[ HTC Sensation] Thủ Thuật - Tổng Hợp Rom - Update FW -Link Maxspeed!

halybobo
4/8/2011 14:59Phản hồi: 53.222
53.222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr_gem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao up firmware 3.33 mà trong máy vẫn báo 3.32 nhỉ o_O
Mình s-off theo hướng dẩn thì bị dính cái lỗi này. Có giúp mình cách giải quyết với.
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@noiminhcothe Bạn phải tắt cái htcsync đi rồi mới dùng được
@ndphong85 Mình đã khắc phục được lổi đó. Thanks bạn nhiều
Sau khoảng 30 lần chọt chọt mình đã s-off được cho em nó
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@noiminhcothe Uhm, ngồi chọt chọt cũng hay. S-off cho em nó xong thấy phê phê hehe
Chúc mừng bạn nha
Được cái mừng chưa được bao lâu s-off rồi nhưng khởi động lại thì đứng hình Juopunutbear
Recover thì báo lổi CID incorrect
Làm sao đây?
Các bác cho em hỏi là sau khi up rom Viper S thì em có cảm giác thấy là máy nóng hơn lúc xài rom stock có ai bị như vậy ko ạ ? lúc trước chưa s-off em xài rom của máy khi chơi game thì nóng bình thường còn bây h` sau khi đc các anh trong top hướng dẫn s-off và up rom thì cảm thấy là máy nóng hơn và chơi game mau tuột pin hơn (mở game dead trigger mới chơi đc khoảng 45' thì pin từ 60% xuống còn 14%). và sau khi tuột pin thì reboot lại là lên pin đó có phải là mình bị pin ảo ko ạ ? 1 điều nữa là sau khi em up rom viper + kernel Sebastian FM 1.5 và -9% thì em ko tắt máy để sạc pin đc 😔 vì khi tắt máy sạc pin thì đèn led báo hiệu sạc pin cứ chớp tắt chớp tắt chứ ko sáng đều như lúc trước nữa.
@kysisamset87 1/ máy bị pin ảo. mod cái này là hết 99%. lâu lâu vẫn bị nhưng ko ảnh hưởng đến tgian sử dụng thực tế
https://dl.dropbox.com/u/47039397/MODs/Battery Auto-calibration Script.zip

2/ nóng hơn ROM khác là hoàn toàn chính xác. Vipers có driver GPU mới nên tiêu thụ nhiều hơn với lại sense 4 nó xử lí đồ hoạ nhiều hơn + mấy cái app loi nhoi đằng sau nữa

3/ LED chớp chớp là do pin bị cạn kiệt, sạch boong chả còn méng nào. cứ để đó thì 1 hồi sẽ hết. ko thì đợi vài phút rồi rút ra cắm lại
@axetilen Đèn led nó chớp chớp báo hiệu sắp hết pin thì em biết rồi nhưng ý em nói ở bài trước là khi gắn sạc vào thì lúc mở máy thì đèn led ko bị chớp tằt còn khi đt hết sạch pin và tắt máy thì khi đó mình gắn sạc sẽ xảy ra tình trạng đèn led chớp tắt.
Và sau khi vào recovery để mod cái battery auto-calibration của bác thì máy mình pin đang ở 19% mình reboot lại máy và pin lại lên 32% 😔
Ngoài ra còn 1 lỗi nữa ở rom ViperS này là nhiều khi mình đang gọi đt tự nhiên sóng chập chờn bên kia nói bên này lúc nghe đc lúc ko bắt buộc mình phải tắt rồi gọi lại cho bên kia thì mới hết. Hic. Ko biết có ai bị tình trạng như mình ko nữa vì tình trạng sóng này mình bị rất nhiều lần rồi và mỗi lần bị nhu vậy mình phải tắt rồi gọi lạ 1 2 lần mới có thể nghe gọi bình thường.
Dùng ARHD 6.7.2 1 tgian rồi. cảm giác thì thật sự ko thích = ViperS. Bù lại pin nó trâu, RAM nó nhiều hơn + ổn định hơn 1 tí, ít nóng hơn ViperS thấy rõ
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
maiyeu
Up lại rom là ok
e định tậu e này, các bác dùng rồi, cho e ý kiến với. e thấy sensation có 2 bản là z710e vs z710a là thế nào hả mấy bro, 2 em này đều up được rom treen XDA chứ mấy bac.
@phucdanh07 Nên mua z710e. 2 em này uprom XDA vô tư.
2 con này khác nhau ở điểm nào ạ
@phucdanh07 Mình ko rõ lắm nhưng mình đang dùng con z710e( made in Taiwan - bản quốc tế) còn z710a hình như bản Korea( bạn xem ở thân máy dưới cục pin).
Cho mình hỏi S-off thì đến bước nào thì cho em nói '' sướng'' , khi s-off thành công thì trên CMD nó báo cái gì , mình chọc hoài toàn thấy nó báo s-off failed , bác nào có kinh nghiệm chọc không? Dùng cái gì để chọc?? thanks các bác nhiều !!!!!
@vanphuongvt2011 Nghe nói khi nào chọt chọt xong máy nó rung lên 1 cái là OK. Dùng dây đồng 1 lõi hoặc dùng ghim kẹp giấy cũng được.Mình ko s- off = cái này nên ko biết chính xác nghe những bạn đã làm thành công nói thôi.
@vanphuongvt2011 cố gắng chọt vừa đúng thời gian là OK thôi
bác coi cái video và hình bên này nhéhttp://www.tinhte.vn/threads/1424637/
@zodanh2102 nhầm
link này http://www.tinhte.vn/threads/1433661/
@vanphuongvt2011 Mình mất một tuần chọc chọc mới thành công. Dùng dây điện bình thường thôi.
Nói chung cái này thách thức sự kiên nhẫn.
Khi nào thành công thì trên CMD nó thông báo rỏ bằng tiếng anh đại khái là hôm nay là ngày may mắn s-off thành công
anh em nào cài được asphalt 7, share file cho mình với, cài văng hoài bực quá 😔
xin may bac huong dan em root va up room may xach tay han quoc
@nhox95 Vào bootloader xem sau đó post lên đây những dòng chữ trong đó để biết đã,sau đó mới giúp được.
Vào Bootloader = cách sau:
1- tắt máy tháo pin ra rồi lắp pin vào.
2- bấm và giữ nút VOL- sau đó bấm nút nguồn 2 giây rồi bỏ nút nguồn ra vẫn giữ nút VOL-.
3- lúc này máy vào Bootloader.
Chép 3 dòng đầu tiên (từ trên xuống) lên đây,rồi sau đó mới có cách giúp tiếp.
@hai_fish9999 PYRAMID PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.27.0000
eMMC-boot
may nay em moi mua lai nen chua biet gi. xin cac' ace giup do. thks nhieu
Sau một thời gian cày bừa cuối cùng cũng tự up rom được cho em nó => sướng
Thanks Hai_fish9999, ndphong85, zodanh2102 và mọi người
@noiminhcothe Bạn đang dùng Rom gì?
@hai_fish9999 Mình mới lần đầu nên chẳng biết cái nào hay cái nào dở cả giờ đang dùng Android Revolution HD 6.7.2, trải nghiệm dần
Theo mọi người thì cái nào hay?
@noiminhcothe Sense 3.6 thì ARHD ngon rùi, Sense 4.0 có mấy bản ngon như : TRAD V3.1, Lightning v2.0, ViperS, và SmartDroid Deamon. Trong đó ViperS và SmartDroid Deamon gần giống nhau nhất. Mượt nhất là TRAD nhưng Tweak ít tuỳ chỉnh - sau đó đến ViperS và SmartDroid Deamon - cuối cùng là Lightning.
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@noiminhcothe Dùng ARHD làm gì, chả có gì hay hơn rom stock, nên up sen4.0 mà dùng. Trong tất cả các bản rom 4.0 mình đã dùng thì mình thấy ViperS là đẹp nhất, khuyên bạn nên dùng cái này. Mod thêm.cái sebastianFM kernel.với cái aroma nữa là ok. Còn bạn muốn trải nghiệm thì mỗi ngày 1 rom thôi, và cũng nên up lên Jelly Bean để biết Android 4.1.1 như thế nào 😃
ICS 4.0.3, Sense 3.6
Software Ver: 3.32.163.12
Baseband: 11.69A.3504.00U_11.23.3504.07_M2
Kernel Ver: 3.0.16-gc764bfb
**BOOTLOADER:
locked
pyramid pvt ship s-on rl
hboot 1.27.0000
eMMC-boot
Mọi người giúp mình Root và up Rom Sense 4.0 với. Mình lính mới chưa biết 1 chút gì cả. Mong được các bác giúp đỡ! Xin cảm ơn nhiều ạ!
@nhox95 Trên trang 1 bạn ko cần quan tâm đến các cái khác mà chỉ cần quan tâm đến mỗi mục UNLOCK BOOTLOADER qua HTCDEV thôi. Vì bạn và namstyle đều là người mới dùng HTC nên hẵng làm như mình HD đã nếu ko sẽ bị rối đấy. Trên trang HTCDEV thì HBOOOT 1.17.xxx hay 1.27.xxx đều unlock được và cách làm giống nhau.
@hai_fish9999 Cả mình nữa, hiện tại mình cũng đang reg nick để làm bước 1 nè. Bạn cho mình hỏi ngoài unlock bootloader ra thì 2 mục SDK và Kernel có tác dụng gì vậy 😃
Cho mình hỏi 1 chút nữa, máy mình của nhà mạng SFR của Pháp, vậy thì mình nên chọn SEN EU hay là dòng ALL OTHERS SUPPORTED DEVICES vậy bạn 😃
@ph.khanglt nhox95,@namstyle, các bạn đợi chút mình post link down của SDK ANDROID TOOL lên cho các bạn down và cài đặt vào PC cho nhanh. muốn UNLOCK BOOTLOADER thì phải có ANDROID SDK TOOL.
@ph.khanglt chonj All other supported device. Mà bạn đã cài đặt SDK TOOL chưa vậy? Nhớ backup dữ liệu lại nhé nếu ko sau khi unlock sẽ mất hết đó.
ICS 4.0.3, Sense 3.6
Rom Ver: 3.33.707.106
hboot 1.29.0000
Ai biết root bản hboot này không giúp em với
Bác nào ở đà nẵng giúp em được ko ạ. em mời uống cf giao lưu
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@nhox95 Tiếc thật, đáng lý ra là giờ mình đã có.mặt trong đó rồi hix vỡ kế hoạch 2/9 chán ghê. Có ai ở Thanh Hoá ko nhỉ
Bác hai giúp em với......................
mr_gem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào biết vụ wallpaper bình thường lướt các trang trên homescreen vẫn cuộn theo tự nhiên giớ đứng yên ko 🤔
Ai muốn tắt logcat thì down cái này mod vào là xong. ROM ViperS thì có sẵn nhưng mấy ROM khác thì ko có, ví dụ như ARHD... Làm xong pin sẽ tăng dc kha khá

https://dl.dropbox.com/u/47039397/MODs/DisableLogcat.zip
Link ANDROID SDK TOOL dành cho các bạn UNLOCK BOOTLOADER:

https://www.box.com/s/vs1b8n27me9v37bkzzxi

Các bạn down về cài đặt vào máy tính.Xong chạy nó - khi nó đòi update các mục trong đó - bạn đồng ý - nó update hơi lâu đấy( nhớ chọn tất cả các mục trong đó để update)
hai_fish9999 bạn cho mình nick yahoo cho mình tiện hỏi hay liên lạc được không? Mình cũng ở HN nè bạn 😃
@ph.khanglt Nick Yahoo chính là nick trên TT này luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019