[ HTC ONE M7 ] Tổng hợp hướng dẫn Unlock Bootloader -Custom Recovery - Rom - S-OFF - Android 4.4.4

pinbacninh_city
10/3/2013 12:43Phản hồi: 24.180
24.180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bibo75
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn có thể trở về cid cũ mà không cần restore lại rom stock. Hoặc restore lại rom stock mà không cần đổi cid.

Bạn vào device manager xem nó có nhận không?
@bibo75 có phải phần system device ko bác , sao em ko thấy cái nào có chữ htc hết
cutibinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy còn Wipe Data là nó mất hết dữ liệu luôn hả như (Video, music ....) !
@cutibinh Wipe data thì nó sẽ mất dữ liệu mà bản rom mình đã ghi vì vậy sẽ treo logo.Còn Format sdcard mới mất cái mà bạn nói.
cutibinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rứa viper nó có khác gì anh. Em mới cập nhật lên 1.1.0 nhưng vô phần setting thì mấy biểu tượng ak, cái thì màu giống bản 1.0.0 cái thì giống với rom nguyên thủy.
ai cho em xin cái link down rom vipers one với 😔
@nhoclove0938 Bạn ko đọc trang 1 bao h à
@pinbacninh_city em có thấy mà thấy nó là bản 1. nên nghĩ là bản cũ @@
nếu ko muốn up rom nữa mà để trở về trạng thái ban đầu thì làm sao hả mấy bác ?
lovestone
TÍCH CỰC
11 năm
Mình dính lỗi này, sau khi mình flash lại kernel để chọn cách on off màn hình thì nếu có reboot lại vào recovery sau khi boot qua khỏi màn hình trắng nó báo Process system isnt responing. Nếu ấn ok hay wait nó đều khởi động lại và bị vậy tiếp. Không biết là lỗi gì ? Mình restone lại bản backup sau khi unlock và cài recovery , root rồi cài lại room viper hay sao giờ ?
chẹp teamseven update như cái máy, hôm qua vừa up đc xem là bản mới nhất, chiều nay lại có bản cập nhật :3
anhxike
ĐẠI BÀNG
11 năm
.... update nhanh thật, nhìn qua nhìn lại ...lại update ^.^
bọn này tìm ra lỗi là fix ngay ko để nguội tay đó mà 😁
HTC 044 thì dùng bản rom stock Ruu ( ship ) nào mọi người ơi , em mới down 1 cái mà nó báo lỗi ko đúng .Thank all
Các bác ơi cho e hỏi là e đang dùng Rom Android Revolution mà sau khi cop ảnh và nhạc vào máy rồi, nhưng khi vào Album và Music thì máy lại ko hiện lên ảnh và nhạc là sao ạ??
@minhkotex Mình cũng dùng Rom AR không bị trường hợp này , bạn vào ch play tải về app rescan media xem có được ko nhé
em lỡ root máy rồi giờ tính up rom stock lại mà chưa có Ruu 1.29.707.17 chỉ có 1.29.707.4 nên không up rom stock được , mà máy em chỉ mới root chứ chưa up rom , giờ để vậy có sao không mấy bác , rồi vài bữa ra 4.2.2 em có lên được không ?
Thank
@quanphoenix Nhưng lúc nãy nó nhận ruu của em là 1.29.707.17 mà bản em down trên mạng cao lắm là 1.29.707.3 thôi bí quá em lên đại revolution 11.0 , ko biết bây giờ nó còn nhớ em sài bản 1.29.707.17 ko , nếu nó nhớ thì chắc ko chạy ruu lại dc .
@nhoclove0938 Chịu khó search là thấy mà bạn . Nếu muốn liều luôn thì S-off và super CID , RUU nào cũng fang được hết
@quanphoenix Viper thì ota đc
Cho mình hỏi cái lỗ nhỏ sau máy, bên phải camera chỗ viền trắng là lỗ gì vậy

Sent from my HTC One using Tinhte.vn
@dantruong460 OTA đây là OTA của bản rom viper mà đâu có phải OTA chính chủ đâu bạn
anhxike
ĐẠI BÀNG
11 năm
yên tâm đi bạn ơi, đến đâu thì đến, cần gì phải lo cho mệt óc.
@anhxike Cũng phải tìm cách giải quyết chứ bác , bác cho em hỏi em relock rồi giờ muốn unlock lại thì làm thế nào
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
11 năm
Hướng dẫn để update OTA sau khi unlock, root, s-off ở page nào vậy các bác? One VN chuẩn bị có 4.2.2 rồi. Lúc dùng Sensation up room cook mòn máy luôn, giờ muốn dùng rom stock cho lạ người.
@Mr.Coffee Ngay trang 1 có hết đó bạn.
Các bạn cho mình hỏi là chất lượng thoại của máy các bạn thế nào? Của mình kém. Phải nói rất to bên kia mới nghe được. Bên đầu kia nói lúc đầu mình nghe ổn, sau 2-3phút là tiếng nhỏ dần, nhỏ dần? Mình đang cài ROM AHDR 11, có cách nào khắc phục không? Ngày xưa xài Motorola chất lượng thoại tốt lắm, qua xài con này rất là bực.
@vietteler One x thì mình còn biết cách khắc phục hội thoại bé chứ còn one thì mình chịu bạn à.
Mình dùng Viper One
@pinbacninh_city Chú Công có biết dán keo trong là cái j ko? A đang ko muốn dùng ốp nữa, thấy ae nói dán keo trong mà ko hiểu j, ko biết có fải như ae mình dán màn hình ko nhỉ?

Sent from my HTC One using Tinhte.vn
@muacuoithu16 là dán nilon trong đấy bạn . 1 đời ta muôn vàn đời nó . để trần xài cho xướng 😃
@muacuoithu16 Em ko.toàn dùng ốp mà a😁
Các bác ơi cho e hỏi làm sao mod phím âm lượng để mở màn hình và chụp ảnh vậy??
@minhkotex Bạn dùng rom AR 11 ak , rom này bây giờ chưa có mod đấy vì nó dựa vào firmware mới .
@minhkotex bạn cài viper one đi. cái đó có thể mở hoặc khóa màn hình bằng phím âm lượng đấy. còn chụp hình có thể chụp bằng phím home.
thế có mình có mod ngoài đc k hả bác??
@minhkotex Ko mod ngoài được bạn ak . Các rom khác có hết mỗi rom đấy ko có nhưng mỗi tội rom của ông đó dùng là ổn định nhất ít lỗi vặt
bibo75
TÍCH CỰC
11 năm
quanphoenix : bạn là phoenix từ pdaviet sang à?

Sent from my HTC One using Tapatalk 4 Beta
@bibo75 Ko bạn ơi . Nhắc đến pda việt bây giờ như chùa bà đanh ý chán thế
Về được hết mà.😃
@pinbacninh_city Nếu máy bình thường ko làm gì hết thì nhấn power + volum down nó có hiện ra cái khung như nãy e root ko .
@nhoclove0938 Ý em nói là cái Bootloader trong đó có các phần như
Hboot
Fastboot
Recovery..
Phải ko
@pinbacninh_city Vâng . Tại nhiều khi mang đi bảo hành nó bật dc cái.đó lên thì khổ
@nhoclove0938 Cái đó nó là mặc định rồi
Không root cũng có.Có điều mình thay đổi 1 số phần để can thiệp được vào OS của máy thôi
Ví dụ như máy bt là Locked ở bootloader nhưng mình muốn úp rom thì cần Unlock bootloader nó là đó.
Hoặc Recovery cũng như vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019