[ HTC Sensation XL] Hướng Dẫn UnLock, Root, Recovery - Tổng Hợp Rom XL

fgc_vn
12/1/2012 3:30Phản hồi: 342
342 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình có cái tai nghe zin IP5 mún đổi vs tai nghe beat theo máy sen XL.bác nào có hú em nhé.em ở sài gòn
@Counterstrike2909 chắc không ai đổi đâu bác

Gửi từ HTC Sensation XL with Beats Audio X315e của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
minhduc17
ĐẠI BÀNG
11 năm
SAO MẤY CÔNG CỤ ROOT KO DOWN DC. BÁC NÀO CÓ CHO E XIN
vinhanckd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom Cook nào ổn định nhất cho Sen XL vậy anh em???
@vinhanckd sen/ sen XE thì mình thấy rom Viper là ok nhất, nhưng ko thấy có Viper cho sen XL 😔
rom Viper cho sen

quick setting Tuyệt ;)

@thuandiennang ai nói bạn là không có => mình đã port thành công và mọi người dùng tốt
các bạn giúp mình mới, mình đang chán quá
Hôm nay mình đã chọc phá con XL của mình 1 cách ngốc lắm, bây giờ tình trạng của nó như sau ạ:
1 - nhấn VOLUME DOWN + POWER vẫn vào fastboot được bình thường
2 - chỉ nhấn POWER để khởi động thì chỉ rung 1 phát và hiện chữ HTC xanh trên nền trắng, rồi tắt ngấm ạ.

Em đã nghịch nó như sau:
theo link này ạ: http://www.tinhte.vn/threads/htc-se...unlock-root-recovery-tong-hop-rom-xl.1030890/
1 - unlock, 2 - root, 3 - Flash RECOVERY, sau đó còn thêm 1 bước nữa làFlash Boot Anzhi theo mục 4 của link này:http://www.pdaviet.net/showthread.p...SENSATION-XL&p=1990704&viewfull=1#post1990704
mình đang xài 1 con HTC XL mà sao mấy ngày nay nó cứ bị limited service quài >"< tháo sim ra hay reset máy cũng ko dc !!! có ai bị giống mình thì cho mình ý kiến nha
các bạn qua đây box này tham gia cho vui => đầy đủ cho sen XL .

http://www.tinhte.vn/threads/thao-luan-ve-htc-sensation-xl.983600/page-234#post-34516342
@tampiii cái a tampiii này đi đâu cũng thấy mặt
Cho mình hỏi. Máy mình mua cũng lâu rồi. Mình tự up lên 4.0.3. Giờ ko root đc. Lúc root bị ghi là asb server is out of date. Ai có kinh nghiệm giải đáp giúp mình. Ai ở Hải Phòng biết về vấn đề này thì giúp mình nhé
CỨU CỨU MÌNH VỚI...

- Máy của mình Sensation XL. Đã ROOT, cài RECOVERY nhưng chưa S-OFF mà vẫn đang S-ON.

- Hôm nay loay hoay định up room cook, theo hướng dẫn mình về HBOOT chạy Flash_bootimg_Anzhi.bat. CHƯA KỊP BACKUP và copy Room cook vào máy.

- Sau khi flash xong, Em nó không khởi động được. Chỉ vào HBOOT và RECOVERY thôi các Bác ạ.

- Bệnh E nó giờ cứu sao đây hả các Bác, giúp E với...!
@trananhtommy \\]
flash cái boot.img thì treo máy là phải rồi => bạn đang dùng là bản rom gì? đừng lo nói rõ chút rồi làm lại là được
@tampiii Vì máy không khởi động được nên không biết chính xác firmwave bạn ạ, mình nhớ mua máy đầu năm 2012, cuối năm 2012 up room stock bằng cập nhật PM trong máy qua wifi, hình như là room stock 4.0.1 thì phải bạn ạ (đã root) , bạn biết cách cứu E nó k, giúp mình với....
Trời ơi không có Bác nào chỉ giúp với ạ...????!!!
Cái này ko gì, bạn dùng rom stock 4.0.3 thì download rom stock dang. Zip lấy file boot.img từ đó và flash wa là nó boot ah, hoặc bạn flash recovery sau đó kết nối máy tinh copy file rom cook vào rồi flash cũng dc luôn. Mình đang đi chơi xíu về làm chưa dc add skype mình hướng dẫn

Sent from my HTC OneX using Tinhte.vn
@tampiii Ok, mình đã flash cái boot.img từ room gốc rồi đã khởi động đc máy rồi. Giờ vẫn muốn up Cookroom. Xin nhờ tư vấn:

- Có cần phải S-off để up room cook hay không vì máy mình vẫn đang S-on. Nếu cần thì làm cách nào là phù hợp hiện tại?

- Vì XL không có thẻ nhớ ngoài mà khi up room từ recovery nó chỉ cho up file zip từ sdcard vậy có phải tạo ổ ảo để phân vùng Internal card và copy room vào đó để up room hay không? Cách làm thế nào ạ? hay cài bản recovery khác để nó cho up room từ internal card?

- Cùng xin kinh nghiệm nên sỉw dụng room cook nào nhẹ nhàng, radio ổn định vì bản 4.0.3 ship room bị trục trặc wifi lúc bắt được lúc không.

Cảm ơn trước các Bác đã đọc bài và trợ giúp.
@trananhtommy thật ra bộ nhớ thì máy đã auto chia rồi => bạn chỉ cần copy rom hay các thứ cần vào sdcard trên máy sau đó wipe sạch máy nhưng đừng wipe sdcard => sau đó tiến hành up rom bình thường ko ảnh hưởng sdcard.
S-off thì tùy bạn nhưng theo mình nếu vọc rom thì nên s-off => ko s-off vẫn up rom vẫn bình thường theo ý kiến mình từng dùng dòng máy này . bạn có thể dùng tools bên dưới để s-off .

XL Multi Tool v2.1

Lưu ý : có 2 dạng hboot là 1.25 và 1.28 nên khi up rom có 1 số rom sẽ ko nhận dc sdcard => nếu như hboot của bạn là 1.25 thì vào system/etc tìm file tên vold.fstab sửa số 34 thành 33 sau đó reboot sẽ nhận sdcard và nếu hboot 1.28 thì làm tương tự ngược lại 33 thành 34 .

bạn sang box này nhiều anh em senXL hơn nhé , trao đổi sẽ dc nhiều thông tin hơn
http://www.tinhte.vn/threads/thao-luan-ve-htc-sensation-xl.983600/page-234#post-34516342
@tampiii Tks bạn rất nhiều đã nhiệt tình trợ giúp. Mình đã up được room cook - mặc dù chưa s-off.
@tampiii bạn ơi minh unlock tren web htc rồi sao gắn sim vàvaawraawrran không đc vậy đòi mà pin
Có ai ở Hải Phòng ko mình cần giúp đỡ về root
ai giúp mình đi, mình k thể vào màn hình chính bị treo ở chỗ HTC, k thể copy file vào thẻ nhớ. ai giúp mình copy file vào thẻ nkớ k. mìh cài hTC syns rồi
hêhe bạn mình mới đưa mình 1 e xài thử, hiện giờ rom gì là ok nhất vậy mọi ng ^^ có lên đc 4.1.2 chưa ah?
@youngsuk ^^! bạn đừng lo vậy vì senXL đâu cần phân biệt nước nào => cái này cần khi up rom Ship thôi ! Bạn làm các bước sau là có thể up rom :
1/ unlock bootloader
2/ flash recovery đúng Hboot của máy bạn
3/ chọn 1 bản rom nào đó dạng .zip sau đó thì thao tác ra recovery rồi install files
4/ reboot .

bạn qua box này có nhiều anh em hoạt động hơn :
http://www.tinhte.vn/threads/thao-luan-ve-htc-sensation-xl.983600/page-267#post-37216025
@tampiii em flash recovery xong nhưng mà vào recovery thì màn hình đen kịt @@
@youngsuk ko unlock bootloader thì vào recovery nó đen xì màn hình mà ^^! => bạn check lại các bước mình hướng dẫn là sẽ ok mà ^^! . Bạn dowload tools bên dưới giải nén và kiem1 fiel Xlmulti....bat chạy lên rồi thao táccho dễ .

XL Multi Tool v2.1
@tampiii dạ unlock bootloarder rồi a ơi, nhận mail từ htc để có mã unlock rồi 😃 máy e giả bạn rồi để khi nào nó đưa lại e thử tiếp @@
dinhduvb
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào có thể hd em cách dùng soft all in one dc k? sao lúc em install driver nó bị lối nhỉ. vs cả kết nối vs usb qua chỉ sạc hay kiểu nào. chỉ cần 1 pm đó hay cần những gi nữa.
CaoDung67
ĐẠI BÀNG
11 năm
cần bán em HTC sensation XL mới mua trước tết 1 tuần vẫn còn nguyên phụ kiện, hộp full như lúc mới mua, mình đã dán màn hình và mua ốp lưng loại nillkin màu đen (210k). mình ăn tết xong sang nhật 3 tháng mới mua em S3 anpha nên không dùng đến nay muốn chuyển nhượng lại nếu ai cần. mình mới chỉ dùng được mấy ngày trong tết nên máy còn mới nguyên.
nhắn tin cho mình theo địa chỉ gmail: caodung86@gmail.com
hoặc địa chỉ yahoo: ru_nua_vang_trang86@yahoo.com.
mình ở TỪ LIÊM - HÀ NỘI
THANKS!
Mình đã unclock được boot loader. Nhưng tới phần root thì báo lỗi. Mình dùng sòft all in one của #1.Anh em hướng dẫn mình với
@andyhandry Làm theo cách này nhé.
Cài CWM trước:
Mất link web nên thông cảm nhé.
Install ClockworkMod (CWM) Recovery on HTC Sensation XL
Unlock bootloader of HTC Sensation XL by heading to official HTCdev website.
Download the Fastboot zip file to flash. Download Fastboot (Filename: Fastboot.zip).
Extract the files to a folder named as “Fastboot”.
Download Recovery image for HTC Sensation XL from here(recovery_for_1.28.img).
Copy the “recovery_for_1.28.img” file to “Fastboot” folder.
Enter into Fastboot Mode by switching off your device and switching on in bootloader mode and navigate to select “fastboot option”.
Connect device to your computer via USB Cable.
Open “Fastboot” folder on your computer and click on “Open command window here” to open command prompt window.
Enter the following command-
fastboot flash recovery recovery_for_1.28.img
Disconnect device now.
You have installed ClockworkMod (CWM) Recovery on HTC Sensation XL.
Root HTC Sensation XL
Download SuperSU (UPDATE-SuperSU-v1.00.zip).
Download “SuperSU” to SD- card of your device.
Connect device to computer using USB cable.
Switch off device enter into recovery mode. Boot device into download mode. Press and hold Volume Down, Home, Power till device turns on and then press Volume Up to enter download mode.
Select “Install zip from SD Card” and then “Choose zip from SD Card” and select “UPDATE-SuperSU-v1.05.zip” file to flash.
Select “Go Back” and select “reboot system now”.
mrlion
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho e oánh dấu cái nha các bác. 😁
mọi người ai còn file không, up lên mediafire hay link khác được không. link này không dơnload được.
Thank nhé.
Ai có link phần này cho mình nhé.

4. UP ROM COOK CHO SENSATION XL:

Flash thêm file boot.img (có xuất xứ từ bbs.anzhi.com) là có thể bắt đầu up được rồi.
Cách làm như sau:
- Tải công cụ flash và file boot.img có sẵn tại đây: Flash Boot Anzhi
- Giải nén file vừa tải về trên ra một thư mục bất kỳ.
- Đưa Sensation XL về BOOTLOADER (như đã hướng dẫn ở phần Flash Recovery).
- Kết nối Sensation XL với PC.
- Chạy file Flash_bootimg_Anzhi.bat
@huu_tien17 Bạn đừng có up boot.img này => treo máy đấy nhé . Chỉ cần unlock + recovery là dc rồi .
@tampiii vậy muốn cài room khác chỉ cần flash qua recovery là được hả bạn, không cài cái này có bị lỗi gì không???
@huu_tien17 Dòng senXL chỉ cần dowload rom cook và install wa recovery nhớ full wipe và ko wipe battery là dc . Ý bạn là boot.img ^^! => file đấy gọi là kernel và mỗi kernel đi kèm bản rom khác nhau trước khi flash boot.img tìm hiểu nó trước đã đừng flash vội ko phù hợp là ko boot len dc mất công làm lại .
@tampiii
Hiểu ý bạn rồi, hiện tại HTC sensation XL có bản room cook nào ổn định không bị lỗi không chỉ mình với. thấy em nó ít room wá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019