Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ HTC Sensation] Thủ Thuật - Tổng Hợp Rom - Update FW -Link Maxspeed!

halybobo
4/8/2011 14:59Phản hồi: 53.222
53.222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chào mọi người. minh dang dung ARHD 6.0.70. gio muốn cài viper thì làm những bước nào vậy? mình chưa up rom nao khác ngoài ARHD nên không biết
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
@quockhanh2212 Down Rom về. Ném vào thẻ. Wipe data rồi flash Rom. Vậy thôi.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
thank u
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng Mod for Sb kernel 1.6 không set được CPU bằng system tuner hay Venom Tweaks nữa phải không các bác?

ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@vickyII Đúng rồi, có gì thì tùy chỉnh khi flash mod rồi.
squallchip trên XDA có link 1.2.1 đó thôi, bên dưới link update OTA: http://d-h.st/tlo
squallchip
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks tuanchuoi01 nhé
Vipper 1.2.1 sai Kernel nao ngon vay cac bac ?
ai co mod cua brick kernel cho xin voi ?
tim hoai ko ra
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@sakurajudo Dùng SebastianFM kernel v1.5.2 + MOD Aroma v1.6 là ngon nhất
Bricker kernel thì mod cái này nè: http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=1285563&d=1346065117
tungpro1982
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao máy Sen của em hok chơi đc Samurai II vậy mấy bác
Cho em hỏi tí là pin của Vipper so với ARHD 6.7.2 thì rom nào pin trâu hơn ah. Với hom trước e có cài thử InsertCoin Evolution Sense 4 v2.3 xong thì no cứ lag khi nhan tin mặc dù đã cài lại ARHD 6.7.2 up lai fw các kiểuu rồi😔(
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@lionking177 1 Cái là Sense 3.6 1 cái là Sense 4.1 người ta có câu "Hiện đại thì hại điện" vậy thôi. Tùy nhu cầu sử dụng của bạn và sở thích mà bạn dùng, còn đã dùng SmartPhone thì phải chấp nhận số phận 😁
Còn vấn đề kia thì mình không dùng và cũng không bị nên không biết 😃
@ndphong85 Cảm ơn bạn nhé, ý mình hỏi là pin có cách biệt nhiều lắm không. Có dùng được tầm một ngày với lượng sử dụng trung bình, ko chơi game chỉ fb các kiểu thôi:D
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@lionking177 Không game như mình ngày trước dùng ViperS 1.1.0 Sense 4.0 nghe gọi cũng bình thường thi thoảng lướt web vào facebook thì pin khoảng được 1,7 ngày. Còn mới chuyển sang V1.2.1 Sense 4.1 chưa kịp test nên chưa trả lời được nhưng theo quảng cáo thì Sense 4.1 pin ngon hơn so với 4.0 từ 3-5h 😃
@lionking177 Hiện tại chưa có đánh giá chính thức về Pin đâu bạn, vì Rom này mới ra.Mình nghĩ bạn lên thử :D, nếu chỉ fb thì ép CPU và voltage xuống thì 1 ngày chắc OK
PS :Monarx là tác giả cho rằng phiên bản Vipers này Pin rất bền, bạn lên KT xem hắn nói có đúng ko? :D
@lionking177 Pin dùng 1 ngày vô tư.
dustbowl
TÍCH CỰC
12 năm
Ai có link CM10 cập nhật ngày 3/9 cho mình xin với, vào mấy cái mirror của ổng mà tìm không thấy
dustbowl
TÍCH CỰC
12 năm
@tuanchuoi01 Tốc độ 10kb/sec, chắc em đi ngủ 1 giấc sáng mai mới down xong quá, ae nào muốn lấy link khác thì pm nhé, đợi down xong sẽ up qua Fshare cho nhanh :D
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@dustbowl Cậu dùng 3G down à, tôi down thử mà 1,2MB/s nè
dustbowl
TÍCH CỰC
12 năm
@ndphong85 Không, mình xài cáp quang vnpt, thế bác có lòng hảo tâm thì up hộ link khác với, down gần 1h30 mà mới được 30%, oải kinh
@dustbowl cho link 4share.vn nè
http://up.4share.vn/f/350700070d030d0c/cm-10-20120903-bruce2728-pyramid.zip
Cam on 2 ban nhe😁
Mới chuyển các ứng dụng từ Sen 3.6 sang Sen4.1 ko qua 1 trình backup nào 😁
<p> </p>

mrlink
TÍCH CỰC
12 năm
đang down Viper 1.2.1 rồi. anh em có review gì ko 😁
@mrlink bình thường thôi

còn cái ROM VI của bác có cái script set cái cache ở 1024

bác thử mở cái đống đó lên mà xem. bảo đảm. cái cript này hoạt động bình thường
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
Tình hình có thông tin gì Venom Team tung Vipers Jelly Bean không nhể? He.

@vickyII
SilverChick
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vipers chụp ảnh màn hình bằng phím cứng như nào vậy các bác. e chỉnh file build.prop rồi mà vẫn không chụp được 😔
~~~~
e tìm được rồi Power + Back 😕
mrlink
TÍCH CỰC
12 năm
asphalt7 hả. đồ hoạ cực xấu. dowwn phí công
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
Chán thật, có cái Titanium Backup Pro mà tìm mãi chẳng được cái bản nào Pro cả. Cả nhà có ai có không cho mình xin với. Dùng cái Titanium Backup 5.5.0.1 rồi lại cài thêm cái Lucky Patcher thi thoảng không được 😔
winning0308
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ndphong85 Titanium Backup Pro thì bạn nên dùng bản 5.5.0 thôi, không nên update lên 5.5.0.1 vì Lucky Patcher chưa patch được hoàn chỉnh. Mình dùng bản 5.5.0 vẫn ok. Link down bản 5.5.0 đây http://www.apkmania.com/2012/08/titanium-backup-pro-v550-apk_7.html
@ndphong85 dễ mà. cài titan 5.5.0.1 nha. mới hơn thì ..... ko dc

1/ cài, sau đó ko dc mở lên
https://dl.dropbox.com/u/47039397/titanium_backup5.5.01.apk

2/ cái lucky patcher rồi update lên bản lucky mới nhất

3/ mở lucky mới lên, giữ lâu titan chọn Custom patch => chọn cái dòng số 2 (com...5.5.0.1 gì gì đó) => xong
DanteXXL
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình không add được cái widget Task ra màn hình nhỉ? Không những thế máy còn điên luôn phải tháo pin ra để reboot.
d
được. mà reboot máy thì phải chỉnh lại
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@huyhamhoc Cái đó là bản mod chứ không phải kernel. Kernel của máy vẫn là V1.5.2 nếu bạn dùng SebastianFM kernel mới nhất. Còn cái này là bản MOD AROMA for SebastianFM kernel v1.6 thì nó chỉ điều chỉnh nhiệt độ, CPU, GPU .... của máy thôi.
PS: Các bác ơi sao máy em cứ thi thoảng có nhận tin nhắn PUSH, cái này chỉnh ở đâu vậy? Mình không muốn nhận thì tắt ở đâu?
huyhamhoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ndphong85 cái kernel nào down ở đâu vậy?mình tìm ko thấy.bạn cho xin link down nhé!sài kernel này rồi mod aroma vào sài tốt ko?mình đang sài kernel của bassda thấy cũng mượt nhưng có mỗi cái mình không thích là mở ứng dụng nào lên là phải đợi một tí mới vào được.máy bạn có bị vậy không?
@ndphong85 PUSH MESSAGES là loại tin nhắn hiển thị ngay nên ko tắt được. Trước đây mình có app này cài vào máy nhắn cho mọi người hay lắm,nhắn xong bên kia nhận và hiển thị luôn lên màn hình.
huyhamhoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huyhamhoc mình tìm thấy kernel này rồi đẻ mình thử xem thế nào rồi tham khảo ý kiến các bác tiếp.thanks các bác nhiều!
sơ sơ thấy vipers sụt cụng lè lẹ

để test vài ngày nữa xem sao
mrlink
TÍCH CỰC
12 năm
@axetilen À dc rồi bác a 😆 nó default 1024. đổi 2048 ngon rồi
DanteXXL
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai up lên viperS 1.2.1 mà bị không add được cái widget Task ra home không?
@DanteXXL Lôi cái Task Manger ra ngoài màn hình home bình thường mà bạn
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
hơ hơ, để pin qua đêm sụt 2%, sáng dậy mở wifi vào web có 5' xem tin tức chút mà pin sụt 6%. Không biết do ROM này như vậy hay là do mình không dùng Easy Battery Saver nhỉ. Ngày trước dùng v1.1.0 + EBS thì không có hiện tượng tụt ghê thế 😁. Có ai đã test được pin của Rom này chưa nhỉ. Bác hai_fish9999 sau 2 ngày dùng bác cho ý kiến chút đê 😃
@ndphong85 Mình dùng trung bình được 2 ngày,vì đang thử cái này cái kia nên chưa biết pin chính xác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019