HTC Rhyme - Thảo Luận,Thủ Thuật,Kinh Nghiệm Sử Dụng ,Up Rom ...v.v

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi kem_muadong, 30/3/12.

1. x_men_21

x_men_21 Thành viên

Cái này là do bạn chuyển vị trí bài hát thì máy phải mất 1 lúc để tìm lại nên cũng bt thôi ko sao cả,còn lỗi cam màu hồng thì mình chưa gặp bao giờ

2. long0345

long0345 Thành viên

Lúc đầu mới dùng cũng bị như bạn. Tắt bớt widget và ứng dụng chạy ngầm đi là OK. Nhớ đừng tắt luôn cả máy nhé :))

3. vocsi24

vocsi24 Thành viên

khi chụp hình vào tường hoặc giấy trắng bạn có bật flash không nếu có thì chắc là do khi den flash sáng phản xạ màu tím của máy nên có cảm giác là cam bị ám hồng

4. hoangpham85

hoangpham85 Thành viên

Co bac nao bi loi loa khong ah. Con rhyme cua minh luc thi nghe nhac duoc, luc thi im re, mac du da mo het volume. Khoi dong lai nguon thi luc dc luc khong. Bac nao cung canh ngo thi post cho anh em biet voi. Thank!

5. vocsi24

vocsi24 Thành viên

bạn thử up rom lại coi có được không

6. gacon120

gacon120 Thành viên

mình ko có bật flash . chụp xg sân nhà cũg thấy nữa . có 1 vùng y như máu vậy . mình reset lại thì nó hết rồi .

7. gacon120

gacon120 Thành viên

của mình cũg bị giống bạn này . nghe nhạc , canh nhạc chuông cũg ko có tiếng . người khác gọi đến cũng ko có tiếng luôn . cắm tai nghe vào thì lại có tiếng , minh khôi phục cài đặt gốc cũg ko đc . tượng die cái loa rồi , mình đem ra chỗ cửa hàng họ up lại rom cho mình là hết rồi ko biết có bị lại ko . nếu die cái loa thì mệt

8. haminh90

haminh90 Dự bị

máy em tự nhiên không chụp được ảnh màn hình nữa ạ. ấn và giữ nút home+nguồn thì tắt máy cái rụp. có ai biết bị làm sao không ạ :((

9. x_men_21

x_men_21 Thành viên

Giữ nút nguồn + vol down chứ bạn

10. thuandiennang

thuandiennang Thành viên

11. gacon120

gacon120 Thành viên

máy mình mới mua chưa làm gì hết . chẳng biết làm sao để up rom . mới xài android

12. gacon120

gacon120 Thành viên

à mn cho hỏi sao con htc rhyme của mình chụp hình ko đc nét hình chụp toàn là sạn khi zoom lên nhìn ảnh vỡ tùm lum nói chung xấu lắm . hình ko đáng 5mpx ko bằng lumia 520 nữa

worldmaker thích nội dung này.
  13. gacon120

gacon120 Thành viên

ai chụp hình rồi up lên cho mình xem thử . mình xài rom gốc 2.3.5

14. worldmaker

worldmaker Thành viên

Camera htc thì không bằng 520 là đúng rồi bạn còn đòi hỏi gì nó nữa

15. vocsi24

vocsi24 Thành viên

bác nào có máy lên 4.0 rồi post cho anh em tấm hinh coi chụp ảnh có cải thện lên chut nào không

16. maylily

maylily Dự bị

Em có vấn đề này cần hỏi:
    Em cũng có một địa chỉ mail có tên miền không phải là @Gmail.com nên không thể đồng bộ được vào điện thoại android. Hổm rồi em cố đồng bộ thế là nó dẫn dắt em tới cái này Google Apps Device policy. Em down về, nó bắt phải cài mật khẩu nên em cũng thử. Nhưng bây giờ em ghét cái việc lúc nào cũng phải nhập pass quá. Em xóa luôn cái Google Apps Device policy đó đi mà không tài nào xóa được. Làm sao bây giờ các bác? Nếu không xóa được thì có thể hủy mật khẩu đi được không? hị hị:(

17. ChuChien

ChuChien Thành viên

Android->google nên bác lập cái mail đi .nhanh thôi mà tiện :d

18. maylily

maylily Dự bị

Em có mấy cái mail của google rồi mà. Vẫn đồng bộ bình thường. Nhưng còn một mail khác mà phải dùng trong cv nên mới thử down cái khỉ gió google apps device policy kia. Bi giờ làm sao để xóa, mà nếu không xóa được thì làm sao hủy việc cứ mở máy ra là phải nhập Pass nhỉ?

19. worldmaker

worldmaker Thành viên

Bac' wipe data cua thang google apps policy do la duoc ko can xoa dau

20. lemoncandy

lemoncandy Thành viên

lên 4.0 nghe nói hao pin lắm phải k mọi người, bình thường 2.3 là sáng đầy tối sạc, lên 4.0 chắc được nữa ngày hả?