[HTC Raider/Vivid] Tổng hợp mọi thứ và giao lưu lẫn nhau

vichou
8/12/2011 13:11Phản hồi: 7.037
7.037 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

macabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác gọi điện hỏi bác này thử xem nhé, hôm bữa mình mới mua pin và dock sạc dự phòng của bác ấy đó.

P/s: sẵn đây mấy bác làm bầu chọn cho rom nào chạy ngon và ổn định nhất nhé
HoliRaider, sense 3.5, cực mượt, chưa thấy lỗi gì
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1431053
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai nói không lỗi 😁 , lỗi ngốn nhiều RAM, RAM free ROM trước còn tới >450Mb, còn ROM này <400Mb , cũng đang xài đây, thấy ổn :D
mình ko bao giờ chơi game, chỉ dùn ứng dụng cơ bản thôi, nên cũng ko quan tâm đến ram free lắm 😔
thấy mượt thì nói mượt thôi :D

PS: mà mình đang muốn làm trong suốt thanh status bar mà ko biết làm sao hết, hỏi khắp nơi, từ pdaviet, các box trên tinhte, cả trên XDA nhưng mà vẫn ko đc :( chán ghê
em vote 1 phiếu cho ram gốc debloat
macabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom gốc hả bác, debloat là gì?
bác cho mình xin cái link nhé:rolleyes:
debloat tức là xóa hết các app của nhà mạng cài sẵn trong rom gốc bác ạ.hoặc xóa thêm những thứ trong rom mà ko cần thiết, ko dùng đến để giải phóng bộ nhớ cho máy
bác có thể lên market down nobloat free hoặc dùng root uninstaller cũng ok

hiện tại em đang dùng kiểu này, phần vì thích cái sense3d, phần vì ko quen cái 5x5 app drawer của rom cook
Raider đã có bản ICS chưa các bác nhỉ? Bác nào có cho em xin link down nhé. Thanks
vichou
ĐẠI BÀNG
12 năm

ohm, mượt thật, biết sao ko, 1 phần nó bỏ cái 3D lúc vuốt ngoài màn hình đó, nhớ trước là vuốt giữa chừng nó hơi nổi nổi lên ( cái này kiếm ai chưa up lên, vuốt so sánh thử sẽ thấy ) , mà công nhận mượt :D

tháng 3 nha bác, giờ chưa có đâu
vitkon
CAO CẤP
12 năm
Chạy Raider cài ROM cook từ Vivid (AT&T), thấy hay hay vì đã bỏ được mấy cái limit trong nhắn tin tiếng Hàn (80 char, mặc định gõ số,...). Cơ mà ROM cook các đ/c cài cái Smooth Rosi gì đó, mất cái 3D lun. Có ai biết cách revert lại cái hiệu ứng gốc của Sense 3.5 không?
bác tham khảo thử cái này nhé
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1424256
Mình thì trước giờ dùng thấy rom của MIUI rất hay, nhiều tùy biến, giao diện đẹp, dial và message, music hay, tùy chỉnh dễ dàng, phần mềm Backup tốt, .... bớt phải cài đặt thêm nhiều phần mềm. Không biết đã có cao thủ nào chế rom MIUI cho Raider chưa nhỉ
Các bác cho hỏi cách khắc phục tình trạng này: Khi mình khóa màn hình rồi mà cứ thỉnh thoảng màn hình lại sáng, rồi sau một thời gian lại tắt, rồi lại sáng. Cứ thế lặp lại dù mình không đụng đến máy. Lúc trước khi đi ngủ sạc đầy máy mà sáng ra còn nửa pin. Bực quá. Tìm hiểu một thời gian mới thấy hiện tượng này.
vừa dính 1 lỗi vớ vẩn khi dùng rom holi raider
thỉnh thoảng mình nhận đc cuộc gọi, dt đổ chuông nhưng màn hình tối thui, ko sáng lên để bấm nhận cuộc gọi
ko biết có ai bị giống mình ko
up lại rom thôi bác

---------- Post added at 12:29 AM ---------- Previous post was at 12:28 AM ----------

bên xda cũng có người báo lỗi như bác.nhưng trường hợp này hay gặp ở set cpu hơn
lỗi xuất phát từ min cpu quá thấp đấy bác ơi!bác đưa lên tầm 400 là vừa.e thấy bên xda mấy bác để dưới 400 khi screen off đều bị như bác đấy
Oài. Xài thì vẫn vọc vạch, cài app hay, lướt mạng nhưng vẫn phải chơi game giải trí chứ nhỉ. Bác xài Rom Holiraider phải không. Bác thấy Rom này thế nào. Mình lúc đầu xài rom Holicakes bác Vichou đưa nhưng thấy vẫn hơi tốn pin (vì cái lý do củ chuối ở trên mà có thể chỉ do mỗi máy của mình gặp phải). Vừa ngồi up Rom Holiraider v2.0. Đang tìm hiểu xem thế nào.

Tải thêm Holissraider với cả Rumraider mà chưa up hết nên chưa xác định được rom nào ổn nhất
bác cứ thử từng rom 1 là ra cái hợp với bác nhất ngay thôi ;))
em ko bh dùng live wallpaper nên cũng tiết kiệm đc kha khá pin và đỡ tốn ram hơn bác ah
cái màn hình bé tí, chơi chút xíu là nóng máy, game thì toàn game mini, chơi ko sướng nên e ko bao giờ chơi game 😁

Holissraider là rom từ HTC rhyme, khá là đẹp, nhưng mà còn đang beta nên chưa tốt lắm, thấy nhiều comment là bluetooth chưa hoạt động dc
Đã tìm ra lỗi. Không phải do bản ROM mà là do xài 1 live wallpaper không hợp máy nên nó làm lockscreen hoạt động không ổn định lúc bật lúc tắt dẫn đến hao pin
macabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang xài rom này, mới update beta 11 ngay 16/01, xài khá ngon, nhẹ và mượt, xài 4 icon à
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1418089
Mình thì lại luôn dùng live wallpaper nên hơi ngốn pin. Để qua đêm có khi cũng mất toi gần chục % pin ấy chứ. 3 bản này có những điểm khác biệt căn bản nào nhỉ. Bác songsong nói Holissraider thế kia thì mình chả dám up nữa. Cả chú Rumraider cũng mới đang trong giai đoạn Beta. Chờ tháng 3 ra ICS sao lâu quá

À, các bác cho mình hỏi làm cách nào để có được hiển thị số % pin như của rom Holicakes được nhỉ. Thanks
VJRaider 0.3 vs HoliRaider_0.3
các đồng chí test thử xem cái nào ngon hơn để dùng ổn định trong Tết 😁
VjRaider có edt appdraw, kéo lên xuống thoải mái, ko có chia thành trang như mặc định nữa, rất sướng :D
Bác cho mình xin cái links để mình làm chuột bạch được không. Thanks
quanhtc
ĐẠI BÀNG
12 năm
bac nao giup e voi.. xda no dang close web r, cha biet li do gi, e ko down dc may file root, bac nao send qua mail giup e dc ko ah ? mail e la quanmanh38@gmail.com. e cam on 😔
HoliRaider_0.3 ko vào đc wifi, ai test thử coi có bị giống mình ko 😁
macabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác đã flash kernel của nó chưa? Mình đang xài nè, vào wifi vô tư, update thêm mấy cái của nó nữa, hiện tại thấy good lắm
Mình chưa dùng Holiraider 0.3 nhưng dùng bản 0.2 cũng bị lỗi không vào mạng được, kể cả là 3G hay 2G. Bác songsong cho mình xin link VJRaider để test thử xem.
LINK XDA, thích cái nào thì down cái đấy thôi
http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=1387
quanhtc
ĐẠI BÀNG
12 năm
thấy trên xda có ông làm cái kernel tự động hay qá mà chưa thử, đã bác nào thử chưa ....
quanhtc
ĐẠI BÀNG
12 năm
e up rom mà k có thẻ nhớ bây h nó k vào đc màn hình chính, bác nào chữa hộ e với, thành gạch r huhu 😔(
mình cũng đâu có thẻ nhớ đâu. cứ chép vào bộ nhớ máy rồi vô recovery up thôi
b thử up lại coi
Vào wifi ngon mà. Mình đang test cái Rumraider thấy thiết kế sắp xếp icon đẹp hơn, khoảng cách vừa phải chứ không quá rộng như Holiraider. Pin cũng tương đối tốt, nhưng Holiraider có sẵn một số app hay sẵn trong rom mà Rumraider không có.

Lúc trước reset máy nên mất APN. Vì vậy không vào 3G được, cứ tưởng tại rom mới chán chứ 😁

Up rom thì copy file zip vào Storage Card chứ không phải SD Card. Trên máy này nó ngầm hiểu Storage của máy là sdcard còn SD Card thực tế sẽ được hiểu là sdcard2.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019