HTC Rhyme - Thảo Luận,Thủ Thuật,Kinh Nghiệm Sử Dụng ,Up Rom ...v.v

kem_muadong
30/3/2012 16:49Phản hồi: 1.290
1.290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn ơi, cho mình hỏi, sau khi mình up từ 2.3 lên ics 4 thì vô nhà mạng 3G chập chờn lắm..hix..ko bít là do radio khi up lên ics hay seo nữa, ko bít có cách nào khắc phục được không ta
@shent219 Riêng về vấn đề sóng mạng thì ngược lại ấy chứ, lên 4.0 sóng sánh rất ổn định, lúc còn ở 2.3 chỉ có 3 vạch khi up lên 4.0 là full sóng luôn. Theo mình biết thì một trong những động lực cao nhất để lên 4.0 là khả năng bắt sóng tốt hơn đó bạn.
@conan_cth mình đã up lên ics rùi ấy chứ, công nhận là sóng full, nhưng mà bật 3 G khi ngồi trong tòa nhà 5 tầng thì mạng yếu lắm, chậm nuu7 rùa ấy, còn khi ra đường ôi thôi, như gió..=]=]
@shent219 Thông tin ghi tốc độ 3g của em này chỉ khoảng 14Mb/s thôi, với lại máy sử dụng công nghệ của 1 - 2 năm trước nên cũng hơi khó nói.
@conan_cth Hèn gì, lần trước mình xài HTC Radar WP7, mạng 3G phải nói là, ôi thôi như tên lửa, ngồi trong nhà 5 tầng mà sóng vivu, ko lo mất sóng, giờ ham hố bán con đấy mua em này về thấy cái mạng buồn ghê..=]=]
oánh dấu 😁
lemonleo_pt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là ep up lên 4.0.3 nhưng dính 1 lỗi là máy không phát được nhạc qua dock nữa có bác nào fix dùm em với.
Hi em fix đc roài ạ vào bluetooth rồi cho nó kết nối với dock là được.
link die hết rồi,fix dùm,mình đang cần
em mới mua một bé về nhưg hay bị nóng máy khi chơi game. Mấy ac có biết tại sao ko?
dung hl
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy em hàng công ty so phan mem 1.31.707.6 thì down ban 4.0.3 nào thích hợp các bác ơi?
Bên ấy là ốp gì vậy bạn? Mềm hay cứng, nếu mềm thì là cao su, silicon hay TPU ?

Ốp lưng loại nào anh em khoái nhất nhỉ? Mình thì mình chỉ thích ốp mềm TPU hấp thụ chấn động và chống trượt tay rơi máy.
Quan trọng nhất là S-off cho con này - giờ mình vẫn bó tay !!!
Mình vẫn dừng lại ở 4.0.3, như thế là được rồi, vẫn mượt và vẫn được bảo hành, pin tạm được. Khi nào có bước đột phá mới sẽ tính tiếp.
Up cho AE support !!!!!:oops:
dung hl
ĐẠI BÀNG
11 năm
muon ha tu rom 4.0.3 xuong 2.3.5 thi the nao cac bac oi
Mình đã root được rồi, nhưng đến bước recovery máy báo lỗi cid incorrect.Nhờ các bạn chỉ giúp nhé.
a e nhà ta cũng sài nhiều nhỉ 😁
bây h chờ tool s-off thôi là ngịch dc đủ thứ room :rolleyes:
Tình hình là chiếc HTC ryhme của em chỉ bắt được mạng hàng xóm, mạng nhà em để ngay modem cũng không bắt được. Em dùng máy tính hay điện thoại motorola bắt bình thường. Lẽ nào có wifi lại phải dùng 3g. Mọi người giúp em với, thanks
@haiauxanh20 Từ lúc mua máy này về xài đến giờ không biết bao nhiêu lần mình cứ nghĩ là modem wifi nhà mình bị hư, còn wifi nhà bên cạnh bắt sóng ào ào, hài thật.
@conan_cth Mình khắc phục được rồi, bạn mở 1 cái wifi mà máy bắt được xem là kênh(channel) mấy rồi vào 192.168.1.1 vào interface setup>wireless> channel đổi thành kênh trùng với kênh của máy. Máy mình là 11, save lại là ok
@haiauxanh20 Để lát nữa đi làm về mình test thử xem, cám ơn bạn nhiều lắm.
@haiauxanh20 huong dan chi tiet dum minh ban thanks
anminhue
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình hôm qua mới mua cái Rhyme được ưu đãi 3,3 triệu. Về mở wifi lên cũng bị như bạn, lò mò tí phát hiện ra cái wifi router nó phát kênh (channel) không phù hợp với tần số với cái Rhyme (có vẻ kén tần số).
Mình chuyển cái wifi modem qua channel phát là 1 thay vì để tự động thì Rhyme bắt được ngay. Ai cần mình chỉ cách chỉnh cho.
@binladen1206 Ko phải lỗi phần cứng đâu bạn
Đơn giản đa số máy khi chạy 2.3 không bị, lên 4.0 mới gặp tình trạng này.
Cái này nếu dc HTC cho 1 bản update là tốt nhất nhưng mình nghĩ HTC bỏ rơi e Rhyme này luôn rồi 😁
Nói chung mấy lỗi lặt vặt này xài ko khó chịu bằng lỗi sóng yếu, vào mấy chỗ nhiều nhà cửa, vật chắn là y như rằng mất sóng
@dynasty warrior Minh dung ban room goc 2.3 nhe ban, chua len ban room nao ca....
@binladen1206
hjzz đt của e nó có điểm lạ chút chút là e lúc trước e bắt wifi rất ổn, k vấn đề gì hết nhưng không hiểu sao mấy hôm nay e cũng đến cái nhà hàng đoá dùng wifi thì lại có vấn đề, máy kết nối với wifi bình thường, sóng đầy nhưng e lại không lướt web hay vào fb đc, vào facebook thì nó báo là network error, còn lướt web thì nó báo no internet connection.o_O
@bakedbun Máy khác có vào được wifi ở nhà hàng đó ko.em sợ model wifi bật.nhưng nó rút dây mạng ra khỏi wifi ùi

Sent from my HTC Rhyme S510b using Tinhte.vn
dung hl
ĐẠI BÀNG
11 năm
link o trang 1 die het ui cac bac fix lai di
dung hl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dung hl bac chu fix lai di

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp