★[ HTC One Max ]Tổng Hợp Tất Cả Hướng Dẫn Về HTC One Max ★

pinbacninh_city
16/11/2013 8:10Phản hồi: 354
354 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic , e relock lại cái vân tay cũng ko sử dụng dc , có bác nào làm dc ko
@nhatminh411992 Mình cũng vậy, đã relock lại BLD nhưng cũng ko đc. Bác nào chỉ giúp...đang dùng bản Sprint...chuyển từ M7 qua con này thấy pin Trâu hơn hẳn...nhưng ko mượt bằng M7 trước đây.
Hjc mới dc cho con này hí hửng root thử , rôot xong tự nhiên cái vân tay ko xài dc, giờ rối quá , bác nào giúp e với
@nhatminh411992 Mấy topic đều bảo locked BLD rồi là đc mà mình đã làm mà ko đc. Lúc lấy dấu vân tay thử 3 lần đầu đều thành công...lần tguws 4 cuối cùng thì ko đc. Của bạn có như vậy ko?
Cũng bị vậy , lam2 theo cái s-off thì ko dc , giờ nó hiện ra như vậy nè
Của người khác hiện đủ hết mà sao của mình ko hiện gì cả , bác chủ thớt thì mất tích , giờ đem ra ngoài tiệm thì chả ai biết làm vì nó ko còn bán
@nhatminh411992 Máy bạn vẫn chưa relocked laaij mà. Máy mình đã relocked rồi mà còn chưa dùng đc vân tay nè
@phadu Mình xem trên xda thì phải là lock chứ ko phải relock , giờ cái dòng OS của mình nó mất tiêu , , làm sao s-0ff dc bây giờ
Thì đã unlocked thì phải lock lại nên gọi là relock thôi chứ nó hiện lại là Locked.
@phadu Phải là lockerd nó mới dùng dc cái finger scanner bác ạ , e vừa làm dc rồi , thức đến sáng cuối cùng cũng dc , may quá trời , mừng hết lớn luôn bác
@nhatminh411992 Locked lại dễ ko mà, của mình cũng locked rồi nhưng quẹt vân tay chỉ lấy đc 3 lần đầu...lần cuối là lần thứ 4 quẹt chẳng bao h đc(làm cả chục lần rồi). Cũng biết là chẳng bao h dùng tới cái vụ cảm biến vân chân này nhưng có mà ko dùng đc nghĩ cũng bực.
@phadu Bác biết làm sao xóa cái recovery đi ko , twrp đó , giờ update thì nó lại boot vào cái twrp , làm sao xóa giờ , mình đang locked , s-off
@nhatminh411992 Flash lại stock recovery là đc mà. Bạn search GG đi. Hoặc bạn update qua recovery cũng đc.
@phadu Bác ơi , làm sao xóa cái twrp , mình locked lại update qua ota thì nó cứ vào phần recovery của twrp hoài , còn mình flash stock recovery thì nó cứ hiện logo rồi vào màn hình chính chứ ko có update dc , giúp e với
Mình flash lại nó cứ báo failed hoài ah , update recovery làm như nào bạn

Với cái dòng OS trong fastboot nó bị mất tiêu rồi , giờ làm sao như lúc mới mua vậy bác
huy nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng được ngần này thời gian

send from htc one max
@huy nguyen Của mình chắc hơn thế này, onscreen phải trên 5h và chủ yếu là 3G.
huy nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phadu Của mình vẫn nguyên bản , chưa unlock nên chỉ vậy là nhiều .

send from htc one max
MrSmile
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bac nao root roi relock dug lai cam bien van tay chua chi minh voi..relock lai co mat root ko nhi
MrSmile
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhatminh411992 bạn ơi hướng dẫn mình cách relock lại với, mình đang dùng ROM stock
@nhatminh411992 Mình dùng stock, sensen 6, đã s-off nên unlock hay locked bootloader dễ lắm...chỉ cần dùng lệnh cmd đánh vài dòng là xong.
MrSmile
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phadu làm như nào nhỉ hướng dẫn mình với bạn
huy nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phadu Bạn dùng sen6 bản nào đấy ?

send from htc one max
đã có kinh nghiệm từ thời one x lên one max này cũng không còn bỡ ngỡ nữa!
milkthanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình root, cài recovery, s-off xong hết, hiện đang dùng room cook ngon lành, không thấy lỗi nào và pin trâu vô đối. Các bạn tải rom link sau, mình dùng bản r4.8
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2700211
Có điều chưa tìm được cách add tiếng việt vào, bác nào add được tiếng việt xin chỉ giáo ạ.
milkthanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hoang DG Ôi cám ơn bạn rất nhiều, mình đã làm được rồi. bấy lâu nay tìm hoài mà làm không được.

ALL các bạn root xong mà không dùng được vân tay: lúc trước mình cũng bị, sau khi tìm tòi thì phải S-Off rồi chạy 1 đoạn code để loocked bootloader lại là dùng vân tay bình thường. Các bạn làm theo link này:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=47769994
@milkthanh Mình đã s-off và locked bootloader lại rồi mà vẫn ko dùng đc vân tay?
@milkthanh sao mình up bản này cứ bị reset khi đang trong phần cài đặt ban đầu, bạn biết cách khắc phục không
@milkthanh Mình cũng đang dùng sense6 4.4.2 có dùng dc rom.này ko vậy bạn
milkthanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Được đó bạn, bản này dùng cho các nhà mạng luôn.
@milkthanh Mình đọc trong link bạn gửi thì thấy chỉ cho Verizon và quốc tế thôi mà? Bạn đang dùng máy qte hay nhà mạng nào vậy bạn?
Có bạn nào không chỉ giáo mình với, con HTC one max của mình đã unlock và root rồi, giờ mình không thể dùng cảm biến vân tay được( quẹt 3 lần, đến lần thứ 4 thì nó báo không lưa được), hic hic.
@tranductai19686 Cũng như mình, và mình đã relock lại bootloader rồi cũng ko đc. Đang dùng bản nhà mạng sprint😁
@phadu Phải locked bootloader chứ ko phải relock nha bạn ,
Bạn root xong cài cwm hoặc cái twrp ( mình ko nhớ rõ nữa ) , down file boot change.zip về tắt máy vào cwm cài file zip đó thì sẽ dùng vân tay dc
@nhatminh411992 Locked bootloader và relock bl là như nhau mà, chỉ là cách gọi thôi, quan trọng là kiểm tra trong fastboot thấy locked là đc rồi. Máy mình đã S-off nên ko cần phải flash lại file zip mà chỉ cần cắm cáp vào máy tính rồi đánh vài lệnh trong cmd là locked bootloader rồi...quan trọng là mình đang ở locked Bl mà vẫn ko dùng vân tay đc( cái vụ vân tay này mình cũng ko ham hố ji😁) máy mình chẳng bao h để pass hay khóa vẽ jì cả, chỉ trượt cho nhanh:D
@nhatminh411992 cái file change.zip download ở đâu vậy bạn?
@nhatminh411992 Bác làm giúp em với được ko? Em gửi tiền cafe cho bác 😃
springD
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ai có bản stock zip hay back up cho mình xin với, đang muốn về gốc có tiếng việt ; với lại S-off trên Sense 6 bằng công cụ nào các bác , fire water à ?
Hoang DG
ĐẠI BÀNG
10 năm
@springD Máy của bạn hàng Việt Nam! BH hay sao
sao trên one max này mình không thấy có cái s2w hay knock on như trên cây one m7 nhỉ. Trước có xài qua cây m7 thấy có mà sao trên cây này không thấy ai nói tới nhỉ
Máy em ko hiểu sao vừa vào recovery thì nó reset lại máy và màn hình hiện lên hình 1 cái điện thoại với tam giác đỏ và dấu chấm than ở giữa. Vậy là sao hả các bác, ai giúp em với 😔
huy nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn đã cài recovery chưa ?

Sent from my HTC One max using Tinhte.vn mobile app
rom 4.4.2 dùng recovery #1 được không các Huynh ???
Mình relocked bootloader để update qua OTA, nhưng relocked xong thì máy ko khởi động đc, chỉ tắt và bật lên ở màn hình bootloader. không biết phải xử lý sao ạ?
ae tinhte cho mình hỏi với. lúc mình mới mua máy mình có thử tính năng quét dấu vân tay thì quét ok xài tốt nhưng sau khi mình root máy thì mình k có thử lại, hôm nay k có chuyện làm lôi ra thử lại thì nó k hoạt động k bit có phải do unlockboot hay root k , ae nào đã gặp và có cách khắc phục thì chỉ giúp mình nha.tks
huy nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xem phía trên mấy người bị rồi đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019