Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC One X ( copy ) giống 100% từ Trung Quốc...

kuDol96
14/7/2012 10:49Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vãi khựa
Công nhận vãi thật!
Tuy nhiên nếu nhìn như hình chụp thì còn 2 điểm khác với Hàng chính hãng nữa:
1. Hàng lỗ mặt sau dưới dòng logo Beatsaudio của con này to hơn và chỉ có 3 hàng(trong khi hàng chính hãng nhỏ hơn và có 4 hàng).
2. Lỗ Mic của con này ở bên trái của cạnh đáy(ảnh cuối-trong khi ở hàng chính hãng lỗ Mic này ở bên phải cạnh đáy, dưới phím Recent).
@qtinhte Bác này chuẩn này
dai1192
ĐẠI BÀNG
12 năm
giống vãi :-ss
Đệch. Ai mua lần đầu nên xen kỉ trước khi mua k là nó lừa cho đệch mặt. Thank bác chủ làm chuột bạch cho a e kênh nghiệm
nói chung mấy em TQ ngoài vẻ bề ngoài khác nhau thì bộ lòng giống nhau VD như chíp mediatek ram thì của SS , chip đồ họa thì của SS ,chỉ có em màn hình thì tùy em ,nhưng chắc là TQ hoặc LG ,chỉ có em iphone 4 nhái thì rentina ,mạch thì chấp vá ,dán tới dán lui ,Đúng là Android làm nên sức sống cho hàng TQ
bác rãnh ko đem ra cf so sánh vs e đc rồi, định đi mua xách tay nghe bác nói sợ wá T-T
@quythinh01 hàng xách tay thì mình công nhận rẻ thật nhưng chất lượng cũng rẻ theo... nếu bạn mua hàng xtay hàng Brand New của Mỹ thì ko sao, nhưng hàng TQ hay HongKong, Phần Lan ... mà B.New thì coi chừng thường thì đã bị mổ máy thay thế 1 vài bộ phận rồi bọc seal lại như mới...
hồi xưa mình mua 1 cây ip4s HK nó đã bị active trước khi mình bóc seal hơn 1 tháng.. nhưng mua ở store VN nên nó chịu trách nhiệm đổi máy khác 😁
ghê wá bác @@
kub4undre
TÍCH CỰC
12 năm
Cám ơn bác cảnh báo anh em. Nếu đã chơi qua HTC oneX thì cầm lên nhận biết được ngay, chưa chơi bao h dễ bị thịt lừa lắm
định giao lưu one x đọc topic bác xong mới bít mình còn trẻ người non dạ, h hơi sợ sợ😔
bác có con nào nữa không bán em!
😃 thanks bạn nhìu, mà giá con ấy nhiu zậy bạn
tun14101993
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy cái lỗ khoét loa nhìn là thấy dỏm rồi, one X nó khoét nhỏ + chi tiết hơn nhiều cầm thoáng wa thì ko biết chứ để ngta khác cầm vào khoảng 30s là biết hàng nhái
@tun14101993 Bạn thử đánh giá con này xem có điểm j khác không http://www.fastcardtech.com/goods-7494-IHTC-ONE-X-MTK6577-Dual-Core---47-Inch-Screen-12-GHz-CPU-Android-40-Phone.html
up like
mình mới thấy con này, có vài điểm khác hàng thật
1. Ít ngôn ngữ hơn hàng thật, chỉ có hơn 4 ngôn ngữ thôi (trong đó có tiếng việt)
2. Khi chọn tiếng việt thì không được chuẩn lắm (nhiều chỗ bỏ dấu sai)
3. Khi chụp ảnh camera thì không có nút chuyển chế độ camera trước

Nói chung nhìn giống lắm, nếu mới nhìn qua lần đầu thì khó phát hiện ra hàng TQ
Cấu hình nó ra sao bác? nếu cũng y chang one X thì 3tr5 cũng ok đấy chứ 😁
thật giả lẫn lộn,ko biết đâu mà lần...hoan hô bài viết của bác
Bổ ích quá, thanks bác!
con này check imei thì sao bác ??
up

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM