Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn ACE cài MAC OS lên Laptop Full!

pachuca
28/2/2013 12:41Phản hồi: 383
Closed
383 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hướng chủ tiếp đi chủ thớt :3
abtranbn
TÍCH CỰC
11 năm
Pachuca nói chuẩn men😃 Kinh nghiệm xương máu là dùng tool ngoài để tạo sẵn phân vùng hfs+ cài mac trước nhé. Không nên dùng bộ cài để format phân vùng cài mac.
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@abtranbn cám ơn Pro đã đóng góp ý kiến.
Đối với dùng Tool ngoài mình khuyên các bạn dùng Hirent't Boot dùng GPartition để format phân vùng đã chuẩn bị sẵn.
@abtranbn Em đang cài bản 10.8.2 for MBR partition, vấn đề là em đang install vào utility của mac và eraser cái partition mà bác puchaca đã làm nhưng bị lỗi
Volume Erase failed
Volume Erase filed with the error: Couldn't modify partition map.
híc, các bác giúp em solve problem này với ạ
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vietcuong89ks xoá ổ cài win
dùng đĩa win chia lại partition ko cần đụng đển ổ dữ liệu cũng được
cài win
cài mac
@pachuca tại sao lại cài lại win ạ?
sao của em nó không hiện ổ đĩa nào trong Disk Ultilities ,chỉ hiện cái DVD thôi :p
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huutanhung bạn đã chỉnh về AHCI trong bios chưa, Lap của bạn đang chạy là gì
nếu dùng ổ cứng ngoài thì nhớ tìm kext IOAHCIBlockStorageInjector.kext đặt vào System/Library/Extention trong bộ cài
@pachuca Máy e có sẵn AHCI rồi :3
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huutanhung bạn xài lap gì thử boot với các lệnh chưa
e xài Dell Vótro 3550 i3-core
Bộ cài ở đây, em dùng transmac : http://www.tinhte.vn/threads/bo-cai-10-8-da-patch-san-ho-tro-ca-win-va-mac-nhe.1749090/#post-32720020

e đã chuyển phân vùng định cài thành HFS+ rồi nhưng vẫn ko hiện khi cài đặt
và gặp lỗi này khi bôt = lệnh
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huutanhung bạn xem lại cổng usb hay dvd của mình nhé coi chừng gắn cổng usb 3.0 đấy nhé
@pachuca E gắn cổng usb 2.0 mà :v
xsasdf
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho em hỏi vs. Em đã cài đầy đủ theo hướng dẫn của bác nhưng khi cài xong thì ko bôt vào đc mac. Dùng lệnh -v -f như bác chỉ thì nó hiện still wait for boot device bác ạ 😔 em dùng cả lệnh usbbusfix r mà k đc
pachuca
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xsasdf kiểm tra bộ cài đặt và kext AHCI+USB nhé bạn
xsasdf
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pachuca Kiểm tra cái kext đấy như nào ạ?
Các bác cho e hỏi với. Máy e asus k43sd cài bản niresh lion 10.7.3 v2. Sau khi setup xong thì vào đx táo r nhưg vẫn bị đơ. E phải xử lí tnao bh
@as00060620 boot lệnh -v xem đứng chỗ nào
Cấu hình máy em: Vaio Vpceb11fx, intell hd graphics, corei3 - 330, ram 4gb. Em mới mua đĩa cài niresh lion 10.7.3, em cài rất nhièu lần như chỉ khi tick bỏ VGA, network thì mới vào được mac, nhưng khổ nỗi lại không xem được about this mac.. có cách nào giải quyết không các anh...em cài lên phân vùng khác nữa.. bây giờ muốn vào win7 phải bỏ đĩa vào.. có cách nào boot dual win ko anh
@roshanno1 bác dùng easy BCD tạo menu boot nhé. or vào mac cài chamelon thì có dual boot ngay 😁
cấu hình thế nào bác
anhminhvip:
Câu hình ở trên đó kìa.. cấu hình vậy thì cài bản nào hợp nhất anh nhỉ
@roshanno1 chưa đủ. úp toàn bộ cấu hình lên
@anhminhvip Bạn có kext sound ALC269-Asus K43E-VX139 ko , bản 10.8.5 hay 10.9.5 , 10.10.3 cũng được , Email : quocviet298@gmail.com
E gặp lỗi này bác ạk
@as00060620 bác xài bộ cài nào
@anhminhvip E dùg bộ niresh lion 10.7.3 v2 trên blogspot của niresh ấy
@as00060620 máy cấu hình thế nào
@anhminhvip Chip core i5 2450m
Vga intel hd 3000 vs nvidia 610m
Ram 4gb

Cấu hình máy e đấy bác
@as00060620 xài bản 10.8.2 đi bác cấu hình ngon thế mà. nhưng 2 cái VGA thì chỉ nhận là intel hd 3000 thôi nhé.
bác qua đây xem bài này viết rất kỹ
http://www.vn-zoom.com/f504/windows-8-song-song-voi-mac-osx-lion-10-8-2-a-2463754.html
Liệu e có cài được bản iatkos ml2 k bác. Cũg lag 10.8.2
@as00060620 bản đó khác. bản mình đưa khác bác à. bác cứ thử đi bản mình đưa restore vào usb ngay trên win đó
Ok. Thanks bác. E sẽ thử ngay
cấu hình e còn thiếu gì nữa bác
Chip core i3 330m
Vga intel hd graphics
Ram 4gb
@roshanno1 máy bác xài bản này http://olarila.com/forum/viewtopic.php?f=17&t=2194 thì ok
mình đang xài. máy bác core i đời đầu đúng k giống máy tớ 😁
Để e cài thử nhé.. có gì em post lỗi lên bác fix giúp :v.. nhân tiện cho em hỏi tick driver như thế nào.. cần down thêm kext gì không bác
@roshanno1 cái này k cần tích gì hết bác. khi cài thì k tích langger pack nhé. nặng thêm.
bên trang mình đưa nó có thêm mấy kext đó bác down về + thêm kext VGA ngoài topic kia thì ok.
kext VGA đây http://www.tinhte.vn/threads/kext-intel-hd-graphics-nhan-full-vram-va-do-pgiai-1366x768.1898939/
hix, dốt tiếng anh nên đọc nó không hiểu j cả 😃.. mới tập tành cài mac nên các thuật ngữ nói trong đó chẳng hiểu ... SUSE Studio Image Writer để tạo usb boot hả bác
@roshanno1 ừk chính nó đấy 😁 vào xóa kext theo nó nói nhé. xóa những kext có chữ AppleIntelHD* và AppleIntelSNB* đầu tiên nhé. cứ thấy có chữ đó là xóa hết
Bác ơi, e gặp một vấn đề nghiêm trọng,... laptop e đã cài macdriver 8, tranmacs vẫn không hiện lên partition cài mac.. giờ làm sao ?
@roshanno1 bác xài win 8 đúng k

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019