Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HUAWEI ASCEND D1 QUAD XL U9510E, ROM R0OT.. ( cập nhật rom tiếng việt 4.1 )

tunguyenviethung
27/3/2013 4:26Phản hồi: 695
695 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
như trên hình thì bạn chưa có gỡ rối usb.khi chọn kết nối MTP rồi thì vào cài đặt -> tùy chọn nhà phát triển-> bật gỡ rối usb.bạn chọn số 2 cỡ ~10 giây sau nó restart lại. bạn nhớ tắt chức năng khởi động nhanh đi nha.
sau đó thì làm như bạn kia hướng dẫn. nếu không được thì *#*#2846579#*#* rùi làm lại như các bước trên thử
@squall_20042001 Ạc driver adb là gì bạn,ở #1 không thấy nói gì,chỉ mình cách cài adb cái xem có được không nữa.
@squall_20042001 Bác có link rom b631 không bác??
@Talentisnothing http://www.romjd.com/Rom/Detail/13985
rom này wipe thoải mái, nhưng nhớ khi khởi động lại từ recovery phải chọn dòng thứ 2 nhé, chọn dòng thứ nhất mất notification bar đó.
@squall_20042001 Rom này mình download về giải nén ra không co muc dload, vậy mình cài bằng recovery đúng không?
@Talentisnothing đúng rồi, rom zip mà
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hamden Ok để mình thử.
@hamden Thanks các bác mình cài được rom gốc rồi.
Giờ còn mỗi cái lỗi 3g quá chậm như tốc độ 2g vậy,không biết là bị làm sao hay do máy mình bị lỗi rồi😔,có ai bị như mình không mình dung 3g vina chưa bị giới hạn tốc độ nhé.

Còn đây là tốc độ 3g cũng mạng vina của con lenovo p770
dudaica113
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào đã sửa được lỗi notification thì hướng dẫn cụ thể cho a e biết với. Chứ nghe mấy bác nói đã sửa được mà chẳng hướng dẫn gì cả, còn trong XDA thì hướng dẫn chẳng hiểu gì. Đây là vấn đề quan trọng nhất cho các bác dùng rom cook.
Để fix lỗi notification, các bạn làm như sau:
1. Root và cài esfileexplorer
2. Mở esfileexplorer lên, chọn Menu->Tools->root explorer->mount r/w
3. Chuyển /cust từ RO qua RW
4. Mở file /data/custom.bin lên và ghi lại cái path trong đó
5. Đổi tên thư mục /cust/cn/default thành cái path đó (của mình là /cust/hw/normal)
6. Chuyển /cust lại thành RO
7. Reboot lại vào recovery gốc, chọn clear cache

Sent from my HUAWEI U9510E using Tinhte.vn
rom ics touchwiz 5 mới nè http://www.romjd.com/Rom/Detail/11548, ai rảnh test luôn coi, up rom nhiều quá rồi nên làm biếng.
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@squall_20042001 ai test rom này chưa
Không có bác nào kiếm dc recovery cứng tiếng anh cho em nó à?

Gửi từ HUAWEI U9510E của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@hung82 ko có, chứ ko phải ko kiếm được
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tiếng tàu cũng ok mà.cái đó đâu có quan trọng

hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vầy là bt hay chậm bà con.3g gói miu

Xin anh em chỉ cách root con huawei u8860 để cài supper user với. Rất cảm ơn!
Như này là ngon tốc độ 3g lướt thoải mái rồi bác.

Bạn ơi máy mình tìm không thấy file custom.bin làm sao đây bác😔
@hamden Ước gì thằng Huawei cập nhật jb4.2 chính thức cho anh em mình he

Nathan
@hamden Tối qua rảnh rảnh lấy máy ra cài lại rom và thử fix cái lỗi thanh notification mà không sao làm được.Bác hướng dẫn giúp mình cách vào recovery gốc và wipe data dùm với.Máy mình đang cài bản rom B631 bằng recovery 6.1.0.9.Sau khi Reboot system bằng recovery này chọn dòng đầu tiên thì có tiếng việt nhưng bị mất thanh notification.Thử cài esfileexplorer để fix theo cách bác bên trên kia hướng dẫn thì không tìm thấy custom.bin😔.Mình chưa vào cái recovery gốc của máy này bao giờ cả,không cả biết cách vào:(.Mình bấm 3 phím volum up,volum down,nút nguồn nó cũng toàn vào cái recovery 6.1.0.9.
dudaica113
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mylovemu88 Bác xài cái này http://appstore.vn/android/details?id=com.easyandroid.hi.controls. Không cần xài notification nữa. Mình cũng thử làm theo hướng dẫn mà không được.
@dudaica113 Chắc mình cũng dùng thử cái này vậy,mà vẫn thích notification gốc hơn😔
lmh_kt08
ĐẠI BÀNG
11 năm
bán máy rùi mà giờ ko thấy con nào hơn tính quay lại biết có nên không. :p
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lmh_kt08 có cần mua thì giới thiệu cho thằng em bán nè.còn bảo hành nghe nói lâu dài.có gì inbox nhá
lmh_kt08
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hamden mua mới có 4t5 mà. không lo về giá. mà có rẻ ko. hihi.
Mua đâu mà 4t5,qúa rẻ rùi đó.
lmh_kt08
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mylovemu88 .
ha nam chứ đâu bạn.
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko có rom mới à anh em 😁
@hamden Giúp mình update lên bản 551 được không bạn, mình cùi bắp lắm nên đọc nhiều chẳng hiểu gì hết

Nathan
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nathan118 dễ mà.làm như hướng dẫn trang 1 á.chủ yếu là cái recovery thôi.làm vài lần là rành
Dạo này lười cũng chẳng có thời gian nghịch rom với cài lại máy,đợi rom chính thức của Huawei vậy,mà đợi thằng này dài cổ quá 4.1 còn chưa lên thì đâu ra 4.2.Con này xài có cảm giác vẫn thấy hơi thiếu ram.1Gb mà còn có 700mb😔
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mylovemu88 4.1 chính thức rồi đó bạn.bản 551 đó.giờ huawei nó chuyển qua giao diện ui rồi.cái p6 cũng chạy ui 1.6 đó
@hamden Uả vậy hả bạn tại mình vào trang chủ Huawei seach chỉ thấy mỗi cái rom 4.0.4 bản B121.
Rom bạn đang dùng là rom nào thế, bản nào xài ổn định nhất vậy bạn?
Nathan
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nathan118 bản xài ổn định nhất + đẹp là bản 4.0.4 đó.mấy bản kia đa số là tàu nhiều nên mình ko thích.với lại cái notification nó tào lao sao á.qua 4.1 gốc thì cảm thấy ít hao pin hơn nhưng gặp lỗi danh bạ + 84 nên ko thích
Mình mới mua em này có 5tr7. Đang mún up lên 4.1 hay 4.2 mà trang chủ của nó chưa có. Bác nào nói nó có cái bản 511 của nó cho mình xin link với.
lmh_kt08
ĐẠI BÀNG
11 năm
@matador8686 mua ở đâu mắc dữ
Bản này thế nào vậy bạn? Co ai trải nghiệm chưa, chia sẻ cho anh em thử đi

Nathan
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nathan118 bản này cũng như bản 4.1.2 gốc. mất thanh notification.máy chạy đỡ hao pin hơn.máy mượt hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019