[ HTC ONE M7 ] Tổng hợp hướng dẫn Unlock Bootloader -Custom Recovery - Rom - S-OFF - Android 4.4.4

pinbacninh_city
10/3/2013 12:43Phản hồi: 24.180
24.180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoanbeck
ĐẠI BÀNG
11 năm
Voucher ngon thật 😔 vừa được Media Link vừa được bao da ngon :( mình vừa phải đi mua cái bao Double Flip >1tr ở CellPhones, tính ra mua cái máy mất mie 18tr :mad:
Nhìn mấy cái khuyến mãi ở FPT vs TGDD hẻo thật, lại chả có tính thực tế gì cả 😆
@hoanbeck Nhưng bù lại Bác có hàng xài rồi mình thì ngồi ngóng nè :p
TGDD thì cái sim trị giá hơn 4t đó chỉ xài 1 con máy ONE thôi. Bao da thì mua rẻ hơn của nó rồi . Tặng phiếu mua hàng 1t mình chẳng biết mua gì .
Viễn Thông A thì giảm trực tiếp 1t/1 máy. Hết
FPT thì tặng phiếu mua hàng 500k + trả góp trong vòng 6 tháng.
Chơi cái của HTC về nhà kết nối đt với tivi => lướt web , xem phim trên tivi = đt . Thiết thực hơn nhiều 😁
@vinhhuynh Mình cũng đang ngóng hết hơi. Hôm qua đi vòng vòng đẻ hỏi về khuyến mại thì kết luận. Hnammobile sẽ ngon cho anh em nhất. Giá bán 15t6 giảm 300k và đc tặng cũng mớ đồ + cơ hội có đc cái tai beat. Còn các bên khác thì chỉ giảm 1 triệu với 500k ko ăn thua. Bên TGDD thì hết mất khuyến mãi rồi chỉ còn mỗi 2 cái thẻ mua hàng 500k hơi tù
À có 1 cái mình đang thắc mắc. Hôm qua có cầm thử chiếc one ở TGDD. Đẹp thì ko bàn đến nữa mà mình thấy có 2 cái bất tiện sau:
thứ 1 là nút tắt mở cao quá với rất khó. Cứ phải mon men ngón tay dần lên mới tắt đc ( cầm đt tay trái nhé). Vậy có app nào giúp mình cái đó mà ko cần phải root hay can thiệp gì ko nhỉ?
thứ 2: Mình thấy thanh status bar ko có các phần tắt mở nhanh như wifi 3G,... Sẽ khá bất tiện vì mỗi lần tắt cứ phải chui vào lại cài đặt. Có app nào có thể cài và sửa đc vụ đó mà ko cần room cook ko các bác.
Mình hỏi vậy vì mình thấy nhiều bạn ko biết làm ngại làm hoặc thích giao diện gốc hơn là phải cài 1 cái room khác.
@Fractal_Gallery Cái đầu thì mình ko biết vì mình dùng iPhone quen rồi. Còn cái thứ 2 thì bác có thể dùng PowerToggle nhé.

Sent from my HTC One using Tapatalk 2
@Fractal_Gallery App tắt thì dùng clock screen weght để tắt màn hình. Còn mở thì phải dùng phím nguồn hoặc kernel có bài hướng dẫn ngoài trang 1 nhưng máy phải root. Còn cái nửa là dùng fip conver và dùng mart screen on để mở rấy mở úp lại may tắt.
Cái thứ 2 khi nào có máy trên tay mình mới chỉ được Bạn
@Fractal_Gallery +Thắc mắc 1 của bạn ko cần root gì cả có thể khắc phục được bằng app Lock trên CH Play.
+Thắc mắc 2 của bạn cũng ko cần root và như có bạn đã nói ở trên hoặc bạn thích có thể root máy cài rom cook sẽ tích hợp mod QuickSettings kéo xuống có On/Off Wifi bạn nhé.
Chúc bạn sớm có hàng để trải nghiệm em nó
Chúc mừng các anh em đã có hàng để trải nghiệm và hóng cùng với ae chưa có hàng nhé.Mọi người cùng nhau tham gia xây dựng và phát triển cũng như Support nhau trong các thắc mắc của mọi người nhé.Thực sự mình thấy rất vui khi anh em mình thảo luận cũng như giúp đỡ nhau nhiệt tình như thế này.Hi vọng toppic sẽ là nơi hội tụ của nhân tài.Thân ái ae!
Mình vừa ngồi coi lại vụ mở máy. Có lẽ phải chơi kernel thôi. ko thì khó khăn trong việc mở máy quá. Nhiều khi tính xa đi đường việc cầm one càng ít càng tốt để tránh cướp nó nhòm ngó :p
Những máy khủng của năm đều có 1 box riêng như note 2, S4, xpreria Z mà Htc one lại ko có là thế nào nhỉ? Tìm toát mồ hôi mới thấy box
@pinbacninh_city Mình nghĩ cũng k khó. Bạn ờ bắc ninh đúng không ? thì bạn hỡ trợ anh em ở đấy, khu vực hồ chí minh mình phụ anh em, khi có vài anh em ở những vùng khác nhau thì hỗ trợ anh em ở những vùng đó thì anh em chơi sẽ hứng thú hơn.
Nhớ ngày xưa lúc winphone mới ra vui lắm, lúc đó máy tính Win XP không làm được trên winphone mà phải máy win 7. Đa số anh em k có máy tính win 7 nên mình hướng dẫn rất nhiều, ngồi cafe suốt nhưng nghĩ lại thấy vui.
Hy vọng sắp tới sẽ có 1 số bạn nữa :p
@vinhhuynh Mình ở Bắc Ninh.sống và học tập ngoài HN.Bên box one x thì ở ngoài HN ae đã chơi one x thì đều biết mình vì toàn mình Support cho ae thôi.
Lửa mình không thiếu để giúp các bạn ấy.
Offline hay tham gia các hoạt động mình đều là người tổ chức cả.Kể cả off hội club one x HN mình cũng tổ chức và hiện tại vẫn đang duy trì thêm 1 đội bóng mang tên Club One X ngoài HN,Toàn ae dùng one x đi đá giao hữu mỗi tuần 1 trận.Bây h vẫn đang hoạt động bt
@pinbacninh_city Có bạn làm chủ thì quá tốt rồi. Hy vọng box sẽ hỗ trợ anh em ở mức tốt nhất.
@vinhhuynh Box one x tinh tế và cả box one x club facebook này nữa bạn à
https://www.facebook.com/groups/492551064106058/630193603675136/?notif_t=group_activity
http://www.tinhte.vn/threads/thu-nghiem-htc-media-link-hd-thiet-bi-stream-video-cho-dien-thoai-htc.1701274/
Đây là đồ chơi của HTC. Anh em nào có nhu cầu muốn mua để tăng khả năng sử dụng của mình thì nhiên cứu nhá.
Mình đã đặt hàng bên HTC rồi. Thiết bị khuyến mãi theo máy . Rất mê cái nầy từ lúc ONE X mới ra mà k có tiền sắm nỗi, nhân dịp nầy làm luôn cho có cặp có đôi.
Ngày 17-05 là có máy rồi, hóng 1 ngày nữa :p
Mấy bác cho em hỏi mấy cái rom cook ở trang 1 có những gì nổi bật đc k ạ 😁 thanks mấy bác nhiều

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@TBKhanh Nổi bật hơn về khoản pin so với stock rom cái này đa số ae dùng android đều hướng đến khi cài rom cook bạn à;)
@pinbacninh_city Em muốn hỏi các tính năng nổi bật của mấy rom đó để mod lại cho các máy khác dùng bác ạ 😃😃

@TBKhanh Bạn ko nói rõ
Nổi bật mình thấy thì chắc phải đợi đội Venom của rom viper x thôi
Còn mấy bản rom Maximus và ARHD đa phần là giống stock rom
@pinbacninh_city Thanks bác 😁:D:D:D
Em tưởng con này hót nên đc xda n support cho tận chân răng r nên toàn tính năng mới
chứ như con Lte2 em đang dùng thg LG n còn chả thèm để ý nâng cấp bổ sung tính năng mới nữa, toàn ae trong box phải tự mod đem về dùng nhìn qua ss mà thấy chán luôn :oops::oops::oops:

@TBKhanh Đúng rồi tận chân răng nhưng chưa đến lúc bạn à.
Đột biến + Tùy biến nhiều phải nói đến bản rom Viper ( Cũng như one x đa phần các Team đều sẽ phát triển từ box one x..one x+ sang htc one) .Mình cũng có thời dùng LG LT2 bản L công nhận là update chậm.
www.bka.vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
buồn nhể FPT vẫn chưa có máy 😔
@www.bka.vn Cố đợi đi bạn.
One hàng nhà mạng và hàng xách tay dùng rồi cũng đang giảm giá rồi mà bạn
Mới nghe đc tin phong phanh là mai vẫn chưa có hàng và lại chậm đén 20 mới có. Nếu ko đúng các bác đừng gạch đá em
michi24
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đặt gạch, mai có con này do thằng bạn cầm ở Sing về.
Sẽ gia nhập để vooc phá với các bác.

Tks bác chủ thớt
Biết chứ...những vẫn thích nó dc s-off hơn...kbjt mấy máy sau này khó s-off hay sao mà 1x ra hơn năm rồi vẫn chưa có. Phải chi nó giống mấy máy đời trc nhu dhd thì ssướng.kc chuyện có chữ relock mâát đẹp.+k chịu bảo hành
@duytrum444 Mình ko biết trước bạn dùng máy gì và đã bảo hành htc ra sao nhưng đối với Hồng Quang thì cho dù bạn có cài rom cook root thoải mái cứ check imei + chưa mở máy hay zin thì bảo hành tuốt bạn nhé.Relocked hay Unlock đều ok
Bác cu hiệp đã trên tay ONE hàng mai nguyen rồi mà sau HTC vẫn chưa có là sau ta.
Có anh em nào sáng nay mua được hàng của những nơi khác như TGDD , FPT hay viễn thông A chưa , . . . :p

http://www.tinhte.vn/threads/tren-tay-htc-one-chinh-hang.2101447/
Vẫn chưa có tin tức gì cả. Sốt cả ruột
bacdo26
ĐẠI BÀNG
11 năm
bắc pin bacninh này giỏi thật.htc nào cũng bá đạo
anh em lại có thêm topi nữa để học hỏi.cố gắng sắm one thôi
Chán quá các Bác ơi. Chờ hoài, chờ hoài mà chẳng có hàng. Hôm qua có mấy Bác bán sách tay giá đẹp quá mà vì đặt hàng rồi nên phải đợi thôi. Không lúc nào mua điện thoại mà đợi chờ như lúc nầy . :p
www.bka.vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhhuynh con One này khó sửa chữa lắm nên mua hàng cty cho lành nhữ may có mệnh hệ gì thì còn có nơi nương tựa
Mua xách tay nó hỏng cái gì thì chỉ có làm chặn giấy =))
@vinhhuynh Lô đầu htc thì khuyên bạn mua hàng công ty bạn à.
HTC lô đầu cần làm nv
@pinbacninh_city Mình đặt hàng Shourom HTC rồi. Mình cũng k có ý định mua hàng sách tay vì bi giờ giá k chênh nhau bi nhiêu. Chính hãng có nhiều quà tặng + bảo hành nầy nọ cũng tốt hơn,
@pinbacninh_city tớ thấy con htc one nha mạng att của tơ vỏ ôm khit lắm nhin chuẩn lắm ...mà ông anh lỡ lòng cuỗng mất của tớ ...đang đơi tình hinh con att nữa cho rẻ 😆 bền đep vậy
hoanbeck
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy chưa mua mà bác đã tính đến lúc sửa rồi 😆 mà giờ bảo hành toàn cầu, xách tay nào chả bảo hành được, đem đến HQ nó tra series phát là ok, e OneX xách tay hồi trước của mình còn được thay cả main miễn phí mà 😁

Sent from my HTC One using Tinhte.vn
@hoanbeck Cái bh toàn cầu này thì đúng là có chính xách đó.
Nhưng không phải là máy xách tay nào cũng có bạn à.Chỉ tùy khu vực thôi mới có bh toàn cầu.
One X như bạn nói cũng vậy vì con của bạn có bh toàn cầu.
BH Toàn cầu nó còn phải xem main máy có bị bung bét gì chưa hay va đập hoặc dính nước ko nó mới nhận bảo hành.
Đóng phí 630k để chuyển bảo hành chính hãng về VN
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
Có 1 em chính hãng 14.900k ai có hứg thú kg
Alo 0934427492
@huuthiem Mình đặt hàng ngoài htc hồ con rừa. Đến giờ vẫn chưa có hàng nữa nè. ĐT thì nó nói chiều nay hoặc ngày mai mới có. Hàng hình như có về fpt rồi, nhưng nó chưa phân xuống đại lí nhiều, chán thiệt.
N0Fear
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Fractal_Gallery nv báo chiều tối nay sẽ bán ở hn bác nhé
@vinhhuynh fpt về nhiều nhất ..co phân phối môt ít cho cửa hàng thoi 😆 ....cứ từ từ mà đợi đi thứ 2 là đại trà ý mà tha hồ mà chọn con nào ngon 😃) ..hàng sách tay giờ giá vẫn cao thật 😃)..cầm trên tay thấy mau đen nó ko sang trọng bằng màu xám thật ..đc cái màu đen nam tính hơn ..nói chung con nay kiểu gì cũng dung case ..ko dung case nó dơi một phát là con nặng hơn iphone 5 dơi đó nha 😃) ..ăn đủ
@huuthiem Mình đặt hàng là có bao da xịn luôn + 1 HTC Media Link HD nữa. Đợi thứ 2 thì nói gì nữa. Đang nôn nóng mai chủ nhật nghĩ ở nhà xài cho đã nè. :p
Hôm nay mình rảnh 2h đến chiều. Anh em nào ở thành phố hochiminh có ONE rồi có thể cafe trãi nghiệm nha.
VINH 0903 777 429 (36t) - Quận 6.
Mình sẽ cố gắng đi cầm nhiều máy để cố gắng đưa ra 1 bài hướng dẫn test one dành cho ae như thời mình dùng one x và one s.
www.bka.vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào có tin tức của FPT chưa ạ
@www.bka.vn Chưa thấy tăm hơi đâu cả
kyn_krai
TÍCH CỰC
11 năm
@www.bka.vn Mình ra hỏi thì mấy em bán hàng bảo chậm nhất 25 tháng này có hàng.Mà ở VN chính hãng chỉ có 32GB thôi hả các bác.E dùng 64GB mới đủ :eek:
@kyn_krai 64Gb phải chơi AT&T rồi bác. vì nó độc quyền bản 64gb rồi VN mình chỉ có bản 32 gb thôi. Trên box rao vặt em thấy có bác rao bán suốt bản 64gb đó. Máy hoãn bán liên tục thấy cảm xúc cứ mỗi ngày tụt đi 1 tí
kyn_krai
TÍCH CỰC
11 năm
@Fractal_Gallery 32GB AT&T về VN là 14tr,Developer Edition là 16tr.E thích cái bản dev kia,mà ko biết có chuyển bảo hành về VN được không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019