[ HTC Sensation XL] Hướng Dẫn UnLock, Root, Recovery - Tổng Hợp Rom XL

fgc_vn
12/1/2012 3:30Phản hồi: 342
342 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bạn ơi có bản rom sense 4.0 nào hoàn chỉnh ,mượt mà ,và không bị lỗi music k?
@tampiii thế bh mình nên up bản nào hả bạn...mình đang dùng bản có tên là 3M_Sense4_Test_Final 2_Tweaked_v2.4 ..bạn có bản nào mượt mà k hao pin thj cho mình xin link nhé
@tampiii bạn vào yahoo đc k,mình vừa gửi tn vào yh cho bạn đấy
@hungkey_ub Mình đang ở công ty , có gì về nhà mới chat yahoo được thoải mái
@tampiii uh
có j về thj pm mình
mà cái bản rom bạn nói ấy sen4.0 à,có mượt và hao pin k?
máy mìn vẫn là s-on,,bạn có thể nói rõ hơn cho mìh biết cái rom GB 2... đc k? máy mình đang ở ics 4.0.3,nếu up qua ota như bạn nói là sẽ lên ics 4.0.4 à
@hungkey_ub 4.0.4 thì chưa có up OTA chỉ có 4.0.3 , 4.0.4 là dùng bản rom gốc của google android rồi viết thành rom của HTC sensation XL , Chứ HTC chỉ mới co 4.0.3 thôi .
Rom GB 2.x.x là rom gốc lúc bạn mua máy có sẵn , xem máy bạn thuộc khu vực nào rồi tìm bản rom về up lại rom gốc => ý kiến mình thấy không cần thiết . Máy mình S-off , hboot 6.28.6667 , radio GB .
@tampiii thế thì mình cứ để yên còn hơn,mìh cũng mới up lên sen 4.0,dùng thử mấy hôm xem ntn,tức mỗi cái là k chạy đc htc music, mà liệu có up đc rom vipers k hả bạn?
@hungkey_ub Vipers là nhóm phát triển khác chứ không phải là tên của rom . Vào đúng rom dành cho sensation XL không là treo ở logo lại phải up lại ^^!
@tampiii hj.uh.tớ up mấy cái rom đấy thế là bị treo logo..nhưng mà bạn có công nhận htc sen xl ít rom k..toàn cái rom cũ mèm..
sen xl bị bỏ quên rùi , giờ vào xda cũng lèo tèo vài rom
@alo_tongdaiday uh,chẳng có cái rom nào dành riêng cho htc sen xl cả
TẤT CẢ ĐIỀU OK HẾT NHƯNG TỚI BƯỚC CUỐI CÙNG LÀ
4. UP ROM COOK CHO SENSATION XL:

Flash thêm file boot.img (có xuất xứ từ bbs.anzhi.com) là có thể bắt đầu up được rồi.
Cách làm như sau:
- Tải công cụ flash và file boot.img có sẵn tại đây: Flash Boot Anzhi
- Giải nén file vừa tải về trên ra một thư mục bất kỳ.
- Đưa Sensation XL về BOOTLOADER (như đã hướng dẫn ở phần Flash Recovery).
- Kết nối Sensation XL với PC.
- Chạy file Flash_bootimg_Anzhi.bat
CHẠY file Flash_bootimg_Anzhi.bat XONG MÁY KHỞI ĐỘNG CHỈ LÊN CHỮ HTC RỒI TẮT, VOLUME DOWN + POWER THÌ VÀO HBOOT DC!
Mấy bạn cho mình hỏi : Máy mình unlock bootloader xong rồi, nhưng khi bỏ SIM mobifone vào thì nó lại thông báo nhập mã pin. Như thế là mình unlock bị sai rồi hả?
@noobboy1357 như bác này,có bác nào biết cách mở mạng con này thì chỉ giáo giúp e nhé,cắm sim toàn bị lỗi đòi mã pin thôi
Chào các bạn !!!
Mình mới mua được em HTC SEN XL cũng học đòi vọc vạch root máy, up rom với người ta nhưng gà quá nên bây giờ máy bị sao mà không mở nguồn lên được .Lên được chữ HTC là tắt nguồn lại ah.
Trước đó em đã + unlock bootloader theo hướng dẫn trên web của HTC thành công.
+Root thành công
+Flash recovery thành công
xong khởi động lại không được nữa..các pro làm ơn giúp em sai bước nào để em cứu em nó cái ah.Pro nào ở gần khu vực gò vấp có thể thì cho em xin số phone em đên nhà giúp em với..
Em xin cám ơn và "hậu tạ" ak ..Số phone của em : 0938.532.562 có j các pro cứ nhắn tin giúp em sẽ alo lại..em xai mobi free ak

cac bác ơi giúp em với em không recovery flash được hiện tại may em ơ tình trạng này
các bác giúp em với máy em không recovery được uploadfromtaptalk1356264078558.jpg uploadfromtaptalk1356264078558.jpg uploadfromtaptalk1356264102561.jpg

Sent from my HTC Sensation XL with Beats Audio X315e using Tinhte.vn
minhlove19
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bro cho mình hỏi là mình unlock bootloader tới chỗ mà gõ lệnh "fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin" vào command line thì sao nó ko hiện ra bảng "Unlock bootloader " vậy
devil_91
ĐẠI BÀNG
11 năm
sens xl hàn quốc có up đc rom cook đầu bài này post k ạ
minhlove19
ĐẠI BÀNG
11 năm
@devil_91 đc...mình đã test
CaoDung67
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho em hỏi, tại sao máy báo trên PC bộ nhớ trong có 8.8GB là sao hả các bác? mà thông tin giới thiệu về máy thì bộ nhớ trong lại là 16GB.
THANKS!
các bác cho em hỏi là khi vào mở khóa bootloader nhưng ko có tên thiết bị sensation xl vậy phải làm sao ạ? em cũng muốn root nhưng gà quá ko biết cách làm, các bác chỉ dùm em với
em xin cảm ơn
tình hình là con xl của em bây giờ không thể nào up rom được recovery nữa bởi vì em nỡ đã xóa hết file trong máy , em thử recklock bootloader nhưng lại không thể nào kết nối với máy tính được , em vào bootloader và kết nối cáp usb với máy tính nó không hiện lên chữ usb mà chỉ hiện lên chữ AC , tức là máy của em giờ chỉ vào được recovery nhưng lại không có file rom zip để up nữa , nhờ các bác cứu em phát này với , em trân thành cảm ơn !.
@nguyenkhoinguyentn2008 relock lại máy, và cài rom gốc là được. Mình trước cũng bị như bạn. Thậm chí còn up nhầm rom của htc one v kìa. Nhớ down cả htc sync về nữa nhé
nhưng máy của mình giờchir kết nối qua đường AC thôi chứ không kết nối qua đường USB được nữa
Clu.E
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mới láy máy sen Xl nhưng của hàn quốc, bây giờ muốn chuyển về rom của Việt Nam thì phải làm thế nào vậy? có ai hướng dẫn dùm mình với!
vinhanckd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Clu.E Cùng câu hỏi như bạn này. Sensation XL Hàn Quốc có giống với bản quốc tế ko, xài rom của Sen XL quốc tế được ko?
TheRemjx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi cái, sao khi em flash file boot.img của anzhi xon
Sau khi flash file anzhi boot xong máy em bị nhấp nháy ở khởi động các bác giúp em với
có ai cho mình hỏi là sao no cứ báo adb server is out of date vậy phải làm sao.....mày mò mãi mới unlock unknown.jpg bootloader giờ tới root thì nó bị như thế...với lại mình tự update cho may' update lên bản 4.0 thì ko bik root dc ko???
@thuandiennang vậy mình thử up rom cook thử rồi root lại xem.
Cảm ơn bạn nhé
bebisy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuandiennang máy chưa root => chưa recovery được thì up rom cook bằng cách nào hả bạn???
@tohondat root thì chỉ cần flash SuperSU vào là full root .
@bebisy quy tắc up rom đối với đa số máy HTC :
1/ unlock bootloader
2/ cài recovery
3/ wipe sạch sau đó up rom

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019