[ HTC ONE X ] Unlock + Root + Up rom + Kinh nghiệm.

justbenice
18/4/2012 11:9Phản hồi: 6.825
6.825 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác ơi e up rom cho máy nhưng bây giờ bị treo.trước khi up room e đã back up rom cũ.lần thứ nhất up rom không đc e restore lại vẫn được.nhưng lần thứ 2 up chưa được...khi restore lại thì không được nữa.bjo máy cứ khởi động là bị treo...thế là bị sao các bác chỉ e với.... hjx
Máy mình mã CID là HTC_044 đang cài bản ROM SHIP RUU_ENDEAVOR_U_JB_45_S_hTC_Asia_WWE_3.14.707.24_Radio_5.1204.162.29_release_296434_signed thì báo lỗi 132. Bác nào biết tại sao không? Biết thì giúp mình với.
ACao thủ nào dùng HTC One X ở Biên Hòa, Đồng Nai thì giúp mình với, mình lỡ format hết các dữ liệu rồi bây giờ máy không lên nữa. Giúp mình với 0908 815 086 (phong)​
Mới wa dùng 1x mong các pro giup đở dùm cho mjnh do không tiên theo dõi topic từ đầu nên phiền các pro cho mình hoi hien nay rôm nào ít hao pin và có độ on dinh cao có nhiều tùy biến mong may pro giup đở .
Lam ơn cho chót luôn cho xin link tải minh với
Ý nua la thong thuong neu up rom thi mjnh co lam cho con sen xl la wipe data wipe cache va install room moi khoi dong la xong.khong biet con 1x nay con lam them buoc nao khong hay la lam tuong tu nhu con sen xl
Mong mọi nguoi giup đở
kdk.arc93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HIEUANVINHTRUC ROM Viper XL của team Venom đáp ứng được đầy đủ yêu cầu của bạn nhé, thích tùy biến gì trong Venom Teawk có hết
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1868236
Nếu bạn máy bạn S-off rồi thì cũng up rom thoải mái như vậy, còn chưa S-off thì thêm một bước flash file boot.img trong ROM nữa, nếu bạn đọc được tiếng Anh thì link trên hướng dẫn rất chi tiết rồi 😃
hien nay hinh nhu 1x chua s_ of dc đúng không bạn
@kdk.arc93 Thank bạn chắt con hoc hoi nhieu về con 1x nay wá

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@HIEUANVINHTRUC Thấy bác rao bán one x mờ 😁 hjhj

@gamethupm Đúng rui nhung gio chát để lại dung không biêt mua con nao nua gio

@HIEUANVINHTRUC Hjhj bác bán giá đó thì khó có ng mua thiệt .. máy e 2 3 ng hỏi đòi mua nhưng e k bán

Bác nào ở HN 1 mà có kinh nghiệm root máy root dùm e với chứ máy e cái ram toàn 0.9/095mb 😔(,e thì đến cài win còn k biết đừg nói root. Số đt e 0989 545422, e xin kính bác buổi cf or nếu ai chuyên root lấy tiền thì e xin gửi phí
QuanDay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@overtime.baby
dân chơi đi...sợ j bác....làm theo hướng dẫn ltrang đầu ấy.......hehe
QuanDay
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào có các công cụ trên trang đầu...up hộ e cái.....link die hết rồi.....nhân tiện cho e hỏi bản rom nào giờ ngon nhất pin lâu nhât nhỉ...rom sense các bác nhé....thank ace....mới gia nhập nên chưa biết bắt đầu từ đâu...
Link ở #1 die hết rồi, ai có những files ở #1 có thể cho mình cái link được không? tìm hoài mà khó quá
ban justbenice co ha noi k?cho t sdt voi.t nho b lam con htc one x+.hinh nhu bi die
boizsaker
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ơi, cho mình hỏi chút. máy mình h không vào đc recovery nữa , mỗi lần ấn vào recovery là lại bị khởi động lại và treo tại logo htc. chỉ mình cách sửa với 😔(((
cho e hỏi, máy one x của e tự dưng không nhận sạc, cắm sạc qua cable cũng không được, mong các bác tư vấn giúp, e đã kiểm tra sạc đang dùng với máy khác thấy dùng vẫn bình thường, ko biết làm sao 😔
umumti
CAO CẤP
11 năm
@kakaleite22 Bị chân sạc, mình đoán thế.
handukims
TÍCH CỰC
11 năm
các anh cho em hỏi với.chỉ 2 câu thôi ạ

1..máy em bị lỗi cảm ứng vẫn còn bảo hành tại hãng..e đang up rom ship để mang ra hãng bảo hành...k biết có được bảo hành màn hình không.Em chạy rom ship nhưng đến đoạn chạy file exe trên máy tính thì nó báo lỗi là điện thoại phải trên 30% pin...giờ máy đang ở trạng thái Relock , luôn ở trạng thái bootloader,cắm sạc thì màn hình luôn sáng...em cắm cả đêm vậy rồi mà vẫn chưa được, nó vẫn báo lỗi k đủ pin..e thử tắt máy đi để sạc thì cắm sạc không hiện đèn đỏ không biết có được hay không, các bác giúp em với.

2. Máy em htc one x hàng chính hãng công ty, CID 044, e down rom ship chuẩn xxx.707.x nhưng lúc đầu chạy thì nó báo lỗi k đúng rom...vậy là sao a..phải dùng bản cho châu á xxx.401.x ạ
umumti
CAO CẤP
11 năm
@handukims Mình cũng vừa up lại rom ship, chia sẽ hai vấn đề này với bạn thế này:
1. Mình úp lần đầu tiên máy còn 85% nhưng úp 3 rom đều báo không được, đến rom thứ 4 thì máy mình còn lại 18%, nó báo battery low, mình rút ra để khoảng 20 phút, sau đó cắm sạc vào up thì được (đến rom thứ 4 mới chọn được đúng bản rom)
2. Bản rom mình up là http://www.tsar3000.com/Joomla/index.php?option=com_content&view=article&id=532:htc-ones-s720e-supreme-htc-endeavor-original-roms&catid=65:htc-downloads&Itemid=98: bản rom thứ 2 từ dưới đếm lên - bản rom 4.1 luôn.
Điều quan trọng là bạn xem baseband và radio hiện tại của máy có bằng với baseband và radio của rom không? và điều quan trọng là không cần phải về 4.0, chỉ cần reclock rồi up rom 4.1 luôn.
Các bác làm ơn cho em hỏi, con 1x của em nó lỗi G-sensor, không tự xoay màn hình đc, những game cần ngả nghiêng máy là chịu luôn ko thể chơi đc (ví dụ: game Teeter). 1 hôm em nghịch thế nào, nó lại chạy đc, nhưng máy giựt giựt, em restore lại thì nó lại như ban đầu, sensor lại ko hoạt động nữa. em có đọc qua một số bài viết ở nước ngoài, nhưng làm thử vẫn ko đc. Bác nào đã từng bị hoặc biết cách fix thì giúp em với. Thank all!​
E dùng mấy rôm 4.2 vs 4.1 máy rất nóng ở chỗ camera khi vào mạng và chơi game. Em hỏi xem có phải là do rom ko?
Nếu do rom thì h dùng rom nào pin tốt, ít nóng máy ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019