Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HUAWEI ASCEND D1 QUAD XL U9510E, ROM R0OT.. ( cập nhật rom tiếng việt 4.1 )

tunguyenviethung
27/3/2013 4:26Phản hồi: 695
695 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
Uhm.bên china nghe nói có forum đầy đủ.mình chỉ biết fb của huawei vn thôi cơ mà nó cũng k support gì nhìu

Sent from my HUAWEI U9510E using Tapatalk 4 Beta
Mình làm gắn cáp, nhận dt rồi, vô setup recovery thì nó cứ chạy mah mình nhìn cũng như không chạy, cứ để mãi mà chẳng thấy tín hiệu gì hết!..Ah cho mình hỏi lun là cái dolby trên dt sao lúc nghe nhạc lớn thì thây nó rối rối làm sao, mình hay nghe metal, không bít có do Playerpro mình cài kèm DSP pack đụng chạm gì không??
Mấy a e ơi giúp đở cho mình cái. Máy mình thường xuyên bị mất sóng, mất khoảng 2 phút là có sóng lại hoặc nhiều hơn 2phút nửa, hay là di chuyển từ nơi này đến nơi khác. Mình đang sài mạng mobifone, và cũng đã thử cập nhật ROM 552, 627, 630, của mấy a e rồi nhưng vẫn ko cải thiện được. Xin mấy a e hãy giúp đở cho mình khắc phục lổi này. Cảm ơn a e thật nhiều.
@squall_20042001 Cảm ơn bạn nh, để mình thử xem nhé
@truonghuy74 Bạn xem cuối trang 11 có hướng dẫn fix lỗi này đó
@tatsuya8x Bạn ơi, mình cũng coi qua cách bạn chỉ rồi, cũng mở 3G 24/24 luôn, nhưng vẫn ko fix được lổi này. cảm ơn bạn
Mong các bác chỉ e với! Vẫn chưa cài được recovery, bùn quá!
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình làm theo hướng dẫn bài #1 tới phần chọn rom roài reset mà nó đứng chữ huawei luôn rồi. giờ làm sao nữa bà con
@hamden Mình cũng bị lỗi,hihi. Nhưng theo như bạn nói thì vấn đề của bạn giải quyết được: có thể khởi động lại bằng cách nhấn nút nguồn khoảng 10s, hay up rom khác (cái này bạn xem lại phần trên nha).
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@truonghuy74 mình chọn rom xong.ra recovery chọn dòng cuối cùng- dòng 2 reset máy ra chữ huawei!
jan_88nn
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao trên trang gsmarena nói con này support adobe flash ma sao không chạy được video hả mọi người?

HTML5, Adobe Flash
LEMINHMAN22
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jan_88nn Bác đã cài adobe flash 11 cho e no´ chưa? Nếu chưa thì dơ về cài nhe´.sẽ được như y´.
jan_88nn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LEMINHMAN22 ok man!
thank bạn nhé! được rồi!
ah! nhân tien cho mình hỏi con p1 xl có ngon không nhỉ! định mua cho thằng em! cấu hình yếu hơn nhưng trông đẹp hơn! không được nhìn trực tiếp đạt mua online nên không biết thế nào!
LEMINHMAN22
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jan_88nn Con p1 này mình co´ cầm qua vài lần ở vienthongA,chưa xài nên kg dam´ phán.máy đẹp,thư hút nhất laˋ màn hình rất rực rỡ. Máy lõi kép 1.5Ghz kg yếu đâu Bạn.máy này nhìn bắt mắt lăḿ.
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai có số đt cho hỏi cái zị file dload zới.
Vậy mình cài rom b55, cần phải cài recovery TQ sao mấy bác? không bỏ vô cài bằng recovery gốc trong máy đc sao?? Mình gà mới dùng android mấy bác thông cảm
LEMINHMAN22
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình ở q8 hcm.ae nào ở gần có thể up fw 4.1 hộ mình với.thấy lùm xùm qua´.đọc mãi chả hiểu.hoặc còn cách up fw nào đơn giản mấy pro giúp đỡ chỉ chi tiết với. Trung tâm bảo hành có up fw cho mình kh nhỉ???
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
tới phần giải nén ra file dload làm tiếp theo sao mấy bạn @@
Mình cài rom b551 cần phải cài recovery sao các bác??? ko cài bằng recovery gốc đc sao?? Minh thấy rom b551 là official mà đúng không?? Mong các bác giải đáp giùm mình..😃
@Talentisnothing cài bang recovery gốc, chép thư mục dload vào thẻ nhớ ngoài, sau đó tắt máy và khởi động với 3 ngón kết hợp volume up + down + power, ngồi chờ 5p là xong
@squall_20042001 Mình làm theo hướng dẫn của bạn, giải nén ra thư mục dload bỏ vào thẻ nhớ rồi, mà sao lúc mình boot thì nó bảo faill khi mount từ sdcard, sau đó mình bỏ vào sdcard bộ nhớ trong lun thử cũng không được! Mình có làm sai bước nào không? Cài bằng recovery gốc của đt!
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Talentisnothing bây giờ bạn cắm điện thoại vào chọn chế độ MTP + sửa lỗi usb => mở recovery lên bấm số 2 chờ máy rs lại rồi tắt máy đi.
sau khi tắt máy bạn nhấn tổ hợp phím ( + - nguồn ) máy sẽ tự động update rom cho bạn
@Talentisnothing format thẻ nhớ rồi làm lại nhé
@squall_20042001 Để mình làm thử như bạn nói, mình mới dùng android nen hơi ngơ ngơ! hi, format thẻ nhớ xong ném mục dload vào và tắt máy, ấn tổ hợp volume + - và nút power! Mong là đc!
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào có yahoo hay dt cho mình với.
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bản b603 official rùi đó mấy bạn.ah cho hỏi thêm là bản b551 có notification k?

@hamden 552, 601, 603 đều là developer edition, còn 551 là stable version, ko bản nào bị mất notification cả, quan trọng là biết cách fix ko thôi, đọc hết trang này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=36727802 nghiên cứu cách fix nhé.
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@squall_20042001 603 là bản chính thức mà.ui1.6 link mình có đưa ở trên đó bạn coi thử.

@hamden http://zh.ui.vmall.com/emotiondownload.php?type=D1四核 XL
đọc kỹ nhé
@hamden bro đọc kỹ đi, là developer edition mà, chưa phải là stable
Sao mình cài các bản rom B627,B630 ngon lành mà giờ muốn quay lại cài bản rom gốc:
http://www.huaweidevice.com/worldwide/downloadCenter.do?method=toDownloadFile&flay=software&softid=NDY5MTE=
Mà toàn báo lỗi không cài được nhỉ,có ai bị như mình không vậy😔
@mylovemu88 https://docs.google.com/file/d/0B5s5R6YEMoFGWEo4Sk1uZnY1amc/edit
đây là bản b123, tải về cài lại nhé, nhớ là format thẻ nhớ trước khi up tỷ lệ thành công sẽ cao.
@squall_20042001 Bạn ơi tải về cop vào bộ nhớ máy rồi vào recovery cài file zip như #1 chứ bạn,sao lại fomat thẻ nhớ?hay ý bạn là fomat bộ nhớ máy,mà fomat bộ nhớ máy như nào vậy?để mình kéo về thử,mong bạn chỉ cho chứ dùng rom B630 tốc độ 3g mà download lúc nào cũng chỉ 30kb/s,cài rom khác thử xem khá hơn không.
@mylovemu88 rom này là rom gốc mà, dùng stock recovery mới cài được, down về, giải nén ra, chép thư mục dload vô thẻ nhớ ngoài, tắt máy, giữ (volume +, volume -, power) để máy tự cài rom, khoản 5p là xong
@squall_20042001 Thanks bạn,mình tưởng cũng cài như mấy cái rom kia,để mình thử coi,đang download,mạng nhà cùi quá.
Minh bỏ thư muc dload vào thẻ nhớ ngoài, sau đó tắt máy và khởi động vô recovery update (đang gắn cáp kết nối với máy tính) thì nó hiện usb update folder....cứ thế mãi, như thế là đang update phải không các bác?? Mình dùng recovery gốc của dt chứ không phải recovery của china!!
@Talentisnothing thử lại nhé, vì nó có một thanh status nhỏ ở dưới báo hiệu đang update, mình cũng bị như vậy, chịu khó dùng điện thoại format lại thẻ nhớ rồi up lại nhé
@squall_20042001 Bạn ơi hướng dẫn giúp mình cái,trước mình toàn dùng cái recovery 6.0.1.9 ở #1 bằng cách tắt máy giữ volum up+nguồn để vào cài các rom.Bây giờ muốn cài lại cái rom gốc B123 mà mình cài không được.Mình đang ở bản rom B630,mình làm theo bạn hướng dẫn như này đúng không:
-Fomat thẻ nhớ ngoài.
-Cắm cáp vào máy tính:chọn gỡ rối USB+MTP copy file dload vào thẻ nhớ ngoài.
-Rút cáp,tắt máy,bấm volum up+volum down+ nút nguồn cùng lúc
mà nó cứ ra cái recovery 6.0.1.9,chứ không ra cái recovery gốc như bạn nói,mà mình cũng không biết và chưa nhìn thấy cái recovery gốc như thế nào và sử dụng ra sao cả,mong bạn hay các bác nào biết giúp đỡ cho mình cài lại rom gốc với😔.
@mylovemu88
-Cắm cáp vào máy tính:chọn gỡ rối USB+MTP copy file dload vào thẻ nhớ ngoài. Chạy recovery 6.0.1.9, chọn số 2, sau đó Rút cáp,tắt máy,bấm volum up+volum down+ nút nguồn cùng lúc
@squall_20042001 Chọn USB+MTP sau đó vào recovery 6.0.1.9 trên máy tính gõ số 2 enter à bạn.
Để mình làm thử xem,thanks ban.
@squall_20042001 Bạn ơi mình cũng làm như bạn chỉ mà sao sau khi gõ phím 2 enter,máy đt chẳng thấy hiện tượng gì xảy ra cả,nản quá không biết con máy mình bị làm sao nữa😔

May bac chi e cach unable bag thog bao trog rom b551 di cac bac? E moi cai, ko the unable duoc, khog hiu tai sao?
@Talentisnothing Bạn xem đầu trang 12 có hướng dẫn fix cái này.
Lưu ý là khi clear cache phải dùng Recovery gốc nha
@tatsuya8x Bạn có thể hướng dẫn cho mình luôn được không😃 ? Mình đọc nhưng chẳng hiểu gì hết😔??
Con này GPS ( tắt wifi, 3g) có nhạy không các bạn ... và có la bàn số không nhỉ, xin cảm ơn .
hamden
ĐẠI BÀNG
11 năm
lên bản 603 thì đỡ hao pin mà bị lỗi danh bạ + notification .chắc quay zìa bản gốc 4.0.4 qué ;))
@hamden Mình đang dùng bản B630 link này:
http://bbs.anzhi.com/thread-7044135-1-1.html
Cho mình hỏi B630 với B603 cái nào mới hơn,bản này mình xài cũng ổn nhưng cũng bị lỗi như của ban.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019