Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ HTC ONE M7 ] Tổng hợp hướng dẫn Unlock Bootloader -Custom Recovery - Rom - S-OFF - Android 4.4.4

pinbacninh_city
10/3/2013 12:43Phản hồi: 24.180
24.180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hilaryteri
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kiếm 1 bản rom cho con HTC 802W 2sim khó thật! Ai có ko? Lục hết XDA mà ko có, chắc phải kiếm ở các diễn đàn TQ quá!
Các bác ơi cho em hỏi nếu mình lấy máy sử dụng dịch vụ theo nhà mạng rồi cần về VN xong người bên kia báo mất máy nhà mạng khóa lại vậy có cách nào tiếpwsuwr sử dụng đc máy nữa ko ạ? Thanks
Code:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2183023
bác nào giỏi tiếng anh lên hỏi giùm em cái cài đươc htc one att mà chức năng cammera bị lỗi ko lên đc nhé
PS/ CÀI LẠI ROOM COOK Maximus THÌ OKE CHỨC NĂNG NGON LÀNH
N0Fear
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pinbacninh_city
hehe 2 ngày nữa là mình bênh dc e one về rồi ! đặt 2 cái liền ! có ji chạy xuống chỗ bạn nha ! hehehe
@N0Fear @ minh thi 25 moi ve chan vai😆
@lilkendboy tg chính hãng mai có mà 😃) hay là nó dự kiến từ 15 đến 25 😃)
N0Fear
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lilkendboy đặt hàng TGDD 15 có hàng trong sài gòn ! 16 có ở hn mà bác
hoanbeck
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng đang dùng Tricdroid 😁 nhiều tweaks cũng na ná rom Viper của One X, ko thích dùng stock như ARHD lắm.

Cài thử kernel Bulletproof 1.8 có S2W mở máy cho đỡ phải bấm nút nguồn nhiều, mượt, pin ngon, máy mát, dùng cũng được 1,5 ngày 😃
@hoanbeck .máy của cậu bản nhà mạng hay quốc tế
@hoanbeck 😃) gat sang chu ko pai la nhan vao no than nao cu nhay vao no ko len 😃) bó chiếu
hoanbeck
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huuthiem Mình là bản quốc tế, nhưng Trickdroid hỗ trợ cả các bản nhà mạng mà 😁

S2W là trượt từ nút Back sang Home, DT2W là nhấn 2 lần nút Home :D
@hoanbeck Của cậu có điều khiển tivi dc ko 😆 ..có nuoc viet nam ko cậu
htc one lần nay ra hên là bản nhà mạng cung dùng đc room cook kenerl bản quốc tế 😆
@huuthiem Vậy là quá tốt rồi. Mặc sức mà vọc. Mình đã từng xài qua rất nhiều dòng HTC nên kết luận phần cứng của máy rất tốt. HD2 , HD7, Sensation, ONE X tất cả điều good ngoại trừ pin yếu và máy nóng.
Không biết ONE nầy có khắc phục được diểm yếu đó k ? :p
@vinhhuynh Pin mot ngay thoai mái .nong thì smarphone nào chăng nóng .lp cao case vao đỡ Nóng hơn 😆
@huuthiem HTC nóng hơn bạn à. Nói về ít nóng nhất là phải kể samsung Note 2. Iphone 5 mình đang xài nè, cũng nong nhưng k nóng như htc đâu. Pin ONE mình hy vọng là nó tốt như là anh em nói và máy ít nóng hơn để mình xài đở xót xa ấy mà. Còn 2 ngày nữa là 15 rồi, k bít có hàng k nữa 😃
@vinhhuynh Có thể bạn sẽ thất vọng. Vì kim loại nó tỏa nhiệt kinh hơn là nhựa của samsung. Có thể chữa cháy bằng cách dùng case

Sent from my GT-I9300
hoanbeck
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrynghiem One làm bằng nhôm nên nóng nhanh nhưng nguội cũng nhanh 😁 dùng thêm case cũng đỡ hơn nhiều.

Mình chưa test chức năng điều khiển tivi, search gút gồ xem hướng dẫn vậy :D

Sent from my HTC One using Tinhte.vn
tình hình bị thằng em họ nó lấy mia nó htc one của mình giờ ko có máy sài ..ko bán mà nó cứ lấy của mình 😔 ...liên hê mai bên kia chưa đc mua máy mới ..mịa nó chán...
Vậy thì mai chơi cái quốc tế bán ở vietnam luôn đi. Haha của đẹp nên bị vậy đó.
Bác bên hội HTC nói hôm nay sẽ có even cho HTC và ngày 15-5 sẽ bán hàng trên toàn quốc. Ngóng thôi ngóng thôi.
Hehe mình biết nhưng hy vọng tí mà Bác. Vì chíp mới nghe nói tiết kiệm điện năng và ít nóng máy. Thôi mà nói vậy chứ xài thì cứ xài khi nào hư thì tính chứ biết sau bi giờ. Bảo hành 1 năm là vừa đủ xài :p
@vinhhuynh mai có chết liên 😆 nó dự kiến chém gió khéo khi 25 mới có hàng cho mấy bác chú đợi xót ruôt 😃)
@huuthiem Trể nhất là 16 hoặc 17 thôi. Nhưng ngày mai sẽ có 1 ít máy được bán ra rồi đấy. Hy vọng mình sẽ mua được. 😁
@vinhhuynh mua dc thi ngon =))))
kyn_krai
TÍCH CỰC
11 năm

Ở đây mike1986 có nói One bản AT&T hay T-Mobile hay 1 số nhà mạng ở Canada dùng chung ROM WWE được,chỉ có nhà mạng Sprint thì không,có lẽ là do dùng CDMA 😁
các bác cho mình hỏi cái camera ONE có zoom đc chữ k nhỉ?
Bác ơi nghe nói root rồi thì ko update đc nữa hả bác? Có cách khắc phục ko?

Sent from my HTC One using Tapatalk 2
kyn_krai
TÍCH CỰC
11 năm
@Jakiro201 Chính xác là unlock bootloader thì không update được,nói root ko update được ko chính xác bởi vì muốn root thì phải unlock bootloader
@kyn_krai Chậc Chậc, đang muốn root nghe xong hết muốn root luôn. Nhớ có update gì thì lại ko trải nghiệm đc.

Sent from my HTC One using Tapatalk 2
@Jakiro201 rom cập nhât thì rom cook cũng câp nhật 😆 thiếu gì 😃) ...
@Jakiro201 Unlock + root + cài rom cook thì rom cook có update vẫn update bình thường bạn nhé.
hoanbeck
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình kinh nghiệm mấy vụ trễ mua từ em One X rồi 😁 chậm mất cả chục ngày. Hy vọng em One này về tay các bác đúng hẹn, thấy trên HoàngHàMobile ghi về ngày 18/05.
phải chi HTC làm như Samsung khỏi khóa Boot gì hết luôn, thích thì về stock k thích thì cook.k sợ phải unlock gì hết cho đỡ bị chết boot. unlock xong lại còn phải update kernel qua PC nữa.mệt ghê ^^
@ctgcvs Bạn chỉ cần Unlock Bootloader (lưu ý sẽ mất hết dữ liệu - bạn nên Copy ra trứơc), cài Custom Recovery theo đúng Version main sau đó Relock Bootloader là Update OTA đựơc
ctgcvs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hiepanh Máy mình version-main: 4.20.707.7, bạn có link tải bản custom recovery phù hợp cho mình xin.
@ctgcvs http://d-h.st/f9P
ctgcvs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hiepanh Mình đã tải về và làm theo cách bạn nói:

1. Unlock bootloader
2. Flash custom recovery
3. Flash oem lock

Nhưng bị lỗi như sau:

C:\Android_Pinbacninh>fastboot oem lock
...
(bootloader) Lock successfully...
(bootloader) mipi display off
(bootloader) mipi_dsi_cmds_tx_ext
(bootloader) pm8921_vreg_disable function, vreg_id = 38
(bootloader) pm8921_vreg_disable function, vreg_id = 1
(bootloader) TZ_HTC_SVC_DISABLE ret = 534642044 (0x1FDDFD7C)
(bootloader) Use PSHOLD to reset device.
FAILED (status read failed (Too many links))
finished. total time: 1.141s

Mình không thể hard reset hay update OTA được vì nó cứ tự động khởi động vào màn hình bootloader 😔
Update thêm cho ae link stock và backup nandroid để ae về rom stock khi muốn quay về nguyên thuỷ nhé:
Link bao gồm cả các bản RUU và Backup Nandroid theo từng CID:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=39588860
Link rom Ruu :http://www.androidfiles.org/ruu/?developer=M7
mình chê mỗi cai tai nghe kem theo htc one cùi chưa từng có nghe mà muốn vứt cái tai nghe đi 😆 .........
@huuthiem chan the a minh chua mua nen chua biet😔
www.bka.vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đặt ở FPT ko biết hôm nào mới nhận đc 😔
www.bka.vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác thấy bản rom cook nào dùng pin trâu nhất ạ
@www.bka.vn TrickDroid
  • HƯỚNG DẪN VỀ STOCK ROM BẰNG ROM RUU
Vào khu vực tổng hợp rom ship ở trang 1 để dowsload bản Rom Ship phù hợp với mã CID của máy mình.Nhớ tìm bản có thông số Base và Build cao hơn hoặc ngang bằng với bản hiện tại của máy bạn. Khi đã xác định được chúng ta tải bản rom Ruu đó về Laptop của mình.
Trên điện thoại các bạn cần Relocked để chạy rom Ruu.
Các bước làm như hướng dẫn dưới đây.Đưa máy về chế độ Fastboot sau đó cắm cáp kết nối HTC ONE với Laptop đảm bảo hiện Fastboot USB => Trên Laptop các bạn mở File Android_Pinbacninh mà bạn đã tải ở dưới về. Bây giờ ta mở CMD lên (Ai không biết thì làm theo hướng dẫn của từng bản Win của bạn nhé)

-Đối với Win 7-Click Start => Gõ chữ CMD vào box seach rồi nhấn Enter hoặc ta có thể mở trực tiếp từ Folder Android_Pinbacninh sau đó các bạn dữ phím Shift + Kích chuột phải chọn mục Open command window here.Như hình dưới.
-Đối với Win XP-Click Start => Run => Gõ vào box Run chữ CMD rồi nhấn OK.
Khi nó hiện bảng CMD màu đen ta gõ câu lệnh sau cd c:\Android_Pinbacninh và bạn sẽ thấy con trỏ nháy trở về thànhc:\Android_Pinbacninh>
Bây giờ bạn gõ chính xác dòng lệnh sau: fastboot oem lock => Khi đó máy sẽ khởi động Bootloader và trên dòng đầu tiên thay bằng chữ Unlock thì máy bạn sẽ báo là Relocked.
=>Như vậy là bạn đã Relock Bootloader thành công rồi nhé.
Tiếp theo :Các bạn chạy file rom Ruu mà các bạn đã tải về trước đó và đợi máy update rom Ruu xong ( Trong thời gian máy update Ruu tránh tình trạng mất điện hoặc mất kết nối giữa HTC ONE và Laptop )
Khi thành công máy sẽ tự động khởi động lại => Và bạn đã quay về Stock Rom
( Rom Gốc ) thành công !
@pinbacninh_city a e cho mình hỏi mình chạy đến đoan
Bootloader và trên dòng đầu tiên thay bằng chữ Unlock thì máy bạn sẽ báo là Relocked.
=>Như vậy là bạn đã Relock Bootloader thành công rồi nhé.
máy khởi đông lại rồi giờ mình ko biết chạy file room Ruu bằng cách nào a e nào hướng dẫn mình với 😔
@thenguyennd90
@pinbacninh_city Cho mình hỏi là mình kết nối điện thoại với máy tính ở chế độ gì để chạy file RUU vậy bạn, mình chạy mà toàn báo lỗi là chưa kết nối 😔
@vip02no3 Điện thoại đưa về bootloader/fafasfboot usb
Đưa ra trang nhất luôn Bác chủ ơi. HY vọng hôm nay có hàng để vọc. Sãn Bác chủ nghiên cứu cái Kernel và 1 vài thủ thuật để biến chổ chữ HTC thành phím memnu luôn nhé. Cho nó trọn bộ :p
@vinhhuynh Mình đưa trang nhất rồi mới update bên này mà bạn
@pinbacninh_city Bác đưa cái này lên ngoài trang nhất luôn cho anh em tham khảo tạm thời chờ HTC tung bản cập nhật. Cũng khá hữu ít ở thời điểm hiện tại đó.
3 hôm nữa mình mới có sản phẩm trãi nghiệm :p http://www.tinhte.vn/threads/ve-phim-menu-cua-htc-one.2096549/
@vinhhuynh Ok bạn.Có trên #1 ngay đây 😁
hoanbeck
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhhuynh Mod này tích hợp luôn trong rom Tricdroid rồi 😁 Giữ nút back 1 lúc là thành menu. Nhưng mình vẫn cài song song cả kernel chuyển HTC thành nút menu cho sành điệu 😆
co ai nhân dc htc one chính hãng chưa 😆
@huuthiem tac nhien la chua r😃)
www.bka.vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huuthiem em đặt FPT chưa thấy bác ạ 😔
@www.bka.vn FPT chắc sớm có thôi.HTC One chính hãng đã về VN rồi bạn à
@pinbacninh_city 😆 anh em đặt htc co hòi hôp ko .. mai no thông báo hoãn vi gap su cố tháng sau mới co nhể 😃)
@huuthiem Mình ko đặt thành ra ko biết chỗ này 😃
Tình hình là hôm nay trên toàn quốc là không có hàng. HTC thông báo khoảng 18-5 mới có hàng đợt đầu tiên cho các hệ thống htc và fpt, tgdd, viễn thông A, . . .
Nản chưa từng có
@vinhhuynh bảo có sai dau 😆 ...xot ruôt chưa 😃)
@huuthiem Mình mới mua cái VOUCHER ở đâyhttp://kay.vn/tp-ho-chi-minh/cong-nghe/htc-one-274-126.html.
Tính ra quá khuyến mãi nó thực tế hơn mấy chổ khác và mua chính hãng tại hệ thống của HTC luôn cho nó an tâm k có hàng khui sale nầy nọ. Đặt biệt kết cái Bộ Media Link HD từ ngày mua ONE X đến h. Có khả năng 17-5 có hàng. Sót thiệt :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019