TỔNG HỢP HUAWEI ASCEND D1 QUAD XL U9510E, ROM R0OT.. ( cập nhật rom tiếng việt 4.1 )

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi tunguyenviethung, 27/3/13.

1. xixixi2222

xixixi2222 Thành viên

minh vao recovery chon dong 4 xg khoi dong lai cung ko tuy chon phim tắt bảng thông báo dc . minh factory data reset trg muc cài đặt cung ko chon dc . no cu mờ mờ bam vao ko an.

Sent from my HUAWEI U9510E using Tinhte.vn
  2. xixixi2222

xixixi2222 Thành viên

Có ai chỉ mình kích hoạt phím tắt bảng thông báo tren 627 ko, hix mình reset đủ cách mà no ko hiện lên

3. xixixi2222

xixixi2222 Thành viên

Sau 2 ngày dạo chơi mấy bản rom custom cuối cùng củng về rom gốc + root cho nó . Xài apex laucher để chỉnh màn hình chính và phụ , xài lucky patch để xóa mấy cái quảng cáo trên app .xài power toggles để tùy chỉnh bảng phím tắt bảng thông báo và % pin. 1 dt hoàn hảo để sử dụng . Có ai biet wiget hay toggles nào chỉnh qua lại 2g và 3g ko ?

mylovemu88 thích nội dung này.
  4. tunguyenviethung

tunguyenviethung Thành viên

Cập nhật rom mới
  5. lmh_kt08

lmh_kt08 Thành viên

Rom nào vậy.
  6. lmh_kt08

lmh_kt08 Thành viên

ai biết ở đâu bán ốp lưng con này ko.
  7. xixixi2222

xixixi2222 Thành viên

Bản rom 552 là bản off nhé, up cách 2 như rom gốc rồi úp custom recovery để up grapp.

Sent from my S22 using Tinhte.vn
  8. hung82

hung82 Thành viên

bạn có rom gốc ko cho mình với
  9. hung82

hung82 Thành viên

bạn cho mình xin rom gốc được ko
  10. xixixi2222

xixixi2222 Thành viên

Bạn vào trang chính của huawei link ở trang 1 mà tải về , vào đó bấm xem tiếp vài lần ở cuối dòng là thấy rom u9510e có đuôi 121 thì phải, chứ bấm tìm kiếm trên thanh search ko ra đâu , giải nén ra dc thư muc dl... gì đó, chép thư mục vào thẻ nhớ rồi cài lại recovery gốc , rồi tắt máy bấm 2 nut volum đồng thời nút nguồn ,giử nguyên 3 nút cho tới khi nào máy mở lên thì bug ra, nó tự động up cho mình

Sent from my S22 using Tinhte.vn
  11. tunguyenviethung

Trang 1 đó bạn
  12. lmh_kt08

lmh_kt08 Thành viên

cái máy này nói ko phải chê chứ pin toàn dùng 2.5 ngày trở lên mới phải sạc. màn hình ko sáng nhưng mà nét. có điều dùng lâu ko biết mún thay pin phải ntn.
  13. tunguyenviethung

Ui bạn xài qua 1 năm đâu mà lo, pin 1 năm ok, sau 1 năm bán lại giá xác mua máy mới lo gì. pin e này tốt thật màn hình chỉ khi xem phim mới good. 16x đồ họa mà, chạy toàn 65fr k à.
    lmh_kt08 thích nội dung này.
  14. vuong95vjpboy

vuong95vjpboy Thành viên

máy mình úp xong 4.1 tiếng việt thì bị nút home không hoạt động
  15. minhmapk28

minhmapk28 Thành viên

Pin này thay được đấy bạn
  16. minhmapk28

minhmapk28 Thành viên

con này ra hồng quang mobile thay được
  17. minhmapk28

minhmapk28 Thành viên