Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC Sensation trải nghiệm sự tinh tế - kinh nghiệm - thủ thuật - chia sẻ

zodanh2102
4/8/2012 2:56Phản hồi: 83
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

like cho mình nhé
http://www.tinhte.vn/threads/1436238/up up
ậy, mấy bác coi chừng trúng mỹ nhân kế 😁
@tranducduy.com ha ha, từ hải còn chết đứng mà 😆
Hiện tại có 2 bản ROM 4.1 xài ổn định, anh em up thôi.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
Camera thấy feedback nói hơi bug 1 tí, camera trước chưa hoạt động. Ngoài ra xem video phải dùng s/w. Còn lại thì khá hoàn thiện, chắc chỉ còn vài glitch nhỏ thì tự trải nghiệm sẽ phát hiện ra.
@superman_hxd Hôm kia mới cài thử, nhưng cuối.cùng cũng quay về vipers. Vì rom gốc nên nghe nhạc dở và ko tiện.lợi bằng sense.

Bản ROM 4.1 của bruce xài rất ổn rồi, anh em có thể trải nghiệm được rồi nhé ;)

Bác review ngắn gọn thử xem 😁 Mình thấy nhiều người bên xda kêu còn lỗi vặt và pin kém hơn ICS nên cũng hơi ngại cài tại phải full wipe T-T
@superman_hxd backup rồi thì full wipe cũng vậy thôi
@zodanh2102 4.1 ngon lành rồi 😁

Bác dùng 1 thời gian rồi review xem tình trạng pin thế nào nhé. Front facing camera em ko cần lắm, chỉ cần pin tốt là em xúc luôn.
tuan0saker
ĐẠI BÀNG
11 năm
CHo mình hỏi cái công nghệ Beast audio trên sen Xe là phần cứng hay phần mềm? Sen thường cài Beast audio vào nghe nhạc có hay bằng XE không? cùng 1cái tai nghe nhá/
@tuan0saker là phần mềm thôi,
âm thanh hay hơn đó bạn, mình đang dùng^^
bachquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai xài htc sensation 4g mà bị lỗi khi kết nối usb vào PC thì cảm ứng bị lỗi, bấm 1 chỗ mà nó nhận chỗ khác, nói chung là cứ chạm tay vào là nó nhảy loạn cả lên,ko thể sử dụng được. nếu rút cáp usb ra thì xài bình thường,ko bị lỗi cảm ứng nữa. như vậy là bị gì nhỉ ? có cách fix ko ?

mình hỏi thêm là có cách nào để làm hình nền landspace ko ?
nếu dùng hình nền tự chọn thì nó cứ bắt crop size 540x960 thôi.ko cuộn ngang được.
ai biết cái này là sao không, chỉ mình với,
mình đag xài rom 4.0.3 mà s xung nhịp
của cpu 1 chỉ có max là 540mhz, cpu 2
mới lên đc 1188mhz, ép xung thì cpu 1 nó
mới lên đc 1188, sau vài phút lại trở về
ban đầu, minh tắt hết tiết kiệm pin rồi
bachquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Bình Bụng Bự bạn làm thế nào mà biết được xung nhịp của cpu1́,2 vậy ?
@bachquyen thì sensation là 1,2ghz mà :|
bachquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Bình Bụng Bự ko phải,ý mình là sao bạn biết được cpu 1 max là 540mhz, cpu 2 1188mhz. bạn xem ở đâu vậy ?
@bachquyen à, cái này thì lên down cái Perfmon trên market xuống, mở lên rồi chọn cpu là thấy cpu nó chạy ra sao í mà, 2x thì nó để cpu0, cpu1, 4x thì nó để cpu0, 1, 2, 3, v.v..
em đang định mua 1 e này. cho e hỏi mấy vấn đề ạ :
1. thời gian thực sử dụng pin của e này đc pao lâu ạ ? liệu 1 ngày nghe gọi nhiều có thoải mái ko ? e thấy mấy bác chém 2-3 nagyf mà ko biết thế nào cả.
2. để test kĩ e này thì m nên test những vấn đề j ạ ? nên sử dụng pm hay test mã ? (e định mua 1 e đã qua sử dụng thôi vì ko đủ tiền chơi hàng mới)
3. cảm ơn các bác đã đọc và trả lòi giúp e.
bachquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình mới biết thêm thông tin là htc sensation 4g hỗ trợ cả Micro HDMI nữa. nhưng không biết htc sensation 4g t-mobile có hỗ trợ không ?
có ai test thử chưa ?
bachquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cable Micro HDMI HTC Sensation 4G

cái clip này là mình tự quay có 1 mình.1 tay cầm camera, 1 tay cầm đt nên nó hơi bất tiện. mong mọi người thông cảm & xem đỡ ^^
bachquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
không biết cái Sen 4G của mình bị sao mà cứ quay phim,chụp hình được khoảng vài phút là nó tắt nguồn,mở nguồn lên thì thấy hết cạn pin,mặc dù mới sạc full 100%,mới bị khoảng 1 tuần nay thôi. cả camera zin hay app Snap cũng bị. mình thử vào recovery và restore về bản backup ổn định mà vẫn ko hết.nhưng xài camera được lâu hơn 1 tí.

có bạn nào biết cách sữa lỗi này thì giúp mình với.

pin cũng hơi có vấn dề,còn 2% thì tắt nguồn,cắm sạc vào rồi mở nguồn lên thấy đã được gần 50% rổi.vấn đề này thường hay bị sau khi đang xài camera mà bị tắt nguồn như mỉnh nói trên,
Đã trả lời em rồi đó. Pin sắp die rồi. Thay pin mới đi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019