[ HTC Sensation XL] Hướng Dẫn UnLock, Root, Recovery - Tổng Hợp Rom XL

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi fgc_vn, 12/1/12. Trả lời: 338, Xem: 68141.

1. teentitans

teentitans Thành viên

tình hình là con sensation XL của mình sau khi up lên 4.0 qua OTA thì đã root và recovery theo 1 bài viết của nước ngoài, s-off được luôn...sau đó mình thử up room ship của các khu vực khác nhau thì đều ok...ko phải thay đổi CID gì cả...không biết ai đã viết bài về vấn đề này chưa....

2. trananhtommy

trananhtommy Thành viên

Bác có thể trích hướng dẫn cách làm được không?

Mình đang loay hoay định làm nhưng chưa biết thế nào.

Mới lên ICS qua OTA bạn ạ.. :)

3. teentitans

teentitans Thành viên

trước tiên bạn unlock bootloader theo trang của htc nhé.
    đây là link cài recovery : http://www.androidtotal.com/install-clockworkmod-recovery-htc-sensation-xl-android-4.0-ics/
    đây là hướng dẫn root: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1625841
    và cuối cùng là đổi hboot theo bài này: http://unlimited.io/runnymede/
    sau khi mình đổi hboot thì máy mình có s-off, và mình thử cái room ship của asia_tw cũng như room của vodafone thì đều ok..:D

trananhtommy thích nội dung này.
  4. trananhtommy

trananhtommy Thành viên

Cảm ơn Bạn nhiều, mình sẽ thử..

Mà Bạn đã làm được rồi, sao k bỏ tý thời gian hướng dẫn cho A C E trong diễn đàn cùng thực hiện nhỉ, được thế tốt biết bao.

teentitans thích nội dung này.
  5. teentitans

teentitans Thành viên

mình có biết viết biết viết bài gì đâu..lên mạng xem có gì hay thì nghịch thử thôi...:D

6. trananhtommy

trananhtommy Thành viên

Bạn ơi! lò mò thì cũng root xong chú HTC của mình rồi, nhưng đến Hboot theo đường link của bạn (hơi ngu tý) thì vẫn chưa hiểu lắm. Hboot để làm gì hả bạn- link bạn đưa có mấy dạng protected và unprotected..? Root rồi có cần thiết phải hboot nữa không nếu dùng room gốc? Xin bạn mấy phút giúp nốt, tks!

7. teentitans

teentitans Thành viên

nếu bạn dùng room gốc thì không cần đổi hboot nữa. trên diễn đàn có bài viết về s-off nhưng 1 số hboot sẽ không s-off được theo bài đấy, nên mình phải đổi hboot để có s-off. khi bạn s-off được thì có thể đổi cid của máy để trải nghiệm các room của các khu vực khác nhau. nếu bạn không cài room của khu vực khác thì không cần đổi hboot đâu..:D

8. vuhoanghai

vuhoanghai Thành viên

các bác ơi, ai có thể cho em bản rom stock 4.0.3 của sen xl được không, rom đuôi .zip ý ạ để em up từ thẻ nhớ luôn ạ

9. whyworry

whyworry Thành viên

Đây là tool FARDJADB mình up lên để các bạn xử lí con XL của mình 1 cách hoàn hảo nhé , cách dùng và tác dụng thì các bạn google hộ mình nhé

File đính kèm:

daithegioi8310 thích nội dung này.
  10. HolySpring

HolySpring Thành viên

Mong các bác giúp mình một chút , sau khi làm theo hướng dẫn thì mình không thể chạy root đc mặc dù khi bật để vào phần hboot nó có ghi là unlocked , khi chạy file root nó báo lỗi không thể tạo file , mình xũng đã thử làm lại từ bước một nhưng vẫn vậy không thể root thành công !

11. HolySpring

HolySpring Thành viên

that is all i got when i root my phone !! help me plzz !!!các bác xem giúp em nó bị lỗi gì mà không root đc mong các bác trả lời giúp T_T

12. duythanh_HN

duythanh_HN Thành viên

cac bac oi cho e hoi hang mong' cai' co up rom dc ko nhi?

13. ngdungkt

ngdungkt Thành viên

***RELOCKED***
    RUNNYMEDE PVT SHIP S-ON
    HBOOT-1.28.0006
    RADIO-3831.16.00.16_M
    eMMC-boot

Software number 2.31.401.2

Tình hính là em đã Unlock nhưng vẫ S-ON, em muốn root máy nhưng không tài nào root được như hướng dẫn. Có phải hướng dẫn chỉ áp dụng cho phiên bản Androi 2.3 không a. Giờ em muốn Root máy và S-OFF thì phải làm thế nào a.
    Em tải bản Rom " RUU_Runnymede_HTC_Europe_1.05.401.4_R2_Radio_20.5101.30.0822_3822.10.10.12_M.exe" về up mà ko toàn báo lỗi a. Giờ em muốn hạ xuống phiên bản Android 2.3 thì up bản nào nhỉ.

14. handyhb

handyhb Thành viên

máy mình recovery thì thấy màn hình tối đen chả thấy j cả, phải khởi động lại máy. nko chưa root đc. chắc do dùng bản ROM ko thể root.sang đến flash recovery khi làm xong như hướng dẫn vào recovery thì thấy màn hình tối đen chả thấy j cả, phải khởi động lại máy. như thế chắc là chưa recovery đc đúng ko?

15. lethien2011

lethien2011 Thành viên

Em mới lấy chú xl nhưng em ghét root riếc giờ em muốn up rom ship mà yêu cầu relock boot, e tìm mãi ko thấy hướng dẫn relock boot đâu cả. Mong các bác chỉ giáo

16. sunbee

sunbee Thành viên

17. sicilian

sicilian Thành viên

Bác chủ cho mình hỏi với, mình làm theo các bước thì unlook bootloader không vấn đề gì, nhưng đến khi root thì chạy file runme rất ngon, ko báo lỗi gì có điều sau khi máy tự reboot thì... vẫn thế. Mình kiểm tra thì ko phải bản ROM mà bác khuyến cáo ở trang 1 nên không hiểu tại sao vẫn không được.

File đính kèm:

18. bimbom

bimbom Thành viên

Trước khi bắt đầu unlock, hãy Download 3 file Tool đính kèm link trên htcdev (bên phải màn hình): Google Android SDK - Java Runtime Environment - HTC Sync:

mình chẳng thấy 3 cái file nào. dow trong m8ucj bên tay phải thì ra 1 file nén. giải nén ra thì vô số những file con và thư mục con. chẳng biết đâu mà lần cả

19. sunbee

sunbee Thành viên

to bimbon, bạn có thể lấy mấy file của Gogle android sdk trong link fastboot.zip mình đưa phí trên là đã chạy rồi, Java với htc sync thì google la ra thôi :)

20. bimbom

bimbom Thành viên

mình vật vã 3 hôm nay rồi mà chưa root được máy. có bác nào tốt bụng root hộ em với. em khao cà phê chém gió ạ