HTC: Zoom quang học sẽ có trên smartphone trong khoảng 18 tháng nữa

Duy Luân
18/4/2014 16:42Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁:Dta đang chờ sony
@AmbitiousMan Đúng là về phần camera Z2 của Sony lại đang tỏ ra ưu việt nhất.
giải thích rất hợp lí đó HTC a
f.torres190
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thích ý kiến này ;)
Kiến thức ko phải là để chọc ngoáy, bôi xấu kẻ khác!
hTC butterfly water resistant_-000000001.jpg
+Qua Đài số người xài HTC chả là bao. Toàn táo và Sam thôi thỉnh thoảng thì So....thất bại ngay chính sân nhà.
+Phần cứng thì nhờ gia công hoàn toàn chả thiết kế được. Sam va LG bắt đầu xài chip của mình thiết kế. Phần mềm thì không bàn vì anh nào cũng xài của anh Gu. Mà cái thứ xài đồ của người khác làm sao mà tối ưu được. Nếu muốn = người khác thì phải nâng phần cứng hơn de bằng hiệu năng nên lợi nhuận thấp hơn,khả năng cạnh tranh kém.
Htc thi thoảng lại có con rất xịn. Nhưng năm nay android có vẻ trầm. Chờ g3 và ip6 xem thế nào. Có vẻ công nghệ đã chạm tới giới hạn rồi ko còn sức hút mạnh mẽ nữa.
Toàn các thánh chém. Hồi Nokia bắt đầu hồi sinh, camera cũng là 1 thế mạnh. Tại sao có người lại không hiểu zoom quang học và ultrapixel là 2 công nghệ khác nhau, chắc lúc đó ultrapixel đã khác hơn nhiều rồi.
Ngoài BoomSound thì cảm thấy ông HTC này quảng cáo nổ quá ,ultrapixel thì
chĩ đẹp trên giấy thôi chứ ss thực tế thì........giờ thêm cái vụ zoom quang nữa

chưa làm mà đã tính chém
Ps: boomsound thì chĩ dc cái loa ngoài chứ về "chất" thi vẫn phải cuối đầu trước huyền thoại Walkman cua Sony
Nên xem lại kiến thức
pdaviet0
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ai để ý là tham vọng của HTC là muốn tạo 1 chiếc ĐT với Cam bắt kịp 1 chiếc Camera có giá 3000 Bảng không.?
Đừng quên rằng cách đây 2năm, nói đến HTC không ai nghĩ đến Camera tốt,nhìn lại đi, M7 rồi M8 sắp bắt kịp Z2 của Sony hay 808 của Nokia và vượt mặt Iphone 5s rồi. Nhìn lại No, So hay Apple đi,những hãng nổi tiếng với Camera đã có những sáng tạo nào nổi bật như việc dám dùng độ phân gỉai 4Mpx chưa.?

@pdaviet0 Bác nói buồn cười quá. Chính vì dùng cái cam 4mpx nên One chụp còn tệ hơn mấy đt đời 2011.
thanhnnf
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vandetta ví dụ dt 2011 nào vậy bạn ? 😁
kutamitsu
TÍCH CỰC
10 năm
@pdaviet0 Chuẩn, nói thế chứ mình chưa xài M8 nhưng M7 của mình chụp chưa bao h thua ip 5, 5s 😆, khổ thân mấy con Ip chụp tối mà ko dám chụp, chụp xong lại xóa.
zoom quang để làm j đâu, chụp DSLR cũng chỉ xài ống fix gốc rộng, riết quen thì thấy ống fix là đủ cho nhu cầu rồi, nhất là đời thường, chụp loanh hoanh
@t2k Bạn không dùng thì người khác dùng. Nhu cầu của bạn là thế này (DSLR, lens prime), nhưng chưa chắc nhu cầu của người khác dừng lại ở đó.

Nói chuyện cá nhân tí, hồi xưa tôi cũng mê tít độ sắc nét và khả năng xóa phông của lens prime các loại (nhất là 50 1.8 ngon bổ rẻ 😁), nhưng từ khi có 70-200 2.8, tôi chả còn tha thiết gì những 50 1.4 hay 85 1.4 từng mơ ước trước kia nữa :D
@DarthTyr bởi nhu cầu của bác chụp cho có, chấp nhận vác nặng thì bác cứ xài 70-200, em chỉ 1 lens 35f1.4 gọn nhẹ là đủ mọi nhu cầu rồi, chủ yếu là bác biết mình chụp cái j thôi, chứ 70-200 cũng chỉ chụp linh tinh, xài mấy con zoom thì chả bao giờ định hình dc phong cách chụp, bác cứ nghĩ xem em nói có đúng ko nha :v. Ko phải tự nhiên mấy hàng đỉnh như Leica, CZ chỉ có ống prime thôi nha, có lý do hết cả đấy.
vjrus
TÍCH CỰC
10 năm
máy sam sung này nhìn đẹp thật =))))😁
Bis_Q
ĐẠI BÀNG
10 năm
https://www.flickr.com/photos/tetjk/sets/72157643152349865/
Ảnh chụp bằng HTC M8 đây mấy thím, Utra pix 4Mpx kém lắm đâu mà cứ nhìn số nhỏ rồi chê.
kutamitsu
TÍCH CỰC
10 năm
@Bis_Q Mấy thằng ngu nó cứ tỏ ra nguy hiểm, mà thường ngày nó vẫn post một bức ảnh mười mấy chấm đến 20 chấm lên fb zalo, xong cũng chả khác j con 4Mp của mình 😆, nhưng còn chất lượng ảnh thì xl chưa biết ai ăn ai
Xem hình Z2 chụp mới thấy nó đạt đến mức đáng kinh ngạc như thế nào.
https://www.flickr.com/photos/sunbound/13728649095/player/e477698638
Bis_Q
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoasenvang Có mỗi cái ảnh chụp hoa là của Z2 thôi. Còn lại có phải đâu.
Đem so với ảnh chụp bằng M8 trên kia thì cũng làm gì nhận ra dc chênh lệch rõ ràng.
Để zoom mà vẫn mỏng thì trang bị liền lúc 3 camera, 1 dành cho góc rộng, 1 tiêu cự thường, và 1 tele. Chụp 1 lần được 3 tấm (cả toàn cảnh, đặc tả)
Test zoom số trên Z2, cũng rất đạt.

Bis_Q
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoasenvang - He. Ko hiểu ý rồi. Z2 bảo có quay phim chất lượng 4k, mình để chế độ hiển thị tốt nhất trên youtube (4k luôn) mà thấy chất lượng chẳng có gì đột phá nên "?" thôi.
- Còn cái review so sánh kia thì biết rồi. Bạn thấy HTC nó kém hơn rõ ràng chẳng qua là vì cảnh quan nó lên màu nhờ nhờ nhưng về cơ bản là do chế độ quay HDR của HTC nó làm chưa chuẩn. Nếu quay chế độ bình thường, màu vẫn lên tươi.
- Đây, nó Test chụp hình, quay phim đây:

Bạn đặt cùng với cái video z2 của bạn xem camera của M8 có phải là cái gì đó quá tệ hại ko mà chê hết lời thế ? Trong khi đó nó còn có body đẹp, loa boomsound ngon, về tổng thể các mặt là quá tốt rồi. Mình chẳng thấy có gì phải nhấn mạnh vào cái camera để rồi từ bỏ con M8 này.
kutamitsu
TÍCH CỰC
10 năm
@Bis_Q Chỉ có những trải nghiệm thực tế mới biết được, mình thfi chưa xài cả M8 với Z2 nhưng M7 của mình quay full HD quả thực quá tuyệt vời, hình ảnh đẹp, sắc nét, nhưng cơ bản là ăn tiền ở cái Dual Micro khiến nó thu âm và khử ồn rất tuyệt vời, quay trong phòng hát về cắm tai nghe vào nghe giống y như lúc mình đang ở phòng hát mà nghe ng ta hát vậy.
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kutamitsu Cái này kô gọi là cuồng đến phát điên thì gọi là gì nhỉ? Cái phòng thu của bác chắc phát chất lượng bằng loa bán kẹo kéo quá. Cho dù là micro chuyên dụng thì bản thu từ micro vẫn phân biệt được đâu là bản gốc đâu là bản thu nhé, vì cơ bản là mic nó tiếp nhận dãy tần số âm thanh kém hơn nhiều so với khả năng phát của loa, huống hồ gì là thu từ 1 cái mic mini của 1 chiếc điện thoại.
kutamitsu
TÍCH CỰC
10 năm
@hais Ôh hay người ta gọi là cảm giác giống như, mẹ còn thu bằng phát thì có mà loạn à, dù j thì vật lý học sinh phổ thông cũng dc học rồi nhé ko phải ra vẻ dạy đời. Nhưng cứ thử đưa con S4 với Z1 với M7 vào cùng quay video trong phòng hát xong cắm tai nghe vào nghe thử xem con nào ăn dc con nào thì hẵng hết bốc phét .
Z2 slo-mo quá đỉnh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019