[HTC One M8] Tổng hợp hướng dẫn Unlock Bootloader - ROM - Firmware - S-OFF - Mod - Android 5.0

pinbacninh_city
27/3/2014 4:11Phản hồi: 8.093
8.093 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

M8 T-mobile ..Vẫn sai đc rom cook của quốc tế nhỉ mấy bạn ..tính mua con m8 tmobile 12 triệu cho rẻ
anh em sài rom nào ổn định nhất nhỉ
Có bạn nào flash rom Viper bị tình trạng Motion Lauch không hoạt động không 😔
dobuoito
TÍCH CỰC
10 năm
Pin cho anh hỏi m8 đã s off dc chưa em,cid hàng ct của việt nam mình là có phải là 059 khô em,anh vừa lấy 1 con hàng ct chiều nay xong,chưa kịp làm j cả
Hieu Nguyen : Bạn vào phần Venom Tweak xong vào phần lock để chỉnh ở 4 cái Motion up down left right. Nhé. Tùy chọn đc vuốt để vào app luôn
@vuthanhthienkdyt thế thì hay quá mình chưa hiểu hết các công năng của tweaks 😁
được bạn nhé
A dùng cách fw như M7 ý.
Mình có cảm giác là bản Viper này hơi hao pin thì phải.
@pinbacninh_city Thiệt tình chú đi trước mà anh kg thấy 😁:D:D:D
thôi anh close cái topic kia rồi qua chơi chung với chú vậy
@heobanhki Vâng a.Em lập cũng đc gần tháng rồi mà.
Có gì tẹo e thêm mục đó.Mấy ae chơi chung nhà cho đông vui
Các bác cho em hỏi chút có cách nào ẩn 3 phím Andorid đi chưa ạ ?
@huuthiem Xách tay bao nhiêu vậy a ? Em định đặt cái M8 phiên bản Harman Kardon ko biết nghe nhạc có hay hơn ko, thấy lưng màu đen và mặt loa màu vàng nhìn nổi quá 😁

@Cau.At' htc one nghe nhac hay loa ngoài thì hay từ xưa ..con muốn nghe hay nữa thì mod thêm cai viper4 lại càng hay ..
HTC One (M8) Harman Kardon: mặt lưng đen, chip DAC 24-
bit/192kHz

tất nhiên là ngon hơn rồi ..a chỉ ghét nhất là cái mang spring nó hay kén rom cook it hỗ trợ ..nhưng mà có s off rồi thì cũng ko sao ... nghe tai nghe thì nó hay hơn là one m8 thường đó ..
@huuthiem Nhưng chơi hàng Châu Á lại đc quả chip 801AC ngon hơn AB 😁 Các phiên bản nhà mạng ko dùng đc rom của QT luôn ah a ?
@Cau.At' vezion cả spirin hai thằng này ..phải s off cid 11111 thì dùng thoải mái ..con att cả tmobile thì ko cần rom cook nó hỗ trợ hết .. ai it vọc vach thì dùng bản nào cũng đc ..miễn có sóng là đc ..trước dùng m7 ngày cài 3 4 lần rom thay như thay quần xịt =))
mình dùng twrp wipe advance bậy gồm system, cache giờ treo logo luôn làm sao đây mọi người 😔(
@heobanhki mìn ấn giống bạn nó chớp 1 cái rồi lại treo 😔(
@hieu.nguyen83 Đi chơi hoặc làm việc gì bạn đang làm đi.Em nó cứ ném đấy sau về tính tiếp 😆
@hieu.nguyen83 Làm cho đến khi vào được bootloader
Mình nghĩ do bạn chưa quen tay khi bấm 😁
Khi máy bấm nút nguồn và vol up 10s máy sẽ tắt, có thể sẽ tự khở động lại nên lúc nó vừa tắt màn hình thì bạn chuyển xuống vol -
@heobanhki đúng như bạn nói mừng quá giờ mình vào recovery được rồi cám ơn bạn và pin nhiều
dobuoito
TÍCH CỰC
10 năm
thanks pinbacninh_cityheobanhki.đã s off và super cid thành công theo hướng dẫn ở trang 1,làm phát ăn ngay,hê hê😁
Nghiện vọc máy quá mà còn trong thời hạn cho đổi máy nên đang test kĩ máy xem có z đổi máy tiếp. Nhìn máy bác thảo luận mà thèm . 😃

Sent from my HTC One_M8 using Tinhte.vn mobile app
@tranlam2512 không sao đâu, bảo hành HTC không khắc khe chuyện vọc phá đâu trừ khi bạn phá phần cứng😁
@tranlam2512 Vọc đi
Sài bao nhiêu htc rồi sợ gì chuyện đó bạn.Đổi thì lại về stock nếu họ cần 😃)
Cầm vào máy mà ko vọc ngứa tay cực kỳ luôn :p

Cho mình hỏi s off và super cid để làm gì vậy các bạn 😁
@hieu.nguyen83 Vãi, để dễ vọc hơn thôi chứ sao bác ơi

Gửi từ XT1033 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@hieu.nguyen83 máy bác bản quốc tế ko pai bản nhà mạng thì ko cần thiết s off cho lắm ..
dobuoito
TÍCH CỰC
10 năm
pinbacninh_city cho anh hỏi sao anh down viber 1.5 cứ đến 95% là đứng hả em
@dobuoito Có 3 link a download link của Đức ý .Tốc độ khá nhanh.Viper em toàn chọn link này.
Nếu download đến 95% mà lỗi thì a chọn IDM rồi chọn download tiếp.Sau đó đợi 1 lúc nó sẽ check lại đường link.

rom cook nao ổn đinh pin trâu hiện tai nhỉ a e
hàng tmobile ba chị đứa bạn a mua hô lấy co 12 triệu ..unlock luôn thành quốc tế rồi ..giờ mất thêm 600k nữa bảo hành ở viet nam ..300 k mua cái tai nghe ..quá nhọ =))
@pinbacninh_city Khoảng nhiêu tiếng ok pin

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
@tranlam2512 Tầm 6h bạn à.đó là chưa tùy chỉnh các kiểu nếu trong điều kiện dùng bt
@pinbacninh_city Vậy pin mình có vấn đề rồi . chắc đổi máy tiếp quá 😔. Pin có phần mềm nào test pin ko

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
@tranlam2512 Chưa chắc phải do pin đâu bạn.
Mình ko sài phần mềm.Bạn dùng lệnh *#*#4636#*#* nhé lâm

miếng dán này quá đẹp
pim con m8 này xài thấy cũng yếu quá hic hic
@hieu.nguyen83 Ko hiểu sao M8 HTC lại dùng pin Li-Ion chứ ko phải Li-Po như M7. Pin Li-Po càng dùng lâu ổn định pin càng tốt còn Li-Ion thì ngược lại 😔

Gửi từ iPhone 5s của tôi sử dụng Tinhte.vn
@Cau.At' Cả Li-po và Li-ion đều phải sài gần chục lần sạc mới kết luận được là pin có ổn kg, Li-po chắc sẽ ổn hơn Li-ion rồi
@Cau.At' M8 dùng li-po mà bác . Check cpu-z đi bác .
Pin em này tương đối hài lòng vì mình thấy dung lượng kém Z1 400mAh mà trụ dc lâu hơn Z1 vậy là ngon rồi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019