Hướng dẫ uprom OMNIA B7610 (Hình ảnh đơn giản)

hungviet8x
31/8/2010 3:45Phản hồi: 20
Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn cách uprom cho B7610. bản rom này là bản Rom của SS phát hành Free Ram tầm ~60-70Mb . Khá ổn hơn bản rom gốc đầu tiên khi các bạn mua máy.
Mình đã hướng dẫn rất chi tiết và cụ thể ở hình ảnh dưới.Các bạn tham khảo nhé. nếu hình bé quá các bạn có thể ZomIn lên sẽ nhìn rõ hơn!

Đầu tiên các bạn Down 4 file cần thiết cho việc UProm ở đây: ROM OMNIA B7610

4file down về:

chúng ta Bắt đầu nhé:Cắm điện thoại vào và Kết nối ActiveSync

Chú ý: + Pin nên để đầy.Nguồn điện Máy tính ổn định
+ Trong suốt quá trình uprom các bạn hoàn toàn ko được rút Cable kết nối ra bât cứ lúc nào. Ko cần phải thao tác ji trên B7610 cả
Bước 1: bạn chạy file Setup trong Samsung CDMA

Bước2:Bạn chạy file OCTAN

Bước3: Add các File đính kèm để uprom:
a/EBOT:

b/MultiCSC:

khi chọn xong file này thì mặc định ngôn ngữ là tiếng Đức. bạn Chỉ vào và chọn vào mục như hình dưới => sẽ Thành Tiếng Anh

Quảng cáo

c/Movi:

d/ Phone:

Bước 4: Các bạn làm đúng như thứ tự trong hình ở Bước này nhé:
Khi bạn ấn Detect xong máy sẽ load 1 chút Rồi khi nút "Start Download" sáng lên thì các bạn Click vào và ngồi chờ kết quả thôi

Chúc các bạn thành công nhé!
có gì khó khăn các bạn cứ Post lên anh em cùng tham khảo chao đổi
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quockhanh06
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trong quá trình này có phải rút máy ra lần nào ko bác Hungviet
Không bạn ah! trong suốt quá trình up ko được rút cap ra, và kp cần thao tác ji trên máy B7610 cả
bạn hungviet8x ơi, bạn sử dụng rom mới ngoài free ram tăng lên thì còn điều gì đặc biệt thấy hay hơn bản rom cũ không, rom mới có còn vướng lỗi gì nữa k?
Hiện tai mình mới uprom đó chưa được 1 ngày, và do Kỹ thuật máy bị hỏng Chân Cap mang đi Bảo Hành mới lấy về hôm qua.
đang dịnh up lại nhưng có chút vấn đề vẫn chưa up lại được, hiện tai mình thấy Rom mới có vẻ nhanh hơn chút thôi,
+ Lỗi thì có 1 lỗi mà mình chưa để ý kỹ lắm. nhưng hay hiện ra thông báo lỗi gì đó và tự out trương chình đang chạy. lần sau mình sẽ cập nhật lại
Hung Viet test kĩ cang cho anh em với, test xong xuôi rồi chỉ ra những điểm được với không được để cho anh em lên đời nhé. Không dùng bản cũ ít ram qua mà lại châmk nữa
Vừa UP thử nhưng bị FAIL không hiểu tại sao....? May mà UP lại ROM cũ lại được :p
nandage209
ĐẠI BÀNG
14 năm
chắc bạn nhầm 1 bước nào đấy thôi. UP lại đi bạn, bản này nhanh hơn bản theo máy khá nhiều đấy. Ngoài ra có thể UP rom cook cũng được, nhưng sẽ dễ dính các lỗi linh tinh hơn
nns1238
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn kiểm tra lại giúp xem mình chỉ thấy link tải 2 file nén, không thấy các file của bước 1 và bước 2 ở đâu cả
Cho mình một góp ý nhỏ nhé nếu làm như hungviet8x e sẽ không được đâu mà sau khi chạy setup xong máy đã nhận phone các bạn tháo kết nối với điện thoại ra rồi làm các bước tiếp theo, rồi sau khi nhấn detect xong các bạn cám điện thoại vào thì nó mới hiện startdownload sau đó nhấn startdownload rồi ngồi im như câu cá mà chờ đợi thôi.
Anh hungviet8x cho em hỏi chút, sao em detect mà đợi 20phút nó vẫn vậy, lúc upRom em có phải tắt dt đi không?
ban phai tat dien thoai di chu.ko tat lam sao up dc room chu.ban phai tat di moi dc.chuc ban vui nhe
milan000
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn cho hỏi cái sam sung cdma của bạn có phải là sam sung cdma modem không , mình làm theo cách của bạn nhưng ko thể hiện được chữ start download
nandage209
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn có tắt điện thoại đi, bấm detec rồi mới căm cáp vào không?
mutang1967
ĐẠI BÀNG
13 năm
đối với win 7 thì phải làm thế nào nhỉ
PanteraLEN
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đã UP thành công bản JC2 này rồi, thanks bác nhiều, mỗi tội là phải làm trên WinXP, bác có giải pháp nào trên Win7 hay Vista không ? Thanks bác nhiều
dinhanh989
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho e xin cách up rom trên win 7 ạ.Thanks for all;)
xin chào! Bạn HV ơi. các hình hướng dẫn die hết rồi bạn ơi. test lại dùm đị nha. Thankkkkk
Của bạn đây bạn ơi: http://www.mediafire.com/?i9m905zczx5t8f3
sao ko thấy hình bạn ơi. Mấy cái file này làm sao chạy được mình dang dùng máy tính win7.
Nhờ bạn chỉ cách chạy mấy file này nhé. Cảm ơn nhiều!
link mega ko còn nữa, bạn còn link khác cho mình xin nhé. Thks !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019