★[ HTC One Max ]Tổng Hợp Tất Cả Hướng Dẫn Về HTC One Max ★

pinbacninh_city
16/11/2013 8:10Phản hồi: 354
★[ HTC One Max ]Tổng Hợp Tất Cả Hướng Dẫn Về HTC One Max ★

Welcome To Toppic HTC One Max
Xin chào mọi người mình xin giới thiệu toppic dành cho HTC One Max.
HIỆN TẠI MÌNH ĐÃ CHUYỂN SANG MODEL KHÁC KHÔNG UPDATE ĐƯỢC THƯỜNG XUYÊN TRONG BOX,MONG AE THÔNG CẢM
( Pin Bắc Ninh + Pinbacninh_city)
Cấu Trúc Bài :
Phần Mở đầu: Lời giới thiệu và các link liên quan đến HTC One Max mọi người có thể đọc tham khảo.

Phần I : Hướng Dẫn Unlock Bootloader - Flash recovery - Root.

Phần II: Tổng Hợp Các Bản Rom Cook Ổn Định Cho HTC One Max

Phần III: Hướng Dẫn Flash Rom Cook HTC One Max - Flash Firmware.

Phần IV: Tổng Hợp Rom Ship - Recovery - Kernel - Tool - Driver - Radio.

Phần V: Hướng Dẫn S-OFF và Supper CID HTC One Max

Phần VI: Demo các bản rom và tổng hợp app hay dành cho HTC One Max.

Phần Mở Đầu:
Hiện tại như các bạn HTC One Max đã xuất hiện trên thị trường và đã được công bố giá bán ra tại Việt Nam.HTC One Max tiếp tục là phiên bản nâng cấp tiếp theo sau HTC One.Với bộ mở khóa màn hình bằng cảm biến vân tay và màn hình 5.9 inch.Không như các Model trước nút nguồn của HTC One Max được thiết kế khá tiện dụng ngay cạnh viền của máy thay vì trên đỉnh như các Model trước. .Bên XDA cũng đã có box dành cho One Max và công cụ cũng như hướng dẫn vọc em nó.
Hôm nay mình xin phép viếi bài Hướng Dẫn - Tổng Hợp - Chia Sẻ - Giao Lưu và Thảo Luận để các bạn yêu HTC One Max nói chung và HTC nói riêng cùng nhau vọc , cải thiện và tùy chỉnh em nó sao cho phù hợp với phong cách dùng của mỗi người.

Một số toppic ae mới dùng Android nên đọc để biết thêm.

Đọc kỹ hướng dẫn trước khi tiến hành thực hiện.
Chuẩn bị công cụ để vọc HTC One Max.

Quảng cáo

Tải về các công cụ sau:
Các bạn tải bộ Driver mới nhất ở link trên và cài ra lap của mình.Sau khi tải xong Driver và cài ra Laptop trên HTC One Max thao tác các bước sau:
-vào Settings => Developer options => Đánh dấu vào ô USB Debugging.
( Lưu ý nếu bạn nào không thấy mục USB Debugging thì vào About => Software information => More => Tích 7 lần vào Build number để nó hiện ra nhé )
-vào Settings => Power => Bỏ chọn ô Fastboot.

Đảm bảo kết nối Laptop hoặc máy tính để bàn hoặc cáp USB tốt và trên cổng USB ổn định.
Tốt nhất kết nối và làm ở Laptop nếu máy tính bàn nên cắm cổng đằng sau và tránh mất điện đột ngột.
*Nếu nói chúng ta vọc thành công chiếc HTC One Max của mình là khi ta làm xong những bước sau(Unlock bootloader + Flash Recovery + Root + Flash rom cook).Mình đã chia thành các phần nhỏ.Các bạn chỉ cần làm theo từng bước là sẽ ok.

Phần I:
  • A : Unlock bootloader HTC One Max:
( Unlock bootloader sẽ mất hết các app khi bạn mới dùng máy và bạn cài thêm vào nhé mọi người )

+.Để thực hiện các công việc Root và cài rom cook thì phải yêu cầu máy bạn đã Unlock bootloader.

Quảng cáo

Việc Unlock bootloader khá đơn giản và được thực hiện ngay trên trang của HTC.Bạn có thể xem hình ảnh toàn bộ các bước Unlock bootloader ở dưới đây:
Bước 1:Bạn cần đăng ký 1 tài khoản tại trang https://www.htcdev.com/sau khi đã đăng ký thành công tài khoản thì các bạn đăng nhập tài khoản mình vừa đăng ký ở trên để vào trang htcdev và bắt đầu bước Unlock bootloader :http://www.htcdev.com/bootloader/.

Bước 2: Sau khi bạn đăng nhập vào trang htcdev để Unlock ta sẽ thấy mục Select Your Device các bạn kéo xuống chọn mục All Other Supported Models.
Bước 3:Sau đó các bạn nhấn Begin Unlock bootloader nó sẽ hiện ra 1 hộp thư chọn Yes hoặc Nonhư hình dưới bạn chọn mục Yes sau đó sẽ máy tính sẽ chuyển sang hộp có 2 dấu tích thì bạn chọn cả 2 và nhấn Proceed to Unlock Instructions.

=> Next bỏ qua bước các bước từ1 - 5 và từ 5 - 8 như hình dưới nhé:
Bước 4:Tại Laptop các bạn giải nén File Android_Pinbacninh đã tải ở trên về một thư mục bất kỳ đối với Win 7- Còn đối với Win XP thì chép vào ổ C.
Giải nén ra các bạn Coppy Folder
Android_Pinbacninh vừa giải nén vào ổ C của Laptop.
.+Bây giờ chúng ta bắt đầu cầm điện thoại lên nhấn nút Power để tắt điện thoại hẳn đi.Sau đó thao tác bằng tổ hợp phím [ Volume Down + Power ].Máy sẽ hiện vào màn hình Bootloader.
Bạn dùng phím Volume lên xuống để đảm bảo chọn Fastboot chọn sau đó cắm cáp kết nối Phone với Laptop đảm bảo hiện chữ màu đỏ Fastboot USB.
Bây giờ ta mở CMD lên (Ai không biết thì làm theo hướng dẫn của từng bản Win của bạn nhé)

-Đối với Win 7 các bạn có thể mở trực tiếp từ Folder Android_Pinbacninh sau đó các bạn dữ phím Shift + Kích chuột phải chọn mục Open command window here.Như hình dưới.-Đối với Win XP-Click Start => Run => Gõ vào box Run chữ CMD rồi nhấn OK.
Khi nó hiện bảng CMD màu đen ta gõ câu lệnh sau
cd c:\Android_Pinbacninh và bạn sẽ thấy con trỏ nháy trở về thành c:\Android_Pinbacninh>
Bây giờ bạn gõ chính xách câu lệnh sau:
fastboot oem get_identifier_token rồi nhấn Enter màn hình sẽ xuất hiện lên 1 loạt mã Code..vv.
Sau đó bạn nhấn chuột phải vào màn hình rồi chọn Mark sau đó kéo chuột chọn toàn bộ phần nằm như hình:=>Sau khi các bạn đã chọn được toàn bộ đoạn mã Code như hình thì các bạn kích chuột phải để Coppy.
Từ đó các bạn quay lại trang htcdev vừa rồi mà đã Next đến Step 8 rồi đó .Các bạn kéo xuống phầnStep 10 như hình dưới.

Sau đó các bạn Paste đoạn mã vừa Coppy vào mục My Device Identifier Token sau đó nhấn vào mục Sumit
Bạn đợi khoảng 10s rồi vào địa chỉ mail mà mình đã đăng ký cùng với trang htcdev ở trên chúng ta sẽ thấy 1 mail của HTC trong đó có đính kèm File Unlock_code.bin các bạn tải về rồi Coppy vào thư mục Android_Pinbacninh ở ổ C của bạn.
Giờ quay lại cửa sổ CMD vẫn đang mở và bạn nhập dòng lệnh sau:
fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin rồi nhấn Enter.
Trên Phone của bạn sẽ hiện biểu tượng như hình dưới.

Bạn dùng phím Volume để chọn Yes sau đó nhấn Power để đồng ý mở khoá Bootloader.Phone của bạn sẽ chạy xoẹt xoẹt tầm 2s là điện thoại của bạn sẽ Reboot và khởi động lại .Vậy là bạn đã mở khoá thành công.
=>Bạn muốn kiểm tra xem đã thành công chưa thì vào lại
Bootloader lần nữa bằng cách
[
Volume Down + Power ] bạn sẽ thấy chữ ***Unlocked*** ở dòng đầu tiên là đã thành công rồi nhé!

• B: Flash Recovery HTC One Max:
Đầu tiên bạn cần tải Recovery tại đây ( Dùng 1 trong 2 bản dưới đây )
CWM.img
TWRP.img

+Bước 1: Sau khi các bạn tải về xong các bạn đổi tên thành Recovery và coppy Recovery vào thư mục Android_Pinbacninh ở ổ C của bạn.
+Bước 2: Các bạn tắt máy hẳn đi rồi đưa Phone về chế độ
Fastboot USB bằng cách thao tác phím [Volume Down+ Power ] sau đó cắm cáp kết nối Phone với Laptop đảm bảo hiện Fastboot USB.

+Bước 3: Bây giờ ta mở CMD lên(Ai không biết thì làm theo hướng dẫn của từng bản Win của bạn nhé)

-Đối với Win 7- Ta có thể mở trực tiếp từ Folder Android_Pinbacninh sau đó các bạn dữ phím Shift + Kích chuột phải chọn mục Open command window here.Như ảnh dưới nhé các bạn.-Đối với Win XP-Click Start => Run => Gõ vào box Run chữ CMD rồi nhấn OK.
Khi nó hiện bảng CMD màu đen ta gõ câu lệnh sau
cd c:\Android_Pinbacninh và bạn sẽ thấy con trỏ nháy trở về thành c:\Android_Pinbacninh> đen Sau đó các bạn gõ chính xác dòng lệnh sau:
fastboot flash recovery recovery.img nó sẽ chạy tầm 2 đến 4s và báo OKAY là đã hoành thành.
=> Thành quả: Bây giờ bạn vào kiểm tra xem đã Flash Recovery thành công hay chưa bằng cách đưa máy về Bootloader sẽ thấy dòng Recovery bạn chọn vào đó đợi nó load vào Recovery .
Nếu vào mà nó báo dấu chấm than và cái Logo thì là chưa thành công bạn cần flash lại nhé.

Nếu bạn nào gặp lỗi khi đã flash recovery thành công rồi mà vào recovery máy reboot lại thì gõ lệnh:
" fastboot erase cache " trước khi flash recovery nhé.

• C: Root HTC One Max:
Lưu ý trước khi root :( Nếu bạn nào xác định dùng rom cook luôn thì có thể bỏ qua bước root này để flash rom cook luôn cũng được.Vì các bản rom cook đã tích hợp sẵn root rồi.Bạn flash rom cook xong sẽ có SuperSU luôn.Còn bạn nào chỉ có nhu cầu root và vẫn dùng rom stock để cài Titanium Backup hoặc 1 số phần mềm yêu cầu quyền root thì bạn mới cần làm bước root này )

*Đầu tiên bạn cần chép file Superuser.zip mà chúng ta đã tải về ở trên vào Sdcard.
Sau đó các bạn đưa máy về chế độ Recovery các bạn chọn Install from sdcard => Choose zip sdcard => chọn đến nơi bạn lưu file Superuser.zip => Chọn file Superuser.zip => Yes=> Đợi nó load xong sẽ báo Complete.
Sau đó các bạn chọn Reboot now để cho máy khởi động lại nữa là Ok.
Chúc mừng bạn đã Root thành công HTC One Max
354 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phần II:
TỔNG HỢP CÁC BẢN ROM COOK CHO HTC ONE MAX
ROM COOK TRÊN XDA CHO HTC ONE MAX
ViperMax 1.0.1 | Android 4.3 | Sense 5.5 | International Support

[ROM][Nov 09] Navalynt's Optimized Base | RC1 Update 2 | 1.23.1540.1

[ROM]SkyDragon MAX v 1.0 [1.23.1540.1] [1.16.651.4] Doedex-Tweaked

[ROM][DEC 26][T6UL][OTA]Virtuous Onemax 1.0.0

----------------------------------------------------------------------
* Chú ý trước khi Flash rom cook*
- Vào Settings > Developer options > Đánh dấu vào ô USB debugging.
( Lưu ý nếu bạn nào không thấy mục USB debugging thì vào About => Software information => More => Tích 7 lần vào Build number để nó hiện ra nhé )

- Vào Settings > Power > Bỏ chọn ô Fast boot.

HƯỚNG DẪN FLASH ROM COOK HTC ONE MAX.

HƯỚNG DẪN S-OFF HTC ONE MAX .
  • Chuẩn bị công cụ:
Download Rumrunner tại : Click Download

• Chuẩn bị điện thoại:
* Yêu cầu: Máy đã được UNLOCKED Bootloader và phải được ROOT (tốt nhất nên dùng ROM SHIP và được ROOT).

Update Waiting​
Update Waiting
Waiting😃
huy nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có nhiều rom cook chưa bạn ? mình rước em nó được mấy ngày rồi mà chưa sờ mó gì cả .
@huy nguyen Có mấy bản rồi đó bạn

Sent from my HTC One using Tinhte.vn mobile app
huy nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chán ghê , chưa ai dùng hay sao mà ko thấy động tĩnh học gì cả .

Send from htc one Max
@huy nguyen Em này như kiểu One X với One X+ đó bạn
😁
bác Pin chơi luôn ONE MAX hả. quá dữ😁
huy nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình mới đăng ký lấy file unlock chứ chưa làm gì cả . Con này dc cái pin dùng sướng ,2 ngày mới hết .

Send from htc one Max
huy nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản sprint là bản của nhà mạng , chắc mình ko dùng dc bản đó đâu nhỉ .

Send from htc one Max
@huy nguyen HTC ONE Max Sprint (T6WHL) mang về VN pải unlock sim mới dùng đc bác ạ.
-topic HTC ONE MAX có vẻ ít người dùng nên ae vắng nhỉ?!
huy nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao one max yếu thế nhỉ .

Send from htc one Max
xitrum_3353
ĐẠI BÀNG
10 năm
one max bản t-mobile thì nên dùng bản rom nào đây bạn, máy mình ko có tiéng việt nà, vào chplay thì ko có gì, trắng trơn, reset lại rồi vẫn thế, muốn up rom cook mà chưa biết làm tnao cả, giúp m với
huy nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xitrum_3353 Mình chưa unlock , giờ ko dùng nữa cho vợ rồi .

Send from htc one Max
xitrum_3353
ĐẠI BÀNG
10 năm
tối qua đánh liều up rom viper cho em t-mobile sau đó cài thêm cái set languege thì có tiếng việt ngon lành rồi các bác ạ,đánh liều quả nà
huy nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng là quá vắng vẻ . Mình chuyển qua dùng Desire 700 rồi .
phan nhap câu lenh ko dc thot oi. xin chi giáo voi. e cài bang macbook
vinhtd1311
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em dùng One Max của nhà mạng Verizon, lúc lấy máy về đã có sẵn Tiếng Việt rồi thì có làm theo các bước unlock như bình thường được không ạ?
@vinhtd1311 của bác có bị lỗi phát wifi không? em đang hỏng camera mà chẳng biết làm sao 😔(
vinhtd1311
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em làm đến bước Submit Token ở trên website HTC thì bị báo lỗi
@vinhtd1311 bạn s-0ff + unlock bootloader nhé.
vinhtd1311
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuandiennang Trong hướng dẫn yêu cầu trước khi S-Off thì phải Unlock Bootloader và Root máy thành công, nhưng mình làm Unlock Bootloader bị fail ngay từ bước submit Token.
Bạn lại hướng dẫn mình S-off trước, thế bây giờ mình phải làm sao TT_TT
@vinhtd1311 Chieu ranh Hong chay wa binh tân mình làm cho 15phút là xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019