★[ HTC One Max ]Tổng Hợp Tất Cả Hướng Dẫn Về HTC One Max ★

pinbacninh_city
16/11/2013 8:10Phản hồi: 354
354 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy mình chịu 😁 , chứ mình làm phát dc ngay ko hà :v
@nhatminh411992 mà máy mình sao kỳ vậy bạn. Mình đã cài nhận dạng vân tay thì mỗi lần mở máy phải là đăng nhập bằng vân tay mới đúng, còn bây giờ máy chỉ bắt đăng nhập bằng mật khẩu (do con gái của mình nó quậy quá nó không đăng nhận bằng vân tay được nên nó bấm lung tung bi giờ máy bắt đăng nhập bằng mật khẩu)
@TOILANGTHANG có thể con của bác chọn mở bằng mật khẩu chứ ko dùng vân tay đó 😁
@nhatminh411992 con của mình chưa mở máy lên được do máy chỉ nhận dấu vân tay thôi, còn mật khẩu để mở dấu vân tay thì mình quên rồi. Lúc trước mình cũng đã xài qua nhiều máy cũng hay up room nữa, đều ok cả, còn máy này mình potay luôn.
nguoixalaxd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy đã Unlock bootloader, cài Recovery và Root rồi, giờ máy báo có bản cập nhật mới nhưng khi ấn cập nhật thì nó chạy thẳng vào Recovery, giờ mình làm sao để update được? Hay phải UnRoot ? và làm thế nào vậy, tìm hỗ trợ cho Max mà hiếm quá.
@nguoixalaxd cái này thì mình chưa biết cách làm thế nào cả , mình làm hoài ko dc , như bạn thì phải lockbootloader lại , unroot và chạy lại bản rom stock thì mới có thể update qua ota nha , bạn đem lên hồng quang thì nó lấy 250k đó , bữa mình có làm nhưng ko có cách nên đem lên cho nó chạy lại ,nhưng dc 1 bữa lại vọc vạch thế là root xài room cook thôi 😁
nguoixalaxd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã giả quyết được vấn đề Update: chỉ cần kiếm bản Recovery stock về Flash lại (qua Adb) là có thể Update bình thường. Tât nhiên mình đang xài ROM gốc
nguoixalaxd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pinbacninh_city Xin hướng dẫn chi tiết cách Bug file rom stock?
@nguoixalaxd Bạn đã cài recovery chưa ? Nếu đã cài TWRP thì backup lại phần system rồi up lên đâu đó hộ Pin với mình nhé. Nếu chưa mình sẽ hướng dẫn
Còn những ai hỏi HBOOT 2.49 S-OFF bằng Rumrunner ko còn đc đâu. Bây giờ phải dùng ứng dụng Sunshine mất phí 25 USD trả bằng thẻ tín dụng
@pinbacninh_city Chào bác pinbacninh!
Tình hình là Em mới mua con htc One Max. Nó đã lên sẵn 5.0, chưa tìm hiểu rõ ràng đã vội unlook bootloader, root và cài twrp mà không backup lại system stock rom 5.0 bây giờ tiếc nuối vì không còn được trãi nghiệm bảo mật vân tay nữa.
Qua tìm hiểu thì mình được biết để lock và s-off thì phải có stock rom mới làm được.
Qua tinhte Em được biết bác có máy t6u phải ko ạ?
Bây giờ bác có thể bug up giúp em system máy bác được ko?
Mong hồi âm của bác!
Tks bác!!!
@rinrum Ban oi may mih cung la t6u, tinh trang mh cung giong ban. Vay ban co rom stock T6U os 4.13.707.700 khing vay, mh dang muon dung rom stock. Neu dc mh cam on ban nhieu! Thanks all!
Jây là chỉ để thế mà flash thui hả bạn k cần relock boot lai fai hong.
Thế chờ có bản 5.0 ra flash lun cho rui.
huy nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chờ bản 5.0 ra rồi up cả thể .
Mấy bác cho mình hỏi con one max mấy bác xài thì sạc bao lâu pin đầy bằng cục sạc zin,máy mình sạc 4 tiếng mới đầy
huy nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tầm 2 - 3 tiếng
@huy nguyen Sao máy mình sạc gần 4 tiếng mới full 100% mà xài cũng trâu nữa
huy nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Trau bo On screen tầm 6 h , bình thường nghe gọi thì 2 ngày . Máy mình chưa unlock , chưa làm gì cả . Dùng suýt 1 năm rồi , ngày mua 17 củ 9 .
@huy nguyen Mình oncreen luôn trên 7g30 chở lên sử dụng bằng wifi có điều máy sạc lâu quá,3g30 đến 4g mới full,sac 1,5A theo máy[emoji30][emoji30][emoji30][emoji30][emoji30][emoji30][emoji30][emoji30]
yoko228
TÍCH CỰC
9 năm
Có Ai giúp mình s-off con này được k. Máy mình hboot 2.49.000 dùng rumner gì gì đó k ăn thua. Máy đã unlock và root
mình có mua 1 máy htc one max, hiện tại đã unlock bootloader, đã cài CM11 cho one max.... nhưng ko thể s-off dc máy mua chính hãng ở fpt vũng tàu.... anh e nào biết cách s-off chỉ mình vs muốn về stock room để xài finger.... hboot 2.49.0000 .... cần chỉ dạy,,, bạn nào ở vtau thì càng tốt giao lưu luôn....
thieubinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhimconboy Mình mới mua ở FPT Vũng Tàu hôm qua, bạn kiểm tra dùm mình xem tính năng Auto Answer Call (chỉ việc đưa lên tai khi có cuộc gọi đến) có chạy không, mình sợ hỏng phần cứng rồi :-(.
có ai vào help vs chỉ cần s-off dc thôi, còn cài này nọ e biết hết rồi !!!
nguoixalaxd
ĐẠI BÀNG
9 năm
sạc tầm 4 tiếng là chuẩn rồi, con này 3300 chứ có 2300 như M7 đâu (M7 cũng phải 2h30). cư dùng đến 15-20% cắm sạc qua đêm là ngon nhất, nghe nói giờ nó "thông minh" ko sợ sạc lâu bị chai pin đâu.
Ai hướng dẫn mình cài đặt cái battery monitor widget với

Sent from my HTC_One_max using Tinhte.vn mobile app
các bác cho mình hỏi là sao mình S-off cứ toàn bị thiếu driver máy cứ báo HTC MTP DEVICE làm sao để vượt nó đây, mình cài driver máy đã kết nối dc với pc HTC Sync Manager rùi.
vừa up lên 5.0.1 , mượt kinh khủng các bác ạ 😁

Screenshot_2014-12-06-21-42-52.png Screenshot_2014-12-06-21-43-09.png
@hp2012 bản này rom cook thôi bác , có vài lỗi nhé , mở album ảnh với máy ảnh hơi chậm
huy nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản này ở đâu vậy bạn ?
@huy nguyen xda đó bác, có 1 bản của candy lolipop mà chưa thấy ai confirm là chạy sao cả , còn 1 bản của beanstalk chạy khá ok :d
bác nhatminh co skype ko, chỉ e cách s-off đi e đang xai nusense six !
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2540004

bạn làm theo cái này nè , mình toàn vào đây xem ko ah
@nhatminh411992
cái này là lock lại nếu s-off rồi, còn e muốn hỏi là s-0ff làm sao á... e đọc trang nay thường xuyên mà máy hboot 2.49.0000
@nhimconboy máy mình cũng h2.49 nè , a e nhở rồi , e dùng firewater để s-off , viết dòng lệnh cmd , làm riết thuộc lòng mấy dòng lệnh đó luôn , nói chung dễ lắm bác , dùng firewater nhé

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2765383

làm ko dc bác tắt máy mở lại làm lại từ đầu nhé , vì cái này làm có khi dc liền có khi ko

s-off xong lock/unlock bootloader thì cứ rom cook mà fang lên 5.x hay xuống 4.4 như ăn cháo ấy :v
@hp2012 nhìn vào vậy chứ dễ làm lắm , tiếng anh cơ bản ko ah 😁
e la e unlock bôotloader rồi, bh nó vẫn còn s-off thôi, đã dùng rủmunner hoacej firewater cungx ko dc, đã cài wa các rôom: cm11, viperRom, Andreline... <<< không rôm nào s-off dc cả.

bác có link room này thì cho e : STOCK (!) HTC 1.19.401.2 ROM ODEX
@nhimconboy trên xda có đó thím @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019