HTC Windows Phone 8X và 8S nhận giải thưởng thiết kế của Red Dot

TDNC
15/3/2013 8:56Phản hồi: 236
HTC Windows Phone 8X và 8S nhận giải thưởng thiết kế của Red Dot
htc 8x.png

Hôm qua, hai chiếc điện thoại Windows Phone 8X8S của HTC đã vinh dự nhận được giải thưởng "Design Award 2013" của tổ chức Red Dot dành cho những sản phẩm có thiết kế tốt. Đây là giải thưởng thiết kế rất có uy tín trên thế giới. Năm nay, có tới 1.865 nhà thiết kế và công ty từ 54 quốc gia đã gửi dự thi hơn 4.600 mẫu thiết kế khác nhau để tranh giải. Cùng với các sản phẩm được vinh danh khác, Windows Phone 8X và 8S của HTC sẽ được trưng bày tại Bảo tàng thiết kế Red Dot tại Đức cũng như triển lãm trực tuyến và kỷ yếu hàng năm của Red Dot.

Giáo sư Dr. Peter Zec, nhà sáng lập đồng thời là CEO của Giải thưởng Red Dot chia sẻ “Hai mẫu điện thoại 8X và 8S của HTC không chỉ thể hiện được chất lượng hàng đầu của một mẫu thiết kế, mà còn cho thấy sự tích hợp hoàn hảo những giải pháp công nghệ cải tiến. Chúng tôi rất vinh dự trao tặng giải thưởng Red Dot cho HTC.

Nguồn: HTC
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rất xứng đáng

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
Mình thấy có đẹp như Lumia 920 đâu nhỉ ?
@tgianglk chắc tại Lumia 920 chỉ thay đổi chút xíu so với Lu 900 tiền nhiệm nên ko được đó, chứ thấy Lu 920 xứng đáng hơn 8XS nhìu
@tgianglk nokia còn lên tiếng nói htc copy mà. ^^
@tgianglk Nếu cầm 2 tay 2 con, chẳng hạn 8X với 920 thì sẽ thấy thiết kế của HTC tinh tế hơn lumia của Nokia, đấy là cảm nhận thực tế của mình, mình đồng tình với Red Dot.
@tgianglk con màu tím đẹp lắm đấy bác, đẹp hơn Lumia920, thanh thoát hơn con Lumia rất nhiều.😃
tienphan87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tgianglk Mình thấy con này xấu, mất cân đối, không xứng đáng đạt giải vì còn nhiều máy đẹp hơn nhiều.
Oh, Thấy cũng tương tự Lu của Nokia mà Lu lại không được nhỉ
@quangknight lu920 cũng giật đc liên tiếp các giải thưởng lớn mà
caphedahp
TÍCH CỰC
11 năm
Con 8S đẹp mà, thích con này lắm, giá hợp lý, hiệu năng tốt. kiểu dáng đẹp.
thích htc xài wp8, nhìn thiết kế đẹp thiệt,,, thấy 8s chạy cũng ok lắm... nhưng k thích wp8, thấy khó khó s đâu....
@quynhmatroi Men nhất nhà HTC thì thấy có con Raider thôi bác ah, Butterfly nội cái tên của nó thôi nghe đã ko đc mạnh mẽ cho lắm rồi 😁
hoaiha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sony_relax Dùng thử đi bạn nhé, mua 8S về chỉ cần nửa ngày là mình đã là chủ được nó, rất hay và mượt mà, thích nhất là kết nối mạng xã hội, skype, email.
hoaiha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sony_relax Dùng thử đi bạn nhé, mua 8S về chỉ cần nửa ngày là mình đã là chủ được nó, rất hay và mượt mà, thích nhất là kết nối mạng xã hội, skype, email.
@O.R.A.N.G.E bề ngoài con Buttertfly nhìn ko wá hầm nhưng xcái tên Butter thấy có cảm giác của 1 thứ "to to" "hầm hố"^^
Xứng đáng 😃 bước tiến vượt bậc về thiết kế của HTC
Cả 2 đều khá đẹp, nhưng cá nhân em thấy Lumia 920 đẹp hơn rất nhiều 😃
@lumialumia chuẩn không cần chỉnh htc rất đẹp nhưng cũng phải xách dép cho vẻ đẹp của lumia 920 😁
đẹp...
blueis
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa đọc bên bbvietnam thấy Z10 cũng đoạt giải "Thiết kế chất lượng".
http://bbvietnam.com/forum/tin-tuc-blackberry-f5/blackberry-z10-gianh-giai-thiet-ke-chat-luong-cua-nam-2013-cua-red-dot-award-t24261.html
Chú Red Dot này trao giải kiểu thi hoa hậu à 😁
new.bie
ĐẠI BÀNG
11 năm
@blueis cứ có mẫu design là có giải :D
Mẫu này thấy quá đẹp, nhưng tiết là sử dụng WP còn ít người sử dụng nên không biết doanh số của em nó thế nào.
vỏ thiết kế ôm, chất liệu nhựa cap cấp poli cacbonat . mang hơi hướm Nokia N9
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rất xứng đáng, cứ cầm trên tay sẽ biết vì sao nó hơn lumia 920 😃
@Nghi2k eccccc ... thế cơ à !
@Nghi2k 920 đc 12 giải thưởng liền con này nhằm nhò gì
@Nghi2k Bạn cầm trên tay Lumia chưa ????. Nói đến WP8 thì nhắc ngay đến Lumia chứ ko phải 8s nhé. Tuy nhiên mình thấy con này đẹp hơn Mấy em Android của HTC (Tru HTC1)
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrpresident55 mình bán điện thoại bạn ạ! =">
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loveskyvn cảm nhận của mỗi người! 920 có nhận 20 hay 50 giải thì đối với mình nó cũng thua 😃
nhìn con htc 8s cứ như hàn nhựa rẻ tiền đồ chơi con nít mà cũng có giải, chắc htc chi tiền cho vụ này để pr rồi
@andaicadt Bó tay, bác có thật sự dùng 8S chưa? Rất chắc chắn và cứng cáp nhé, thậm chí có phần đẹp hơn cả 8X. Red dot mà bảo mua giải thì thôi rồi 😔
@andaicadt Được trên tay chưa vậy?
@Duy Luân Sao Nokia Lumia 920 được 12 giải quốc tế mà chưa thấy lên trang nhất vậy bác? 😁
Hay là do vấn đề xyz :D
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lucas_mufc chắc bị dìm hàng ^_^
@Duy Luân Mình thấy con này có khác gì 820 của Nokia đâu? Trước còn có 1 số người bảo là HTC ăn cắp của Nokia mà. Mà con này ko đẹp bằng Lumia 920 và Sony Z
Mua thôi :p
@galabuon Còn dòng họ galaxy thì sao?
S3 nhìn như mấy ả đùi to, chân ngắn, bụng thì kéo bung thước mà chưa đủ mà khen đẹp hả fan cuồng của sam.
@cuongtoiben thích nhất comment này của bác trong topic này...😃
vphuc161
TÍCH CỰC
11 năm
@galabuon Mua chưa post lên coi nào
Lumia 920 đi đâu mà cái này đoạt giải vậy?:eek:
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@smile_nice90 No dc giải về thiết kế năm nay mà bác.
Giải thưởng thiết kế độc đáo (iF Award for Outstanding Design) - International Forum Design, Đức

Nói chung phải có một hiệp hội quốc tế về thiết kế cơ. Còn đây đa phần là những cơ quan ở đẩu đâu
@smile_nice90 chắc Nokia ẵm nhiều giải thiết kế quá rồi nên k thèm nộp sản phẩm tham gia sự kiện này 😆
devilchill
ĐẠI BÀNG
11 năm
@smile_nice90 năm ngoái trao giải cho N9 nên năm nay ko trao cho 920 được, cùng concept mà
bachcom
ĐẠI BÀNG
11 năm
chả hiểu con 8x vỏ cao cấp ra sao mà ông cậu mình xài mấy hôm đã xước tùm lum ra @@ .ko đén nỗi giữ như giữ vàng nhưng mà mình thấy ông có quăng quật gì đâu...
@bachcom bác phải dán vào thôi,vỏ 8x phủ 1 lớp cao su nên dễ bị tróc lắm,ko bác mua ốp cũng dc 😃,em đang dùng 1 con 8x đen này,nói chung là mình nên mua cái j bảo vệ cho nó bác à 😃
@congtuquyt_vip_93 mình xài dòng Lumia mãi chưa xước mới chán 😔 mà chả dán chả case gì cả
@kut3_prince_9x bac mua op cug dc ma 😃
@kut3_prince_9x chuẩn như lê duẩn con 710 của mình vẫn mới đét dù dùng đã 1 năm
mua 2 con nay de mua lu 720.hjhj
@blue_dragon6300 cùng quan điểm với mình
@darklordl3 E cung vay, l720 la so 1 ve tat ca tu hieu nang den thiet ke.
Cá nhân thấy lumia 920 và lumia 720 xứng danh hơn, Cũng phải, HTC học hỏi từ Nokia mà, 1 người làm, người khác copy và thêm mắm thêm mưối, thế là có giải ! 😁 LOL
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@AudioSlave2020 Nếu bạn so sánh thiết kế của mấy con HTC chạy wwinphone trước khi 8x, 8s ra đời thì sẽ thấy nó khá là khác với 8x,8s. Nếu Lumia ra sau 8s,8x thì rõ ràng HTC đã có đột phá trong thiết kế 😃. Nhưng 8s và 8x lại sinh sau đẻ muộn, mang dáng hình khác hẳn các anh em chạy winphone của htc trc' đó, và na ná lumia 😃 . Mình ko nghĩ đây là một sự đột biến gen về thiết kế đâu ^^

uhm mà trong dòng Lumia thì 720 mới là con có t.k đẹp nhất.
@jhonson9x Ô, Lumia lộ diện ngày 5 tháng 9, hơn 2 tuần sau đó HTC show hàng. Bạn nghĩ là HTC có khả năng thiết kế + sản xuất siêu tới mức nhại được ngay sau chỉ từng ấy thời gian à?
@chacona Ồ, vậy là bạn không biết sao ? lumia 920 kế thừa thiết kế từ n9, lumia 800, lumia 900. Vậy HTC không nhất thiết lấy từ lumia 920 đâu, lumia 800,900, n9, lumia 920 đều có thiết kế tương tự mà. Thời n9,800,900 là lâu lắm rồi đó bạn !
leanduy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chacona Iphone 5 chưa ra đã có hàng nhái bán đầy ra đấy...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019