[ HTC Sensation] Thủ Thuật - Tổng Hợp Rom - Update FW -Link Maxspeed!

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi halybobo, 4/8/11.

1. sarayumi

sarayumi Thành viên

Vấn đề là em down fw mà rom yêu cầu, với lại lúc flash rom có tùy chọn cho cpu thì em toàn để mặc định 1.5 thôi bác. Nên nói cpu bị đẩy lên 1.72 thì em cũng ko biết phải không. Với lại em cài fw có rom hiện là 3.32, có cái chỉ hiện 1.70, nên em ko biết có phải do flash fw bị lỗi không. Bởi vậy cứ cài đi cài lại hoài mà vẫn bị sập nguồn. Em có chêm cục pin như bác minhthong_19 nói, tối qua tới giờ vẫn thấy ổn. Em vẫn đang tiếp tục theo dõi để có hướng điều trị thích hợp ạ :D

2. Larrylong

Larrylong Thành viên

Bạn cài font changer, dl 1 số font của bạn chungviet trên tinhte,chọn font tùy thích. Tiếng Việt đẹp như mơ.

3. Larrylong

Larrylong Thành viên

Như nhau thôi bạn à, mình cũng đang xài Tmobile Sensation 4g

4. tuanchuoi01

tuanchuoi01 Thành viên

Unbricked Sensation đã xuất hiện, ai muốn cứu dế cưng của mình thì ...let go

5. Catherine789133

Catherine789133 Thành viên

Mình đang xài htc sensation xe unlocked version, sáng nay nó báo có thể update software nên mình thử up lên android 4.0.3. Nhưng ver android này mình thấy xài không đã và nó không đẹp như 2.3.4. Bây giờ mình muốn cài lại android 2.3.4 thì phải làm sao? Nếu có ai biết thì hãy giúp giùm mình. Thanks!

6. minhthong_19

minhthong_19 Thành viên

flash vo rồi vẫn bị bác ơi!!!! xài thủ thuật phần cứng mới ok!!!

7. minhthong_19

minhthong_19 Thành viên

em bị ức chế gần nữa tháng nè, xong có bác kia chỉ mừng quá trời, mấy đại ca lão làng về android ở chổ e cũng chào thua, kết luận ko phải do phần mềm, bó tay!!!!

8. hauyenhd

hauyenhd Thành viên

Đồng chí nào đen bị dính cũng đều điên với lỗi này thôi. Mình đi làm còn ăn chưởi vì tội tắt máy. Rồi không lỡ bán máy đi nên cố dùng rồi cài cả MCA (tốn tiền gọi lại thôi):D . Giờ tạm tạm rồi không biết có điên nữa không. Cái này theo mình nghĩ đúng là do quả pin điên rồ, nó không quản lý được nên chương trình chạy lung tung mới sập nguồn thôi

9. __WinD__

__WinD__ Thành viên

10. longryu

longryu Thành viên

mình dùng room ship 4.0.3 nó root được mà ko cài busy box sẳn nên ko ..... titanum được nên xóa , room ship có update gì thế bác

11. tuanchuoi01

tuanchuoi01 Thành viên

cÁI update này là phần patch cho cái Rom Ship ICS 4.03 bị cái lỗi tự bật data và tự kết nối Wifi và 1 số lỗi crash khi chạy ứng dụng.Chỉ là nâng cấp software thôi nếu fatory reset thì lại phải update lại Rất đáng để nâng cấp nhưng mà cái update này có cách đây nửa tháng trước rồi nhá.

__WinD__ thích nội dung này.
  12. __WinD__

__WinD__ Thành viên

em dùng rom euro hay rom ả rập này cũng đều root và dùng titannium bình thường mà bác
    http://androidsu.com/superuser/
    em đang dùng thử bản a rập này . chưa thấy j hơn bản châu âu mà điểm benmark còn thấp hơn nữa chứa nhưng chơi mấy game thì thấy tương thik tốt hơn bản châu âu hay sao ấy . thấy chém fr mượt hơn

13. __WinD__

__WinD__ Thành viên

bác đang dùng rom nào thế ? euro hay ả rập vậy ạ?

14. axetilen

axetilen Thành viên

dùng system tuner là theo dõi được voltage của máy, ủa mà đụng đến undervolt việc gì phải restore cho mệt?

Nick den_trang72

phumy90 thích nội dung này.
  15. Mình làm tới phần up firmware 3.30.401.1 ở recovery, chạy gần xong thì báo cid incorrect, máy khởi động lại hiện logo htc rồi tắt khởi động lại liên tục như vậy, phải làm sao đây. Máy mình là Htc sensation 4g t-mobile. Mình serch trên Google thì có firmware 3.32 cho T-mobile, up xong báo ok hết nhưng vẫn không hết bệnh

16. kjeuphuc

kjeuphuc Thành viên

Bác cho e hỏi là cái dialer cài vào kiểu gì vậy? e cài mãi mà ko đc. Hjx

17. phumy90

phumy90 Thành viên

E cug dug cai do ma ko thay fan voltage cua may dau ca hxhx .bro add njck ae trao doi nhe .e pm inbox bac ma ko thay gj .njck yh : phumy1990 .

18. tuanchuoi01

tuanchuoi01 Thành viên

E ko dùng Ả rap mà cũng ko dùng Euro cái E đang dùng là Rom goc Châu A' a. ICS 4.0.3. E thấy tuyệt cú mèo ko bị một lỗi nào dù chơi game hay chạy ứng dụng ko hề lác hay lắc giật j cả. Pin để cả đêm sụt 3%. Duy nhất là máy bị nóng cái này thì là cố hữu rồi (Chip 2 lõi dòng nào cũng thể thôi tránh sao dc ) và loa ngoài nghe bé như nói thầm vào tai vậy trước dùng Gingerbear đâu có như thế

__WinD__ thích nội dung này.
  19. tuanchuoi01

tuanchuoi01 Thành viên

1 cảnh báo rất lớn đối với các bác đang dùng rom AOSP nguy cơ Bricked rất cao nếu các bác factory reset hay format SD card nhé.
    bj brick trong trường hợp này chỉ có cách bảo hành tại HTC hay dùng Jitag
    CoreDroid nhẩy kinh thật từ 1.1.0 lên 1.5.0 nhưng vẫn chưa fix cái cần fix :eek:

20. __WinD__

__WinD__ Thành viên

bác có link down thì cho em với ạ ? nếu bác up OTA từ rom GB châu á thì cho em link rom GB cũng được ạ . em tìm ko thấy nên mới phải dùng euro với ả rập hix. thank bác