HTC Rhyme - Thảo Luận,Thủ Thuật,Kinh Nghiệm Sử Dụng ,Up Rom ...v.v

kem_muadong
30/3/2012 16:49Phản hồi: 1.290
1.290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mucelago
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm ơn cho mình hỏi là xem tin nhắn trên HTC Rhyme có trình bày theo cách hội thoại không vậy các bạn ? Tức là giống như trên iPhone vậy đó, cách đó sẽ dễ xem hơn.
PO8888
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác ơi gửi lại link hộ em với, link die hết rùi 😔
Cái này con trai xài có được không vậy mọi người? Đang cần 1 em Android giá mềm để vọc ^^!
*Cảnh báo các bác là Rhyme đợt hàng quý 1 năm 2013 ( đợt hàng HTC thông báo giảm giá xuống còn 3tr4 ) chất lượng phần cứng không cao và không đồng đều - rất nhiều máy bi lỗi .Tỉ lệ đổi trả máy và bảo hành cao => các bác cần check máy cẩn thận khi mua

Các lỗi phổ biến của đợt hàng này là :

- Lỗi điểm chết màn hình
- Lỗi mic thoại ( đầu dây bên kia không nghe thấy mình đang nói gì )
( tiếp tục update )
@kem_muadong trời, có vụ này nữa hả :-O, hic, thx bác 😔, vậy mà đang tính lấy em này cho GF
mà có ai lên 4.0 rồi up mình cái video xem thử với, tìm mãi chẳng thấy tren internet, hic
PO8888
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kem_muadong bác ơi em nhờ bác up lại mấy phần mềm recovery vs root mà bác ko up hộ ae ạ , link die hết rồi 😔
Update lại link dow file Root máy cho các bác
http://www.mediafire.com/?48ujfx4c56fh8fl
Pass : kemmuadong

Chúc vui
caobason89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kem_muadong Bác ơi up lại link lên host khác đi. Up mediafire mà có pass ko down được. Mà cho em hỏi cái này có root được bản 4.0 ko? Với cả S-off máy thế nào để còn về 2.3 nếu muốn?
Rhyme hàng chính hãng Việt Nam không được lên 4.0 đâu bác à

Chỉ thấy bọn Trung Quốc lên 4.0 ầm ầm ...
Bác nào biết tiếng Trung có thể làm theo ở đây

http://www.0519zn.com/forum-82-1.html
em mới súc một con Rhyme ở nhật cường với giá 3290k cho vợ. hôm nay là hôm thứ 2 dùng vẫn chưa thấy lỗi lầm gì. nhưng ko up qua OTA lên 4.0 đc. ko biết là thế nào. nghe các bác nói là ở việt nam ko đc lên sao lại vô lý thế nhỉ?
Mình mới mua máy này cho bà xã lúc chiều tối thứ bảy, ngày chủ nhật loay hoay cả buổi sáng cuối cùng cũng up lên được 4.0 official HTC.
duchvm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình up lên 4.0 rồi, cũng đơn giản mà, cài driver, lên mạng down file RUU về, cắm cáp vào rồi chạy file RUU và làm theo từng bước nó chỉ, khoảng 10 phút là xong! Nên làm trên laptop de tránh cúp điện ;)

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
Bạn ơi, hướng dẫn mình bước 5 nhé Link die mất rồi
Bạn up lên 4.0 thấy thế nào? Mình up lên bằng cách chép file vào thẻ nhớ giống như cách up rom trên các máy android trước đây mình xài.
bạn có thể hướng dẫn cụ thể giúp mình đc ko ah?
kem cho mình xin link download
Tình hình là có nhiều bác mua htc rhyme bản 2013 bị lỗi,nếu có lỗi gì thì mấy bác nhấn nút nguồn rồi chọn khởi động lại máy(không phải tắt máy nhé) là ngon lành cành đào. Hôm qua mới mua cho bà chị 1 con không nhận được sim thế là khởi động lại máy và ngon cành đào,bà chị xài khen máy rẻ mà ngon,đặc biệt là cái dock sạc không có gì chê😃😁:D
Đấy là bác may đấy , lỗi khe cắm sim chập chờn thì còn khởi động lại được ...

Lỗi hỏng mic thoạy và điểm chết màn hình thì chỉ có khóc - Đến cửa hàng người ta đổi máy đầy kia kìa ...
@anhhung_245 Gây hoang mang thế bác, e đi mua vẫn thấy hốt về ào ào mà, cũng có nghe nói điểm chết nhưng máy quá rẻ họ lại ko care chuyện đó mới chết. Mic thoại thì e chưa biết.
Cách up lên 4.0 cho hàng chính hãng nè các bác

@SilverChick Cám ơn bác, nghe bác nói vậy là hiểu rồi hé.
PO8888
ĐẠI BÀNG
11 năm
@conan_cth có bác nào send lại cái link hộ em với, link download ým, hic
@SilverChick Quan trọng là S-off
Bác chỉ cho em cách S-off con Rhyme với
em chưa làm được !!!
@PO8888 Bài của bác Kem:

Update lại link dow file Root máy cho các bác
http://www.mediafire.com/?48ujfx4c56fh8fl
Pass : kemmuadong
PO8888
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác kem_muadong
ơi vào chế độ download mode kiểu gì
@PO8888 Hình như là giữ Vol down + nhấp nhả phím power (Nhớ tắt chế độ khởi động nhanh trong cài đặt)
nghe các bác nói mà giật cả mình
Con này mình mua cho Dì của mình, đẹp lắm đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019