Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC Rhyme - Thảo Luận,Thủ Thuật,Kinh Nghiệm Sử Dụng ,Up Rom ...v.v

kem_muadong
30/3/2012 16:49Phản hồi: 1.290
1.290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn băn khoăn cái vụ vừa sạc vừa nghe nhạc qua phát bluetooth
,thế này chả mấy chốc mà chai pin :<
x_men_21
TÍCH CỰC
11 năm
@se7enlove1608 Ko sao đâu, chỉ vừa sạc vừa lướt web hay chơi game và tác vụ nặng thì mới sợ thôi
NSX ng ta tính cả r mà
có bạn nào cho mình xin 1 bản backup của 4.0 cái mình muốn restore cho dễ😁
x_men_21
TÍCH CỰC
11 năm
@Wildorchjd Ko đc đâu bạn ơi, backup thì mỗi máy nó có mã md5 riêng, chỉ có cách bạn tự backup hoặc up rom mới thôi
Giống như kiểu đem mật khẩu máy tính này ra xài cho máy khác ấy :D
ai biết chổ nào thay màn hình rhyme không? mình bị vỡ màn hình nhưng cảm ứng vẫn còn dùng tốt!
tìm trên mạng thấy có vài nơi thay mà giá cao quá.
thank
@yellow73 Nếu ở hà nội thì tìm tới thuonggiado cầu giấy mà làm. Nếu chưa có thì hỏi giá cả trước rồi đặt hàng họ lấy về cho. Mình toàn sửa chữa thay thế ở đây vì đảm bảo giá tốt.
biencalaem
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai bị như mình không????
Mình up lên 4.0.3 sao camera khi chụp đêm dưới ánh đèn huỳnh quang là nó bị từng sọc ngang màn hình nhưng hình chụp ra vẫn bình thường...help help
Dragon_K
ĐẠI BÀNG
11 năm
Buồn chứ, con ni bị ghẻ lạnh hay sao í, chẳng có Rom Cook Jelly Bean chi hết, trong khi mấy máy khác là có hàng CM10 hết rồi. :oops:
Các bác ơi có bác nào root được con rhyme này chưa, chỉ e với!!! 😔
Dragon_K
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ndcm Bác post bên topic của mình đây mà, chưa root được luôn à pác.
@Dragon_K Chưa bác ơi, e cũng chả biết sao...tải file PI46IMG về bỏ vào thẻ nhớ...nhưng vào boot nó báo là "update FAILED" ...e bó tay luôn rồi bác ạ. Với lại hôm nọ có ra thegioididong, siêu thị ý nhi, viễn thông a,... nói chung là tất cả các tiệm sửa điện thoại nó đều hông nhận, nó nói là dòng này khó làm nên thôi.
Bác ở đâu? Bác có ở SG hông, hôm nào rãnh úp dùm e phát.
để root bạn thực hiện như sau:
trước tiên máy bạn phải unlock boot loadder (cái này hình như bạn làm rồi)
sau đó cài recovery :
bạn download file này về
http://www.mediafire.com/download/lk7x6za2szdwh39/recovery_touch_htc_rhyme__mr.thuan92.zip
http://www.mediafire.com/download/xyi8u9np63danv1/CWM-SuperSU-v0.97.zip
recovery_touch_htc_rhyme__mr.thuan92.zip file này bạn giai nén và làm theo hướng dẫn của nó là có recovery (lưu ý chế độ fastboot thì máy sẽ xuất hiện dòng fastboot used)
sau đó khới động recovey và install zip file CWM-SuperSU-v0.97.zip(file này giữ nguyên)
trong trương hợp bạn vẫn chưa thấy biêu tượng super user thì bạn nên dung supesu mới nhât tải về tai
http://appstore.vn/android/details?id=eu.chainfire.supersu
bạn sẽ đổi file CWM-SuperSU-v0.97.zip bằng cách dùng trình giải nén mơ nên chứ không phải giai nén
rồi tìm đến file super uer sau đó bạn đổi tên file bạn vừa mới download mới nhất về sao cho giống nhảu rồi kéo file đó vào trình mở file nén nó sẽ hỏi thay thế thì nhấn oke (vì đã từng nên android 4.0.3 cho máy và phải dùng supersu cao nhất thì mới có root)
Mình mới vào hboot, nó check thẻ xong nó báo như vầy. Ông chú mình cao thủ ổng cũng bó tay.

CID incorrect!
Update Fail!
Press <Power> to reboot.

Hướng dẫn ở đâu bạn, trong file đó tải về mình hông thấy.
Dragon_K
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ndcm Mình ở Đà Nẵng lận, chịu thôi
Mà bạn đã Unlock bootloader rồi đúng ko, nếu chưa unlock thì chưa làm gì được nhé.
...........
Unlock rồi bạn ơi! Có cái dòng màu đỏ để là "UNLOCKED"
@ndcm đã bảo các file khác là ko root được đâu mà lại. Tải file này về:https://app.box.com/s/76moqjobr9drj1ymvl04 về bỏ vào sdcard, xong vào recovery chọn install zip from sdcard, chọn choose zip from sdcard tìm file root.zip nó chạy cái là xong ngay mà.
E chưa cài được RECOVERY bác ơi! 😔
Dragon_K
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ndcm bạn thử cái cái recovery của ClockWorkMode touch này xem, mình cài rồi: http://www.fshare.vn/file/BRIPU9529P/
Vào Hboot rồi "Install from SD card" nhé, nhớ giữ nguyên tên file.
Tui bó tay rồi.
@ndcm mở máy vào setting vào úng dụng vào phát triển tích chọn chế độ usb
mở máy vào setting vào năng lượng tích bỏ khởi động nhanh sau đó tăt máy (đợi một lúc)
nhấn volume cộng đồng thời với nút nguồn để vào hboot
sau khi vào hboot chọn fastboot bằng nút volume để lên xuống rồi nhấn nút nguồn để chọn sẽ thấy máy có dòng fastboot used
sau đó kết nối với máy tính
giai nến file recovery_touch_htc_rhyme__mr.thuan92.zip
huong dan.JPG
sau khi giai nén mở file Run_recovery rồi nhấn enter
@trieuvan5464 E vào Hboot rồi chọn fastboot rồi nhưng cắm kết nối với máy tính nó để là FASTBOOT USB có sao hông bác?
Dragon_K
ĐẠI BÀNG
11 năm
vẫn ko được à, thế thì chịu thôi :p
Bác có ở SG hông?
Nếu chép file PI46IMG vào thẻ nhớ thì nó check thẻ xong nó báo như vầy:

CID incorrect!
Update Fail!
Press <Power> to reboot.

Còn chép file recovery.img bác đưa ở trên thì nó chẹck thẻ xong thì nó báo:
FASTBOOT
RECOVERY
FACTORY RESET
SIMLOCK
HBOOT USB
IMAGE CRC
Cám ơn bác hén. E đang chờ tải driver về... chắc cỡ tiếng rưỡi nữa ...
@ndcm nếu bạn đã unlock bootloader được thì bạn đã cài đủ driver rồi
@trieuvan5464 để chắc chắn máy có thể kết nối với máy tính thì dùng phần mềm Wondershare MobileGo for Android cài đặt vào máy tính bật chương trình này lên xong thì kết nối với điện thoại rồi chọn chế độ chỉ sạc ở máy điện thoại rồi chọn thực hiện đợi một lúc chương trình Wondershare MobileGo for Android sẽ kết nối với điện thoai là xong (Wondershare MobileGo for Android chương trình này có vài tác dụng bạn tự tham khao nha)
@trieuvan5464 Máy mở khóa bootloader là lúc trước có nhờ ổng root máy dùm, ổng chỉ mở khóa bootloader được thôi à, còn cài recovery với root thì ổng làm hông được bác ạ.

Mà con rhyme này driver đầy đủ của nó gồm những gì vậy bác?
bây giờ bạn có thể kiểm tra cài recovery thành công hay không bằng cách chọn recovery bằng nút volume để nên xuống và nút nguồn để chọn

là bạn đã thành công (recovery này hoàn toàn sử dụng cảm ứng để chọn)
theo kinh nghiệm thì tới đây bạn nên backup lại room cho máy đề phòng lỗi sau này.Do cách back up của nó hơi lạ nên bạn hãy coppy vào máy tính để sao lưu duoi cái tên khác rồi khi cần thì đổi lại như cũ
mình không biết chỉ biết nếu máy tính mà mở khoá bootloader được thì là máy đó đã đủ driver rồi
hướng dẫn root
file 1 bạn download về http://www.mediafire.com/download/aop4xoqpheft2au/CWM-SuperSU-v1.65.zip
file 2 bạn download vể http://www.mediafire.com/download/xyi8u9np63danv1/CWM-SuperSU-v0.97.zip
copy 2 file trên vào thẻ nhớ (tại thư mục gốc của thẻ nhớ)
tắt máy
nhấn volume + và nút nguồn cùng lúc để vào hboot
chọn recovery bằng nút volume để lên xuống và nút nguồn

tại chế độ clockmode recovery chọn íntalls zip from sdcard rồi chọn đến 1 trong 2 file CWM-SuperSU-v1.65.zip (cái này nên chọn vì mới nhất) hoặc CWM-SuperSU-v0.97.zip
sở dĩ phải có cả 2 file trên là đề phòng 1 trong 2 cái không có tác dụng
CWM-SuperSU-v0.97.zip chắc chắn có tác dụng với android 2.3 cua máy
CWM-SuperSU-v1.65.zip chắc chắn có tác dụng với android 4.0 của máy
@trieuvan5464 bạn ơi cho mình hỏi root bằng cách này rồi có unroot lại được không bạn?
Thư mục gốc có phải là: My Computer/E:sd card/superSU ... hông bác?
@ndcm đúng vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019