HTC One M8 phiên bản vỏ nhựa sẽ ra mắt vào đầu tháng tới, giá bằng 1 nửa so với bản vỏ kim loại?

ND Minh Đức
14/4/2014 17:26Phản hồi: 152
HTC One M8 phiên bản vỏ nhựa sẽ ra mắt vào đầu tháng tới, giá bằng 1 nửa so với bản vỏ kim loại?

Theo báo cáo từ trang tin TMTpost, hãng HTC đang chuẩn bị phát hành phiên bản vỏ nhựa của chiếc smartphone HTC One M8 sớm nhất là vào đầu tháng tới. Ngoài khác biệt về chất liệu vỏ và giá bán, còn các thông số kỹ thuật của cả 2 phiên bản vẫn hoàn toàn giống nhau. Báo cáo cho biết HTC sẽ bán phiên bản vỏ nhựa của One M8 với mức giá khoảng 3000 nhân dân tệ (khoảng 480 đô la) tại thị trường Trung Quốc, rẻ hơn 1 nửa so với phiên bản ban đầu vỏ kim loại đã bán ra với giá 850 đô la.

Mặc dù chiến lược vỏ nhựa giá rẻ kèm theo phiên bản vỏ kim loại đã được Apple thực hiện nhưng không mấy thành công với chiếc iPhone 5C, tuy nhiên theo giới phân tích thì thị trường điện thoại Android lại hoàn toàn khác so với iOS. Đối với Android thì có thể phiên bản vỏ nhựa sẽ thật sự là một ngôi sao mới của HTC. Trong lịch sử, Samsung cũng đã rất thành công với doanh thu bán các mẫu điện thoại vỏ nhựa của mình và liên tục dẫn đầu thị trường Android trong thời gian khá dài.

Ngoài phiên bản vỏ nhựa của HTC One M8, theo một số báo cáo thì HTC cũng sẽ chuẩn bị cho ra mắt chiếc HTC One M8 Mini và 1 mẫu phablet M8 trong năm nay. Theo một số ý kiến dự đoán, hiện tại Samsung vẫn là người dẫn đầu thị trường điện thoại Android, tuy nhiên với chiến thuật đa dạng hóa các phiên bản mà HTC đang thực hiện được dự kiến sẽ là một đối thủ trực tiếp của Samsung trong thời gian tới.

Theo Bgr, TMTpost
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lesud
TÍCH CỰC
10 năm
nếu thực sự con nhựa này giá tầm 10tr thì trước tiên là vả chết con .... M8 nhôm 😆
Sau đó tới nguyên dàn "Nhựa cao cấp, có thể thay pin được bla bla"
vẫn chưa tin được với cấu hình đó bán với giá dưới 10 tr, nhất là với 1 Cty nổi tiếng Hoang Tưởng 😁
@longkent123 Bạn mới khùng. Chả chịu đọc hiểu chỉ chăm chăm chửi người ta. Quá trẻ trâu :v. Mình lấy 8X ra để ví dụ về 1 thiết bị Htc chứ đâu có so sánh kiểu S4 vs 8X.
vo_va
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lucas_mufc Nói thật chứ HTC hơn hẳn SS, ngày mình dùng Evo 3d thấy tuyệt làm sao, trong khi cùng giá Galaxy s2 của SS chẳng có cái tính năng j, Đến One X+, thì S3 cũng vậy, nói thật SS chỉ được hàng Note 2, Note 3 là còn có điểm mình thích chứ các dòng khác thì thua với cái giá bán rất nhiều.
@lucas_mufc Gần 2 năm r bác 😆
Bác nên so w hiện tại cho nó công bằng. Chứ bh tui đem so con S3 w iPhone đời đầu r nói lúc trc cũng chục củ thì nghe sao đặng =))
@lucas_mufc Thế sao ko lấy one ra để so vs s4. Hôm trx qua tgdd cầm con s5 cứ tưởng đt đồ chơi. Thấy ko = con M7 đang dùng. Đòi cạnh tranh M8 sao nổi.
483$ về VN cũng phải 11 triệu rồi. Nếu vậy mua One M7 giá tương đương mà vỏ nhôm có phải ngon hơn ko
minhdang299
ĐẠI BÀNG
10 năm
HTC ra M8 vỏ nhựa làm gì cho mất đi vị thế của M8 vỏ kim loại😔
hai 1979
TÍCH CỰC
10 năm
@minhdang299 Sao lại mất, người có nhiều tiền vẫn mua M8 chứ, mình nghĩ M8 vỏ nhựa sẽ có thiết kế khác để phân biệt
Vỏ nhựa mà nửa giá thật thì cũng đáng quan tâm 😁 Có gì đeo cái ốp vào là xong 😃
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Ai nói gì thì nói, mình thích vỏ nhựa hơn, giá rẻ hơn 1 nửa thật thì mình sẽ gáng múc 1 em 😃
thantai
TÍCH CỰC
10 năm
@tn2108 cùng ý kiến dzới bác,m có cái tật bạ đâu vất đó,nên đo trầy hơn;),
htc đã chứng minh cho mọi người thấy nhôm lúc nào cũng giá trị gấp đôi nhựa 😁
@lion922 thế cấu hình như nhau bác cũng tự vả vào mồm mình nhé? :D
lion922
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dino_su Kèo nha. Truyền thống HTC xưa giờ mà đòi nửa giá cấu hình giống nhau à :D HTC chứ có phải GG đâu mà đòi sx ĐT bán giá vốn :D
@lion922 bác ở trong nhà máy HTC hay sao mà biết nó bán giá vốn. nó mà ra vỏ nhựa giá đúng bằng nửa m8 vỏ nhôm thì đúng là ỉa vào mặt mấy bác dùng sam vỏ nhựa :D
lion922
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dino_su Điều kiện là phần cứng i hệt nha, nhớ những gì mình nói hôm nay nhóe o_O
vỏ nhựn thay pin được thì tiện hơn. không hiểu sao mình rất thích thay pin được nó kéo dài giá trị và tuổi thọ của con đt lên cao hơn khi mà mua 1 con 2hand mà ko lo pin chai mà thay pin ko lo bị mất tem void
thường mấy con thay pin cũng dễ tháo lắp và sửa chữa hơn nguyên khối
M8 vỏ khựa làm thêm cái ốp nữa là thành M8...nhôm😁
Nhựa hay nhôm thì cầm HTC vẫn thấy chắc chắn hơn anh Sung ọp ẹp mạ tróc vẩy 😆
@phuongdmp vì theo phong trào và là đài loan , bèo hơn hàn xẻng, mà thực chất chua có cầm trên tay bao giờ.. nôm na là vậy đó bạn..
@phuongdmp ss quảng cáo nhiều nên bán hàng tốt! đâu đâu cũng thấy quảng cáo. phải nói rằng ss pr rất tốt! vậy là họ thành công! em m8 này mà ra cùng s5 bán giá = s5 thì chắc sẽ thành công!
Haru_Nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ - không liên quan nhưng mềnh rất thích cái Avarta của bạn :p
hai 1979
TÍCH CỰC
10 năm
@lilonchai Oh, thế thì mọi ng cứ chọn LG, SKy, sao lại chọn Htc làm gì, Htc định vị cao cấp mà
Làm gì có giá đó chứ. Con 700 của HTC vỏ nửa nạc nửa mỡ, cấu hình thì không thể cùi hơn mà giá đã ở trên trời rồi.

Nghe đồn con 816 giá ngon nên cũng thích nhưng theo truyền thống HTC thì mình không tin có giá đó.
kiem si
TÍCH CỰC
10 năm
@tuyenthu13 Cũng chả ngon đâu bác ơi, con 816 màn TFT, cùi lắm. Giá tầm 7-8tr mà không có nổi cái màn IPS như Zenphone 5. Bó tay anh HTC, làm em hóng 😔
Cái này gọi là tự vả vào mặt mình.
Giống như Apple làm con 5C với 5S.
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hnadov vả vào mặt ai hở bạn? Ở Vn ko chuộng ip vỏ nhựa chứ giá 5c cao vậy bên ngoài vẫn chạy so với bọn nhựa mang mác hàng cao cấp đấy.
Vỏ nhựa cũng chê mà vỏ nhôm cũng chê:oops:.vãi các bác:eek:
@quangan1507 mình nghi nên làm vỏ nhựa trong suốt như thế hàng hot hơn :rolleyes: lúc đó lại khen láy khen để , :p
normalhn
TÍCH CỰC
10 năm
Giữ nguyên cấu hình và tính năng thì chả có lý do gì không ủng hộ.
Hôm rồi trên tay 3 siêu phẩm cùng lúc 2 5 8 .
trong số này thì M8 làm mình kết nhất (chỉ so sánh về hình thức), thực sự cầm trên tay rất chắc chắn và sang trọng đặc biệt màu nòng súng của e nó quá manly. Sau đó đến Z2 thực sự e nó xấu hơn trên ảnh (về dòng Z thì cá nhân thấy Z đẹp nhất tiếp đó Z1 rồi đến Z2). Em S5 thì lại đẹp hơn so với hình (thế mới lạ) nhưng cảm giác cầm trên tay cũng như mức độ hoàn thiện thì vẫn "tuyệt vời" như truyền thống SS và đứng sau cùng.
@normalhn s5 có phím home cứng mà các máy khác không có.
@normalhn Máy SS bên ngoài luôn đẹp hơn ảnh, máy Sony thì ngược lại. Nhiều bác cứ kêu gào Sony đẹp, mình thấy nó cứ thô kiểu gì ấy. Thấy Z1 trên ảnh đẹp lung linh, nhưng khi tận mặt sờ vào thấy vừa xấu, vừa thô, dùng cảm giác không thoải mái...thậm chí thấy thua SS. Còn HTC thì khỏi nói rồi, vừa đặt tay vào đã thấy tuyệt vời.
@phanthai1985 nhưng đúng là máy SS hay tróc viền mạ kim loại đó bác. mình dùng chưa bị nhưng người nhà toàn bị. có lẽ máy dùng 3-6 tháng chưa đủ thời gian tróc. ha ha!!! M8 mình thấy cải lùi, vì phím cảm úng nằm ngoài màn hình ngon hơn hẳn.
@phanthai1985 Thực sự là từ s3 thì đúng là máy ss luôn đẹp hơn ảnh , có thể là 1 chiêu pr trá hình cố tình chụp góc xấu của hãng chăng :v.
E thì cực kì thích sony , từ nhãn hiệu , thiết kế , cho đến giao diện thiết kế riêng của hãng , nhưng phải công nhận là từ z > z1 chỉ đc cái nhìn hình lấp lánh , bên ngoài thì ko đc đẹp như vậy , z2 chưa đc cầm ko dám phán bừa 😁
với lại thiết kế của sony trưng bày thì rất đẹp , nhưng thực tế sử dùng thì ko thuận tay cho lắm , thêm nữa là nếu thực tế sử dụng thì bao nhiêu cái đẹp chả còn nhìn thấy đc mấy nữa :D
@Hungdunghcmc Thay vỏ rẻ bèo bạn ạ. Cứ dùng phá thoải mái, thay có mấy trăm hàng xịn
svincoll5
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỉ thay đổi vỏ thôi mà giá giảm tới 50% sao ???
ai mua nhựa về qua em thay nhôm cho
rồi mang máy thay nhôm bán giá máy nhôm :p
Không tin HTC có cái giá đấy ngay cả khi vỏ Nhựa😁
Thêm 1 lý do nữa để mình vẫn còn cảm thấy được an ủi với em M7 của mình, vì dù sao hình dáng và chất liệu của em nó cũng vẫn còn đáng yêu hơn đàn anh M8...nhựa :p.
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
Mình đang nói "Nếu" như bài viết nói mà! Còn nếu cấu hình thấp thì lại là 1 chuyện khác!

ai lại đi so Ad với WP thế kia! S4 dù gì cũng là dòng cao cấp của năm ngoái, muốn so thì cứ lôi One và G2 ra mới hợp 😁
Mấy ông so sánh với 5s/5c là sai bét, 5c cấu hình của 5 vỏ nhựa mà chỉ rẻ hơn 5s có 100$ thì ế là đúng rồi, đây cấu hình giống hệt mà rẻ hơn 1 nửa nó phải khác

Gửi từ iPhone 5s của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019