[ HTC ONE X] All in One ( Update khá thường xuyên)

hzkhicon
5/7/2012 3:18Phản hồi: 31.450
31.450 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác có ai bít tắt cái gợi ý từ khi dùng bàn phim htc input ko...

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@Hongquan6789 bác tự mò ra sẽ thú vị hơn, ko khó mà!
julken
TÍCH CỰC
12 năm
@tuanck2004 Cụ thể là:
Cài đặt > Ngôn ngữ & bàn phím > Htc sense input > cài đặt nâng cao > Bỏ tích ở "Tự động hoàn tất từ"

cleonardo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác xài onex có đăng kí gói KM ONEX ko,nó nói là maximum và được khuyến mãi 3000s nội mạng và 50tn , còn có maximum data tải về trong 2 năm,nhưng mình kiểm tra *102# dung lượng thì chỉ thấy 500mb thôi,ko đủ xài và xem film nữa.mà đang kí 3g nó báo mình đăng kí dc nhưng kiểm ko có mb nào .hết tháng nó tự gia hạn nhưng giờ mình muốn vào 3g thì ntn nhỉ.

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
@cleonardo Đấy là gói mimax anh ạ. Khi dùng hết 500mb thì nó vẫn cho anh dùng miễn phí nhưng sẽ giảm băng thông.

mình vừa up rom Viper,thích cái wallpaper con rắn quá nhưng tìm hoài trong gallery ko thấy.nó cứ hiện cái wallpaper cũ của rom cũ từ hồi não hồi nào.ko hiểu tại sao?
tnb1340
ĐẠI BÀNG
12 năm
@komi bạn ra màn hình chính,ấn nút menu chọn wallpaper rồi chọn HTC wallpaper là có đó 😃

antonchua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có topic chuyên Rom của bác Minh LC, anh em cũng nên thử
chào khicon hổm rày bận wá, hôm nay lại vật con sesnation từ sáng giờ 😔 anh thấy bài anh định viết bị thừa vì các mem đều sang xda cả 😁 bên có 1 topic tổng hợp wá hòanh tráng rồi
@heobanhki Em cũng biết rồi. Giờ phải làm sao với topic này đây anh. Nghĩ nào bây h. Ít người vào đây quá. Hay em đóng cửa nhé

cleonardo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn có chơi game thùng ko, nếu ai wan tâm thì tải về nhé ,

Hướng dẫn hoàn chỉnh chơi giả lập game Mame(game thùng) trên máy Android.
Xin chào các bạn!

Trong 1 hôm dạo quanh android market thì tìm thấy app giả lập game mame rồi tải về và dùng thử. Sau 1 tuần ngồi vọc vạch ứng dụng này. Cuối cùng thì tôi cũng chơi được nên liền viết ngay bài này để hướng dẫn anh em cùng chơi.

"Tôi xin nhắc lại về game mame cho một số bạn chưa biết , phần mềm MAME có tên đầy đủ là Multiple Arcade Machine Emulator, tạm dịch là phần mềm giả lập game của nhiều hệ máy arcade (hiểu đơn giản là các game chơi trên máy thẻ)".
Một số game điển hình của mame:

Quay trở lại công việc của mình. sau khi đáp ứng các yêu cầu trên các bạn lên market tải và cài vào máy android 2 ứng dụng sau:
1 - MAME4droid Reloaded (0.139).(ICON màu đỏ)
2 - MAME4droid (0.37b5).(ICON màu xanh nước biển)
Thực ra 2 ứng dụng cùng 1 nhà phát triển khá giống nhau chỉ khác nhau màu sắc icon thôi. Vây chắc tới đây các bạn sẽ thắc mắc sao chúng ta không dow 1 cái thôi mà lại phải dow 2 cái. Giải thích: Trong thời gian vọc tôi thấy một số game chạy được bên app này còn một số game thì chỉ chạy được bên app kia.
Hình ảnh 2 ICON của 2 app.

Sau đó các bạn tải tiếp 2 cái nay:
1 - Bios Neoreo: http://www.mediafire.com/file/3d3eyt...t60/neogeo.zip

2 - Cái này Khá quan trọng đó chính là các trò chơi mà ở đây chúng ta gọi là Rom:
Ở đây tôi chỉ đưa 1 số game đã kiểm nghiệm là đã chơi được. Còn những game khác tôi sau khi check xong sẽ đưa danh sách sau.
Ghi chú: tải về không giải nén file.
Tôi sẽ phân ra 2 mục như sau (sẽ giải thích ở phần dưới)
1 - MAME4ALL (để ý cái tên này nhé):
Cadillacs and dinosaurs (game bộ đội):

http://www.freeroms.com/roms/mame/ca...rld_930201.htm

Last blade 2 (hoàng phi hồng 2)
http://www.freeroms.com/roms/mame/la...kenshi_the.htm

Samurai showdown 2 (hiệp sĩ mù)

http://www.freeroms.com/roms/mame/sa..._jigokuhen.htm

Warriors of fate world (tam quốc chí)

http://www.freeroms.com/roms/mame/wa...rld_921002.htm

...............
2 - MAME4DROID (để ý cái tên này nhé):
Ninja baseball batman ( game bóng chày)

http://www.freeroms.com/roms/mame/ni..._batman_us.htm

..................................
Ghi Chú: Không giải nén file.
Sau khi tải về Bios và rom (File Zip) bước tiếp theo ta làm như sau:
_ Ở trên tôi có yêu cầu các bạn nhớ 2 cái tên. Giải thích: Khi bạn cài xong 2 app nó sẻ tạo 1 folder Roms nằm trong File của bạn. Khi mở folder Roms này ra sẽ xuất hiện 2 folder nữa là:
1 - MAME4ALL (do App MAME4droid (0.37b5).(ICON màu xanh nước biển)tạo ra) -> bên trong folder MAME4ALL này củng có 1 folder tên Rom nữa và bạn hãy chép file Bios neoreo và các rom (game) ở trên của nó vào trong folder này.
2 - MAME4DROID (do app MAME4droid Reloaded (0.139).(ICON màu đỏ) tạo ra) -> bên trong folder này cũng có 1 folder tên rom và bạn hãy chép file bios neoreo và rom (game) ở trên của nó vào trong folder này.
Chú ý: Tất cả các file khi chép vào đều là file ZIP.
- Hình ảnh bên dưới : Mở "File của bạn" -->> Thấy 1 folder tên Roms.

... và đây trong Folder Roms có 2 folder con là MAME4ALL và MAME4DROID. Trong mỗi folder con này sẽ có thêm 1 folder tên Rom.

Sau khi hoàn thành xong các bước trên bạn mở app lên:
Giao diện app ICON màu xanh nuoc biển (app kia củng giống như vậy):

Giao diện gồm có:
- 4 nút (trong suốt) trên đầu : EXIT, COIN, OPTION và START.
Trong đó các bạn lưu ý 2 nút quan trọng: + COIN: bỏ thẻ vào máy.
+ Start: Vao game.
- Cần Joytick.(quan trọng)
- 2 nút X và B.(quan trọng)
- Cuối cùng là 2 nút L và R (không quan trọng).
Đối với giao diện app ICon màu xanh Nước biển (ở trên). Bạn bấm nút B thì nó sẽ load game và hiện danh sách game -> Khi đã lựa được game ưng ý bạn tiếp tục bấm nút B đến khi xuất hiện bảng sau:

Thì các bạn hãy đẩy cần Joytick từ trái qua phải rồi sau đó bấm nút B cho đến khi vào game. Bấm nút coin để bỏ thẻ vào (bấm bao nhiêu lần tùy ý - mỗi lần bấm nút coin tương đương 1 thẻ) --> bấm start --->>> Thưởng thức.

Đối với App Icon màu đỏ khi mở nó sẽ tự load và vào thẳng danh sách trò chơi -->> các bước tiếp theo giống app trên.

...... Và đây một số hình ảnh game đối kháng khá quen thuộc:

........... và còn nhiều game để khám phá (app hỗ trợ gần 2000 game)
Các bạn có thể vào trang: http://www.freeroms.com/mame.htm để tải rom game về chơi.

MAME ROMS Downloads | FreeROMS.com

Download Free MAME ROMS to play on your pc, mac or mobile device using an emulator to load the MAME ROMS.
freeroms.com

Lưu ý: Một số rom game khi chép vào máy, khi mở app nó sẽ báo thiếu file và không cho chơi -->> Xóa rom đó đi vì app không hổ trợ.
Hiện tại, tôi đang check xem rom game nào chơi được trên 2 app. Nếu có thể tôi sẽ up danh sách lên.
Ngoài ra còn 1 điều thú vị nữa là các bạn có thể kết nối tay cầm chơi game vào máy, app sẽ tự động nhận tay cầm game và chơi bình thường (chỉ cần chỉnh lại nút điều khiển cho tay cầm thôi).
Cái này tôi sẽ cập nhật video clip cho các bạn thấy.
Cảm giác chơi rất đã các bạn à.

rom game cực hay và khá quen thuộc lên đây. Đảm bảo các bạn sẽ thích.
Cập nhật: Link dow (18 trò chơi, dung lượng: 152MB) + danh sách một số game hay kỳ này cho mame4All (phần 1):
Bell and whistles (game bắn chuông)
Blazing star
Cadillacs and Dinosaurs (game bộ đội)
Captain Commando
Fatal Fury 1 (game đấu tay đôi)
Fatal Fury 2
Fatal Fury 3
Fatal Fury special
Final fight
Ghouls'n Ghosts
Những game còn lại đễ cho các bạn tự khám phá.
Link dow: http://www.mediafire.com/?dnj52e97fkhfng2

Các bạn tải về giải nén file Rar sau đó chep toàn bộ file Zip bên trong vào máy android theo đường dẫn sau:
File của bạn (SD card) /Roms/Mame4all/rom
(Cái này các bạn có thể xem lại ở bài viết trên)

Chúc các bạn vui vẻ

......Tiếp tục, Game cho Mame4All (phần cuối). Tổng cộng là 34 trò chơi, mình sẽ đưa link tải trực tiếp từ web luôn (Vì mình xài mạng hơi cùi mía nên up lên Mediafire chậm như rùa bò mong các bạn thông cảm ). Những rom game này mình đã check và chơi thử đều very good. Các bạn dùng IDM dow sẽ nhanh hơn. Các bạn bấm vào tên game sau đó hiện trang web và chờ 7 giây nó sẽ xuất hiện chữ Dowload file bấm vào và tải về :
1 - Kabuki Klash . (Game đấu tay đôi ). 18 - Samurai Shodown 2.
2 - Karnov's Revenge (------//------). 19 - Samurai Shodown 3.
3 - Kizuna Encounter (------//------). 20 - Samurai Shodown 4.
4 - King of Fighters '94 (-----//-----). 21 - Sengoku.
5 - King of Fighters '95 (------//----). 22 - Sengoku 2.
6 - King of Fighters '96 (------//----). 23 - Shock Troopers 2.
7 - King of Fighters '97(------//-----). 24 - Aero Fighters 2/Sonic Wing 2.
8 - King of Fighters '98(-----//------). 25 - Aero Fighters 3/Sonic Wing 3.
9 - Last Blade - Hoàng phi hồng (//). 26 - Strider.
10 - Last Blade2 - Hoàng phi hồng2. 27 -Varth - Operation Thunderstorm.
11 - Metal Slug - Chiến binh thép(//)28 -Warriors of Fate - Tam quốc chí.
12 - Metal Slug 2 - Chiến binh thép 2.29 -Zed Blade.
13 - Mutation Nation.(game đi cảnh). 30 -Ragnagard / Shin-Oh-Ken.
14 - Neo Bomberman - (Đặt bom)////.31 -Punisher.
15 - Ninja Combat.( game đi cảnh).///32 - Mercs.
16 - Pulstar. ( Game bắn máy bay ).//33 -Magic Sword - Heroic Fantasy.
17 - Samurai Shodown - Hiệp sĩ mù.//34 -Knights of the Round.

Sau khi tải về các game trong Mame4All (phần 1 và phần 2) xong các bạn chép toàn bộ file Zip để vào máy android theo đường dẫn sau:
File của bạn (SD card)/Roms/Mame4All/rom.
Chú ý: Những file Zip tải về tuyệt đối không giải nén chép hẳn vào máy luôn.
Sau khi chép vào máy xong các bạn mở app Icon màu xanh nước biển lên và thưởng thức.
Riêng app Icon màu đỏ mình sẽ up sau( đọc tiếp fần ở dưới cùng)
Chúc các bạn vui vẻ.

Chuẩn bị cập nhật tiếp game giả lập mame cho app icon màu đỏ.(Coming soon)
Giới thiệu cho các bạn xem trước một só hình ảnh game trong bộ sưu tập:
Bài viết này của andytran mình chỉ post hình thêm khj đang chạy trên onexcho đúng với tiêu đề thôi

cleonardo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hzkhicon Xuất hiện đúng lúc mà , hehe , bữa giờ cứ ăn ko mà ko làm j dc, nên đóng góp tí sức hèn @@" có j e move hoặc cập nhật tới fần game onex nha.

@cleonardo link mediafire die rồi bạn,các bạn qua đây xem có minh họa cho dễ nhìn http://www.tinhte.vn/threads/1281026/
vừa cài xong Viper mà ko gặp vấn đề gì,mai dùng thử xem thế nào,thanks chủ thớt
Phải nói là Viper quá tuyệt vời.One X đã yêu nay càng yêu hơn!
One. X có chơi đc game playstation k các bác?

julken
TÍCH CỰC
12 năm
@hoangbinh_pro Chứng chỉ ps cho 1x mới trên bàn đàm phán thôi, chưa thành hiện thực b ạ.

Đổi gió với phong cách tablet
[ROM][6 July]PARANOIDANDROID EndeavorU[RC3][ICS 4.0.4][HYBRID][STABLE]
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1727657

----------------------------
Download ROM : ParanoidAndroid EndeavorU RC3
1. Make Sure You're On The Latest CWM Or 4EXT Recovery
2. Make A Backup
3. Wipe Data/Factory Reset In Recovery
4. Flash ROM
5. Flash the modified Gapps : Fixed Gapps
6. Extract boot.img from ZIP and flash it in fastboot
7. Reboot
-----------------------------
Link rom & gapp
ROM : ParanoidAndroid EndeavorU RC3
Gapps : Fixed Gapps
xda-developers.com
@heobanhki Cái này thế nào hả anh heobanhki. Em thấy 3 phím cảm ứng kia thừa à ?
bản này bỏ 3 nút rồi, bản này đổi gió thôi, sài được nhưng vẫn chưa ổn lắm
@heobanhki oh.! nghĩ với em phát triển topic cái em cần sự giúp đỡ.!!!
@hzkhicon giới hạn bão hòa rồi, các mem đều rành cả rồi
Đợi 4.1 sẽ nhộn nhịp mà
julken
TÍCH CỰC
12 năm
@hzkhicon T đang giúp b đây. Supports tốt cho all câu hỏi của mọi ng là cách giúp b tốt 1'

OK. Cảm ơn mọi người. Bão hòa chợ đợi nào
các bác có thể chỉ em làm sao đổi icon sau khi up rom viperX ko vậy.
em đổi thành defaut icon của HTC nhưng ko dc. nó bảo gì gì ấy, nhưng khi reset máy thì nó về icon của htc.
nhưng khổ nổi cái là em vào thay đổi theme khác thì nó về lại icon của viperX.
có bác nào bị vậy ko. bác nào có link bộ theme hay icon đẹp send em với. thanks các bác
@cuong44 tự trả lời lun, đóng góp cho bác nào bị lỗi giống em.
chắc tại em mới up rom cook mà chưa root, chỉ cần root là hết bị, thay đổi cấu hình scene mà ko bị icon của viperX nữa.
leduong84
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác chỉ cho mình cách lấy lại biểu tượng thời tiết của htc trenmanf hình vơi.mới up rom viper X và lỡ tay xoá bằng titanium backup nên dồng hồ kèm thời tiết chỉ hiện dc thời gian và thông tin thời tiết còn biểu tượng đi kèm ở giữa thì bị mất r.thanks.
khắc phục khi vào google play kg thấy hình các bạn down set DNS [free] vào chọn google DNS xong appy
giờ bật lại google play se thấy hình

trước khi set dns

thưc hiện set dns

kết quả
Nokian85
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heobanhki Ồ hiện tượng này máy mình cũng bị nè nhưng cách này đã t hực hiện mà ko thành công vẫn ko hiện lên hình !
Kt9style
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Nokian85 Xóa tài khoản hiện tại đang sử dụng trong máy, cài lại CH Play,khởi động lại máy là đc

@Nokian85 DNS: 8.8.8.8 - 8.8.4.4 có chỗ ko được vì nhà mạng chặn bloger, bạn thử dùng 4.2.2.1 - 4.2.2.2; sau đó xóa cache của Google Play rồi vào lại là được!
@Nokian85 bạn lựa chọn danh sách dns [google dns có thể chọn lever 3]
xomg bạn vào task manager bấm chọn google play thực hiện clar cache, claer data, force stop.
thoát ra bật lại google play
@Kt9style cái đó là do nhà mạng thôi,trước xài vnpt vào k thấy nhưng đổi ip thì thấy,còn h chuyển qua fpt xài rồi thấy bt k cần đổi ip gì hết,k liên quan gì đến cài đặt hay xóa tài khoản gì đâu
leduong84
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm nhận ban đầu là máy mượt, mát hơn các bản rom khác dù ram chỉ trống k 250mb. chay quadrant rất tốt, lần đầu dc hơn 4k8, lần sau dc 5k. nếu ổn mà ko có cách nào lấy lại biểu tương thời tết của HTC chắc up lại luôn quá.
ah có cách nào chỉnh cho chữ chỉ thời gian trên đồng hồ sáng lên ko nhỉ hay màu khác cũng dc. màu cua viper xám xịt nhìn khó quá. minh thích màu trắng như mạc định của HTC. bạn nào chỉ với. thanks.
@leduong84 cái đồng hồ bạn vào personalize/skin chọn lại skin khác
về vần free ram thì kg đáng ngại vì android 4.0 quản lý tác vụ rất tốt, máy mình free ram 100mb bật game hd chơi bình thường
Chú ý :
nên nhớ là đừng thấy free ram ít mà mọi người tắt hết, không killer app chạy ngầm vì sau khi tắt OS sẽ tự gọi nó chạy lại sẽ càng hao pin.
xử lý chữa cháy là vào xem cái nào kg dùng thì dùng titanbackup gỡ hẳn ra
@leduong84 bạn vào Venom Tweaks/Status/Clock Option...
cleonardo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh em ở sg ra showroom HTC hồ con rùa test chức năng của HTC MEDIALINK ,mới thấy chức năng 3 ngón rất lợi hại , kết nối tv ko cần wifi và nhìu nữa.

lieuliau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là kq benmark của mình 😁 Của mọi người thế nào?

leduong84
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko dc bạn ah.
của mình là dùng titanium lỡ xóa mất file nào dó của htc về biểu tượng thời tiết ở giữa chỗ đồng hồ và thời tiết của HTC. về vị trí và cập nhật thời tiết vẫn chạy dc hoac cập nhật bằng cách lôi widget to ra 1 màn hình nhung ko vào dc thời tiết.
còn màu của số chỉ thời gian màu xám xịt rất khó nhìn thì có cách nào đổi cho sáng hoạc màu khác ko nhỉ.
lieuliau
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leduong84 Sao bạn ko dùng Beautiful widgets nhỉ?Cái đó có rất nhiều skin để chọn 😃

@leduong84 bạn lỡ xóa thì up lại rom đó nhưng kg wipe, còn cài riêng thêm phần đã xóa mất thì mình kg rành
cái đồng đồng hồ bạn muốn về gốc [chữ đen+nền trắng] chỉ cần ch skin khác là được
leduong84
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks các bạn nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019