HUAWEI ASCEND D1 QUAD XL U9510E, ROM R0OT.. ( cập nhật rom tiếng việt 4.1 )

tunguyenviethung
27/3/2013 4:26Phản hồi: 695
695 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Minh dang xai ban rom b631, rom nay root roi phai khog cac bac?, minh vao youtue luc dau hoi cham, nhug bay gio lai khog vao dc nua, luc nao cug bao loi do ket noi trong khi wifi binh thuong! Cac bac huong dan e fix loi nay duoc khong?
dudaica113
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy máy dùng rất nóng. Mà nhất là khi chơi game phần loa nghe rất nóng. Nó mà áp lên tai thì bỏng tai luôn.
Sent from my HUAWEI U9510E using Tinhte.vn
Bản này root sẵn rồi,mình cũng bị vào youtube chậm rồi tịt,thôi thì cài lại rom mất tầm 5 phút,với mỗi lần vào youtube bạn phải chọn đăng nhập lại tài khoản xem thế nào.
Máy mình thỉnh thoảng cũng bị thế,nhưng nhiều lúc chơi mãi mà lại rất mát,nói chung không làm sao cả đâu,máy nào chơi game với 3G chẳng phải nóng,laptop cũng thế.
Lâu quá k chăm sóc lại topic, để có thời gian làm lại fix mấy thứ linh tinh cho a e. 😃
Hóng bác hướng dẫn cụ thể fix cho cái thanh notification với.
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mylovemu88 recovery gốc là khi bạn cắm máy vào computer chọn số 2 thay vì số 1 đó.
@hamden Mình cài rom gốc thì mình chọn số 2 rồi máy tự tắt,rồi mình bấm 3 nút Volum up,volum down và nút nguồn là nó tự động up rom gốc,chứ mình không thấy tùy chọn wipe data của recovery gốc chỗ nào cả 😔
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mylovemu88 sau khi bạn cài rom mới xong thì reset lại máy bằng cách bấm *#*#2846579#*#* thì chọn dòng project menu -> chọn reset là nó khởi động lại.khi khởi động nó hiện ra wipe data lun.->cái này là để dùng lúc cài rom mới
còn nếu bạn muốn wipe data với cache thì chọn số 1 khi cắm máy tính.
sau đó bấm dấu + với nút nguồn lên chọn dòng 4 là wipe data, dòng 5 là wipe cache.
có gì thắc mắc thì hỏi thêm mình
Co le cai rom b631 bi loi, minh cai lai toi 3 lan va 3 youtube deu tit! Hoi nan that, quay ve rom goc thi hoi nang ne, am thanh nghe nhac lai nho! 😃
😃
Ok,thanks,để lúc nào mình ngâm cứu xem,chỗ nào không biết hỏi bạn sau vậy.
mình không thể nào vô được recovery 6.0.1.4? tại sao thế không biết
Help Me
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nathan118 bạn mô tả ra sao mới bik chứ @@
ai giúp mình liền được không?
Minh lam nhu huong dan do ban. download recover ve may tinh, download from chep vo the nho. cam dt vo may tinh chon go roi USB, click file recover cho no chay, chay xog minh go so 2 va enter. xong roi minh tat nguon dt. nhan nut volume cung nut nguon nhug khong thay no vo recover moi ma chi vo recover mat dinh cua may ah
dudaica113
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nathan118 bạn bấm số 1 nhé. Số 2 là về recovẻy gốc.
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nathan118 đâu có làm gì đâu.bấm số 2 là nó tự reset mà.
@hamden bạn ơi, mình làm các bước như hướng dẫn nhưng không được
Moi nguoi giup minh som nhe, minh format may roi nen muon nhanh cai lai rom moi de dung.thanks moi nguoi
sao mình bấm mà nó không reset nhỉ? mọi người chỉ cụ thể dùm mình được không?
Có thể bạn chưa cài cái này:
http://www.huaweidevice.com/worldwide/downloadCenter.do?method=toDownloadFile&flay=software&softid=NDY4Mzc=
Bạn cài đặt vào máy tính cắm cable rồi làm theo #1 để cài đặt recovery 6.0.1.9.
Sau đó bạn rút cable và bấm volum up và nút nguồn để vào recovery 6.0.1.9.
cài luôn
Cài luôn rồi mà sao vẫn không tự tắt điện thoại nhỉ?
dudaica113
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nathan118 đã trả lời bạn rồi đó. khi chạy chương trình recovery thì chọn bấm số 1 không phải số 2. còn nếu chưa rõ thì bạn coi lại trang đầu ấy.
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn ở sg ở đâu?mình ở gò vấp.có gì qua mình cài cho

Gửi từ HUAWEI U9510E của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Cảm ơn bạn nhiều mình đã cài được rồi. Nhưng sao toàn tiếng tàu không ah, không thích lắm nên giờ trở về B121 rồi. Không biết bản rom b123 có tốt hơn bản b121 ko cả nhà?

Gửi từ HUAWEI U9510E của tôi
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nathan118 bản 123 hình như là của 9510
bản 121 chuẩn rồi.mình đang cài thử rom miui
MIUI chạy không mượt mà, nhưng tốn ram lắm
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nathan118 mới cài cái mới nhất của miui.giao diện hơi lag.ko có tiếng việt,3g cũng ko được
Camera con này khẩu độ bao nhiêu vậy các bác? Làm thế nào để kiểm tra nhỉ?
Co rom b606 roi! Co ai test chua?
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Talentisnothing mấy cái rom đó như nhau cả thôi. nghe đâu rom đó antutu lên 16k5 đó 😃 .xài 4.0.4 là ổn nhất rồi.cho lên 4.2 thì nói làm gì nữa 😁
Đợi mãi,không biết có lên được 4.2 không nữa,lên 4.2 mới khác biệt được. 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019