[ HTC One X+ ] Hướng Dẫn Unlock Bootloader - Root - Cài Rom Cook - Update OTA 4.2.2

pinbacninh_city
30/12/2012 14:43Phản hồi: 1.030
[ HTC One X+ ] Hướng Dẫn Unlock Bootloader - Root  - Cài Rom Cook - Update OTA 4.2.2

MÌNH BÂY GIỜ KHÔNG DÙNG ONE X+ NỮA VÌ VẬY LINK HƯỚNG DẪN CÓ CHỖ BỊ DIE VÀ KHÔNG UPDATE ĐƯỢC CHO MỌI NGƯỜI.CÓ GÌ MỌI NGƯỜI QUA BÊN XDA ĐỂ TÌM LINK VÀ CÁC BẢN ROM MỚI NỮA NHÉ.

Welcome To Toppic One X+

(Pin Bắc Ninh + Pinbacninh_city)
*Xin chào các bạn.Hôm nay mình xin giới thiệu Toppic Tổng hợp tất cả về One X+ để cho ace đỡ mất công tìm kiếm nhiều khi muốn vọc chiếc One X+ yêu quý của mình.Toppic này tổng hợp tất cả công cụ và hướng dẫn giúp ace có thể vọc One X+ làm sao cho sành điệu nhất và tùy chỉnh theo cá tính cũng như phong cách của mỗi người.(Unlock + Root + Flash Rom Cook + App + Mod) tất cả tại đây.
(SOS) Chú Ý:
1]TRƯỚC KHI FLASH ROM THÌ PIN TỐI THIỂU LÀ 45%.VÌ FLASH ROM RẤT TỐN PIN VÌ VẬY SẼ LÀM ĐIỆN THOẠI CỦA BẠN DỄ HẾT PIN KHI ĐANG TRONG QUÁ TRÌNH FLASH ROM + GÂY RA TÌNH TRẠNG BRICK PHONE.

2]KHI BẠN MUỐN FLASH ROM COOK MÌNH KHUYÊN BẠN NÊN BACKUP NANDROID ĐỂ TRÁNH TRƯỜNG HỢP XẤU CÓ THỂ SẢY RA THÌ LÚC ĐÓ CÓ THỂ RESTORE LẠI ĐƯỢC VÀ ĐỂ SAU NÀY KHI CHÚNG TA MUỐN QUAY VỀ ROM GỐC ĐỂ MANG ĐI BẢO HÀNH HOẶC UPDATE BẢN NÂNG CẤP MỚI THÌ CÓ THỂ RESTORE VÀ RELOCK LẠI ĐỠ PHẢI MẤT CÔNG TÌM BẢN RUU.

+Club Facebook One X+: https://www.facebook.com/groups/492551064106058/
+Toppic hữu ích cho ace mới dùng(cảm ơn bạn ehviet đã chia sẻ):http://www.tinhte.vn/threads/1568888/
Trang tải rom Ruu khi các bạn muốn quay về rom Ship:
Các bạn nên chọn bản Ruu nào có thông số Base và Build cao hơn hoặc bằng với thông số hiện tại của máy bạn nhé.
Thôi không lằng nhằng nữa.
Chiến thôi nào.
Mình đã test tất cả trên máy mình đều ô sờ kê rồi nhé.
Các bạn đọc kỹ trước khi thực hiện !
Chuẩn Bị công cụ để vọc:

+Tải file One_X+_All-One_Kit_v1.1.rar tại đây:http://adivn.com/htc/onexplus/
+Tải file SupperSU dùng để Root tại đây:http://adivn.com/htc/onexplus/
+Tải file HTC Driver và cài đặt ra Laptop của bạn: http://www.mediafire.com/?52n3tg33uwa9g30
Khi đã setup ra Laptop trên One X+ thao tác các bước sau:

-vào Settings => Developer options => Đánh dấu vào ô USB Debugging.
-vào Settings => Power => Bỏ chọn ô Fastboot.

Đảm bảo kết nối Laptop hoặc máy tính để bàn hoặc cáp USB tốt và trên cổng USB ổn định.
Tốt nhất kết nối và làm ở Laptop nếu máy tính bàn nên cắm cổng đằng sau và tránh mất điện đột ngột.

Quảng cáo

*Nếu nói chúng ta vọc thành công chiếc One X+ của mình là khi ta làm xong những bước sau(Unlock bootloader + Flash Recovery + Root + Flash rom cook).Mình đã chia thành các phần(A + B + C + D + E).Các bạn chỉ cần làm theo từng bước là sẽ ok.

Phần I:
Tài khoản và Mail để Unlock bootloader(Vui Lòng không ai đổi mật khẩu.Do là tài khoản dùng chung cho nên bạn nào đã lấy xong mã Unlock thì xoá luôn hộp thư đó để tránh tình trạng các bạn sau nhầm lẫn mail của nhau nhé)
+Username:Khongdoimatkhau.
+Pass:Khongdoimatkhau1988.
+Pass:Khongdoimatkhau1988.

• A : Unlock bootloader:
Unlock bootloader sẽ mất hết các app khi bạn mới dùng máy và bạn cài thêm vào nhé mọi người.

+.Để thực hiện các công việc Root và cài rom cook thì phải yêu cầu máy bạn đã Unlock bootloader.
Việc Unlock bootloader khá đơn giản và được thực hiện ngay trên trang của HTC.

Bước 1:Bạn cần đăng nhập bằng tài khoản mình đã đăng ký cho các bạn ở trên để vào trang htcdev và bắt đầu bước Unlock bootloader :http://www.htcdev.com/bootloader/.

Quảng cáo

Bước 2: Sau khi bạn đăng nhập vào trang htcdev để Unlock ta sẽ thấy mục Select Your Device các bạn kéo xuống chọn mục All Other Supported Models.

Bước 3:Sau đó các bạn nhấn Begin Unlock bootloader nó sẽ hiện 1 hộp chọn Yes hoặc No như hình dưới bạn chọn mục Yes và sau đó nó sẽ chuyển sang hộp có 2 dấu tích thì bạn chọn cả 2 rồi nhấn Proceed to Unlock Instructions.

=> Các bạn Next bỏ qua các bước từ 1 đến 5 và từ 5 đến 8 nhé.
+Tại Laptop các bạn giải nén File One_X+_All-In-One_Kit_v1.1.rar đã tải ở trên về một thư mục bất ký.Giải nén ra các bạn Coppy Folder Data Data vào ổ C của Laptop.
.+Bây giờ chúng ta bắt đầu cầm điện thoại lên nhấn nút Power để tắt điện thoại hẳn đi.Sau đó thao tác bằng tổ hợp phím [ Volume Down + Power ].Máy sẽ hiện vào màn hình Bootloader.
Bạn dùng phím Volume lên xuống để đảm bảo chọn Fastboot chọn sau đó cắm cáp kết nối Phone với Laptop đảm bảo hiện chữ màu đỏ Fastboot USB.
Bây giờ ta mở CMD lên(Ai không biết thì làm theo hướng dẫn của từng bản Win của bạn nhé)

-Đối với Win 7-Click Start => Gõ chữ CMD vào box seach rồi nhấn Enter hoặc ta có thể mở trực tiếp từ Folder Data sau đó các bạn dữ phím Shift + Kích chuột phải chọn mục Open command window here.
-Đối với Win XP-Click Start => Run => Gõ vào box Run chữ CMD rồi nhấn OK.
Khi nó hiện bảng CMD màu đen ta gõ câu lệnh sau cd c:\Data và bạn sẽ thấy con trỏ nháy trở về thành c:\Data> Bây giờ bạn gõ chính xách câu lệnh sau:
fastboot oem get_identifier_token rồi nhấn Enter màn hình sẽ xuất hiện lên 1 loạt mã Code..vv.
Sau đó bạn nhấn chuột phải vào màn hình rồi chọn Mark sau đó kéo chuột chọn toàn bộ phần nằm như hình sau:

=>Sau khi các bạn đã chọn được toàn bộ đoạn mã Code như hình thì các bạn kích chuột phải để Coppy.Từ đó các bạn quay lại trang htcdev vừa rồi mà đã Next đến Step 8 rồi đó .Các bạn kéo xuống phần Step 10 kéo rồi các bạn Paste đoạn mã vừa Coppy vào mục My Device Identifier Token sau đó nhấn vào mục Sumit.
C Bạn đợi khoảng 10s rồi vào địa chỉ mail mà mình đã đăng ký cho các bạn ở trên đó chúng ta sẽ thấy 1 mail của HTC trong đó có đính kèm File Unlock_code.bin các bạn tải về rồi Coppy vào thư mục Data ở ổ C của bạn.
Giờ quay lại cửa sổ CMD vẫn đang mở và bạn nhập dòng lệnh sau:fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin rồi nhấn Enter.Trên Phone của bạn sẽ hiện biểu tượng như hình dưới.
Bạn dùng phím Volume để chọn Yes sau đó nhấn Power để đồng ý mở khoá Bootloader.Phone của bạn sẽ chạy xoẹt xoẹt tầm 2s là điện thoại của bạn sẽ Reboot và khởi động lại .Vậy là bạn đã mở khoá thành công.
=>Bạn muốn kiểm tra xem đã thành công chưa thì vào lại Bootloader lần nữa bằng cách
[ Volume Down + Power ] bạn sẽ thấy chữ ***Unlocked*** ở dòng đầu tiên là đã thành công rồi nhé!

• B: Flash Recovery:
Đầu tiên bạn cần tải Recovery tại đây: http://www.mediafire.com/?19deoonxk9brpgz
+Bước 1: Sau khi các bạn tải về xong các bạn đổi tên thành Recovery.imgrồi Coppy vào thư mục Data ở ổ C của bạn.

+Bước 2: Các bạn đưa Phone về chế độ Fastboot USB bằng cách thao tác phím [ Volume Down + Power ] sau đó cắm cáp kết nối Phone với Laptop đảm bảo hiện Fastboot USB.

+Bước 3: Bây giờ ta mở CMD lên(Ai không biết thì làm theo hướng dẫn của từng bản Win của bạn nhé)

-Đối với Win 7-Click Start => Gõ chữ CMD vào box seach rồi nhấn Enter hoặc ta có thể mở trực tiếp từ Folder Data sau đó các bạn dữ phím Shift + Kích chuột phải chọn mục Open command window here.
-Đối với Win XP-Click Start => Run => Gõ vào box Run chữ CMD rồi nhấn OK.
Khi nó hiện bảng CMD màu đen ta gõ câu lệnh sau cd c:\Data và bạn sẽ thấy con trỏ nháy trở về thành c:\Data> đen Sau đó các bạn gõ chính xác dòng lệnh sau:
fastboot flash recovery recovery.img nó sẽ chạy tầm 2 đến 4s là hoành thành.
=> Thành quả: Bây giờ bạn vào kiểm tra xem đã Flash Recovery thành công hay chưa bằng cách đưa máy về Bootloader sẽ thấy dòng Recovery bạn chọn vào đó đợi nó load vào Recovery .
Nếu vào mà nó báo dấu chấm than và cái Logo thì là chưa thành công bạn cần flash lại nhé.

• C: Root One X+:
ầu tiên bạn cần chép file SuperSU.zip mà chúng ta đã tải về ở trên vào Sdcard.
Sau đó các bạn đưa máy về chế độ Recovery các bạn chọn Install from sdcard => Choose zip sdcard => chọn đến nơi bạn lưu file SuperSU => Chọn file CWM-SuperSU-v0.97.zip => Yes => Đợi nó load xong sẽ báo Complete.
Chúc mừng bạn đã tạo SuperSU thành công.
1.030 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

• D.GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM COOK ỔN ĐỊNH CHO ONE X+.
* Rom thì mình thấy khá nhiều nhưng mình xin giới thiệu 2 bản rom Cook mà mình đã test và thấy khá nhiều Team trên XDA đã và đang dùng là Android Revolution HD maXimus :
Giúp cho máy mát và pin cải thiện hơn rất nhiều(ACE có thể tự vọc và khám phám các bản rom này)
Mình sẽ tiếp tục update những rom ổn định mà mình đã test qua cho các bạn

Trước khi làm cài Rom hãy làm điều này:

- Vào Settings > Developer options > Đánh dấu vào ô USB debugging
- Vào Settings > Power > Bỏ chọn ô Fast boot
Tránh trường hợp xấu xảy ra, mình khuyên bạn hãy back up lại Rom.
  1. Backup Rom ra sao ??
Trả lời: Đưa máy về bootloader ( bằng cách tắt máy xong bật máy lên bằng nút Power + Volume down trong khoảng 10s máy vào bootloader) - > vào Recovery - > backup and restore - > backup lại Rom đang dùng.
  1. Backup lại ứng dụng đang sử dụng lại ở rom trước mà muốn up rom mới sử dụng theo rom mới mà ngại ko cài lại hay lưu data của app trước muốn dùng cho rom mới thì làm thế nào ??
Trả lời: Hãy sử dụng phần mềm Titatium Backup:
Hướng dẫn cài đặt Titatium Backup Pro 5.7.2:
Tải Titatium Backup Pro 5.7.2 tại đây: http://www.mediafire.com/?j61q3b9r4iar238
Tải xong chúng ta copy File Apk vào Sdcard sau đó setup ra Phone của bạn
Sau khi cài xong bạn vào ứng dụng Titatium Backup - > Thẻ Backup/Restore - > ấn 1 lần vào app nào mà bạn muốn rồi ấn Backup thế là xong.
Sau khi Up Rom xong thì bạn lại cài lại App Titatium Backup như bước hướng dẫn trên. Rồi vào ứng dụng Titatium BackUp - > Thẻ Backup/Restore - > kéo xuống dưới cuối rồi ấn 1 lần vào những app mà muốn restore lại rồi chọn Restore - > App + data.

• E.HƯỚNG DẪN FLASH ROM COOK.
  1. *Hướng dẫn tổng thể Flash rom cook :http://www.mediafire.com/view/?74pkp08w0anfw4r
  1. +Hướng dẫn Flash rom cook Android Revolution HD
http://www.mediafire.com/view/?gaztyew2r8acnc7
  1. +Hướng dẫn Flash rom cook InsertCoin
http://www.mediafire.com/view/?1ov1ka91syk40w8

1. +Hướng dẫn Flash rom cook maXimus
http://www.mediafire.com/view/?87qemoiypj09pj3
  1. +Hướng dẫn Flash rom cook Viper X(Các bạn có thể làm như các bản rom khác nhé)

=>Vậy là bạn đã hoàn thành việc Flash rom cook tưởng như phức tạp nhưng lại hết sức là đơn giản rồi nhé.
Bây giờ bạn đã có thể trải nghiệm và tuỳ chỉnh cũng như Mod + App cho em yêu của mình một cách sành điệu theo phong cách của mình rồi nhé.
Phần II.
  • GIỚI THIỆU CÁC BẢN MOD VÀ CÁC APP HAY DÀNH CHO ONE X+.
1:Mod MusicBox cho One X+ giúp tăng cường âm thanh Beats và nhiều sự lựa chọn thích hợp cho các dòng nhạc mà bạn muốn nghe ( Dj + Bos+Dan...vv)
Link dow :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2059216
Các bạn dow Mod theo thông số Base của các bạn rồi Flash thông qua Recovery
Hướng dẫn coppy rom zip vào máy trong tình trạng treo logo không có bản rom trong máy.

Bước 1: Tải và giải nén [ Tool ] HTC One X+ All-In-One:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1994961

Bước 2: Kết nối ở chế độ Fastboot USB Flash TWRP trong Tool vừa tải.

Bước 3: Coppy file rom zip bạn muốn coppy vào thư mục Data trong Tool vừa tải về và đổi tên nó thành Rom.zip

Bước 4 : Đưa máy về chế độ Recovery / Andvance / ADB Sideload sau đó mở thanh khoá trong TWRP kết nối với lapptop.

Bước 5: Chọn ADB Sideload a Rom xong kích Run và chọn đế nới lưu Rom.zip đợi coppy xong sẽ hiển thị 100% .Nó sẽ save rom.zip đó dưới tên Sideload.zip.Đến đây thì làm theo HD flash rom bình thường.

****Pin Bắc Ninh & Pinbacninh_city****
@pinbacninh_city sao tớ làm đến đoạn chọn adb sideload là nó dừng lại. cứ running mãi ko ra chỗ chọn adb sideload a rom nhỉ...bác @pinbacninh ơi...
caocuong86
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pinbacninh_city Bước thu 2 mình ko hiểu lắm bạn giải thích dùm mình đc ko vậy bạn.máy mình đang treo vì ko chép đc room rồi
@caocuong86 tức là bạn vào recovery và chọn advance sau đó chọn adb sideload rom và cắm cáp kết nối
chiếm chỗ 4
chiếm chỗ3
iitsuma
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có room nào ổn định chưa bạn ơi?

Sent from my HTC One X+ using Tinhte.vn
@iitsuma mình mới test mấy bản maximus với arhd và ISC khá ok.tí mình rảnh mình sẽ viết nốt bài hd cho ace
@iitsuma hàng về iitsuma
iitsuma
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks mình thử xem sao,mới dùng android cho nên rất bỡ ngỡ có gì bạn giúp mình với nhé 😃

@iitsuma cứ sặc full pin đi bạn rồi làm thì ko có gì đâu.có gì pm mình hộ trợ cho
mình sẽ tiếp tục update thêm
có vẻ hơi ít one x+ nhỉ
anh em dùng one x+ chưa vọc vạch gì nhỉ mà im quá @@
iitsuma
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có vẻ ít ng dùng one x+ wa nhỉ,hay vẫn đang đợi bản room khác ổn định hơn...

@iitsuma One X+ là phiên bản nâng cấp của One X và không được pro nhiều như one x bạn à.đa số a e yêu htc và dòng one đều mua one x ngay đợt đầu lên one x+ mình nghĩ chắc sẽ ít người dùng hơn one x
bạn unlock với root +úp rom chưa.mình thấy mấy bản đó khá ổn định mà.
duquocchi
TÍCH CỰC
11 năm
@pinbacninh_city Tổ cha thằng HTC, vọc One X chưa đã tay nó đã cho ra X+ Ước gì có chương trình đổi X lấy X+ ae mình cũng rủ nhau đổi gió
@duquocchi Nó mà cho thì chắc cũng không đến lượt anh em mình đâu bạn.chúng nó cho đổi với điều kiện thêm xiền cho nó thì bằng hòa 😁
duquocchi
TÍCH CỰC
11 năm
@pinbacninh_city Uh, thêm ít xiền thì mình cũng ráng đu đeo......X+ đẹp quá mà😃 Chúc topic phát triển như của One X nhá
@duquocchi Ok bạn ơi.càng nhièu càng vui bạn à@@.mình chơi bên hội One X xuốt mà
tính đổi qua con này mà thấy ngán ngán cái khoản up rom ,rườm rà quá
duquocchi
TÍCH CỰC
11 năm
@loilamcuachua Topic tuyệt vời vầy mà sao vắng hoe thế nhở😃 Bạn cứ làm từng bước theo hướng dẫn, pinbacninh_city viết rất chi tiết.
p/s: mình xài one x lang thang vào đây chém gió tí😁
@loilamcuachua Bạn đổi qua đi.không khó như bạn nghĩ đâu.có khó mà làm được mới thấy vui trong bụng bạn à.có gì anh em sẽ hộ trợ bạn hết mình mà
@duquocchi Cảm ơn bạn đã động viên.mình cũng đang dùng one x nhưng mới thử đổi qua one x+ của ông anh ,rảnh vào viết bài cho hd cho anh em khác cùng vọc em nó@@
TT mới thay đổi rồi@@
cũng muốn nghịch mà sợ mất bh
@MiyamotoMusashi nếu chính hãng thì không sợ vấn đề đó đâu nhé bạn.nó check imei ok là bảo hành thôi.
còn hàng xtay thì unlock cài rom cook ra xong có thể chạy về rom ship và relock lại mang đi bảo hành bình thường bạn ơi
ảm đạm ghê hả One X+
😁toàn anh em gà mua one x+, chưa dám thuốc thử liều cao. Đợi thêm ít tháng nữa chán cái JB này vọc xem thế nào
@MiyamotoMusashi Không die được đâu mà lo nắng bạn à.Mạnh tay nào @@
Anh em one x+ không ham vọc nhỉ

Sent from my HTC One X+ Supper CID using Tinhte.vn
das1702
ĐẠI BÀNG
11 năm
A ơi, có e góp vui này😁 Cho e hỏi, e unlock bootloader, CWM Recovery, cài SuperSU rồi, giờ e chẳng biết làm gì nữa, toàn thuật ngữ e đọc không hiểu lắm:-s e mới dùng android lần đầu:D
@das1702 giờ chỉ cần tải bản rom mình muồn về rồi làm theo hướng dẫn ở mục Hướng dẫn flash rom đó bạn
das1702
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom tương tự như kiểu 1 giao diện khác hả a? mà cái SuperSU để làm gì vậy?
@das1702 Rom của android tương tự như FW(hệ điều hành) của nokia đó bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019