Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Huawei giới thiệu Honor với pin 1900mAh, 4", CPU 1.4Ghz, Android 2.3.5

Didu
26/9/2011 6:21Phản hồi: 211
Huawei giới thiệu Honor với pin 1900mAh, 4", CPU 1.4Ghz, Android 2.3.5

Hãng sản xuất điện thoại [TAG]Huawei[/TAG] tới từ Trung Quốc hôm nay đã chính thức trình làng smartphone chạy [TAG]Android[/TAG] của mình mang tên Honor. Điện thoại được Huawei trang bị cho rất nhiều những tính năng tiên tiến và cấu hình mạnh mẽ, bên cạnh viên pin dung lượng 1900mAh, được cho là lớn nhất so với những điện thoại cùng hạng.

Honor có thiết kế khá đơn giản với màn hình 4" chiếm trọn mặt trước, để lại không gian nhỏ cho bốn nút Android, camera và loa thoại. Ở mặt sau, camera trên Honor được đặt ở chính giữa, trong một viền crom và bên cạnh là loa ngoài cùng logo Huawei ở phía dưới. Nhà sản xuất cho biết, máy có độ dày khoảng 10,9mm và nặng 140gram.

Về cấu hình, Honor sở hữu màn hình cảm ứng 4" tỉ lệ 16:9, 16 triệu màu, với độ phân giải FWVGA (854 x 480 điểm ảnh), CPU lõi đơn xung nhịp 1.4Ghz, RAM 512MB, camera sau 8MP hỗ trợ [TAG]HDR[/TAG], camera trước 2MP cho đàm thoại video, kết nối [TAG]WiFi[/TAG], [TAG]3G[/TAG], [TAG]Bluetooth[/TAG] và chạy [TAG]Android 2.3.5[/TAG] mới nhất thời điểm hiện tại. Sự khác biệt của Honor so với những smartphone chạy Android đó là viên pin với dung lượng lớn mà Huawei trang bị cho nó. Viên pin này có dung lượng lên tới 1900mAh và cho thời gian sử dụng khoảng 3 ngày (theo nhà sản xuất). Ngoài ra, Honor cũng có GPS, đài FM tích hợp, [TAG]con quay hồi chuyển[/TAG], hai microphone, giao diện người dùng tuỳ biến của Huawei, hỗ trợ [TAG]DLNA[/TAG] và miễn phí 160GB dung lượng với dịch vụ CloudDrive.

Huawei cho biết sẽ bán ra Honor tại Trung Quốc, Nga và Trung Đông từ quý 4 tới. Ban đầu máy sẽ chỉ có màu đen, các màu còn lại như trắng, tím... sẽ được bán ra sau đó.
211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bình thường,nhìn tạm dc
Không thiện cảm với mấy loại hàng từ Tàu khựa 😃
hãy công bằng chút đi bạn, đừng cảm tính quá
thằng khựa này không biết giá nhiêu. tò mò thôi chứ chẳng bao giờ thèm mua
sothia0105
ĐẠI BÀNG
13 năm
chac cao lam la 7tr.
Không có giá đó đâu, cái Huawei X5 đời trước 800Mhz 3,8" đã bán 6tr8 rồi.
7M thà mua SS còn hơn
dorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn cũng đẹp đấy nhỉ
TuanHanu
TÍCH CỰC
13 năm
Pin khủng thế mà vẫn vào màn 4 inch sao mấy hãng khác k học tập để nâng cấp cho điện thoại của mình nhỉ 🤔
Greycloud
TÍCH CỰC
13 năm
Coi chừng Pin Tàu, khủng cũng có nghĩa là dễ nổ, tụi này cóc có tiêu chuẩn an toàn chặt chẽ đâu!
Phải không đó..

Màn hình 4jnch máy hơi dày
mrsyoohe
ĐẠI BÀNG
13 năm
không thích hàng tàu,giá rẻ cấu hình cao nhưng dùng được 1 tháng là nát bét =))
dracula3020
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này có vấn đề về đọc hiểu ah 😁
//mình thấy na na s2 là sao nhỉ
mrsyoohe
ĐẠI BÀNG
13 năm
không hiểu ý bác nói gì 😕
mrsyoohe
ĐẠI BÀNG
13 năm
ờ,biết rồi 😔
pa ơi! nó là các trạm thu phát sóng kìa, ko có nó thì máy nokia sim Vtel của pa cũng chỉ đáng đồ chơi con nit thôi
không biết giá cả thế nào, chắc là rẻ đây
hboyvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vấn đề là chip 1.4 ghz mà.chip.jì? Giống card onboard 1g so với card nvidia gtx 1g thì mới chết
huy6106230
ĐẠI BÀNG
13 năm
Huawei là hãng lớn của trung quốc chất lượng nó cũng giống như samsung hay HTC thôi nhưng giá luôn rẻ hơn ,hàng của nó qua tận châu âu lận mà đâu có dỏm dâu mà mấy bác nói khó nghe quá,mấy bác đúng nông cạn chỉ biết có cái tên hãng.(cho ném đá luôn)
maxivit
ĐẠI BÀNG
13 năm
vâng chúng em nông cạn,tàu thì vẫn cứ là tàu khựa
Huawei là thằng như thế này phải không nhà thông thái http://www.tinhte.vn/tin-tuc-su-kien-10/nhieu-lo-ngai-ninh-quoc-gia-tu-huawei-chung-ta-co-nen-canh-giac-775149/
P/s : em nông cạn mong bác lượng thứ cho
haxua83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đừng chê hàng tầu xịn bác ạ.
bác nào có nếu ghét cho em xin nhé.
hãng này sản xuất một số Sp cho Viẹtteo nhà ta và vilaphone nữa
đúng rồi!Huawei là một trong những hãng sản xuất điện thoại lớn nhất Trung Quốc mà.Chất lượng còn cao hơn Meizu,Lenovo mà!mấy cái USB 3g của các nhà mạng Việt Nam mình đều là Huawei sản xuất cả mà
mình ghét thằng tàu nguyên chỉ lý do đó thôi mình cùng ko bao giờ mua cái đt trên, còn chưa kể lý do khác
p/s: nhìn giống con galaxy I
Theo Huwei thì giá có khoảng 300USD thôi
Điện thoại này lần đầu mình nghe thấy tên luôn, trông kiểu dáng cũng được đó chứ nhưng chất lượng chẳng biết sẽ ra sao. Chắc lại tiền nào của nấy thôi 😁 Bác chủ thớt có vẻ rất tâm đắc với việc post cho anh em xem những bài về những sờ mát phôn khựa :rolleyes:
ko thiện cảm với tàu khựa =.=!
cơ mà nhìn cái tiêu đề dung lượng pin của nó ấn tượng thật :|
Oxi
CAO CẤP
13 năm
Thằng này thì giá ko rẻ đâu. Kiểu dàng thì nhái thằng SS. Chắc bị kiện quá!
hàng của huawei chắc giá cũng rất phải chăng chứ k muốn nói là rẻ
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
1900 thì cũng đủ cho mình trong 1 ngày thôi
Nhìn khá là đẹp ^^
Tin tưởng vào chất lượng sản phẩm của Huawei. Các bác chớ đồng quy cho tầu khựa thế chứ. Rất đẹp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019