HTC Sensation và Sensation XE đã có cập nhật Android 4.0 ở Đức

Duy Luân
9/3/2012 7:5Phản hồi: 145
HTC Sensation và Sensation XE đã có cập nhật Android 4.0 ở Đức

Tin vui cho người dùng HTC SensationSensation XE: HTC đang bắt đầu phát hành bản nâng cấp Android 4.0 cho hai chiếc smartphone này tại Đức. Theo trang tin HTCInside, bản cập nhật này đi kèm với giao diện Sense 3.6 chứ không phải là Sense 4.0. Có thể xem đây là bản nâng cấp nhẹ cho Sense 3.5 với một số thành phần được thiết kế nhẹ nhàng, thanh thoát hơn, máy chạy nhanh hơn (trên bản ROM rò rỉ mà mình từng dùng thử). HTC phát hành gói cập nhật này thông qua giao thức Over-The-Air và toàn bộ gói có dung lượng 297 MB. Thành viên @kinggai của diễn đàn Tinh tế chúng ta cho biết chiếc XE của anh đã có thể dùng Android 4.0 chính thức rồi. Nếu chưa có thì hãy đợi một vài ngày nữa để HTC mở rộng phạm vi nâng cấp Android Ice Cream Sandwich và Sense 3.6. Trước đây, HTC từng chính thức tuyên bố rằng Sensation/XE sẽ được nâng cấp lên phiên bản mới nhất của Android vào cuối tháng này.

Nếu không muốn chờ đợi thì bạn hãy vào trang web XDA để download bản nâng cấp rồi tự mình flash nó. Tuy nhiên, mình khuyên các bạn không nên làm chuyện này vì trước đây mình đã từng thử một thứ tương tự, kết quả là máy chạy chậm, đôi khi bị treo và tự khởi động máy. Chờ một bản update 4.0 được tối ưu hóa cho máy quốc tế hay Việt Nam thì vẫn tốt hơn.

Theo HTCInside, XDA
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
Ngon rồi, đợi đến lượt Incredible S như lời anh (HTC) hứa :x
goldenf
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chúc mừng anh em xài Sen/ Sen XE 😃 không biết con HTC DS của mình có được cập nhật 4.0 không đây
coolnt0317
ĐẠI BÀNG
12 năm
androi 4.0 CHẮC sướng lắm ... con này up chắc 2gb quá !
vậy là hôm nay và ngày mai lần lượt HTC sensation và Galaxy S2 lên ICS 😁
_không biết chừng nào mới đến Việt Nam đây. chờ đợi chờ đợi
Htc,samsung quả là nhanh chân nâng cấp cho dòng máy chủ lực của họ,chả thấy LG động tĩnh gì cả,khổ thân con 2x của mình quá
SRManh
TÍCH CỰC
12 năm
Em o Séc canh Đức đã có cập nhật rồi ,mỗi tội chưa có dk để kết nối wifi, nhục da man 😁

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi,sử dụng ứng dụng Tinh tế
suuji
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn thử dùng chế độ chia sẻ kết nối với pc xem, các bản cập nhật trước mình đều dùng chế độ này được mà, không cần dùng wifi
depzai125
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hoan hô HTC.Mình chờ mãi cái ngày này.Anh em lên thôi
Chúc mừng các bác dùng HTC nhé. Con arc S bao giờ mới đc cập nhập đây... hix!
thieuvcu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Samsung, HTC nhanh quá!
Sony đợi đến tận tháng 5 lận!
chài ! em S2 của mình tuyên bố trước và hoành tráng rồi cuối cùng update sau 2 em này, cố gắng đổi sang em HTC one X 😁
[h=2]Android 4.0 thật quá tuyệt .......................................................................................................[/h]
xài Sens chán lắm... DHD vẫn là ngon nhất...dùng qua nên cảm nhận vậy thôi
uh, bạn nói nhỏ thôi, trẻ con nghe thấy nó lại cười cho giờ. so sánh DHD với Sens mà kêu Sen chán thì mình cũng chả hiểu bạn so sánh kiểu gì ? hoặc có lẽ bạn là người hoài cổ, thích dùng đồ cổ. Cấu hình cao, công nghệ mới, thiết kế đẹp hơn hẳn, 2 con cách nhau đến 2 năm công nghệ mà con ra sau lại không bằng con ra trước ................................
Bạn xài thử xem biết liền hà, tỉ lệ của Sens cầm không thích tay, loa thì nhỏ xíu xiu,nắp lưng thì gỡ nguyên mặt, thiết kế dở òm, mình cũng từng tin vào những công nghệ mới đó đó, cuối cùng mình lại đổi lai DHD xài
Vậy thì bạn là số 1 rồi. chả có ai nhận xét về Sen như bạn cả. cá nhân mình đang dùng Sen XE nên luôn ủng hộ cho em nó. Nếu nói về thiết kế, bạn thử để DHD và Sen cạnh nhau, rồi hỏi 100 người xem họ chọn cái nào ? chả cần nghĩ cũng biết, 101 người sẽ chọn Sen chứ không phải DHD. Loa nhỏ là bệnh chung của các điện thoại HTC, nắp lưng gỡ nguyên mặt thì sao ? 1 ngày bạn tháo ra lắp vào cả chục lần đâu mà sợ ? ip cũng gỡ nguyên mặt đấy, mà còn phải tháo ốc ra nữa cơ. Bạn nói tỉ lệ của Sen không thích hợp là không thích hợp ở điểm nào ? đối với mình nó cầm rất vừa tay, thoải mái sử dụng, có thể nhắn tin bằng 1 tay khi đang đi trên đường. Chốt lại 1 câu, so sánh DHD và Sen mà bảo Sen dở hơn thì chắc chắn là con mắt của người nhận xét có vấn đề rất lớn. Cấn phải đeo kính hoặc đi khám lại.
Hai mem này chửi nhau hay đấy.:throwball:
Các bác fan HTC sướng nhé, samsung tuyên bố ra trước mà h chưa thấy đâu, ăn quả lừa mấy lần rồi
Các bác cho mình hỏi bao giờ đến lượt EVO 3D nhỉ....?
depzai125
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi vẹo cũ.Tháng 4 bác ạ.nó xếp sau ngay dòng Sen này.Lên cùng với SenXL mà
comet
TÍCH CỰC
12 năm
chờ và chờ thôi, háo hức quá 😃
Thế với máy đã root rồi làm sao OTA đây ?
Thì unroot rồi cập nhật chứ sao ,dễ thôi mà.
mà VN đã có cập nhật đâu.
nonamen79
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghe cập nhật thì vui lắm , mà có điều chỉ đc Sense 3.6, hơi hụt hẫng :sleep:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119