[ HTC ONE M7 ] Tổng hợp hướng dẫn Unlock Bootloader -Custom Recovery - Rom - S-OFF - Android 4.4.4

pinbacninh_city
10/3/2013 12:43Phản hồi: 24.180
24.180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ablyboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
tgdd 18/5 co hang cho ai dat truoc nhe ! minh moi nhan dc dt . no keu ngay mai giao hang ! hihi
@ablyboy Vậy ngon rồi, congturalations hehe
@ablyboy Nếu TGDD có thì Shorum HTC , FPT điều có hết. Vì theo mình được biết thì HTC ONE về vietnam được FPT nhập về và phân phối cho các đại lí trên toàn quốc.
21h hôm qua mình alo ngoài Sorum HTC thì bảo khoảng trưa là có hàng đợt đầu tiên cho ai đặt hàng. Hy vọng hôm nay có để cuối tuần vọc phá chơi :p
19 có máy là ngày tốt đó😁
www.bka.vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình vừa hỏi FPT thì mai máy mới về các cửa hàng và thứ 2 mới bán ra thì phải 😔
@www.bka.vn Rồi nản luôn. Chủ nhật nầy nằm ro ro 😁
Nói chung là dùng ổn. Pin đc, đang tìm cách để flash kennel biến logo HTC thành phím menu đây. Chú Công biết ko bảo a với.
@muacuoithu16 Ngay #1 có chỗ HD bên box của mod tinh tế đó a
Không dùng kernel cũng có thể biến logo thành bàn phím mà
HTC ONE HANG CÔNG TY CO NHIỀU QUÁ RỒI KIA ....
VỪA QUA ÁNH DƯƠNG BÊN NGUYỄN TRÃI XEM MẤY CON HTC CHÍNH HÃNG ..SAU KHI THỬ 2 CON MÀU ĐEN THÌ MOT CON BỊ HAI MIẾNG NHÔM Ở LOA KO KHÍT VÊNH NHIỀU QUÁ ..CON MÀU ĐEN THỨ 2 THÌ BI MÀN HÌNH CHẤM ĐỐM ĐEN NHẸ ..THỬ TIẾP CON MÀU TRẮNG THẤY NO CŨNG OKE MÀ THÔI KO LẤY 😆 ...NHỮNG ĐIỂM MÌNH THẤY CẦN LƯU Ý LÀ HAI MIẾNG NHÔM DÁN Ở LOA ..A EM ĐỂ Ý KỸ CHUT KHI MUA MÁY CO NHỮNG MÁY NHÌN NÓ KO DÍNH KHÍT VÀO THÂN MÁY CHO LẮM NHÌN MẤT THẨM MỸ ..THỨ 2 MÀN HÌNH ĐỂ Ý CO CON BI ĐỐM ĐEN MỜ NHÉ .....😃)..NÓI CHUNG LÀ HÊN SUI THÌ BỊ DÍNH PHẢI DO MÌNH KO ĐỂ Ý 😃)
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
Nó đâu phải là con đàu tiên dùnh nhôm
Là lần đầu HTC dùng thuật ngữ zero gap thôi
kyn_krai
TÍCH CỰC
11 năm
Toàn ở trong TP.HCM chứ HN đã có mấy đâu :eek:
AE có ý định mua lại hàng nhớ cẩn thận với hàng HTC ONE fake nhé
Đã có mặt tại VN rồi đó
Chỉ 4 triệu nếu bán hàng fake.
Ảnh em nó
@pinbacninh_city nhìn mau xám vẫn long lanh hơn mau đen nhỉ 😆
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@huuthiem
m thấy đen đỉnh hơn
độ hoàn thiện đen tốt hơn xám, cầm 4 cây chưa con nào hở cả
cmhkuot
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho em hỏi có ai sài máy mình mà cảm thấy sóng yếu không vậy,máy em sài thấy yếu yếu thế nào ấy, ai giúp e để em còn biết mang đi bảo hành nữa
N0Fear
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chuotvn113 bác xài one bị yếu sóng à
@N0Fear minh thấy song khoẻ mà ...cai rom cook xem sao ban
Sao bực thế nhỉ? Chạy ra dienmay.com gần nhà nó đều đã có hàng bán. mà TGDD ko thằng nào gọi cho mình. Gọi hỏi thì nó bảo chưa có. Mai biết lấy gì mà chơi bây giờ. huhu
@huuthiem Nhưng mà em tức lắm. Bên Dienmay.com cùng làm ăn với nó mà nó phơi đầy hàng ra ko ai mua vì ko có khuyến mãi gì. Còn 1 bên thì đói như cái bang lại ko có bán. Em mà là giám đốc TGDD thì các bác là người có đt đầu tiên trên các hệ thống bán hàng. Để bọn khác nó bán trước thế thì còn đâu khách
@Fractal_Gallery công nhân thằng tgdd này chập chạp hơn mấy chỗ khac thật ..mang tiếng là so 1 việt nam chi nhánh cả nước 😆
N0Fear
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Fractal_Gallery
nó chém đấy bác ! ở HCM có hàng thôi ! hn lấy đâu ra ! mình đặt từ 28/4 đây này
@huuthiem Haha, vì nó cả nước cồng kềnh nên mới chậm. Hàng fpt nhập về kho tổng tgdd, kiểm hàng, mới tiến hành giao đi các siêu thị mà phải tính giao đi như thế nào để tiết kiệm chi phí vận chuyển nữa. Vì vậy nếu so với mainguyen sẽ chậm hơn thôi. Còn tùy vào năng suất của nhân viên kho và giao hàng nữa hehe

Sent from my GT-I9300
HTC one 2 Sim dùng bản Rom nào thích hợp các bác nhỉ? Bản Rom đi theo máy toàn hàng trung của. Em chả biết vọc thế nào hết 😃
@henry4ever mấy bản cook quốc tế em nghĩ chắc hỗ trợ giống như các nha mạng ở mỹ thôi ..bác làm liều đi 😃) giống như em nè liều ăn nhiều
@henry4ever Hàng 2 sim dành cho thị trường TQ mình ko thấy TEAM XDA phát triển rom bạn à.
Có con Nouvo LX 135 cc mới mua đi được 900Km chính chủ cần bán hoặc giao lưu với htc one.
Mình giao hộ đứa em.Bạn nào có nhu cầu PM mình nhé
AE có thể tối ứu hóa pin bằng 1 trong nhiều cách sau:
Thành viên của đội Venom he_stheone64 đã chế ra 1 mod file zip mục đích để điều chỉnh các mã hóa giá trị độ sáng màn hình của htc giúp tăng giá trị tuổi thọ pin tăng lên đến 10% bằng cách giảm giá trị hình LCD tùy thuộc vào mức từ 15% đến 20%.Các giá trị khác vẫn sáng bình thường.Vì màn hình chiếm đến 2/3 thời gian tiêu thụ pin đặc biệt là trong các lần bạn duyệt web hoặc chơi game.
Theo Team của đội Venom thì mod này hoạt động hoàn hảo trên FW 1.27.
Cách làm:
Máy đã unlock và cwm recovery.
Cần Backup 1 bản Nandroid trước khi thực hiện.
Tải file mod zip và coppy vào Sdcard => đưa máy về recovery => wipe cache > wipe davik => chọn đến nới save file mod => flash file mod=> reboot và tận hưởng.
Nguồn xda:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2189948
phuctroc001
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vưa làm chú ône picô 15.99 song
Vậy là anh em đặt hàng vẫn chưa có máy à . Mình thì mai mắn hơn vi đặt hàng bên HTC. Đã lấy máy hôm qua lúc lúc 2h . Bận quá nên h mới lên đây đựơc .
@vinhhuynh cảm nhân sao ..cá nhân mình thi thấy one sang trong nhưng cầm trên tay lai thấy cầm s4 sướng hơn ..one nghe nhac hay ...nhưng cảm giac nó ko mở như samsung co cái gì đó nó cứ gò bó mình 😆
@huuthiem Minh mơi chia tay Note 2 va chuyển qua iphone 5. Nên bi giở k xài S 4 mà chuyển qua htc . Ngoại trừ 3 điểm k hài lòg ở trên thì tất cả điều tuyệt vời. K chê vào đâu được. Đẹp hay k là tùy cảm nhận của mỗi ngừơi thôi.
www.bka.vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhhuynh vậy là bác mua máy hết 16tr à
cái media HD đấy e thấy trên 4r có bác bán hàng mới 6-700k, mà cái này thấy nó delay mất 1 tí nên xem film thì đc chứ chơi game thì ko đc
cái bao da thì hơi dày, nói chung tổng 2 cái giá trị thực tầm hơn 1tr thôi
@www.bka.vn Noi chung là phần khuyến mãi nó ghi cho hấp dẫn ngừơi mua chứ gía trị thực cuả nó thì k đươc như vậy. Nhưng đựơc cái phụ kiện khuyến mãi đó mình thích hơn mấy cái khác. Nó thực tế hơn
hoanbeck
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hàng VN có vẻ chất lượng ko bằng hàng bên Đài Loan nhỉ? Máy mình nhìn mấy cái khe đấy làm j nham nhở như các bác miêu tả đâu nhỉ 😁

Sent from my HTC One using Tinhte.vn
có ai biết mua miếng dán màn hình toàn thần cho ONE o đâu k?
@lilkendboy toan thân chưa có đầu ..mua cai case trong suốt mỏng cũng đc an toàn hơn là dán toàn thân ..case bị dơi nó còn ko bj móp 😆
N0Fear
ĐẠI BÀNG
11 năm

chuẩn bác ! đéo bao h đặt ở đây nữa ! làm ăn hãm lon` ! tốn đéo biết bao tiền dt rồi mà chúng nó cứ ỳ ra mới hài chứ 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019