Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC trình làng Rhyme với màn hình 3"7, Gingerbread và Sense 3.5

Didu
20/9/2011 12:43Phản hồi: 191
HTC trình làng Rhyme với màn hình 3"7, Gingerbread và Sense 3.5

HTC hôm nay đã chính thức giới thiệu chiếc điện thoại mới nhất của mình mang tên Rhyme, vốn được biết tới nhiều trước đây qua cái tên [TAG]Bliss[/TAG] dành cho nhà mạng [TAG]Verizon[/TAG], Mỹ. Rhyme là smartphone dành cho phái nữ với màu tím mờ quý phái, ngay từ tên gọi cũng đã thể hiện sự điệu đà và cá tính của thiết bị. Bên cạnh đó, đây còn là smartphone đầu tiên của [TAG]HTC[/TAG] được trang bị giao diện người dùng phiên bản mới nhất, Sense UI 3.5.

HTC không quá chú trọng tới cấu hình phần cứng của máy, thay vào đó là thiết kế và các phụ kiện đi kèm. Phủ toàn thân của Rhyme là một màu tím mờ, ngoại trừ màn hình và phần viền màu đen. Logo HTC ở mặt sau lưng máy được đặt trên một miếng kim loại màu tươi hơn so với phần còn lại, phía trên là camera với đèn flash LED và loa ngoài. Rhyme không chỉ có thân máy màu tím mà những phụ kiện đặc biệt đi kèm cũng được phủ lớp sơn màu tím mờ, đó là tai nghe in-ear, tai nghe [TAG]Bluetooth[/TAG] và dây đeo thời trang. Hãy chú ý đến chiếc dây đeo mà HTC trang bị sẵn cho người dùng Rhyme, nó có một khối hình hộp có thể phát sáng, nhằm thông báo người dùng khi có cuộc gọi đến hay tin nhắn. Bên cạnh đó, phụ kiện đi kèm theo máy còn có dock sạc màu đen và dây đeo tay thời trang màu trắng.

Vì là smartphone tầm trung và hướng tới người dùng là phái nữ nên Rhyme có cấu hình không mấy nổi bật. Máy sở hữu màn hình WVGA với kích thước 3"7, có sẵn HTC Watch, kết nối HSDPA, WiFi, jack tai nghe 3.5mm, camera 5MP với đèn flash LED, CPU [TAG]Snapdragon[/TAG] MSM8255 1Ghz và được cài sẵn [TAG]Android 2.3.4[/TAG] với giao diện Sense UI 3.5. Verizon cho biết sẽ bắt đầu bán ra Rhyme từ 29 tháng 9 tới và các thị trường khác từ tháng 10 với giá chưa được tiết lộ. Hình ảnh rò rỉ cho thấy bên cạnh màu tím thì Rhyme còn có thêm màu trắng bạc.

Nguồn: UnwiredView
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá đẹp
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hu hu, chậm chân. Nhìn ko khác desire s =.=
khác mỗi sense 3.5 vs màu vỏ còn thiết kế ngoài chẳng khác j wildfire S
mua cho ban gai 1 con moi dc:p
Tuyệt, để chạy về hỏi vợ xem có thích ko 😆
chaudizai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con này của HTC nhìn chất nhỉ...nhưng CPU 1Ghz giờ có vẻ còn...yếu ^_^
umumti
CAO CẤP
13 năm
Chủ quan quá bác ơi, bác thử nhìn lại HD2 xem, cũng 1Ghz đấy, và cũng chạy phà phà đó thôi.
Ôi bác ơi. 1Ghz mà còn yếu àk. Kái này chủ yếu dành cho nữ mà. Như thế là đủ vs smartphone tầm trung rồi.
tuannv25
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khỏe làm gì hở bác? Các chị em mà dùng thì cũng để làm gì đâu chứ! Mà hơn nữa, bác định làm gì với chip 1Ghz, ram 768 cho nó hết bây giờ? Chả lẽ phải Dual-core mới đủ dùng sao?
Màu tím và những phụ kiện kèm theo thật là tuyêt.
Đẹp :eek:
Em này có vẽ thời trang nhỉ. Rất thích hợp cho chị em phụ nữ và những ai thích màu mè. 😁
Hi! Chào bác mình có good news tại DN rồi và sẽ ra ofline với bác. Em HTC này đẹp quá, hic!
Khi nào ra thì báo cho mình biết nha. 😁
Uả sao HTC có màu tím nhạt vậy sao ?
Nhìn đẹp nhưng HTC ra con nào cũng na ná nhau cả ,không có nét "độc " trong thiết kế gì cả !
:hot:
các mẫu htc cứ na ná nhau nhỉ ....!
Trời, quá đẹp và quá phù hợp cho phái nữ! Chắc mua cho bạn gái cái này....
tuannv25
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xui bạn gái mua thôi bác ạ! 😁
trông như thiết kế chỉ dành cho phái nữ. quá đẹp !
renolove
TÍCH CỰC
13 năm
há há...phụ kiện chuẩn quá...khoái cái tai nghe + tai bluetooth
kipper180
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn máy của HTC, máy nào cũng na ná nhau, ko thấy có đột phá j về kiểu dáng giữa các model ....
yugotran
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dạo này hết mẫu rồi, thấy hãng nào ra mới cũng tựa tựa con cũ, SAMSUNG, SE, LG, HTC...
KHác nhau cái ruột.
HTC đẻ smartphone như gà đẻ trứng ý nhỉ, bây giờ nhiều SM quá, máy nào cũng đẹp cũng chất cả
vandatAT
TÍCH CỰC
13 năm
HTC dinh chay dua so luong model voi Samsung hay sao ma ra lam the ko biet?
Jake
TÍCH CỰC
13 năm
làm bạn gái mấy ông này sướng ghê ra cái gì cũng đòi mua lol😃)
hỏi các bạn ý xem có nhận bạn trai ko xin 1 slot là kiếm HTC =))
thế thì mới có cái duyên trời định đại gia và chân dài.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019