Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ HTC Sensation] Thủ Thuật - Tổng Hợp Rom - Update FW -Link Maxspeed!

halybobo
4/8/2011 14:59Phản hồi: 53.222
53.222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

- bác để chế độ 3G hay GSM only. Sóng tốt nhất khi để chế độ GSM
@kinggai mình để ở chế độ GSM thôi.
Mọi ng ơi , mình mới sang Sen chưa biết gì , máy mình đang ở bản 4.03 sense 4.0 , kernel 3.0.36- briced-3.0-v1.36-gef905db .Mình thấy có vẻ máy hơi chậm khi vào setting . Mọi người cho mình hỏi phiên bản kia là tối ưu nhất chưa ah???
@dung14102009 Chơi được mà ngon luôn.
@hai_fish9999 Thank bác ,mai mua 1 cái ,ngạ nhất là mua về mà ko dùng đc , e cũng chưa xài máy kiểu cắm thẻ ngoài thế nay bao h , trc toàn dùng máy có bộ nhớ trong 😁
SilverChick
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dung14102009 tùy nhu cầu sử dụng của bác mà chọn dung lượng thôi, nhưng cố mua cái Class 10, quay fim HD lưu vào thẻ nó không bị giật bác ah
memory_shop
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dung14102009 dùng 8G class 6 thì dùng hàng samsung đó. tốc độ ~ class 10. write ~7-9 read ~ 18
bạn ngó qua topic mình có nè
http://www.tinhte.vn/threads/1467743/
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
Mình chưa Nandroid mà đã up Sebas kernel rồi. Vậy sau muốn up OTAthif phải làm gì? Up lại 1.2.0 full rồi up OTA ak?

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@tommy2407 Dùng ViperS ngon nhất là flash SebastianFM kernel v1.5.2 + Mod Aroma v1.6
@ndphong85 ông cho tui xin cái mod aroma 1.6 với lại có phần mềm nào làm full hình danh bạ khi có ng gọi ko nhỉ 😃
@tommy2407 Túm lại 1 cục là bạn thích dùng kernel nào cũng được và mod UV nào cũng được. Nhưng 1 điều quan trọng là mấy ngày nữa sẽ có update qua OTA để fix lỗi cho ViperS v1.2 mà muốn update qua OTA được thì bạn phải dùng kernel nguyên bản của Rom( BRICKED v1.36). Cho nên mình mới khuyên các bạn là sau khi up v1.2 và chỉnh cho thật ngon rồi backup lại 1 bản. Backup xong các bạn đổi kernel, mod UV....thoải mái đến khi có update qua OTA thì restore lại- update - xong lại nghịch tiếp.Còn phần mềm gọi full hình trong contact thì lên appstore.vn/a mà lấy( có 2 app như thế).
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
@ndphong85 Cái này có những gì vậy? MOD bình thường với SB kernel à?
mr_gem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn chưa fix được hdmi out, về lại ARHD vậy 😁
Thông báo: bản vá lỗi v1.21 sẽ có trong tối nay qua OTA.(Fix hết các lỗi mà các mem bên XDA đã báo.)

Yeas ota working in standard way via settings

Ota will be today night)))
Fixed contacts related bugs(facebook gallery and sorting)
Fully fixed camera
And other fixed will be in 1.21

Dev M0narx đã nói.
@hai_fish9999 Nhưng mà uo qua OTA thế nào bác 😔
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@hai_fish9999 Đấy, em nói có sai đâu. 1 vài ngày là đã sửa lỗi luôn rồi. Nên dùng tạm đi khỏi phải backup tốn time 😁
@tommy2407 Vào menu- setting- about- software updates - bấm check now là được. Nhưng giờ này chưa có đâu,tối muộn mới có, thỉnh thoảng check 1 lần nếu có là nó tự down về cho mình thôi.
@tommy2407 VÀO KIỂM TRA CẬP NHẬT THÌ PHẢI, k thì load về flash là xong
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
Sorry nhầm hàng rồi, cái đó là Power Reset kernel, MOD Aroma v1.6 là cái này cơ. http://www.mediafire.com/?ghytjjzs1oajofj
MOD bình thường như các bản MOD khác thôi.
Nhắn nhủ bác axetilen sửa lại link Dropbox đi nhé tạo link cho MOD Sebastian mà lại ra Power Kernel reset 😔
2 bạn tommy2407vickyII down lại cái nhé 😃
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
@ndphong85 May mà mình chưa xài.hehe. thanks bác nhé

ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
Theo như bác @hai_fish9999 nói thì m0nars là người Nga mà giờ Nga với giờ Việt mình chênh lệch nhau 3h. Giờ mình là 9h15 thì bên Nga mới 6h15 cũng giống như hôm qua khi có phiên bản mới là 2-9 so với bên họ còn mình thì đã sang 3-9 rồi nên khỏi phải chờ, ngủ dậy sáng mai trước khi đi làm update là vừa 😁
huykod
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghịch cái Status bar icon trong Venom Hub mà ko thấy cái icon nào đẹp hết nên giờ ko muốn dùng nữa, mò hoài ko ra cách nào để tắt luôn cái icon này. Bạn nào biết chỉ giúp mình với. 😃
@huykod Vào venom tweak bỏ chọn dấu tích ở mục status bar logo đi là hết.
huykod
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hai_fish9999 Hj. Tks bạn hai_fish nhiều nhé. Vậy mà mình tìm tới tìm lui hoài ko thấy. 😃
SilverChick
ĐẠI BÀNG
12 năm
ViperS có dùng được Stock Kernel không các bác ?
nếu dùng được bác nào cho em xin link Stock Kernel cho Sen XE được không ah?
ah tầm tháng 11 em định nhập ít pin Anker. không biết có bác nào quan tâm không để e lấy hàng 🤔 em ở Hà nội nhé.
squallchip
ĐẠI BÀNG
12 năm
@SilverChick Nhập về đi cho mình đặt gạch trc 1 cục :D
@squallchip Bác cho e đăng kí 1 cục gạch:d

@SilverChick e cũng đang cần 1cục pin đây,pin đi theo máy cùi mía qua.mà bác có sạc htc thì tốt qua.cả tháng nay sạc e bị hỏng toàn phải sạc qua laptop.hix
SilverChick
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tommy2407 giá cả chắc khi nào nhập về rồi e mới báo giá được bác ah 😁
Ai chơi được Asphalt7 trên XE or SEN share cho anh em với. Làm hoài ko chơi được nãn quá
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
1.2.1 OTA kìa
@hai_fish9999 hic, chán thật, mình cũng thử hơn 5 bản rồi mà ko có bản nào chiến được 😔
@play_boy0666 bạn có thể Share links cho anh em ko, mình cài 10 bản rồi mà ko chơi được😔
@zodanh2102 bác lấy link này http://www.tinhte.vn/threads/1409727/ e mới cài dược sáng nay chơi vô tư
@cuongtiamo Mình cài thử hôm bữa rồi, vẩn ko Chiến được 😔
squallchip
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình up Rom xong nó lại thông báo lỗi "Unfortunately, the process android.process.acore.has.stopped." thế nhỉ 😕
tungpro1982
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình check update hok có ko vậy ta,có ai chỉ mình với
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
@tungpro1982 OTA này là của Rom Vipers 1.2.0 nhé. Bạn dùng rom nào?

tungpro1982
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vickyII thank bạn mình check bằng 3G ok đc rồi 15M
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@tungpro1982 Đấy là do bạn cài đặt nhận dữ liệu = 3G chứ không qua wifi 😁
@tungpro1982 Muốn update qua OTA máy bạn phải dùng kernel gốc của rom ViperS,nếu đã thay kernel rùi thì ko update qua OTA được đâu.
Chỉnh lại camera bác ơi. Hôm qua e chụp vừa giật vừa hok rõ hôm nay ngon lành

tungpro1982
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngộ vậy ta check bằng wifi ko có,nhưng check bằng 3G thì có
sáng nay lên 1.2.1 ngon lành cành đào. Bricked kern sài ngon quá chưa muốn đổi sang SB kern (ko sài Faux vì ngốn pin dã man con ngan ^^)
@squallchip Nếu nhận dc update qua OTA mà ko up dc hay bị lỗi thì :
Link đây nhé bạn : flash qua Recovery http://d-h.st/0Fq, yêu cầu máy đã cài bản Viper 1.2.0
@tuanchuoi01 mình vẫn để kernel mặc định là bricked nên ko nhận đc update OTA, có cách nào khắc phục ko bạn? tiện thể cho mình xinh link tải mấy cái kernel khác nhé
@kocomotai Tải về rồi flash qua recovery như Rom cook thôi 😁.Còn kernel # chưa thử
@tuanchuoi01 Đã thử đủ cả 4 kernel nói chung đều mượt( tuy độ mượt có khác nhau đôi chút)
1- BRICKED theo rom( hoặc v1.4) nếu để ở chế độ ONDEMAIN thì OK cả pin lẫn độ mượt- để BADASS thì pin ngon hơn nhưng hơi lag.
2- SEBASTIAN + mod Aroma thì ko phải nhận xét vì đã ngon khi ở v1.1.0 rùi.
3- FAUX ( YANK555 mod lại 1 số thứ) thì cực mượt nhưng pin thì chưa rõ có ngon hay ko vì mới cài nên chưa test( cái này dở hơn 2 cái trên vì 2 core đều online- tưởng tốn pin nhưng cũng thấy ko thấy tốn lắm).
4- Anthrax kernel thì same same với FAUX.
Các bạn cứ thử xem cái nào hợp thì dùng.
E cũng chọn Ondeman như hướng dẫn của bác :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019