HTC làm phím menu hôm bữa có xem cái clip thấy ok quá. Được vậy thì ONE càng đẹp hơn. Đang hóng con đó quá Bác ơi mà k thấy tin tức gì, xài iphone 5 màn hình bé tẹo chẳng muốn xài nữa.
À Bác xem mở thêm khu vực cho HTC ONE giống Sony Z , S4 nha Bác. Như vậy thông tin đỡ phải tìm và gom 1 chổ cũng dễ quản lý hơn. Thank Bác nhiều.
@vinhhuynh Hehe mở sub thế admin làm được thôi, và có nhiều điều kiện lắm. Quan trọng là ở hãng htc

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem He mình k bít nó cần nhiều điều kiện như vậy. Hôm nào lấy được con ONE về mình mời cafe nhé.
Học thêm 1 số kinh nghiệm từ Bác
@vinhhuynh Okay man

Sent from my GT-I9300
Code:
http://www.youtube.com/watch?v=tb2MNSL0D_8
thằng nay htc one att mà hình no cai bản room cook của bản quốc tế vẫn được 😔
ps/ tải mai moi đc bản win 7 về thì bị lỗi ko cài đc lại tải ban khac ..mêt qua bo tay mia cha nhà nó
@harrynghiem Mình chỉ thấy có bản Maximus là được cập nhật thêm cho bản T-mobile và at&t thôi bạn à.Còn ARHD và TrickDroid ko có
@pinbacninh_city Trong rom họ ghi rõ mà, còn đây là topic của mike1986 dev nổi tiếng của xda nói về vụ rom tương thích giữa bản world gsm và nhà mạng us chạy mạng lte

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2223236

Sent from my GT-I9300
@huuthiem Tình hình con của Bạn sao rồi. Nếu chưa ok chiều nay mình cafe vác cái lap ra làm cho. Cũng muốn sờ mó em nó trước khi vn bán chính thức. Số đt mình inbox cho Bạn rồi đấy.
@vinhhuynh unlock dc rồi ban đon giản quá ..dung w7 suong 😆 chua đay 1 phut la xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019