HTC xác nhận giao diện Sense 5 sẽ sớm có trên One X, One X+, One S và Butterfly

Blaze1st
28/2/2013 17:43Phản hồi: 98
HTC xác nhận giao diện Sense 5 sẽ sớm có trên One X, One X+, One S và Butterfly
HTC One-16.jpg
Giao diện Sense 5 trên HTC One sẽ sớm có mặt trên các smartphone HTC cao cấp hiện tại như One X, One X+, One SButterFly

Như chúng ta đã biết giao diện HTC Sense 5 mang trong mình rất nhiều sự thay đổi: nhẹ nhàng hơn, tinh tế hơn, đẹp mắt hơn, tuy nhiên đến hiện nay nó chỉ mới tồn tại trên chiếc One mới nhất, và không rõ liệu các máy HTC cao cấp hiện nay có được nâng cấp lên không. Vừa mới đây, HTC đã chính thức có câu trả lời cho thắc mắc trên, khi hãng cho biết các Sense 5 sẽ sớm có mặt trên các máy HTC One X, One X+, One S và ButterFly trong "một vài tháng nữa". Mặc dù vậy, HTC cũng nhấn mạnh rằng phiên bản Sense 5 trên bốn chiếc smartphone kia sẽ được chỉnh sửa lại nhằm phù hợp với đặc điểm phần cứng của chúng. Như vậy điều này đồng nghĩa với việc một số tính năng của Sense 5 trên HTC One sẽ không xuất hiện ở các máy HTC trên.

Đáng tiếc là hiện HTC vẫn chưa chịu tiết lộ về thời gian cụ thể tung ra bản Sense 5 cho One X, One X+, One S và ButterFly.

Theo Pocketnow
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nói thì vậy thôi...chờ cập nhật chắc cũng còn lâu...
hay quá đi, lót giày đón chờ. hổng thèm lót dép nữa, bữa ni giàu rồi😁
Hihihih. Vui quá, hanh phuc khi dang sở hữu onex. Chuyển qua htc từ apple là dìu làm mình ko hối tiếc.
@trongthuan0311 sao ko hối tiếc ?
ôi,đã thế,vừa chia tay one s xong,thích one thôi mà điều kiện k cho phép
louis.leo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giống giống window phone sao ý nhỉ 😃 ai thấy thế k?
Hi vọng có som ....
mình thấy xấu hơn Sense 4 :rolleyes:
Hóng One về VN luôn cho rồi, rất mê ẻm đó :rolleyes:
@smile_nice90 số 8 mobie có rồi bạn ơi,vào xem đi,nhưng mà ko biết có phải nó ghi thế để câu khách ko
@giang920 Mình thích chính hãng hơn xách tay, đợi S4 ra cho nó cạnh tranh dow giá đi chứ 😁
@smile_nice90 nó ghi là bảo hành chính hãng 12 tháng nhé
Leo178
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giống window phone vậy?
"Một vài tháng!!!!" nữa mới có !Chắc là đợi em One hạ nhiệt rồi mới cho các siêu phẩm "xịt" lên đời!Mình bị một vố với em One x tới giờ vẫn còn bực Htc!
giao diện HTC Sense 5 mang trong mình rất nhiều sự thay đổi: nhẹ nhàng hơn, tinh tế hơn, đẹp mắt hơn
HTC cũng nhấn mạnh rằng phiên bản Sense 5 trên bốn chiếc smartphone kia sẽ được chỉnh sửa lại nhằm phù hợp với đặc điểm phần cứng của chúng. Như vậy điều này đồng nghĩa với việc một số tính năng của Sense 5 trên HTC One sẽ không xuất hiện ở các máy HTC trên
Hai câu này làm mình khó hiểu ?
@dao_nghiep Nghĩa là muốn trải nghiệm ngay thì mua one chứ sao
Sent from my GT-N5100 using Tinhte.vn
ra nhanh nhé. để xem sens 5 trên one x thế nào. ko dc nữa thì phải đẩy em nó đi.
Theo mình thấy sên 5 nhìn không đẹp bang 4 nhìn xấu. Nói chung mình vẫn thích htc. Mặc dù đang dùng sa
vãi sense, oneX/X+ và butterfly mà còn chạy k nổi full opts :-s kinh
a4k61dkh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thinhletien Không có cổng hồng ngoại và một vài điều kiện phần cứng khác mà bạn.
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
@thinhletien Không có cổng hồng ngoại thì chạy vào mắt chức năng điều khiển hồng ngoại. Rồi ngoài ra còn Boomsound..blah blah 1 đống các thứ mà phần cứng mấy con One X, X+, Buttterfly không có.
Đúg như CEO HTC nói, Sense 5 đơn giản và muợt mà hơn. Ông bạn du học bên TBN cả đời xài hàng Mac cầm đc HTC One phải thốt lên rằng lần đầu tiên thấy đc 1 sp hiện đại và mượt mà đến thế!
P/s: nó bảo cái màu bạc nó bạc ko đc tự nhiên nên ai xài màu trắng quen sẽ thấy nó hơi dơ dơ.
@mymymoamoa Bạc ấy có sứt mẻ cũng vẫn k dễ lộ như nhôm IP thì phải, rất khoái màu bạc kim loại đó. mêm ẻm ấy cũng vì cái vỏ đó😁
Htc bướm là 1 em chết yểu của htc ...
Sense 5 đẹp, mượt và nhiều tính năng ưu việt. Mình chỉ tiếc duy nhất là cái đồng hồ thời tiết năm xưa đã không còn. Tuy rất nhỏ nhưng nó là cái đập vào mắt mình cũng nhưng hàng triệu tín đồ HTC trên toàn thế giới. Xuất hiện từ những thế hệ Sense đời đầu cho đến Sense 3.6 hầu như k có thay đổi gì đáng kể về ngoại hình và nó đã vươn đến đỉnh cao cuả sự hoàn mỹ trong Sense 4/4+. Rất tiếc nhưng có lẽ cũng đã đến lúc cho sự cách tân. Có ai còn ăn mày dĩ vãng kiểu đồng hồ thời tiết kinh điển cuả HTC đó như mình k nhỉ? 😁

Mà hình như Sense 5 cũng đã bỏ luôn cả kiểu khóa màn hình "Kéo vòng lên để mở khóa" hay sao ý. Nếu bỏ luôn cả cái này nữa thì thật đáng tiếc, sẽ nhớ cảm giác "ĐẶT VÒNG" ấy lắm :">
nguoixalaxd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Christianbui Đúng vậy, dùng HTC có nhiều cái cải tiến giao diện và tiện ích rất hay, quen rồi dùng dòng khác thấy nhàm chán. Đặc biệt nhất là cái wiget thời tiết và màn hình khóa thời tiết, bật lên trời mây bay vần vũ, nhìn bao lâu nay vẫn thấy phê. Đó cũng là cái đặc trưng riêng nhìn vào biết ngay. Bỏ đi thì phí quá.
@Christianbui Chắc vẫn còn, ai thích thì đưa ra ngoài, cái này là đặc trưng của HTC khi dùng WIN 6.5 trên HD2 đã xuất hiện, nên HTC không nên bỏ đi.
@Christianbui HTC mà thay đổi những nét đặc trưng của giao diện đi thì cũng tiếc thật đấy.
Cơ mà Sense nặng quá, bản cập nhật mới nhất của e One X vẫn bị nút Home giật Giật :-<
obix
TÍCH CỰC
11 năm
@nguoixalaxd Từng dùng qua HTC Sensation, cá nhân mình không thấy lợi ích gì của widget thời tiết cả >"<. H dùng iPhone cũng chẳng bao giờ đụng đến mục weather luôn T_T.
chưa dùng htc bao giờ phải công nhận con on đẹp.trước lúc nào cũng ước ao có được htc vì phải quí tộc mới sắm được vì nó đắt và sang.giờ đã bão hòa rùi nên htc cũng bt.với lại pin yếu nên nản
leminhkha
TÍCH CỰC
11 năm
cá nhân mình thấy giao diện Sence 5 ko đẹp bằng Sence 4
Sence 5 nhìn hơi rối mắt, Sence 4 quá đẹp, cầm con One X lên mới mở màn hình thấy cái giao diện là mê ngay😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019