Hướng dẫn nâng cấp hệ điều hành bada 1.0 nên 2.0.1

huyenhai12
30/11/2011 10:0Phản hồi: 30
Anh chị ơi! em tìm hiểu thi được biết samsung wave s5800 đã có thể nâng cấp nên 2.0.1.phiên bản hdh của em là 1.0.anh chị biết làm sao để nâng cấp để nên 2.0.1 giúp em với.em đã đọc ở những bài khác,nhưng chả hiểu gì cả.em gà lắm.anh chị hướng dẫn chi tiết giúp em được không?em cảm ơn nhiều!
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Neu k thi anh chi huong dan giup em nen 1.2 voi nhe.
1. Bạn qua dưới xem Hướng dẫn Nâng cấp FW cho máy bạn nhé 😃
http://www.tinhte.vn/f440/huong-dan-nang-cap-firmware-cho-samsung-wave-443749/
2. Bạn dùng S8500 thì xem FW ở dưới :p
http://www.tinhte.vn/f440/tong-hop-fw-cho-samsung-wave-s85xx-update-fw-s85xx-xxkk5-24-11-a-550988/
- Bản 1.2 tốt là bản XXJJ9 (up XXJID trước làm nền) & bản Mod JK1 ở bài 2
- Bản 2.0 tốt là XPKJ1 bạn nhé

@ Bạn ko hiểu chỗ nào nói ra nhé 😃
Em cha hieu gi cả.hướng dan cụ thể cho em được không a.

---------- Post added at 06:55 PM ---------- Previous post was at 06:50 PM ----------

Em đã đọc bài hướng dẫn của chị,nhưng chỉ số IQ hơi thấp nên chẳng hiểu gì chị ạ.

---------- Post added at 07:00 PM ---------- Previous post was at 06:55 PM ----------

Bây giờ nghe chị chỉ như vậy em càng mù tịt.chị hướng dẫ em phải tải file gì và các bước thực hiện ra sao,em làm theo như vậy em mấy làm được.

---------- Post added at 07:02 PM ---------- Previous post was at 07:00 PM ----------

Xin lỗi các bác nhé.em dốt nhưng cứ học đòi phải không ạ.hì.
Ko phải bạn thích học đòi mà là bạn ... ko hề chịu xem hay đọc link mình đưa cho bạn thôi 😔
-> Chả lẽ mình quote cả bài Hướng dẫn trong Topic đó sang luôn cho bạn thì hơi quá ...
http://www.tinhte.vn/f440/huong-dan-nang-cap-firmware-cho-samsung-wave-443749/

Topic mình có nói rõ
I. Yêu cầu - down & cài những cái j, link sẵn
II. Chuẩn bị
III. Các bước tiến hành ra sao
Vang.em se co gang vay.xin loi vi da lam chi phai buc minh.
Cậu gõ ko dấu nên Mod ko thích đâu.
Rảnh add thezumountainsaga@yahoo.com mình chỉ cho cậu.
Chào bạn

Bạn có ở q.thủ đức-xì gòn thì qua mình chỉ cho nhé.Cũng đơn giản mà.👼
Hic.em ở Hà nội không ở sài gòn.chán thật.biết vậy chẳng chơi em này nữa.
Thì mình ở HN chứ có phải SG đâu cậu.
Đã chọn là ko hối hận cậu nhé, cái j lúc đầu cũng ko quen - chưa hiểu nên thấy khó khăn khi tiếp cận & ko làm được sẽ cảm thấy chán nản vậy đó. Trước đây mình dùng Windows Mobile cũng giống cậu, lúc đầu cũng chán nhưng sau đó được mấy bạn giúp đỡ nên dần dần cũng biết & thấy thích HDH đó.
em dang di cong tac o xa.dieu kien tim hieu von thoi gian co han nen em may nho,kien thuc pc con han che,ma vap phai hdh chua dung bao gio nen may phai hoc va hoi.con neu em da biet va thong thao roi thi em da chang phai lam phien anh (chi) lam gi.

---------- Post added at 04:31 AM ---------- Previous post was at 04:26 AM ----------

thực sự là em cũng muốn nâng cấp hdh nên vi nhiều lý do khac nhau.vậy anh chị nào có nhã ý giúp em với.em nói là em rất gà nên có thể sẽ k hiểu ngay đưỡc.nếu anh chi giúp thì em cảm ơn nhiều lắm.nhưng thấy em gà quá thi cung đừng vội nóng nhé.nóng giận hay bực tức nhanh già lắm.
Mình ở HN. Cuối tuần rảnh call mình rồi cafe - 0902197713, mình mời.
Hix.đang công tác ở sơn la.gần tết mấy được về bạn ơi!
Thôi.dù thế nào em cũng xin được cám ơn chị Phithuyhoahoa rất nhiều.không biết là anh hay là chị?đọc tên chắc là chị.bao giờ em về nếu chị rảnh em mời chị.cảm ơn chị.
vancaobs
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này hay nè 😆 😁
Cậu add yahoo rồi lúc nào rảnh vào yahoo mình hướng dẫn cậu up là được mà.

Mình ko phải chị ... cậu nhé.
cac ban oi giup minh voi.hien gio minh dang dung may samsung wave s5753 dung he dieu hanh androi.minh co 1 thac mac la: may cua minh xem duoc nhung phim co dinh dang nao? neu conver flie thi kich thuoc la bao nhieu? co phan mem nao co the xem phim ma khong fai chuyen duoi file ko? may minh co the nang cang he dieu hanh duoc ko? Mong cac ban giup minh! Thanks!
Máy cậu dùng Android được à, đâu có nhỉ, chỉ có Bada thôi chứ.
Em gửi vào mail của anh rồi.luc nao rảnh anh tra lời em nhế
Mình sẽ trả lời sớm cho cậu.
Nếu anh rảnh em gọi điện cho anh được không?
Cậu gọi cũng được thôi.
Hôm nay mình bận mấy việc riêng nên chưa trả lời mail nhưng mình có đọc thì cậu ko nói rõ nên ko biết bắt đầu từ đâu. Nếu tối cậu vào Yahoo thì tốt.
Lúc nào em cũng có thể vào được.
anh cũng ở hà nội nè! Em ở nội hay ngoại thành anh up cho.
SMS cho cậu cũng ko thấy cậu đâu.

Hay j mà hay đâu cậu. Nick hay thế mà toàn bị hiểu nhầm.
Nick của Mod LH thấy nhiều bạn gọi là anh - đảo lộn hết cả.
onlylove511
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang sài bada 1.0 nếu mà mình download cái FW bada 2.0 thi lên thẳng 2.0 luôn đúng ko mấy bạn.hay cần up FW gì nữa ko.giải đáp cho mình với.

---------- Post added at 07:55 PM ---------- Previous post was at 07:47 PM ----------

máy Wave s8500 của mình là máy unlock mà khi up FW thì mỗi lần up là mỗi lần unlock à mấy bác.ai biết trả lời giúp mình với.
- Lển thẳng luôn cậu à
- Còn nếu máy cậu là mang về đây unlock mở mạng thì phải Unlock lại đó
onlylove511
ĐẠI BÀNG
12 năm
cám ơn bác Phithuyhoahoa nha.thế up FW lên 2.0 rồi đi unlock cho nó chắc ăn.hehe.
onlylove511
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác ơi cho mình hỏi nếu mấy Wave S8500 được Unlock bằng code thi khi cài FW thì có cần phải Unlock lại không mấy bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019