HTC Sensation được nâng cấp Android 2.3.4

Duy Luân
14/8/2011 22:33Phản hồi: 223
HTC Sensation được nâng cấp Android 2.3.4

Một số chiếc [TAG]HTC Sensation[/TAG] ở Đức đã nhận được bản [TAG]cập nhật phần mềm[/TAG] lên phiên bản [TAG]Android 2.3.4[/TAG]. Cho đến bây giờ, chưa có thông báo chính thức nào của HTC về việc nâng cấp này nhưng đây có lẽ một phiên bản phần mềm ít lỗi hơn và có thêm nhiều tính năng mới.

Bản cập nhật có dung lượng khoảng 41MB và được cung cấp thông qua giao thức [TAG]OTA[/TAG] (Over-The-Air). Sau khi nâng cấp, máy hiển thị phiên bản phần mềm là 1.45.401.2. Giống như những bản cập nhật OTA khác, phiên bản 1.45 này chủ yếu sửa một số lỗi phát sinh khi chạy và cải thiện hiệu năng của thiết bị. Ngoài ra, ứng dụng [TAG]GTalk[/TAG] có sẵn đã hỗ trợ việc hội thoại hình ảnh nên người dùng không phải dùng thêm phần mềm của hãng thứ ba. Hi vọng phiên bản chính thức sẽ được cung cấp đến mọi người dùng HTC Sensation trong tương lai gần.

223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chúc mừng các bác sensation
Thiết kế em này phải nói là tuyệt đẹp, cầm mà tê cả tay.........
@tranvutruong đọc lại cmt từ 2011 của bác này mà thấy bùn cười quá ^^ h HTC One với XZ đang trùm rùi..
CTNHT
TÍCH CỰC
13 năm
Sensation có rom cook nhiều ko các bạn ? Tương thích đc nhiều game ko ? Có hay bị lỗi hiển thị các ứng dụng vì độ phân giải màn hình ko ? 😁 Thank.
quocthai75
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rom của chú này hiên là Rom đỉnh của HTC rồi, có cook thì cũng chỉ thêm bớt tí ti app thôi, chủ yếu là các dòng máy khác cook rom từ Rom của chú nó...
Dung lượng bản cập nhật cao quá! Tải bằng 3G là nghèo luôn nhá! Các bác chú ý!
Kết nối máy với máy tính theo kiểu Internet pass-through, rồi dùng Internet via PC download cũng được mà
mr.heosua
TÍCH CỰC
13 năm
có tiền mua thì tiếc gì ít tiền update bắc 😁
ước gì mình có 1 cây để thử nghiệm
bibo75
TÍCH CỰC
13 năm
Đế thời điểm này HTC Sensation vẫn còn nhiều lổi, hi vọng lên Android 2.3.4 tình hình sẽ cải thien.
Ước gì có thêm em này để mà vọc hihihi
Chuc mung cac Bac dang dung em no.
tuank53c
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái vụ sensation bị lỗi cảm ứng làm mình thất vọng quá, đang định gom đạn nhắm vào nó .
Đành tiếp tục gom đạn chờ Vigor thôi, cho sensation vào dĩ vãng vậy
stevendph
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thông tin trên bài viết đó là không rõ ràng, và nội dung chưa đầy đủ, chưa nói tại sao lại gặp trường hợp lỗi cảm ứng đó, và cũng không nói là lỗi đó có thể khắc phục và mượt mà trở lại chẳng có vấn đề gì ạ.

Em thì thử đủ kiểu kể cả cách để làm nên lỗi đó vẫn không bị, phiên bản châu Á... có lẽ phiên bản này không bị chăng? em không biết nhưng theo dõi cái bài post trên XDA thì hầu hết toàn là phiên bản thị trường châu âu.
giadoan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác ơi, mình vẫn dùng Sensation và mình chẳng bị 1 lỗi nào trong bài của bác Quote cả ! 😁 Ít nhất mình thấy người dùng Sensation trong tinhte ko kêu ca lỗi nhiều bằng người dùng Samsung G2 :D
Tôi cũng đang sài Sen, việc đôi khi bị chậm cảm ứng là có thật (không phải bị đơ). Cái này cũng có thể lý giải đôi khi trước khi lock, máy chạy nhiều ứng dụng, Ram bị over. Nhưng nó chỉ bị chút xíu là lại bình thường. Nói chung là dùng thử đi, ko nên coi đó là một lỗi đáng chê.
mấy cái này do lỗi phần mềm, e đoán là do bản rom do htc ra gấp quá nên gặp lỗi, các bản sau khắc phục. Giờ đang dùng atrix lúc đầu cũng thấy nhiều lỗi nhưng giờ lên 2.3.4 rồi, nhất là dùng bản rom cook thì lại rất ngon, pin trâu nữa. Mà e thấy máy android nào bản rom đầu cũng nhiều lỗi. hy vọng sen cũng sớm khắc phục. rất thích màn hình của Sensation rất đẹp , màn con 2x cũng đẹp , ghét màn của S2 vì màu quá chói, Atrix màn ko dc đẹp lắm
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
cầm con này ko thích bằng s2
Cầm con S2 như cầm đồ chơi bằng nhựa cho trẻ con, nhẹ tênh, cái vỏ phía sau mỏng manh. Nói chung Samsung có mấy con Galaxy chỉ đẹp nếu nhìn và không cầm lên.
CTNHT
TÍCH CỰC
13 năm
Cầm thử Captivate chưa bạn ? Còn vỏ nhựa S2 coi vậy chưa bền lắm đó. Nhưng quả thật mình ko thích cái mặt trước nó tí nào. 😁
Đồng ý với quan điểm về S2, mình cầm tiền vào nhậtcường để lựa chọn 1 trong 2 em nhưng lần đầu cầm vào giật mình vì sự mong manh và nhẹ tênh của S2, truyền thống của Samsung vẫn là như thế mà. Ngay cả thằng bạn đi cùng kết S2 nhưng khi dc cầm và trải nghiệm cũng kêu trời... Cuối cùng mình Sensation vẫn là ổn nhất.
Những vấn đề về lỗi cảm ứng thì em của mình chưa gặp, vẫn mượt mà lắm... đợi update xem thế nào nhưng kiểm tra mãi vẫn chưa có..hic
Bạn này nói chuẩn,cũng đã từng phân vân giữa s2 và sensation vào nhật cường cầm con s2 lên thì chán hẳn, ko biết bên trong thế nào chứ nhưng cầm lên thấy rất nhẹ và mỏng manh, quyết định chọn htc
EM này mình ko thích cái nắp lưng của nó!
Chúc mừng AE Sensation lần nữa.

Đây là 1 bản nâng cấp cần thiết, cải thiện về pin. Cùng với cộng đồng dev, Sensation sẽ có nhiều bản Rom ngon hơn nữa!

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
nghe mọi người kêu em này nhưng chưa có dịp xài thử 😃
Các pác xem thế nào, từ hôm nghe tin em kiểm tra liên tục ma có nhận được gì đâu, đừng vội chúc mừng chứ..hic
Tình trạng sử dụng khi cuộc gọi đến không thể trượt nghe máy, máy nóng, lướt web nóng là tình trạng chung vì theo mình hiểu thì cái vỏ đằng sau bằng kim loại mà chip lại coredua thì nóng là phải thôi.
Hi vọng update mới sẽ khắc phục thêm 1 vài nhược điểm...
Đúng rồi, hiện tại Sensation vẫn còn một vài lỗi, trong đó có việc hỗ trợ Tiếng Việt. Hy vọng bản mới này sẽ hoàn thiện hơn.
một số ứng dụng vẫn chưa chạy tốt với e này.
thi thoản vào internet vẫn bị đơ. ><
đang điên đầu với em Sensation này với 2 lổi chính:
GỌi điện không bấm nghe được, thoát cũng không được, muốn nổi khùng luôn.
lổi thứ 2 là nóng máy, lướt WEB cở 15' là nóng như cục than. ANh em xài SEN có ai bị như vậy không. Nãn em này lắm rồi.
twister0511
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con Sen của em thì thế này:

- Không hề nóng khi lướt web nhiều bằng wifi (nếu k muốn nói là mát rượi), lướt web nhiều bằng 3g và Gaming đồ họa phức tạp thì chỉ hơi ấm ấm thôi.
- Quay film không bị giật (full HD)
- Chất lượng Wifi, nếu ngồi gần nguồn phát thì che đậy đủ kiểu cao lắm là mất một vạch, xa xa tí (trên dưới 01 floor) thì mất 02 vạch, xa hơn tí nữa thì 03 vạch hoặc mất hẳn nếu quá xa (cách từ 03 floors trở lên). Đó là nếu lấy tay che phần nắp lưng chỗ camera thôi nhé, còn nếu cầm né đi thì kể cả cầm theo phương ngang, sóng wifi vẫn ngào ngạt.
- Sóng 2g va 3g, khẳng định là không hề ảnh hưởng dù là nhỏ nhất.
- Pin: khoảng 2 ngày check mail, nghe gọi bình thường, lướt web ít (em ít nhắn tin). Cá nhân em thấy khi update lên 2.3.3, thấy pin và time sạc pin cải thiện đáng kể, hy vọng 2.3.4 sẽ còn tuyệt hơn nữa.
- Chưa bao giờ em bị lỗi cảm ứng và treo máy k kéo vòng mở khóa được (use được gần 02 tháng)
- Màn hình home thỉnh thoảng vẫn bị lỗi sọc ngang, xóa widget đó đi, lôi ra lại thì hết. 2.3.3 k bị nhiều bằng 2.3
- Lâu lâu do em vọc gì đó màn hình bị tối thui phải tháo pin lắp lại mới hết. Lên 2.3.4 cả tháng nay mới bị một lần nhưng k cần tháo pin, tự động hết.
- K hiểu sao nếu để ngôn ngữ English thì lại k đánh được tiếng Việt mặc định của máy. Bác nào biết chỉ dùm. Thks much.
- Game PES 11, Let's Golf k full màn hình (em chủ yếu chỉ chơi 02 game này), một vài ứng dụng vẫn chưa tương thích nhưng cái này chỉ là vấn đệ thời gian.
- Máy em khi mua có phát hiện 02 hạt bụi rất nhỏ dưới màn hình, lựa tới con thứ 03 rồi vẫn bị nên lấy luôn, dán miếng dán màn hình vào giờ tìm mãi k thấy 😃

Máy em vẫn dùng rom ship, khi mua là phiên bản quốc tế dành cho Asia, mua tại Hnam trong SG. Nghe nói bản châu Á là ổn nhất các bác ah, dù em nó k có 4G như T-mobile version. Quan trọng là khi mua để ý kỹ tí là được (quan trọng nhất là battery nhé các bác, mua hàng xách tay và những shop giá rẻ thì phải cẩn thận khoản này)

Vài dòng giải tỏa tâm lý cho các bác còn e ngại.
máy nào chả có lỗi, iphone4 thì lỗi ănten, S2 thì lỗi hồng tâm, con này cũng đâu ngoài quy luật đâu mà cứ dìm e nó hoài thế nhỉ
Mong tinh tế có bản cập nhật sớm nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019