Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HUAWEI U8800 X5 hướng dẫn chi tiết cách root máy, up rom

quydo83
24/9/2011 16:59Phản hồi: 1.901
1.901 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình làm rồi vẫn ko được bạn ah, mà no chỉ có mỗi chế đo external, bật wa internal thì nó cũng tự về lại external , po tay
camchousa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks very much for the explanation, help and share
oh, mình làm được rồi, do up nhiều room , chồng chất lên nên nó có lỗi trong x5 setting không cài được, mới up lại room stock, copy lại cái boot.img với recovery.img, rồi up lại room muiu, vào phần x5 setting, mục internal/external storage, chon internal thì dùng bộ nhớ trong, external là dùng thẻ, chọn ok xong reboot lại, ok, thanks quydo nhé;):skip::skip:;)

---------- Post added at 08:14 AM ---------- Previous post was at 08:10 AM ----------

sao chủ thớt ko up lun mấy cái phần mềm và game cho anh em dùng lun, khỏi mát công tìm kiếm nhỉ
Game các bác vao phần game hd cài chơi thử đi, 8800 em thử avatar, foodball 2011, và game shadow gì đó tất cả mượt mà
máy khởi động lên màn hình màu xanh, bấm nút nguồn với vol+-, màn hình hồng thì không thấy thư mục image xin lại mục image, ở màn hình hồng,
ko biết nó bị kái gì mà khởi động nó bị vậy
quydo83
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn nghịch cái gì mà nó lại như thế, nếu vào được image thì máy còn sống, nếu không được thì coi như làm cục gạch 🆒
bạn phải nói rõ bạn đã làm gì để con em u8800 sống dở chết dở thì mình mới giúp được

---------- Post added at 07:31 PM ---------- Previous post was at 07:29 PM ----------

what do you need? rom, games or....?
To onl bang opera, ko danh dau dc, to vao phan x5 setting, muc cpu, keo het co len koi thu the nao, ai de no tat may, vao lai, recovery, restore, format, roj tat nguon, rut the nho, copy room stock vao dinh cai lai, ai de pam nut nguon voi vol + no len man hinh xanh let, dem xun tiem roi
tiêu bác rồi bác ep xung con cpu chắc nó đi luôn wa,rom đã ep lên 1g là xài được rồi đằng này kéo hết luôn chăc mua máy mới quá
quydo83
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình nghĩ không sao đâu, bạn coi lại trong ổ gốc của máy bằng cáh ấn nút nguồn và nút vol -. xem đuôi của recovery và boot có còn .img không nhé, nếu down ở topic này vê mà không thấy có thì đừng thêm đuôi đó vào là được.
quy đo83 cho mình hỏi là sao bản rom mui này gắn cắp usb thì nó nhận thành cd driver vậy,chép dữ liệu = cáp ko đc,bạn có cách nào khắc phuc ko
quydo83
ĐẠI BÀNG
12 năm
khi bạn kết nối điện thoại bằng cáp usb mà dùng bản rom miui máy sẽ hỏi bạn là open storage now/ yes or no? có xác nhận việc đó hay không thì bạn ấn yes là ok
bạn nào biết cách sửa thì chỉ bày cho anh em, lỡ bị như vậy nhé
Cái này phải kiếm lại các file boot.img, recovery.img với một số tệp khác mới phục hồi lại được. Chắc bác format partion (bộ nhớ trong máy) thì còn file nào nữa đâu mà vào CWM. Nói chung phải cận thận hơn trong việc OverClock CPU với Root chứ chủ quan là tiêu !
Lại cái tội OC quá mức ý mà , nghịch dại chưa anh.... 😃

Gửi từ máy iPad 1 của tôi
Bạn vantho302 hãy tìm lại rom gốc rồi cài lại máy xem sao
nếu up được tớ úp lại room gốc rồi, giờ nó không vào recovery sao mà up, có cách nào khác nữa không, chỉ cách để anh em sau này dùng lỡ bị thì cứ theo đó mà làm, tớ hi sinh trước, hihi, tớ thử tăng cpu lên mà nó ngủm lun, ai piết, kệ, ae rút kinh nghiệm nha, mới đem xuong tiệm, ko biết có cứu em nó thức dậy ko đây

---------- Post added at 01:10 PM ---------- Previous post was at 01:03 PM ----------

ah cho tớ xin lun cái thư mục image, bấm tắt máy, rồi nhấn nút nguồn với vol+-, hiện lên màn hình màu hồng, cắm cáp vào máy tính, có thư mục image đó, cho tớ xin nhé, tiệm mà ko sửa đươc thì mình làm thử xem sao
quydo83
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn tao thư mục image rồi download và copy những file sau vào nhé http://www.mediafire.com/?2grbesxwcubjj53 (amss.mbn),http://www.mediafire.com/?27alhwag75k0zxj (boot.img), http://www.mediafire.com/?ljsxarbwq4yb3ra (emmcboot.mbn), http://www.mediafire.com/?uf80dyfa00xipif (recovery.img) dùng cho bản rom miui 21.10.2011. sau đó bạn up lại rom xem như thế nào nhé.
Anh em nào mà up rom bị mất sóng hay sóng chập chờn luc được lúc không thì nhớ vào mục chỉ sử dụng 2G trong phần setting là ok
Mình hỏi ý này nữa nhé ? Bạn kết nối với máy tính bằng cáp xem có báo bộ nhớ trong của máy không (ấn đồng thời nút Nguồn, vol+, vol- rồi kết nối mà hình xanh hay hồng đều được). Nếu lúc đó mà trong máy tính vẫn nhận ra bộ nhớ trong(dù ko có dữ liệu) thì hoàn toàn sữa được 1 cách nhẹ nhàng. Còn nếu Không kết nối được (không báo bộ nhớ trong) thì mình xin bó tay, cái đó cần phải can thiệp bằng phần cứng. Xin chúc bạn nhanh chóng sớm tìm ra giải pháp khắc phục.
PS: nếu đen quá bị hỏng bạn có thể để lại cái xác máy cho mình nhé (giá phải chăng).
moi mua dc 4 ngay.may that tuyet.va cung da thu nhieu loai rom khac nhau.hjhj.hy vong dung co bj hong.

---------- Post added at 04:10 PM ---------- Previous post was at 04:05 PM ----------

chuc cho dien dan u8800 ngay cang phat trien.anh em cung nhau chia se phan mem nhe.hjhj
vẫn nhận bộ nhớ trong bạn à, nên tớ mới xin mục image đó chứ hihi, bạn có cách nào không
em dang chay Rom Miui 21-10.cho hoi co Rom Miui nao chay tieng viet ko nhi.... Rom Miui thi do hao pin hon õxygen nhung ko co tieng viet thi chán quá 😔(
hình như có tiếng việt đó bạn, vào đây thử có được không nhé http://code.google.com/p/u8800-miui/downloads/detail?name=miui_u8800_multilang-011011.zip&can=2&q=, mà chỉ dành cho phiên bản 1.9.30 thôi nhé, bản mới nhất ko có
6120
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi chút, mình mới mua máy này hôm qua. Hôm nay vừa up lên Miui xong, mà sao mình coi trong cái Internal Storage còn có 591MB vậy, chẳng lẽ chỉ cài xong Rom mà nó chiếm đến gần 1,5GB sao.
vẫn còn 2gb bộ nhớ trong chứ, máy mình khi cài xong vẫn còn 2gb nguyên ma, trong máy con có một bộ nhớ khác nữa hình như 512 mb thì phải, phần mềm được cài vào đây, khi nó đầy thì nó tự động cài qua thẻ, 2gb bộ nhớ máy giống như thẻ nhớ vậy thôi, ko dùng 2gb này thì chuyển qua external Storage là dùng thẻ nhớ ngoài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019