Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HTC Raider/Vivid] Tổng hợp mọi thứ và giao lưu lẫn nhau

vichou
8/12/2011 13:11Phản hồi: 7.037
7.037 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

uh mình dùng Vivid trắng này, có thấy lỗi gì đâu, ngày xưa IP4 lỗi mất sóng người ta vẫn mua ầm ầm, ngày nay Lumia 800 lỗi hao pin người ta vẫn mua ầm ầm, lỗi là ngẫu nhiên thôi, đâu phải máy nào cũng vậy đâu mà lôi ra xoắn =)) (nếu máy mình có vấn đề gì thì đã đem đổi ngay chứ ngu gì xài )

lại nói chuyện 1 dòng máy mà nhiều phiên bản khác nhau, xin lấy dòng GALAXY của SS để nói
để tớ ví dụ cho nhé captivate dành cho MỸ/Canada thì đc mở box cho người ta làm rom, còn Captivate TQ (ko biết bác có biết con này ko) thì ma nó làm rom cho (2 dòng này khác nhau nhé, up rom bậy là chết máy đấy) còn nói về Galaxy S2 thì bác đúng là ko biết gì rồi :-s S2 LTE HD là bản HQ (KHÁC HẲN bản I9100 nhé. chip CPU/GPU) nhưng vì bản HQ nên gần như ko có rom cook, S2 skyrocket ATnT (dĩ nhiên là KHÁC I9100 luôn) nhưng lại đc mở box trên XDA, vCHỨNG TỎ hàng MỸ ;uôn đc dev support, mở box còn hàng HQ thì hên xui thôi, ko đc hỗ trợ nhiều ( đang nói về dc support rom tốt hơn chứ ko nói chất lượng gia công phần cứng tốt hơn nhé)

và cũng xin lưu ý 1 lần nữa là chữ RAIDER trong cái box Vivid là RAIDER Roger của Canada nhá, tuyệt đối ko phải RAIDER HQ mà các bác đang xài ( dù vẫn có nhiều mem Korea vào góp ý và chỉnh sửa) đừng có thấy RAIDER đó rồi tưởng bở là hàng HQ đc dev cook rom nha. Nói để các bác khỏi lẫn lộn rồi tưởng bở thôi, chứ RAIDER HQ và RAIDER roger hình như chung hardware nên up rom đc (bằng chứng là chủ top up đc rom của dev nc ngoài )

còn cái chuyện root đc hay ko thì đơn giản là Vivid vừa ra nên ít dev hỗ trợ, vẫn chưa tìm ra đc cách root thôi, từ từ sẽ đc, có gì đâu mà nhai đi nhai lại chuyện này

---------- Post added at 11:30 AM ---------- Previous post was at 11:20 AM ----------

có bao giờ thấy người ta bán ổ cứng 500gb mà mở ra chỉ có 4 trăm mấy gb chưa,hay ổ cứng nói là 320gb nhưng thực ra chỉ cò 296gb
vì khi người ta nói 500gb, 320gb ,16gb là tính theo hê 1000, trong khi máy tính nó hiểu theo hệ 1024

máy 16gb chỉ là cách nói làm tròn, thực ra chỉ có chừng 14.88 gb thôi. trong đó 14.88=8.83(bộ nhớ trong để chép dữ liệu ) + 3.64 ( bộ nhớ trong để CÀI ĐẶT phần mềm) + 2.41 (HDH android và cái SENSE nặng như quỷ 😔 )
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok thanks em, đó là khi sử dụng morelocale2, còn ROM trên anh post có sẵn Tiếng Việt trong đó, mà trước xài ROM stock cài morelocale a thấy bình thường mà ta, để xem có ai bị nữa không, thanks em nhé
xin lỗi chủ top cho xin 1 bài nữa, vì tên này troll ghe quá :-s

này thì captivate của Rogers I986

này thì captivate của china unicom I9088
xem cái này đi nha http://www.gsmarena.com/samsung_i897_captivate-3408.php
nhớ phải chú ý cái dòng chữ
AT&T version of Samsung Galaxy S
Nếu chưa phục thì vào web của Samsung xem nhé. http://www.samsung.com/us/mobile/cell-phones/SGH-I897ZKAATT Xem bên phải có mục Carrier nó ghi cái gì nha
Và xin nói cho bạn biết 1 thông tin nữa. Có rât nhiều đt được Trung Quốc can thiệp phần cứng, VD như can thiệp để thay đổi mạng dụng. Trong tinhte này có 1 bác nhận mua đt ship từ TQ về nè. Bác ấy bán cả con HTC Rezound GSM nữa đó. Nhưng những con bị can thiệp như vậy rất dễ bị lỗi
òhh cảm ơn bạn nhiều lắm. Mình post ở đây chỉ sợ sai box. Mình đang dùng evo3d đang có ý định chuyển sang Vivid. Khi dung morelocale. giao diện tiếng việt cũng thấy tốc độ down trên market tải xuống chậm. và có game tải xuống cài xong nhưng ko chơi đc. bạn có cách nào khắc phục được ko. Mình vọc hỏng 1 con DHD rồi nên ko mún up rom nữa. Đang xài rom ship trên evo 3d. Thanks bạn trước
Bản này mình vừa cài xong, ko bít bạn vichou thế nào chứ mình thấy cái wifi vẫn bị lỗi, ko kết nối dc. Nhưng mình đã fix bằng cái kernel trên Xda. Thích cái hiệu ứng tắt màn hình... như tắt tivi vậy hihihihihi.....---> đang test tạm thời chưa thấy lỗi gì... Có ai bít cách thay biểu tượng Wifi và biểu tượng cột sóng trên statusbar ko nhỉ, nó nằm ở đâu trong Rom, mình tìm trong system/framework/framework-res.apk mà ko thấy, chỉ thấy biểu tượng cục pin àh, mình có thử UOT Chiken, "xào nấu" nó cho ra cái file Zip nhưng ko bít update bằng cách nào...
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không mình chỉ bị cái vụ wifi khi ở ROM PPCBOY ver2, sau đó mình up lại ver1, fix wifi theo hướng dẫn, rùi up lại ROM này luôn, ko thấy gì cả, bạn bị dính vụ wifi ah? fix rùi hả? cái vụ tắt màn hình nhìn hay hay nhưng thấy ghê ghê, sợ mau hư màn hình, ko biết phải ko nhỉ 😁 , test âm thanh Beats với Camera mod Amaze đi bạn
Uh mình vẫn bị lỗi wifi và fix rồi, còn cái beats thì mình thấy chỉ có tác dụng với cái trình nghe nhạc đi kèm của máy thôi, mình cài cái Power AMP (để nghe file Flac ) thì ko thấy hiện lên, đúng là khi bật beats lên thì âm thanh đươc nâng lên rõ hơn... có tiền quất con tai nghe Beats nữa chắc khỏi chê ( mà hơi bị chát...)
cho em hỏi là làm sao để bỏ các biểu tượng ra ngoài màn hình khóa (screen lock) ạ....? lúc đầu mua zìa thì có... zọc 1 hồi mất tiêu 😔 hix
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe lỗ tai mình trâu, nên nghe chẳng phân biệt gì ngay cả nghe tai boss xịn, beat thì chưa có điều kiện thử, kệ có Beat Audio cho vui ^^, bạn test thấy camera này sao? camera default chụp mọi người khen nhiều lắm, ko biết cái này ra sao, mình thì thấy chất lượng vẫn thế, có cái hiệu ứng + giao diện thằng Amaze4G thấy hay hay

ah, bạn vào Cài đặt - Cá nhân hóa điện thoại - Màn hình khóa - chọn màn hình khóa - bấm Cài đặt bên dưới tay phải - bấm vô từng vị trí để chọn app đưa ra ngoài.

mình xài Tiếng Việt là thế, lười chuyển sang Tiếng Anh để chỉ quá, chúc bạn làm thành công
em thử rồi. nhưng vẫn ko được. ra tới màn hình chờ vẫn ko có ==" hix
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
chọn thử 1 màn hình chờ khóa khác, rùi vô chọn lại màn hình khóa mình thích xem, kiểm tra kỹ lại các bước, mình làm dc mà T_T, bạn xài ROM stock hay ROM mình post?
Rom stock 😔 hix chả bk sao nữa? ko dùng màn hình khóa khác được luôn mới đau :(
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic, pó tay, mình chưa gặp trường hợp này bao giờ, đổi màn hình khóa khác mà cũng không dc thì thua
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
2 bác copy vào bộ nhớ máy hay thẻ nhớ vậy? nếu làm kỹ từng bước như em ghi ( muốn chắc thì qua link gốc xda chịu khó đọc tiếng anh, nhớ là từng bước chính xác) thì dc mà, mấy bước trên phức tạp mấy bác còn qua dc mà, xem kỹ từng bước xem có đúng ko. Tại trên đây nhiều bác root dc bình thường mà, bên pdaviet cũng thế, đa số ai xài Raider theo hướng dẫn trên đều root dc rùi, mà bác xài Raider Korea hay bản nào vậy?
butsinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó hiện lỗi khi chạy bước " vào folder vừa mới extract xong, chạy file adb, nó sẽ hiện ra cửa sổ commander, bạn copy hoặc gõ như sau :
Fastboot flash recovery root_recovery.img": FAILED (remote: signature verify fail)
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang làm dùm cho bạn mình, cũng bị lỗi này, bác fix làm sao thế, chỉ em với, share cho mọi người biết mà làm

Thôi mình làm được rùi, thì ra ở bước cuối unlock bootloader không được chọn No, mà bắt buộc chọn Yes, chọn No sẽ bị lỗi như bác.

P/s: đang ngồi tự nhiên có bé gái nào pm nhờ root dùm qua teamview, pó tay 😁 , vậy là root Raider dc 2 lần rùi, chắc thêm lần nữa là thuộc =))
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã có update video review bản ROM ở trang 1

Bác nói thế em cũng pó tay, xem có sai bước nào ko? nếu ko được thì bác ở SG hok? bữa nào cafe với em, em nghiên cứu thử xem, giao lưu vui vẻ là chính
Các bạn cho mình hỏi. mình làm theo hướng dẫn root báo xong rồi, nhưng khi vào recovery thì không đượng nó hiện biểu tượng tam giác ko boot tiếp được. rất mong các bạn giúp đỡ
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy là giống bác bên trên rồi, bác copy VIVID_CWM_ROOT.zip trong bộ nhớ máy hay thẻ nhớ vậy? làm lại từng bước kỹla6n2 nữa xem, nếu không được thì mình làm dùm cho, nếu ở SG thì cafe giao lưu, mình xem có giúp được ko
Mình làm rất kỹ, mình đọc đi đọc lại nhiều lần, làm cũng cả chục lần. mà po tay. Mình bị treo máy ở recovery
vanbao112
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vichou mình muốn mời bạn uống cafe giup mình chut dc không, mình cũng bị tình trạng trên
thứ 3 bạn ranh không,, giúp mình với ,, cám ơn bạn nhiều
C:\A\adbfastbootrecovery>Fastboot flash recovery root_recovery.img
sending 'recovery' (4448 KB)...
OKAY [ 0.899s]
writing 'recovery'...
(bootloader) signature checking...
FAILED (remote: signature verify fail)
finished. total time: 1.656s
chính xác thì mình bị lỗi này. không thể nào cài được
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo mình đoán bạn nên xem lại đã unlock bootloader ở trang htcdev.com thành công chưa? sau khi thành công, bạn boot lại vô chế độ h-boot chọn fastboot, vào trong đt thì chọn USB Debugging nhé bắt đầu cắm cable vào connect PC để chế độ sạc. Lúc này trên PC ta giải nén cái file adbfastbootrecovery ra, chạy adb rùi gõ lệnh Fastboot flash recovery root_recovery.img , bạn xem làm đúng vậy chưa? nếu đúng mà ko được thì mình cũng pó tay T_T
butsinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã up rom 0.3 Holicake... thành công nhưng bị lỗi Wifi, ban Vichou HD giúp mình cách fixx với. Thanhk!
(Mình ở HN nên rất muốn coffee giao lưu mà ko được....;);););))
bạn khắc phục lỗi root làm sao chỉ mình với, mình vần po tay
hoha1988
ĐẠI BÀNG
12 năm
trong Camera của Raider, mấy icon phí dưới, hình tia chớp là hiệu ứng gì vậy nhỉ (nó cho mình chọn 3 cái)
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái đó là Flash, 3 chế độ : auto , tắt, mở

---------- Post added at 03:50 PM ---------- Previous post was at 03:42 PM ----------

bác butsinh root được rùi àh, bị vướng hay sai chỗ nào thế, chia sẻ để mọi người biết nào. Còn lỗi wifi, bác down cái này về http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=828291&stc=1&d=1324741953 , sau đó giải nén ra, cắm cable vào, để chế độ sạc và mở USB debug. Sau đó chạy cái file FlashBootImg.bat . Thử xem dc ko, vì mình ko bị lỗi này, nhưng trong links gốc có đoạn này

If you do not have wifi connection.. Try these tips..
The command to flash a boot.img with fastboot is:
fastboot flash boot boot.img

Có bác lan160583 cũng lỗi wifi rùi fix dc nè, có gì pm bác ấy thử xem

bác giúp butsinh hướng dẫn fix wifi kìa ^^
Ok, bạn tải cái này về http://www.mediafire.com/?3nbmhb12rp0f2nh giải nén ra, cắm DT với PC nhớ để chế độ sạc, chạy file FlashBootImg.bat để nguyên cho nó chạy đến kho xong, máy sẽ tự Reboot.... xong.

---------- Post added at 05:53 PM ---------- Previous post was at 05:48 PM ----------

Hôm nay nghịch cái gì ở cái phần mềm Rom Manage vừa tải về, giờ máy bị đơ rồi bác Vichou ơi, hình như mình bấm ở cái menu đầu tiên, xong máy vào HBoot rồi tự nhiên cứ hiện lên chữ Htc khoảng vài giây rồi tắt rồi lại hiện lên chữ htc nữa, cứ lặp lại như thế hoài. Mình đã thử cài lại các bản Rom cũ trước đây cũng vẫn bị như thế.... hic.....
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
=)) , sau này bị trường hợp đó, đừng up lại ROM chi, tháo pin ra gắn lại, start lên là bình thường, bữa đang chơi đua xe, cái bị y chang ông nói, mình làm cách đó hết, chắc có lẽ bị overload khi CPU quá tải, chỉ bị 1 lần duy nhất lúc đua xe nên đang test tiếp, chờ ra ver 4 fix cái đó hoặc Android4.0 tháng 3 này
Mình tháo pin ra để một lúc gắn lại vẫn như cũ.... cứ bị chớp tắt ở cái màn hình htc......
hoha1988
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko biết tác dụng của Root máy làm gì nhỉ? Mình muốn uprom cho nó biến mất mấy cái T-store, maps.. gì đó ko dùng tới mà sợ dính lỗi wifi ở trên 😃
Ae có biết game nào ngon trên Raider ko cho xin it' .apk/sd data với
Bữa nào có off em sẽ đòi đi theo học hỏi 😃
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
gì kỳ vậy? vậy giờ bác sao rùi? cho em biết cách xử lý sau này có bị thì làm theo với

root giúp mình cài 1 số app yêu cầu root và có thể tự do up rom, bác hiểu thế này nhé, ROM như windowns trên máy tính, mình mua về thì đang xài quyền User thôi, cho xài gì xài đó, ko ý kiến nhé, root thì mình xài quyền admin, chủ nhân thật sự 100% cái máy, muốn chỉnh sửa gì cũng được, muốn cài lại win cũng được lun 😁 , vậy đó

game thì hiện giờ mình test chạy tốt full màn hình vài game sau, còn ai biết game nào nữa thì chia sẻ nhé :

Asphalt 6-1.0.5
BackStab HD-1.2.2
Birzzle
Lets Golf 2-1.0.1
Modern Combat 2-1.0.1
PES2012-1000004
Spider-Man-1.0.0
đa số mình test bằng phiên bản Sensation hoặc Galaxy tab 10" :D , do Raider 4.5" bự hơn Sensation 4.3" nên 1 số game ko full màn hình, mà mấy cái trên mình liệt kê là test ok rùi, down đúng phiên bản là được
còn nữa mà bữa xóa giờ quên tên rùi, bác vào http://appstore.vn/a/ mà down, cài xong chịu khó để down data về là chơi, cũng nhanh mà, nhớ đúng phiên bản mình ghi nhé
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tìm hiểu thì nó là bệnh boot loop, mò mãi mà vẫn chưa giải quyết được gì... hic...
Mình đang chuẩn bị mua 1 con Raider, Con Raider của nhà mạng Bell thì được lên ICS 4.0 đầu năm sau, không biết e Hàn quốc này có được lên ICS 4.0 không nhỉ?
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cùng loại chắc cũng support thui, giờ VN thấy có ai bán hãng Bell đâu, 1 Vivid 2 là Raider korea, đa số ng ta chọn mua Raider korea, thêm dc 1 pin + dock sạc và CPU 1.5 + made in taiwan, còn Vivid CPU 1.2 + made in china, còn nhiều cái khác nhau nữa, bạn tự tìm hiểu, mình ko muốn nói ra, mắc công gặp anti fan Raider
theo như mình biết là con raider của mạng bell và con raider của korea là 1. Khác ở chỗ con của bell có khóa mạng. Nghe bảo thế
Hơi khác một tí. Raider hàn chíp 1,5, Raider của Bell chíp 1,2 như con VIVID
http://www.youtube.com/watch?v=qzsCkk9Htts&feature=related
TMK123
TÍCH CỰC
12 năm
Vivid trắng tinh khôi của mình Made in Taiwan , thế là sao nhỉ, Có ai cài được Adventure TinTin trên Raider/Vivid ko, mình cài vào toàn thấy báo lỗi không tương thích
.......................mình cũng rứa =.=
Mình đã thực hiện xong các bước ở trang htcdev.com và báo thành công khi vào hboot đã báo "HOLIDAY PVT SHIP S-ON RL"
nhưng mình thực hiện tiếp các bước "
- Sau khi hoàn thành xong, bạn chỉnh qua chế độ USB-debugging và shutdown máy, các bạn lại gỡ pin, gắn vô, nhấn nút volume dưới + nút power khoảng 20s để có thể vào H-boot, chọn fastboot bằng cách di chuyển 2 nút volume đến fastboot bấm nút power để vào.

- cắm cable với PC, để chế độ sạc nhé, vẫn chắc chắn là USB - debugging nha, sau đó down adbfastbootrecovery.zip ở link này
http://forum.xda-developers.com/atta...2&d=1321331727

- khi down về bạn sẽ có file .zip, extracted nó ra, để đâu cũng được.

- vào folder vừa mới extract xong, chạy file adb, nó sẽ hiện ra cửa sổ commander, bạn copy hoặc gõ như sau :
Fastboot flash recovery root_recovery.img
thì không được toàn bị như thế này :
C:\A\adbfastbootrecovery>Fastboot flash recovery root_recovery.img
sending 'recovery' (4448 KB)...
OKAY [ 0.899s]
writing 'recovery'...
(bootloader) signature checking...
FAILED (remote: signature verify fail)
finished. total time: 1.656s
bạn nào khắc phục được chỉ mình với
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em có hướng dẫn ở trang 1, bác xem có làm được không, vì hôm nay em root cho con Raider kia bị lỗi này, xem kỹ lại là làm khác em ở bước cuối unlockbootloader, em chọn YES là ok
tuanday
TÍCH CỰC
12 năm
đang lên kế hoạch sắm em raider hoặc amaze nên cứ thanks bác trc, dù chưa biết bao h đủ tiền ;))
Vivid đã đc unlock bootloader, có bác nào dùng vivid làm đc chưa ạ?e vừa đọc tin mừng quá mà tối về nhà mới làm đc.
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
chúc mừng các bác Vivid nhé ^^, test thử xem nào
cakiem123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@SavageX cái này có tool all in one rồi nhé làm mọi thứ nhanh, gọn
cho em hỏi làm sao để khóa mật khẩu các ứng dụng như tin nhắn, danh bạ, tài liệu,... vậy....?
butsinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn lên market tìm phần mềm lock, sẽ ra 1 ổ các loại khóa ứng dụng cần tìm, down về cài đặt để SD.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019