[ HTC ONE XL - AT&T ] Root - Unlock Bootloader - S-OFF and Giao lưu !!!!

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi zrvvip, 24/3/13. Trả lời: 1047, Xem: 68829.

1. phu0609

phu0609 Thành viên

vậy mạn phép bác giúp e nâng radio với ạ, e cũng máu sense 5 quá nhưng mất sóng thấy nản quá, thank bác nhiều

2. ngominhson

ngominhson Thành viên

Mình có dẫn links file zip bản radio 1.31 bên trên. bạn tải về, copy vào máy và flash như flash rom qua recovery. nếu bạn biết chút lệnh fastboot và máy đã s-off thì có thể nâng cấp cả bộ hboot lên 2.15(bao gồm cả radio)

phu0609 thích nội dung này.
  3. nvq080496

nvq080496 Thành viên

bạn có thể chỉ cho mình cách nâng cấp hboot được không?

4. phu0609

phu0609 Thành viên

Thank bác. Vậy bác có thể hướng dãn e chút ít nâng hboot đc ko? Máy e s-off ùi. E sẵn sàng nâng ạ. Mong bác chỉ giáo
    Nếu bác dùng teamwweier thì tốt quá ạ.! :D

5. ngominhson

ngominhson Thành viên

Bạn tải hboot tại địa chỉ này : http://www.androidfilehost.com/?fid=23060877490004040
    Các bước thực hiện như sau :
    1. Reboot to bootloader
    2. Dùng lệnh fastboot oem rebootRUU Chờ máy khởi động vào màn hình HTC nền đen.
    3. Tiếp lệnh : fastboot flash zip <tên file firmware.zip> Nếu báo failed thì gõ lại lệnh đến khi nào báo thành công thì thôi.
    4. Sau khi hoàn tất, gõ lệnh : fastboot reboot-bootloader
    5. Máy vào lại bootloader thì kiểm tra các thông số hboot, radio. Nếu đã lên 2.15 và 1.31a là đã flash thành công hboot mới.

Trước mình dùng hboot thấp hơn 2.15 chạy các bản rom 4.2.2 sense 5 cũng rất hay mất sóng. Sau khi nâng cấp hboot và radio thì hiện tượng mất sóng chấm dứt hoàn toàn.

nghibaclieuphu0609 thích nội dung này.
  6. phu0609

phu0609 Thành viên

dow phần hboot là 1 file zip, tiếp đến mình copy vào bộ nhớ máy, sau đó dùng tool flashbot để gõ lệnh à bác ? bác có thể hướng dẫn chi tiết hơn ko ạ :D

7. vt7886

vt7886 Thành viên

đầu tiên bạn đã có fw bạn đã down về rồi. bạn đổi tên nó thành hboot hay gì bạn muốn
    donw công cụ adb này https://dl.dropbox.com/u/67337155/HTC ONE X ATT/adb.rar
    khi down song bạn giải nén copy vào ổ c trên máy tính.
    copy nốt file fw bạn đown vào thư muc adb trên ổ c.
    cài công cụ HTC drivers ở trang 1 vao máy tính
    vào bootloader chọn chế độ fastboot nó hiện lên fastboot usb là được.
    trên máy tính vào - start>run gõ lệnh
    C:\adb\fastboot oem rebootRUU điện thoại sẽ chuyển sang màn hình có chữ htc sau đó bạn gõ tiếp lệnh
    C:\adb\fastboot flash zip hboot.zip ( điện thoại sẽ có thanh chạy % bên dưới chũ htc <cái tên hboot là bạn đã đổi như lúc trước mình bảo>) sau đó bạn gõ tiếp lệnh
    C:\adb\fastboot reboot-bootloader
    kiểm tra xem nhé.

nghibaclieuwindy48 thích nội dung này.
  8. nvq080496

nvq080496 Thành viên

cho mình hỏi đã có ai dùng rom carbon chưa ?

9. MrBlake

MrBlake Thành viên

ngominhson cho mình xin SDT dc ko?

10. ngominhson

ngominhson Thành viên

đã inbox

MrBlake thích nội dung này.
  11. ngominhson

ngominhson Thành viên

Chúc mừng MrBlake đã khắc phục xong quả sóng để tận hưởng Sense 5 với 4.2.2

MrBlakephu0609 thích nội dung này.
  12. phu0609

phu0609 Thành viên

bác cho e sdt luôn ạ, hỏi bác luôn là bản viper 4.2 có hay bị rết lại máy ko ạ? mọi hum e up 1 ngày bị 3-4 lần :(

13. fgson

fgson Thành viên

Máy mình đã supercid, S Off, nhưng chưa unlock bootloader. Máy mình firmware1.77.708.2 và đã lên android 4.1.2. Giờ mình chỉ cần unlock và flash recovery là up cock rom lên sense 5 và 4.2.2 đúng ko? Mà nhờ mọi người up lại file all in one với, mình vào link trên xda nhưng ko thấy chỗ để dowload.

14. ngominhson

ngominhson Thành viên

Anh đang dùng ViperXL 4.2.0 thấy rất ổn định. máy cũng không thấy bị reset bao giờ.số điện thoại đã inbox cho em.

15. ngominhson

ngominhson Thành viên

em truy cập http://www.htcdev.com và làm theo hướng dẫn unlock bootloader. Thao tác không phức tạp.

16. fgson

fgson Thành viên

mình đã unlock được bootloader nhưng cài goomanager để cài recovery mới nhưng ko đc. Bạn up giúp mình file all in one hay hướng dẫn mình cách nào khác để flash recovery đc ko?

17. nhatlq077

nhatlq077 Thành viên

Bác ngominhson cho em hỏi hiện nay bản rom nào ổn định, pin trâu nhất ah?

18. ngominhson

ngominhson Thành viên

Mình dùng thử thì thấy MagioRom R4 pin rất tốt. Nhưng thích ViperXL hơn vì có nhiều tùy chỉnh.

19. phu0609

phu0609 Thành viên

sao khi dow về nó lại hiện tên file là EVIRA_radio_5.08.111.2.zip a nhỉ.! liệu có phải là radio 1.31 ko ạ? hay là a send nhầm link.! e chưa dám flassh.! nâng hboot lên thành công ùi ạ :D

20. ngominhson

ngominhson Thành viên

nếu em nâng cấp hboot thành công rồi thì radio cũng được nâng lên 1.31 rồi. còn mã evita là tên mã của One X AT&T. 5.08.111 là firmware tương ứng với radio 1.31 của t-mobile. vì không phải hboot chính thức cho One X AT&T nên lưu ý chỉ S-Off mới flash nhé.

phu0609 thích nội dung này.