HTC xác nhận giao diện Sense 5 sẽ sớm có trên One X, One X+, One S và Butterfly

Blaze1st
28/2/2013 17:43Phản hồi: 98
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

eddyviet89
ĐẠI BÀNG
11 năm
One xl cua mình có vé k nhỉ
Giao điện Sense 5 nhìn tinh tế hơn nhiều mấy cái giao diện cũ của HTC. Mấy giao diện trước đó của HTC nhìn không thân thiện và khó sử dụng hơn của Sam Sung, đó cũng là 1 trong những điểm nhấn vì sao nhiều người chọn S3 và Note 2 nhiều hơn hẳn anh em HTC One và One + mặc dù cấu hình và giá tiền ko chênh lệch lắm
đợi thôi
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
Mặc dù mình thấy Sense đẹp nhưng có 2 nhược điểm cố hữu: Nặng (có thể không quá nặng nhưng sẽ làm giảm hiệu năng của máy) và khó khăn trong việc chuyển trang Apps pages. Tưởng tượng bạn cài nhiều phần mềm (ví dụ 7-8 trang apps), muốn mở 1 phần mềm nằm ở trang 8, rồi lại quay về trang 1 xem. Miết tiến miết lui cứ gọi là! Tại sao HTC không làm cho nó thành 1 vòng lặp như các hãng khác. Từ trang 8 miết tiến 1 phát là về lại trang 1. Như thế tiện dụng hơn nhiều. Hi vọng bản Sense 5 khắc phục những nhược điểm trên.
Tuy nhiên, ở bản Sense 5 có 1 số thứ mình không thích (tất nhiên cũng mới chỉ là cảm nhận ban đầu qua những hình ảnh chụp): Tại sao đã chuyển 1 số icon sang xanh dương mà không đồng bộ luôn tất cả. Ngay ở trang chủ Menu, 2 icon bên trái xanh lơ, 2 icon bên phải xanh dương, pin xanh lơ...Nhìn nếu cùng tông màu mình nghĩ sẽ nhất quán hơn. Một số icon mới không đẹp bằng cái cũ. Có thể triết lý thiết kế của HTC trên Sense 5 là hướng tới sự đơn giản hơn nhưng 1 vài icon quan trọng thì cũng nên làm đẹp chứ, như thế cũng đâu mất đi sự đơn giản.
Sense 5 mà như hình minh họa thì hơi giống Window
OneX chờ đợi!
Mih van thich onex,thag e dug 4s mjh xaj ko thay khoai bag

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
ôi cái tin này thật là vui, Mình vừa mua HTC One X được 1 tuần, Ngóng chờ cái ngày được Update OTA quá cơ
@namhungtlc Bác cho hỏi bác mua One X ở đâu thế,mình định mua 1 em đây 😁
@tebinhtete Mình mua cũ 99% full box thôi. Ko phải mua mới, mua mới thì rất nhiều cửa hàng bán. Mình nghĩ ko tội gì mà phải mua mới cả rất lãng phí. Mình chỉ muốn trải nghiệm Android xem thế nào. Và mình dùng máy chính vẫn là iPhone 5. Giá HTC Onex mua cũ 98-99% theo mình thì 7,5tr-7,7tr thì mới ngon đc bạn ạ
@namhungtlc hic mình thì định mua em này mới, tại mình định dùng luôn vì mình ko có máy chính nào hết àh
cái này là giao diện modern ui giống win 8 nè.htc cũng đi theo xu hướng thôi,ko phải là bắt chước
dung10
TÍCH CỰC
11 năm
cái giao diện mới bật wifi ngốn pin phải biết
nikuson
TÍCH CỰC
11 năm
cái này ngon, mình thik cái Sense 5 này đơn giản mà đẹp 🆒
sense cũ mình thấy vẫn đẹp hơn, kết cái đồng hồ và wiget thời tiết
ngon
.xda-developers.com sẽ sớm mang đến cho chúng ta 1 bản port sense 5 trước khi bản official ra mắt.
will_0905
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình toàn up rom cook bỏ sense đi cho nhẹ
:p
gio_hk
ĐẠI BÀNG
11 năm
theo windows phone là chết chắc !!!!
KenVĐ
ĐẠI BÀNG
11 năm