HTC sẽ mang Android L lên One M7 và M8 trong vòng 90 ngày kể từ khi nhận được bản build hoàn chỉnh

Duy Luân
25/6/2014 22:21Phản hồi: 134
HTC sẽ mang Android L lên One M7 và M8 trong vòng 90 ngày kể từ khi nhận được bản build hoàn chỉnh

Ngay khi bài thuyết trình của Google tại sự kiện I/O 2014 vừa chấm dứt, HTC đã thông báo rằng hãng sẽ mang Android L lên hai chiếc One M8 và One M7. Công ty không đưa ra thời hạn cụ thể cho việc này, tuy nhiên họ hứa hẹn rằng bản update sẽ bắt đầu được phân phối trong vòng 90 ngày kể từ khi Google cung cấp cho HTC bản build Android L chính thức. Trước đây HTC cũng đã cập nhật One M7 lên Android 4.4 chỉ một thời gian ngắn sau khi Google chính thức công bố nó, việc mang giao diện Sense 6 lên mẫu điện thoại ra mắt hồi năm ngoái này cũng diễn ra rất nhanh chóng. Hi vọng HTC sẽ giữ được lời hứa của mình với Android L.

Nguồn: CNET
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ios chỉ cần 1 xíu là lên hết , android 90 ngày lâu vậy, dù sao htc cũng đáng khen , mấy hãng khác thì đợi mốc mồm mới được lên
@iidiot ??? Chỉ mình bạn hiểu.!
@kut3prince9x cứ nói thẳng tiếng việt ra bác ạ. có khi nhiều ng chả hiểu OEM là cái j.

nói thẳng ra Samsung, Lg, Htc, Sony,... đều là các các "dev-con" là những lập trình viên bên thứ 2, nói cách khác họ cũng chỉ thuộc ngang hàng nhóm Cyanogen, Miui, hay các dev trên xda. họ chỉ nhận đc bản aosp do google cung cấp r xào nấu cho đến khi nó chín theo cách của họ thì sẽ đc tung ra bản update. Lúc này Google chả liên quan cái j hết. Kiểu mẹ làm vc của mẹ, con làm vc của con. Mẹ làm an ninh còn con làm cảnh sát, 2 mảng khác nhau nhưng đều là công an. đơn giản vậy thôi.
@iidiot Vì ios chỉ có 1 vài sản phầm và chỉ có 1 thằng làm, nó đã làm sẵn cho mấy sản phầm đó rồi.
Còn Android thì thằng làm OS khác với thằng bán máy. Thằng bán máy còn phải chờ thằng làm OS cung cấp OS mới tiến hành được
@hdcuong96 HTC đang cố gắng để giảm khoảng thời gian này xuống với hy vọng HTC M7 và HTC M8 là những thiết bị được cập nhật "Android l" đầu tiên. Bạn cứ chờ 90 ngày xem thế nào.
thật ko đấy Hoang Tưởng Company ???
ngày xưa thèm mỗi O2 của anh này ,giờ ra mấy dòng sense hay M cảm giác ko đc như những lần đầu tiên 😆
@tobe2405 Cháu tắt máy đi học bài đi 😆)
Cháu có biết HTC Wallaby là đt gì ko .Từ 2002 -2007 thử nói cho chú biết chú đọc thiếu con gì ko ?
O2 XDA I, O2 XDA II, O2 XDA IIs, O2 XDA IIi, O2 XDA Exec, O2 XDA Mini, O2 Xphone, O2 Xphone II . Thằng nào sản xuất đấy 😃))
takada2003
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tobe2405 The O2 Xda brand is a range of O2-branded Windows Mobile PDA phones, produced by multiple manufacturers (mainly HTC, Quanta and Erima)
en.wikipedia.org/wiki/O2_Xda
@mandyhades thím bình tĩnh đi. sồn sồn vậy. đàn bà hết phần vợ và mẹ rồi 😁

cho hỏi mình nói gì sai ? =)) mình có bảo là htc không sx o2 đâu
@tobe2405 lại sai nữa rồi .Ngày mình tham gia diễn đàn (nick này là nick mãi sau này mới lập lại ) mà mục rao vặt tinh tế thường có tên mục rao bán: O2 xda hoặc htc O2
Mình có dùng qua 1 con HTC O2 Xda Diamond Pro. Bạn xem lại comment của bạn đi ,sai còn cãi cùn
cunhim
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ủng hộ HTC cố lên nhé!
m7 đẹp hơn m7 đẹp hơn m7 đẹp hơn m7 đẹp hơn m7 đẹp hơn m7 đẹp hơn m7 đẹp hơn m7 đẹp hơn m7 đẹp hơn m7 đẹp hơn
M8 dùng có được không mấy bác? Em được nhờ mua 1 em Android cao cấp mà chưa sử dụng bao giờ.
@vnstockguru ;)1 vote cho m8 và 3 vote cho z2
@AmbitiousMan Z đẹp hơn Z đẹp hơn Z đẹp hơnZ đẹp hơn Z đẹp hơn Z đẹp hơnZ đẹp hơn Z đẹp hơn Z đẹp hơnZ đẹp hơn Z đẹp hơn Z đẹp hơn
@vnstockguru Sự nhiệt tình + thiếu hiểu biết = phá hoại. Trường hợp này thì cách tốt nhất là cứ con nào bán được nhiều thì mua
Haizz, kinh nghiệm Android là phải đi với Nexus
@vythanh Con ruột mà lị o_O
3 tháng sau mới lên đc. mân mê tỉ tê, thẩm du chán chê mới cho lên.
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
10 năm
có lên là dc.chậm tí nhưng mà chắc
Trừ các bản google edition ra thì chắc là motorola lên sớm nhất thôi
vuhungls90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nên nhớ là kể từ khi nhận được build hoàn chỉnh nữa nhé ;((
shinhaphura
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sony ơi, Sony ơi....!:rolleyes:
Mấy ngày nữa là có rom beta L côk cho M7,M8 ý mà 😁
:oops::oops::oops:sony ơi, bao h sony ơi
@AmbitiousMan Nhanh thôi mà bác, các mẫu Xperia 2013, 2014 được Sony quan tâm update fimweve 4.4.2 mới khác phục lỗi, thì Android L cuối năm hoặc sang năm, Z2 ultra, Xperia Z3, mấy mẫu máy hạng trung sắp ra mắt sẽ có. Hãng đã tập trung vào mảng mobile thì ko chểnh mảng việc cập nhập fimwave mới đâu.
@AmbitiousMan Tầm trước Tết sẽ có 😁
toẹt vời nhỉ
ps: em one M7 của em đem bảo hành rồi , vui khi nghe tin này
anhphuc2603
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá đã, rất thích htc!!!
Dedj
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sony đợi mút chỉ mới có 4.4.2, chưa kể lỗi pin tùm lum, được 90 ngày như HTC cũng mừng lắm lắm lắm rồi :-L
CatOv3Mouse
ĐẠI BÀNG
10 năm
móa ai cx thấy kế hoạch này nọ, thằng cha Sony tính vứt Z2 của mình à
Các bác có thấy thằng lg đâu không. Haha. Chắc nó lập bài vị cho g2 của em rồi
hhd357
TÍCH CỰC
10 năm
@lethangk47 Lg bây h cũng cập nhật đầy đủ mà bác 😃
@lethangk47 Em là em chỉ hy vọng nó update cái ẩn thanh điều hướng như trên g3 thôi !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019